ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rang Zozor อ่านกระทู้
    v0.12 คนป่าหายไปเยอะเลย ไม่ต้องระแวงเหมือน v0.11 เยอะมากกกกกกก

รายละเอียด เวอร์ชั่น 0.12 (หามาให้ดูกัน)

ไม่ต้องมีไอพีไม่ต้องมีพอร์ทก็สามารถเข้าเล่นด้วยกันผ่าน Steam ได้แล้ว!!!!!!!!! ( ใครเล่นเถื่อนก็หาวิธีเอาเอง )

เครื่องที่จอยเข้าเซิฟของจะกลับเข้าตัวแน่นอน

ปรับปรุงหน้าต่างคราฟให้ดีขึ้นในมัลติ

ไอเทมใหม่ : หนังกระต่าย
    ไอเทมใหม่ : กระเป๋าหนังกระต่าย
    ไอเทมใหม่ : บลูเบอร์รี่ สโนว์เบอร์รี่ และทวินเบอร์รี่ ( เก็บด้วยกระเป๋าหนังกระต่าย )
    ไอเทมใหม่ : สีน้ำเงิน ( วิธีคราฟใช้ บลูเบอร์รี่ 2 ผลกับยางไม้ผสมกัน )
    ไอเทมใหม่ : สีส้ม ( วิธีคราฟใช้ ดอกมาริโกล์ด 2 ดอกกับยางไม้ผสมกัน )
    สูตรการสร้างใหม่ : แท่งไม้/แท่งไม้อัพเกรด+สีน้ำเงิน/สีส้ม
    สูตรการสร้างใหม่ : ก้อนหิน/ก้อนหินอัพเกรด+สีน้ำเงิน/สีส้ม
    สูตรการสร้างใหม่ : ขวานเริ่มต้น+สีน้ำเงิน/สีส้ม
    สูตรการสร้างใหม่ : หนังกิ้งก่า+ยางไม้+ ใบไม้ 15 ชิ้น = ชุดสำหรับพรางตัว
    เสียงใหม่ : โซนเสียงใบไม้ปลิวและเสียงลมพัด
    เพิ่มความชิดกันของพื้นผิวถ้ำ
    เพิ่มความสามารถคนป่าในระยะไกล เช่น แก้กับดัก ฟิสิกส์ การเช็ค ฯ
    ปรับปปรุงการใช้ Ram ในช่องเก็บของให้กินน้อยลง
    ปรับปรุงให้การใช้ Ram ต่ำลงขณะเล่น
    เพิ่มไอน้ำ/หมอกควันในโลก
    หากเข้าไปในถ้ำที่มีน้ำตอนกลางคืนจะทำให้หนาว ( แนะนำจุดไฟเพื่อให้อุ่น )
    หากลงน้ำในตอนกลางคืนจะทำให้ผู้เล่นหนาวได้
    เพิ่มเสีนงในถ้ำน้ำตก 2
    แก้ไขเครื่องเล่นเทปและเครื่องนับก้าวเดินในช่องเก็บของให้สามารถยกเลิกได้
    แก้ไขบ้านต้นไม้ไม่ยอมโค่นลงมาตามต้นไม้ที่ตัดหลังจากโหลดเซฟ
    แก้ไขบัคต้นไม้อยู่ในสิ่งก่อสร้าง
    แก้ไขบัคต้นไม้ขวางทางเข้าบ้านหรือทางออกจากซากเครื่องบินหากสร้างบ้านใกล้ๆจุดเครื่องตก
    แก้ไขบัคช่องเก็บของขณะกำลังจะตายตอนเปิดช่องเก็บของ
    แก้ไขบัคที่ให้ผู้เล่นสามารถคราฟของได้เรื่อยๆหลังจากปิดช่องและส่วนผสมพร้อมในหน้าสร้างของ
    แก้ไขเทคเจอร์ในถ้ำที่มีศพเยอะๆ
    แก้ไข Energy Mix ให้มีข้อความอธิบาย
    แก้ไขเนื้อสัตว์ให้อยู่บนไฟ
    แก้ไข เอไอบางตัวให้สามารถเห็นผู้เล่นได้ทันที
    แก้ไขบัคสิ่งปลูกสร้างพังตอนสร้างใกล้ๆไฟ
    ก้อนหินและแท่งไม้เพิ่มเข้าไปในถ้ำ และชิ้นส่วนร่างกาย
    หลอดความสำเร็จในการสร้างเพิ่มเข้ามาให้เห็นได้
    ภาพสูตรการคราฟเพิ่มสำหรับสิ่งก่อสร้าง
    แก้ไขดวงจันทร์ที่สว่างเกินไป
    คนป่าสามารถกระโดดข้ามสิ่งก่อสร้างเล็กๆได้เช่นพุ่มไม้เป็นต้นและสามารถติดได้เช่นกัน
    ถ้ำ 2 เพิ่มช่องเปิดให้เห็นท้องฟ้าทำให้สามาถแสงลอดเข้ามาได้ในห้องทะเลสาปในถ้ำ
    ท่าการฟันต้นไม้ด้วยมือเพิ่มเข้ามา
    ต้นไม้ขนาดกลางและต้นเล็กๆสามารถถอนได้ด้วยมือ
    ( Multiplayer ) หลังจากที่ผู้เล่นคนนึงจมน้ำจะเข้าสู่สถานะบาดเจ็บ และสามารถเลือกได้ว่าจะเกิดใหม่หรือรอให้เพื่อนมาช่วยด้วยยา หมายความว่าผู้เล่นอื่นสามารถตีเขาด้วยแท่งไม่ได้ ( or a mean player can hit them with a stick. < ทีมงานเขาเขียนมาแบบนี้จริงๆ )
    ( Multiplayer ) จำนวนวันที่รอดชีวิตจะโชว์ให้เห็นแปปนึงหลังจากถูกฆ่าและก่อนกด Respawn
    ระบบบาลานซ์จำนวนคนป่าเป็นกลุ่มในตอนกลางคืนจะถูกจำกัดไว้แค่ 15 ตัวเท่านั้น
    ( Multiplayer ) หมัดปรับปรุงทำให้ดีขึ้น
    เพิ่มระยะการเกิดของสัตว์ป่าและหลีกเลี่ยงเกิดที่ผู้เล่นยืนอยู่
    แก้ไขคนป่าหาทางออกไม่เจอ

เครดิตจาก http://berzetip-forest.blogspot.com/...i-version.html
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับท่าน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เล่นแล้วเด้งอ่ะครับ oops the game crashes
    ทำไมคนเราถึงมีตัวตน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,960
    ตอนนี้เพื่อนไม่ว่างเล่นด้วยอยากถามว่า V0.12 Multiplayer เซฟได้ทั้งหมดรึป่าวครับเคยลองกัน V0.11c เซฟได้คนเดียวอีกคนเริ่มใหม่ตลอดกดโหลดก่อนจอยเซิฟก็ไม่โหลด โหลดได้แค่คนเป็นโฮส
    ** ชีวิตจริงอยู่นอกรั้วโรงเรียน **

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตเวอร์ชั่นล่าสุดครับผม

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ขอลองเล่นหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตล่าสุด 0.14 ครับผม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นๆไปสักพักมันจะชอบเด้งง่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตล่าสุดครับ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    4,578
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,741
    สิ่งที่อัพเดทมาใน Version 0.15

*******หมายเหตุ*******
    Custom Building = มีให้ทดสอบในโหมด Single Player เท่านั้น
    Singleplayer / SP = โหมดเล่นคนเดียว
    Multiplayer / MP = โหมดเล่นหลายคน

แก้ไขบัค : ไม่ให้แพขนาดเล็กลอยแล้วคว่ำ
    แก้ไขบัค : สัญลักษณ์ต้องห้ามแบบใช้แขนให้จุดไฟติดได้
    ลดดาเมจจากการดื่มน้ำไม่สะอาดต่อผู้เล่น
    เพิ่มคำใบ้เกี่ยวกับการหาหม้อที่แคมป์หากผู้เล่นตาย
    เพิ่ม ไฮไลท์ให้กับหม้อจะได้หาได้ง่ายขึ้น
    กระดองเต่าสามารถเก็บเข้ากระเป๋าได้แล้ว
    ถือหม้อไว้ขณะฝนตกจะสามารถเติมน้ำได้
    ( SP* ) ศพคนป่าสามารถยัดใส่แพลากซุงได้ ( ลองวิ่งไปที่อื่น..กลับมาศพยืนขึ้นเฉย..จับลากเล่นซะเลย คนป่ามันส์กันใหญ่ )
    แก้ไขบัค : เวลาผู้เล่นปืนเชือกลงและตกแมพเพราะใต้ต้นไม้พื้นไม่เรียบทำให้เกิดการบัคตอนนี้แก้แล้ว
    Spider Lady แม่สาวแมงมุมหรือไอตัวขาเยอะๆ ได้ถูกปรับปรุงเพิ่มอนิเมชั่น เพิ่มพละกำลังสามารถกระโดดโจมตี สามารถหลบการโจมตี และสามารถฆ่าได้ด้วยระเบิด 2-3 ลูก
    แก้ไข FMOD บัคซึ่งทำให้กินเมมโมรี่ต่อเนื่อง
    เสียงเดินของสัตว์มีเสียงแล้ว
    แก้ไข ขวานเริ่มต้นหลังจากอัพเกรดให้ของอยู่ถูกตำแหน่ง
    แก้ไข ขวดเหล้า ( Brooze ) ให้เห็นหลังอัพเกรด
    แก้ไข การโหลดอัพเกรดจากเซฟเดิม
    การอัพเกรดจะถูกจำกัดไว้ที่ 30 และอาวุธทุกชิ้นจะอัพเกรดได้แค่ 30 ( เช่น ฟัน 10 + ขนนก 20 หรือ ฟัน 10 ขนนก 10 เหล้า 10 )
    สามารถเห็นการอัพเกรดของขวานได้แล้ว
    เพิ่มโบนัสการของการอัพเกรดนั้นๆหากเพิ่มเฉพาะการอัพเกรดชนิดเดียวกัน
    หากตายของจะไม่หายจนหมด
    แก้ไขและปรับปรุงถ้ำ
    ไอเทม/อาวุธ ใหม่ ขวานสำหรับปืนเขา ( เช็คในถ้ำอีกแล้วพะยะค่ะ )
    จุดสำหรับปืนเพิ่มเข้ามาในถ้ำ 2
    แกไขบัคบางครั้งแพซุงบัคและแก้ไขเสียงแพซุงดรอปเสียงลงแล้วก็เพิ่มเงาให้แพซุง
    ศิลปะใหม่ : ตะเกียงกะโหลก
    ศิลปะใหม่ : พื้นหัวกะโหลก
    ศิลปะใหม่ : โครงกระดูกน่ากลัว
    ศิลปะใหม่ : ( มันคืออะไรเช็คในถ้ำเอง )
    ศิลปะใหม่ : เสาสำหรับการปะมง หรือไว้ตกปลา
    ศิลปะใหม่ : ของตกแต่งสำหรับหมู่บ้านคนป่า ( กรงขังขนาดเล็ก , กองไฟ )
    ( MP* ) : แก้ไขม้านั่งเวลานั่งไม่ตรง
    ยางไม้ หัวกระโหลก สีฟ้าและสีส้มมีบทบาทในการสร้างแล้ว
    สิ่งก่อสร้างใหม่ : ตะเกียงกะโหลก
    สิ่งก่อสร้างใหม่ : หนังกวางไว้สำหรับตกแต่ง ( ทำเป็นพรมบนพื้นหรือแขวนไว้ที่ผนังได้ )
    สิ่งก่อสร้างใหม่ : กำแพงหัวกระโหลกไว้ตกแต่ง
    สิ่งก่อสร้างใหม่ : เป้าสำหรับซ้อมยิงธนู - ไว้ฝึกเพื่อเพิ่มความแม่นในการยิงธนู
    สิ่งก่อสร้างใหม่ : เตียง สำหรับสร้างในบ้านแบบปรับแต่งเอง
    ระบบใหม่ : จุดแผนที่จะบอกตำแหน่งผู้เล่นแม้แต่ในถ้ำ ( คือยังไง งงเหมือนกันอันนี้ )
    เมื่อเริ่มเกมหรือเล่นแบบหลายคนผู้เล่นสามารถเลือกได้ว่าจะเริมต้นใหม่หรือโหลดเซฟอันเก่ามาเล่น
    การจมน้ำตายจะไม่สามารถไปเกิดในถ้ำได้แต่จะต้องเริ่มใหม่
    แก้ไขหลอดอากาศหายไปก่อนจะโผล่หัวขึ้นจากน้ำ
    แก้ไขหลอดความกระหายไม่เต็มหลังจากโหลดเซฟเกมถึงแม้จะกินจนหายกระหายน้ำแล้วก็ตาม
    ผู้เล่นสามารถทำให้กระเป๋าเปิดได้ด้วยการขว้างระเบิดใส่ได้แล้ว
    ปรับปรุงธนูและลูกศรให้ไม่ทะลุศัตรูและไม่ทำดาเมจ แต่ตอนนี้หากยิงพลาดจะติดทีต้นไม้และสามารถหยิบขึ้นมาได้
    ( MP* ) ผู้เล่นที่จอยสามารถดื่มน้ำจากที่กรองน้ำได้แล้ว
    ( MP* ) แก้ไขไอเทม/ซุง ไม่จำกัดเวลาหยิบจากที่เก็บในโหมด MP
    ( MP* ) แก้ไขบัคตอนสร้างของชิ้นนั้นๆเสร็จแล้วแต่ยังขึ้นว่าต้องการไอเทมอีก
    ( MP* ) แก้ไขบัคสิ่งก่อสร้างใช้ไม่ได้กับทุกคนที่เล่น
    ( MP* ) แก้ไขบางครั้งผู้เล่นที่จอยถูกเตะออกจากโฮสทุกๆ 5-10 นาที
    ( MP* ) แก้ไขบัคถูกเตะออกจากเซิฟเวอร์ เวลาผ่านประตูแบบบานเดียวทุกๆที่
    ( MP* ) แก้ไขบัคไอเทมในที่วางของจะสุ่มวาง หลังจากโฮสออกเกมและโหลดเข้ามา
    ศพตามข้างทางจะไม่สปาวหากเคลื่อนย้าย หรือไปวางไว้ที่ใกล้ๆ

ศัตรูใหม่ : หมูป่า ( หมูป่าวิ่งชนได้นะ..จุกเลยอ่ะ )

เครดิต : http://berzetip-forest.blogspot.com/...i-version.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rang Zozor : 19th March 2015 เมื่อ 14:29

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ขอบคุณคร้าาาบ

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดต 0.16

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    2
    วาว เห็นเข้าว่ากันว่า ปรับปรุงภาพด้วยนิครับ แพทนี้ ไม่ได้ตามนานเลย ขอสูญไปส่องก่อนล่ะครับ เดี๋ยวมาลงรายละเอียด
    CUP: AMD A10-6800K with Radeon VGA: Nvdia GeForce GTx 970 4GB ASUS RAM: 8GB DDR3 Memboard: GIGABYTE G1 Sniper A88X

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตล่าสุด v0.17

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    เวอร์ 0.17 นี่ coop ยังไงครับ ตั่งแต่ v0.16 v0.16b นี่ coop ไม่ได้เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เกมนี้หนุกดี ผมชอบนะ แต่เล่นเลี่ยนและ -*- รายละเอียดเยอะมาก ดีกว่ามายคราาฟ(ปยอ.) มีตัวร้อนตัวหนาว ไรด้วย

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตล่าุสด

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886
    ดันหน่อยนะครับ
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ขอทดสอบจ้า ถ้าเครื่องไหวซื้อของแท้แน่นอน >//<

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตล่าสุด

กล่าวขอบคุณ
    3,710
    อัพเดตล่าสุด 0.20 ครับ

i n d i e d o w n l o a d
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,886
    ดันหน่อยนะครับ
    ุ่ถ้าคุณกำลังมองหาเกมอินดี้และมินิเกมเชิญที่นี่
    TRASH DOWNLOADCENTER

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    กระทู้ดีมากๆครับ อัพเดทตลอดเลย
    ชอบๆๆๆ

... " JOKERGAMETH " ...

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อัพเดทอีกแล้วฮุฮู้

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ทำไมผม coop ไม่ได้อ่าครับตอนกด host game มันขึ้นว่า Could not start steam game server แก้ยังไงครับ