ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1

Exclamation สุดยอด!! กระทรวงไอซีทีเสนอ "ไทยแลนด์โซเชียลเน็ตเวิร์ก" ให้คนไทยใช้งาน!!

...[สุดยอด!! กระทรวงไอซีทีเสนอ "ไทยแลนด์โซเชียลเน็ตเวิร์ก" ให้คนไทยใช้งาน!!]...

ความเคลื่อนไหวของกระทรวงไอซีทีมีมากขึ้นนับตั้งแต่ช่วงรัฐประหารเมื่อเดือนที่แล้วปลัดกระทรวงไอซีทีให้ข่าวกับประชาชาติธุรกิจอีกครั้ง
    ระบุมาตรการหลายเรื่อง ประเด็นใหม่เพิ่งมีขึ้นมาคือการสร้าง "ไทยแลนด์โซเชียลเน็ตเวิร์ก" ให้คนไทยใช้งาน
    ปลัดกระทรวงไอซีทียังระบุว่าการขอความร่วมมือกับเว็บเครือข่ายสังคมออนไลน์ในต่างประเทศนั้นมีข้อจำกัดเพราะเว็บเหล่านี้
    มักจะให้ความร่วมมือในกรณี เช่น การค้ายาเสพติด, ค้าประเวณี, สินค้าผิดกฎหมาย, หรือการปลุกระดมให้มีการฆ่าเท่านั้น
    ผมอ่านความเห็นเฉพาะของปลัดกระทรวงไอซีทีพบว่าวนไปมา โดยระบุว่าหากยังไม่ได้รับความร่วมมือจะบล็อกเป็นรายบุคคลที่เกตเวย์
    ที่เข้ามาในประเทศไทย แต่ในความเป็นจริงเว็บส่วนมาก เช่น เฟซบุ๊กและทวิตเตอร์
    ล้วนเข้ารหัส HTTPS กันแล้วแทบทั้งสิ้น การบล็อกเป็นราย URL นั้นยังไม่มีเทคโนโยโลยีเปิดทางให้ทำได้
    จึงไม่แน่ชัดว่าที่ปลัดกระทรวงระบุว่าจะบล็อคเป็นรายบุคคลนั้นจะทำอย่างไร

Credit: ประชาชาติธุรกิจ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ทำไมต้องเสียค่าเครื่องบินให้แอร์เอเชียเพื่อบินไปเที่ยวเกาหลี?
    รอวันโดนแบน

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ICT กับ กระทรวงศึกษา นี่เค้าขยันหาโครงการมาผลาญงบประเทศชาติดีนะครับ

น่าให้เงินเดือนไปใช้เล่นๆล่วงหน้า 3 เดือน แล้วแจกซองขาวคนละซอง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ช่วง1-2สัปดาห์ที่ผ่านมานี่ ICT มีแต่ข่าวแสดงแนวคิดโง่ๆออกมารัวๆ /faceplam

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Am a HacKer
    In The Universe
    กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,259
    รอหมดยุคนี้เเล้วให้คนยุคเราไปทำครับ น่ะจะดีขึ้นนะ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    1.ทำออกมาแล้วจะมีคนใช้หรอ
    2.จุดประสงค์ เพื่อควบคุมสื่อสังคมออนไลย์แบบจีนใช่ไหม แล้วควบคุมอะไรนี้หละเป็นประเด็น

กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ก๊อย แว๊นซ์ เพียบถ้าทำมา โดนเจาะข้อมูลกันถ้วนหน้า เพราะระบบการรักษาความปลอดภัยไม่ได้เรื่่อง ก่อนที่จะทำเอาเงินไปซื้อคอม อัพเกรต os ให้ราชการครบๆก่อนดีมั้ย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    จริงๆไม่ต้องมีกระทรวงนี้ก็ได้นะ ไม่มีประโยชน์เห้อะไรเลย

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    เบื่อ คิดแต่ละอย่างมันไม่เข้าท่าเลยสักนิด......

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    Brandname ไทย อย่าทำเลย

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ตอนนี้ผมเดือดร้อนมาก เว็บโป้หลายเว็บโดนบล็อกเกือบหมด เพื่อ????

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ถ้าทำออกมาผมตอบแบบไม่คิดเลยว่าผมไม่ใช้แน่นอนอย่าทำเลยเสีย
    เงินเปล่าๆนะผมว่าประเทศจีนเข้าปิดตั้งแต่แรกแต่ของเราไม่ได้เป็นแบบนั้นทำออกก็ไม่มีคนเล่นแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    สั้นๆนะครับ ใครจะใช้ของคุณมิงครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ICT เห็นเค้าบอกว่าถ้าจะเข้าไปทำงานได้ต้องใช้เส้นสายครับ ส่วนมากคนพวกนั้น ก็คิดได้แค่นี้ละครับ

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ปลัดกระทรวงไอซีที แต่ไม่ได้จบทางไอทีมาเลย ทุเรศประเทศไทยจริงๆ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ผมคนนึงละไม่ใช้

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950

ตามนั้น

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TheGNIK อ่านกระทู้
    ปลัดกระทรวงไอซีที แต่ไม่ได้จบทางไอทีมาเลย ทุเรศประเทศไทยจริงๆ
    รมต คนล่าสุด

น.อ.อนุดิษฐ์ นาครทรรพ (พ้นตำแหน่งแล้วเนื่องจากคนที่คุณก็รู้ว่าใคร)

การศึกษา
    - โรงเรียนเตรียมทหาร รุ่นที่23
    - โรงเรียนนายเรืออากาศ รุ่นที่ 30 สาขา วิศวกรรมอากาศยาน
    - โรงเรียนนายทหารชั้นผู้บังคับฝูง รุ่นที่ 76
    - โรงเรียนเสนาธิการทหารอากาศ รุ่นที่ 40
    - ปริญญาโทหลักสูตรรัฐประศาสนศาสตรมหาบัณฑิต สำหรับนักบริหารมหาวิทยาลัยศรีปทุม รุ่นที่ 12

เลขา รมต กลาโหม // ที่ปรึกษา รมต เกษตร // ประธานกรรมาธิการ พลังงานทดแทน // ประธานกรรมการ ดูแลลำไย ปี 48 กระทรงเกษตร //
    คณะอนุกรรมการพิจารณางบประมาณเหล่าทััพ // ที่ปรึกษาพานิชญ์และทรัพย์สินทางปัญญา // และสุดท้าย รมต ICT

ปลัดกระทรวงคนปัจจุบัน ปฏิบัติงานแทนรัฐมนตรี

ดร.สุรชัย ศรีสารคาม

การศึกษา
    - ปริญญาตรี นิติศาสตร์บัณฑิต มหาวิทยาลัยรามคำแหง
    - ปริญญาโท Public Administration (M.P.A) Roosevelt University ประเทศสหรัฐอเมริกา
    - ปริญญาเอก รัฐประศาสนศาสตร์ดุษฎีบัณฑิต มหาวิทยาลัยราชภัฎสวนดุสิต

ปลัดอำเภอขลุง จ.นนทบุรี // เจ้าพนักงานปกครอง กรมการปกครอง // เจ้าหน้าที่ระบบคอม สำนักทะเบียนราษฎร์ // ผ.อ. ประมวลผลทะเบียน สำนักบริหารทะเบียน //
    ผ.อ. สำนักทะเบียน // ปลัด จ.กาญจนบุรี // รองผู้ว่าฯ ศรีสะเกษ - นครนายก - ประจวบ - ปราจีน - นครนายก // ผู้ว่าฯ นครนายก //
    และสุดท้าย ปลัดกระทรวง ICT

มันทำให้เห็นเลยว่า ระบบราชการไทย มัน . . . . . . )*!&$()%(*@$&_(@*%Y&(#%(@)&$_(*TY&G(@(&G(*%YMC@&(*C%&@*(%&

. . . . .

. . . .

. . .

. .

.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 3rd June 2014 เมื่อ 15:35

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    อืมมม เป็นความคิดเห็นที่ดีนะครับ (ส่วนตัวแล้ว)
    ผมว่า ควรที่จะนำเอาคนที่เก่งๆในแต่ละสาขา เฉพาะทางเฉพาะด้านของคนๆนั้น คนที่เก่งที่สุดจบมาตรงสายงาน ขึ้นมาบริหาร ให้ตรงกับที่ได้เรียนมา

แต่ในปัจจุบันประเทศไทยได้เอาคนที่ไม่มีความรู้ในด้านนั้นๆ นั่งเป็นหัวและบริหารงานในกระทรวง และย้ายไปก็ย้ายมา กระทรวงนู้ที่ กระทรวงนี้ที่(รู้ทั่งรู้ว่าโง้) แต่ก็ดันเอาไปนั่งเป็นหัวสุดของแต่ละกระทรวง ยกตัวอย่าง เช่น กระทรวงศึกษาธิการ การศึกษาไทย ก็ตกต่ำแล้วตกต่ำอีก ออกกฏมาให้ สอบนู้ สอบนี้ ระบบการศึกษาไทยเรา มุ่งเน้นสร้างแรงงานดีๆนี้เอง........ส่งให้ทำงานในบริษัท อยู่กับกรอบสี่เหลี่ยม ไปเกือบครึ่งของชีวิต....แต่ลืมที่จะเรียน หรือ ทำงานในสิ่งที่เราชอบ เพราะเรามีความเชื่อกันว่า ถ้าไม่เรียนจะลำบาก ถ้าไม่ได้เกรดดีๆ จะไม่มีที่ไหนรับเข้าทำงาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tstaiya2 : 3rd June 2014 เมื่อ 16:09

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    จบแล้วประเทศไทย เจริญลง เจริญลง

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ไทยแลนด์โซเชียลเน็ตเวิร์ก มันคืออ่ะไรหรอช่วย ขยาย ความแบบชาวบ้านชาวบ้าน ไห้ฟังหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlimZ อ่านกระทู้

ตามนั้น
    ระบบ ปฎิบัตืการ ISO 555555555 ฟัง กี่ที่ ก็ ขรรรรรรม

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: