ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

Cool LINKIN PARK - REBELLION feat. Daron Malakian [Official Lyric Video]

joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ความรู้สึกผมนะ linkin park มี 3 ยุค

ยุคแรก ความรู้สึก alternative rock ที่มีกลิ่นอายของ วงเค้าได้ชัดเจน
    ยุคสอง มันเริ่มรู้สึกว่า ดนตรีมันเปลี่ยนไปแปลกๆ รู้สึกมันจะเริ่มเป็นหลังเพลง The Catalyst นี่แหละ
    ยุคตอนนี้ ความรู้สึกเหมือนเป็นวงเมทัลเบาๆไปละ

แต่ถึง Linkin park จะเปลี่ยนไปยังไง ผมก็ชอบ เสียงของนักร้องนำยังคงเป็นเอกลักษณ์เสมอ จังหวะเพลงมันอธิบายไม่ถูก แต่ผมบอกได้ว่ามันยังรู้สึกถึงเอกลักษณ์ของเสียงดนตรี
    ุอาจจะเพราะมี พี่เจ็กคนนั้นที่คอยเล่นดนตรี อิเล็กโทรนิคอยู่เบื้องหลังและ นักร้อง 2 คน คนนึง rap อีกคน scream
    จะเปลี่ยนก็ช่างยังไงก็ฟังมาตั้งแต่เพลงแรกๆของ วงเค้า ฮ่ะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 4th June 2014 เมื่อ 13:04

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ซาวกีต้าร์มันของ System of a down นิแหม่

#คิดถึงนักร้องนำ
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    นับวันยิ่งเข็นขยะออกมาขาย - -

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    พอเป็นเฮฟวี่ อีเร็คโทรก็หาย พอมาเป็นอีเร็คโทร ก็ไม่มีกลิ่นอายเฮฟวี่สินะ
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    Hybrid Theory กับ Meteora นั่นสุดยอดที่สุดและสำหรับผม...ส่วนอัลบั้มหลังๆมา แม้จะฟังหมด แต่มันไม่ถึงเหมือนสองอัลบั้มแรกอ่ะ

แต่ต้องชมครับว่าวงนี้เขากล้าที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเอง ไม่รู้เพื่อใคร อาจจะไม่ใช่เพื่อแผนเพลงแต่เพื่อตัวของพวกเขาเองหรือเปล่า

แต่ก็นะ รอคอยทุกอัลบั้มที่จะออกเสมอครับ I love LP
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    LP เค้าบอกว่าอัลบัมล่าสุดนี้
    จะเป็นแนวดนตรีที่หนักที่สุดของวงเค้าครับ
    แต่ลองฟังเพลงนี้ ทำให้ผมได้กลิ่นอายยุคแรกของเค้าเลยนะ

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ทำไมผมรู้สึกสนุก (หรือเป็นคนเดียว) ชอบ sound ดีนะ มีเอกลักษณ์ดี บางครั้งมันก็ถึงคราวต้องเปลี่ยนแนวบ้างอะไรบ้าง
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 5th June 2014 เมื่อ 11:29

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้

โอเคนะ ก็กลิ่นอายเดิมๆ แต่ผมรู้สึกมันไม่สุดเลยอ่ะครับ ผมว่าครั้งล่าสุดที่มาเล่นที่ไหนสุดกว่าอีก ตอนนั้นเชสเตอร์ไม่สบายด้วย

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ใครๆก็คาดหวังว่า LP จะกลับมาเป็นเหมือนเดิม ผมว่าไม่มีวันหรอกครับ ผมเป็นสาวก LP ผมยอมรับว่าผมชอบ HT,MT มากๆแต่วงเค้าเติบโตขึ้นทุกคนอายุแก่ขึ้นไม่เด็กหนุ่มเหมือนสมัยทำ HT,MT ความคิดของวัยการมองโลกมันเปลี่ยนไปตามอายุครับ ผลงานเพลงก็มาจากสมองของพวกเขาที่มองโลกต่างจากเดิมแน่นอนว่าใครก็ไม่อยากจะย่ำอยู่กับที่

ลองคิดดูสิครับถ้า LP ทำเพลงซ้ำๆเดิมแบบ HT,MT ผมว่าก็ต้องมีคนด่า LP ว่าทำแต่เพลงเดิมๆหากินแต่ของเดิมๆอยู่ดี แต่พอวงครีเอทีฟหาแนวทางใหม่ๆก็คนด่าอีกว่าอยู่ไม่คงที่กากบ้างไรบ้าง พอมาอัลบั้มนี้้ ผมล่ะฮาจริงๆครับ ทำเพลงได้ครีเอทสุดหนักสุดกว่าทุกผลงานที่เคยทำมาแล้ว ผมยังไม่เชื่อหูตัวเองเลยว่านี้เหรอ Linkin Park มันพัฒนาซาวจนแทบจะเป็น Heavy Metal ได้แล้วถึงขนาดที่มือกลองหวดกลองในห้องอัดจนหลังอักเสบเข้าโรงพยาบาลเลยทีเดียว แต่ก็ยังมีคนบางกลุ่มบอกว่ากากขยะอยู่ดี ทั้งๆที่หนีจากอิเลคทรอนิคมาหนักสมใจแฟนเพลงก็ยังด่าอีก

เชื่อเถอะครับพวกอคติก็อคติวันยังค่ำมันไม่พอใจหรอก มันเกลียดคือเกลียดไม่ว่า LP ทำอะไรมันก็ยังคงเกลียดต่อไปไม่สนใจอะไรทั้งนั้น ฉะนั้นผมว่าพวกไสตล์นี้ไม่ใช่แฟนเพลง LP จริงๆหรอก แค่คนที่เสแสร้งแกล้งว่าตัวเองฮาร์ดคอ ทั้งๆที่อัลบั้มนี้นั้นซาวเทพกว่าทุกอัลบั้มแล้วแท้ๆก็ยังจะให้กลับไปย่ำกับที่เดิมอีก ไม่มีอะไรจะพูดจะใช้เหตุผลกับคนพวกนี้แล้วครับ ยังไงก็ลองฟังเพลง When they come for me นะครับ LP เค้าแต่งเพลงด่าแฟนเพลงอคติไว้ด้วยในเพลงนี้

สำหรับ LP ไม่ว่าจะเป็นซาวแตกต่างยังไงแต่เนื้อหาของเพลงอารมณ์และปรัชญาภายในเพลงของวงนี้เขียนลึกและเขียนได้ดีมากๆ ผมว่าใครที่คิดว่าอัลบั้มนี้เป็นขยะผมว่าควรจะไปฟังเพลงป๊อปซะเถอะครับ เพราะเมทัลคงไม่เหมาะกับคุณแล้ว อัลบั้ม The Hunting Party เป็นอัลบั้มที่หนักที่สุดเท่าที่ LP เคยทำมาแล้ว ลงทุนอัดและโปรเกรสด้วยเทคโนโลยีโบราณเพื่อให้ได้ซาวที่ดิบที่สุด แต่ยอมรับนะว่าอัลบั้มนี้เนื้อเพลงเขียนได้ดรอปลง ทำนองก็ซ้ำๆไป แต่มีการเล่นเมโลดี้กับซาวกีต้าร์ดิบๆกลองหนักๆมากขึ้นมากๆ เชสเตอร์ก็กลับมาว๊ากอย่างโหดทั้งๆที่อายุก็เริ่มจะไม่น้อยแล้วแท้ๆถ้าคุณยังคาดหวังว่าจะได้ยิน LP แบบเดิมๆผมว่าเลิกฟังเถอะครับ วงนี้ไม่เหมือนเดิมหรอกแต่มันดีกว่าเดิมไปแล้วแค่พวกคุณยังตามไม่ทัน....

และถ้าคุณลองเอาวงนี้ไปเทียบกับเมทัลปัจจุบันดูสิครับจะพบเลยว่าของดีของเก่งมันเป็นยังไง เมทัลทุกวันนี้มักง่ายเล่นแบบอุดสายโอเพ่น 00-0000-00000-00-0-0-0-0 น่าเบื่อมากแต่ LP เค้าครีเอททั้ง Breakdown ,Intro, Riff ไม่ใช่เล่นสายเปิด Breakdown แทบทั้งเพลงแบบที่หลายๆวงเมทัลในยุคนี้ทำกัน มันเห็นความแตกต่างเลยครับระหว่างระดับของความเก่ง

ป.ล.ความเห็นส่วนตัวที่มองจากความจริงล้วนๆครับในฐานะแฟนเพลงที่ติดตามวงนี้มาตลอดคนนึง แต่ออกตัวเลยว่าผมชอบความหนักของวงนี้มากกว่าซาวอิเลคทรอนิคนี่วงเน้นในช่วงก่อน ยิ่งอัลบั้ม Recharged นี่เป็นอัลบั้มแรกที่ผมเกลียดเลยแหละมิกซ์จนเป็นเพลง Dance ไปเลย

ป.ล.2 เก็บกดโดนด่ามาเยอะ สมัยเป็นอิเลคทรอนิคผมก็ไม่ชอบมากนักแต่พอกลับมาเป็นเมทัล ก็ยังมีคนมาด่ามาหยามอีก ถึงขนาดเดี๋ยวนี้ผมฟัง LP แล้วจะถูกพวกโชว์ภูมิว่าหลอกตัวเองดูถูกคนอื่นมองเป็นคนฟังวงนี้ว่ากากไปเลย ไม่รู้ไอ้พวกนี้ใช้อะไรคิด ขอระบายหน่อยเถอะครับ 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 5th June 2014 เมื่อ 22:01

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    รู้สึกว่า ตอนที่ยังฮิตติดกระแสของอัลบั้ม Meteora นะ เพลงเกือบทุกเพลงเลยหละ ที่พูดถึงการ "เป็นตัวของตัวเอง" อย่างเพลง Numb จะออกแนวเป็น Nu-Metal ไม่หนักซะเท่าไหร่ เสียงซาวน์อิเล็กทรอนิค ตอนนั้นก็มีจนไม่น่าวุ่นวายจนเกินไปอย่างเพลงในอัลบั้ม A Thousand Suns นะ อย่างอัลบั้มล่าสุดเนี้ย ผมสังเกตได้เลย ว่าเสียง Scratch แผ่น DJ ของ MR.HAHN แทบจะโดนเสียงอื่นกลบ หรือไม่มีเลยก็ว่าได้ ไกลไปละ เข้าเรื่อง "ความเป็นตัวของตัวเอง" ก่อน เหมือน Chester เคยบอกไว้ว่า "อย่าให้ใครมาทำให้เรารู้สึกแย่กับการเป็นตัวของตัวเอง" "เป็นตัวของตัวเอง เชื่อผมมันจะดีขึ้น" เหมือนมันจะเป็นรางบอกไว้ว่า การแคร์คนฟังก็คงเป็นไปได้น้อยเลยทีเดียว (ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะ) มันเลยอาจทำให้ วงนี้กลายเป็นวงที่ทำให้ใครหลายๆคนผิดหวังแล้วเลิกติดตามไปในที่สุด ในอัลบั้ม A Thousand Suns และ Living Things แต่ส่วนผมแล้ว 'ผมคิดว่าผมติดวงนี้งอมแงมเลย มีทุกอัลบั้ม มีทั้งเถื่อนแล้วก็แท้จาก iTunes' และส่วนใหญ่มันก็มีแต่เพลงหนักๆตั้งแต่แรกอยู่แล้ว รวมไปถึงอิเล็กทรอนิคต่างๆ มันเลยทำให้จาก Rock, Metal, Nu-Metal กลายเป็น Alternative ไปเลย ฮ่าๆๆ แต่ยังไงก็แล้วแต่คนชอบแหละครับ ส่วนซิงเกิ้ลใหม่นี้ผมก็ชอบมากเลย ฟังไม่หยุดตั้งแต่เมื่อวานเลย (แต่มีพักบ้าง ฮ่าๆๆ) พอละ จะยาวไปไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JamesHeller : 5th June 2014 เมื่อ 22:03

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผมชอบเพลงช้าของ LP ที่สุด มันเป็นอะไรที่เพราะมาก

กล่าวขอบคุณ
    243
    ผมไม่ใช่แฟนเพลง LP ครับ
    ผมไม่ใช่แฟนวงอะไรเลย ผมฟังเพลง ไม่ได้สนใจว่าใครเล่น
    ต่อให้ใครที่ไหนมาเล่น ขี้ยา พวกเหยียดผิว ขี้คุก เกย์ บีเบอร์
    ถ้าผมฟังแล้วถูกหูผมก็จะฟังครับ ในเมื่อไม่เข้าหูผมก็ไม่ฟัง
    แล้ววงนี้ก็กลายเป็นวงทำเงินมากกว่าที่จะตั้งจะทำงานเพื่อแฟนเพลง
    ทำตามกระแสนิยม ใส่ซาวน์มั่วซั่วจนคนด่ายกใหญ่
    แค่เพื่อที่ต้องการจะเพิ่มแฟนเพลงใหม่ๆมากขึ้น กลัวตัวเองจะกลายเป็น
    Korn,Deftones ที่มีแค่แฟนเฉพาะกลุ่มกับพวกคลั่ง
    คิดว่าตัวเองติดตลาด แล้วจะทำยังไงก็ได้ ลองแบบใหม่ๆ
    เพราะยังไงแฟนคลับบางคนก็ยังชอบ ยังซื้อ
    แถมยังได้โอกาสเพิ่มแฟนเพลงรุ่นใหม่
    แต่คนที่เรียกตัวเองว่าแฟนเพลง ยังคงโหลดเถื่อนมาฟัง น่าขำไหมล่ะ
    แล้วที่ผมพึ่งรู้คือ เขียนเพลงด่าแฟนที่มีอคติด้วย - -

Nu-Metal อันดับหนึ่งไหมล่ะมิง

ป.ล.ความเห็นส่วนตัวที่มองจากความจริงล้วนๆครับในฐานะแฟนเพลง ไม่ใช่แฟนวง

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ได้ชื่อว่าเป็นวงที่ชอบสร้างแนวเพลงใหม่ๆ แปลกๆจากการผสมผสานอะไรหลายๆอย่าง

ที่เห็นพวกเขาเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆแบบนี้ ผมว่าก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไร แต่ผมติดตามถึงแค่อัลบั้ม Minutes to Midnight เท่านั้น

หลังจากนั้นมาก็ลองฟังบ้าง แล้วไม่ถูกใจเท่าไหร่ เลยไม่ค่อยติดตาม LP ซักเท่าไหร่เลย ส่วนตัวก็ฟังเพลงไปเรื่อยครับ เพลงไหนเพราะก็ฟังถี่ๆ แล้วก็เบื่อไป นานๆก็หยิบมาฟังใหม่
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    ผมไม่ได้ฟัง LP เลยตั้งแต่ A thousand sun แต่ก็ยังรัก LP เหมือนเดิมถึงจะโดนว่าขนาดไหนก็ตาม 55 ความต้องการทางดนตรีของผมตอนนี้ชอบวงใหม่ไฟแรง เพลงลึกๆ
    ดันมาถูกใจวง Title Fight ซะงั้น

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    เหมือนจะได้ข่าวพี่แกออกมาพูดอยู่มั้งจำไม่ได้แล้ว นานแล้วล่ะ รู้สึกก่อน New Divide อีกมั้ง เห็นว่าพี่แกพูดทำนองที่ว่า LP จะไม่ทำเพลงอะไรให้มันหนักๆ เหมือนแต่ก่อนแล้ว เห็นว่าเพราะทัศนคติมันเปลี่ยนไปหรือยังไงเนี้ยแหละ เหมือนพูดประมาณว่า เริ่มโตๆ กันแล้ว ประมาณนั้น ไม่รู้ว่าจริงรึป่าว แต่วงนี้ก็ฟังได้เรื่อยๆ ถึงแม้ว่าเพลงส่วนใหญ่ จะร้องสดแบบไม่มีเครื่องดนตรีประกอบ จะหาความเพาะไม่ค่อยเจอก็ตาม

กล่าวขอบคุณ
    4,723
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    ผมไม่ใช่แฟนเพลง LP ครับ
    ผมไม่ใช่แฟนวงอะไรเลย ผมฟังเพลง ไม่ได้สนใจว่าใครเล่น
    ต่อให้ใครที่ไหนมาเล่น ขี้ยา พวกเหยียดผิว ขี้คุก เกย์ บีเบอร์
    ถ้าผมฟังแล้วถูกหูผมก็จะฟังครับ ในเมื่อไม่เข้าหูผมก็ไม่ฟัง
    แล้ววงนี้ก็กลายเป็นวงทำเงินมากกว่าที่จะตั้งจะทำงานเพื่อแฟนเพลง
    ทำตามกระแสนิยม ใส่ซาวน์มั่วซั่วจนคนด่ายกใหญ่
    แค่เพื่อที่ต้องการจะเพิ่มแฟนเพลงใหม่ๆมากขึ้น กลัวตัวเองจะกลายเป็น
    Korn,Deftones ที่มีแค่แฟนเฉพาะกลุ่มกับพวกคลั่ง
    คิดว่าตัวเองติดตลาด แล้วจะทำยังไงก็ได้ ลองแบบใหม่ๆ
    เพราะยังไงแฟนคลับบางคนก็ยังชอบ ยังซื้อ
    แถมยังได้โอกาสเพิ่มแฟนเพลงรุ่นใหม่
    แต่คนที่เรียกตัวเองว่าแฟนเพลง ยังคงโหลดเถื่อนมาฟัง น่าขำไหมล่ะ
    แล้วที่ผมพึ่งรู้คือ เขียนเพลงด่าแฟนที่มีอคติด้วย - -

Nu-Metal อันดับหนึ่งไหมล่ะมิง

ป.ล.ความเห็นส่วนตัวที่มองจากความจริงล้วนๆครับในฐานะแฟนเพลง ไม่ใช่แฟนวง
    ผมเคารพในความเห็นคุณนะครับ ก่อนอื่นผมบอกไว้ก่อนนะครับผมซื้อ LP ทุกอัลบั้มหลักครับ (ไม่นับพวกมิกซ์กับ LPU) ส่วนพวกที่นับถือแต่ไม่ซื้อแท้นี่ผมก็ไม่สนับสนุน ผมก็เห็นด้วยกับคุณเกือบทุกเรื่อง แต่นั้นมันอดีตแล้วครับ ปัจจุบันคือซาวนั้นหนักกว่าเดิมกลับมาเป็น Metal เหมือนเก่าซึ่งมันไม่กากหรือใส่มามั่วๆนะครับ ถ้าคุณเป็นนักดนตรีหรือเป็นคนเล่นกีต้าร์เล่นกลองคุณจะรู้เลยว่างานนี้ของวงเป็นงานที่ครีเอทีฟมากๆและเป็นเอกลักษณ์ ในบทสัมภาษณ์ของ LP ที่ Mike หัวหน้าวงออกมาสัมภาษณ์เค้าบอกว่าอัลบั้มใหม่นี้นั้นมีแนวคิดมาจากก่อนทำอัลบั้มแรกซะอีกแต่ด้วยที่ว่าในตอนนั้นพวกเค้ายังมีรสนิยมแนวคิดและฝีมือไม่ถึงเค้าเลยไม่ทำ แต่ตอนนี้เค้าเลยคิดย้อนกลับไปทำในสิ่งที่ตนอยากจะทำมาตั้งแต่แรกก่อนคิดจะทำ Nu Metal แบบ HT ซะอีกครับ

และอีกอย่าง LP เค้าเป็นวงรักโลกนะครับตอนไทยสึนามิทางวงก็ลงมามอบเงินบริจาคให้กับเด็กด้วยตัวเองเลย, ล่าสุดก็เป็นที่ฟิลิปินที่ไปจัดคอนเสิร์ตการกุศล, และที่เฮติครับ ทั้งแต่งเพลงให้เป็นการกุศลเก็บเงินบริจาคและ Mike หัวหน้าวงก็ไปสร้างโรงงานรีไซเคิลขยะมอบอาชีพมอบงานให้คนในพื้นที่ทำเพื่อเกิดรายได้ ยังมีญี่ปุ่นหรือประเทศอื่นๆประสบปัญหาพี่แกก็ยื่นมือเข้ามาช่วยตลอดครับ วงนี้เป็นมากกว่าวงเป็นตัวอย่างที่ดีมีเงินมีทองก็ใช้เพื่อเพื่อนมนุษย์ไม่ได้คลั่งเงินขนาดนั้นครับ ตามคลิปนี้

อีกข้อนะครับวงนี้เป็นวงที่มีจุดยืนตัวเอง แต่งเพลงที่ตัวเองอยากแต่งอยากจะทำไม่ได้ตามตลาดไปซะหมด แม้แต่แต่งเพลงด่าประธานาธิปดีของประเทศตนในกรณีพายุซัดเข้าประเทศแต่ปธนไม่รับผิดชอบ ก็เลยแต่งด่าซะก็ทำมาแล้วครับ (Little Things Give you away)

ปิดท้ายให้นะครับสำหรับเพลง Rebellion ตาม จขกท แปะนี่ก็ไม่ธรรมดานะครับลองดูเนื้อเพลงมันสิผมจะยกมาบางส่วน

I want a flood = น้ำท่วม
    I want an ocean = สึนามิ
    We wear the colors = เราสวมใส่สี (คุ้นๆนะ)
    And far away, they burn their buildings = และไกลออกไปพวกเค้าเผาบ้านเผาเมืองของเขา (คุ้นกว่าเดิมอีก...)

ชื่อเพลงเพลงนี้แปลว่าการจราจลหรือการกบฏนั่นเองครับ คุ้นๆไหมล่ะ ว่าแล้วก็น่าจะเอาไปเปิดขณะที่ตราเหล่าทัพขึ้นหน้าจอทีวีจังเลยครับ555 /me เผ่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 5th June 2014 เมื่อ 23:01

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ตรงไหนขยะ ฟังแล้วก็มันดีนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย genocide2523 : 5th June 2014 เมื่อ 23:01

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ genocide2523 อ่านกระทู้
    ตรงไหนขยะ ก็มันดีนะ ถ้าทำเองไม่ได้ก็อย่าขอหละ
    สำหรับบางคนอาจไม่มองว่าเป็นขยะ แต่สำหรับผมมันเป็นครับ
    อย่าเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ว่าทุกคนจะคิดจะชอบเหมือนกัน
    แล้วผมทำเองไม่ได้ครับ ถึงต้องหาฟังอยู่นี่ไง - -

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้
    ผมเคารพในความเห็นคุณนะครับ ก่อนอื่นผมบอกไว้ก่อนนะครับผมซื้อ LP ทุกอัลบั้มหลักครับ (ไม่นับพวกมิกซ์กับ LPU) ส่วนพวกที่นับถือแต่ไม่ซื้อแท้นี่ผมก็ไม่สนับสนุน ผมก็เห็นด้วยกับคุณเกือบทุกเรื่อง แต่นั้นมันอดีตแล้วครับ ปัจจุบันคือซาวนั้นหนักกว่าเดิมกลับมาเป็น Metal เหมือนเก่าซึ่งมันไม่กากหรือใส่มามั่วๆนะครับ ถ้าคุณเป็นนักดนตรีหรือเป็นคนเล่นกีต้าร์เล่นกลองคุณจะรู้เลยว่างานนี้ของวงเป็นงานที่ครีเอทีฟมากๆและเป็นเอกลักษณ์ ในบทสัมภาษณ์ของ LP ที่ Mike หัวหน้าวงออกมาสัมภาษณ์เค้าบอกว่าอัลบั้มใหม่นี้นั้นมีแนวคิดมาจากก่อนทำอัลบั้มแรกซะอีกแต่ด้วยที่ว่าในตอนนั้นพวกเค้ายังมีรสนิยมแนวคิดและฝีมือไม่ถึงเค้าเลยไม่ทำ แต่ตอนนี้เค้าเลยคิดย้อนกลับไปทำในสิ่งที่ตนอยากจะทำมาตั้งแต่แรกก่อนคิดจะทำ Nu Metal แบบ HT ซะอีกครับ

และอีกอย่าง LP เค้าเป็นวงรักโลกนะครับตอนไทยสึนามิทางวงก็ลงมามอบเงินบริจาคให้กับเด็กด้วยตัวเองเลย, ล่าสุดก็เป็นที่ฟิลิปินที่ไปจัดคอนเสิร์ตการกุศล, และที่เฮติครับ ทั้งแต่งเพลงให้เป็นการกุศลเก็บเงินบริจาคและ Mike หัวหน้าวงก็ไปสร้างโรงงานรีไซเคิลขยะมอบอาชีพมอบงานให้คนในพื้นที่ทำเพื่อเกิดรายได้ ยังมีญี่ปุ่นหรือประเทศอื่นๆประสบปัญหาพี่แกก็ยื่นมือเข้ามาช่วยตลอดครับ วงนี้เป็นมากกว่าวงเป็นตัวอย่างที่ดีมีเงินมีทองก็ใช้เพื่อเพื่อนมนุษย์ไม่ได้คลั่งเงินขนาดนั้นครับ ตามคลิปนี้

อีกข้อนะครับวงนี้เป็นวงที่มีจุดยืนตัวเอง แต่งเพลงที่ตัวเองอยากแต่งอยากจะทำไม่ได้ตามตลาดไปซะหมด แม้แต่แต่งเพลงด่าประธานาธิปดีของประเทศตนในกรณีพายุซัดเข้าประเทศแต่ปธนไม่รับผิดชอบ ก็เลยแต่งด่าซะก็ทำมาแล้วครับ (Little Things Give you away)

ปิดท้ายให้นะครับสำหรับเพลง Rebellion ตาม จขกท แปะนี่ก็ไม่ธรรมดานะครับลองดูเนื้อเพลงมันสิผมจะยกมาบางส่วน

I want a flood = น้ำท่วม
    I want an ocean = สึนามิ
    We wear the colors = เราสวมใส่สี (คุ้นๆนะ)
    And far away, they burn their buildings = และไกลออกไปพวกเค้าเผาบ้านเผาเมืองของเขา (คุ้นกว่าเดิมอีก...)

ชื่อเพลงเพลงนี้แปลว่าการจราจลหรือการกบฏนั่นเองครับ คุ้นๆไหมล่ะ ว่าแล้วก็น่าจะเอาไปเปิดขณะที่ตราเหล่าทัพขึ้นหน้าจอทีวีจังเลยครับ555 /me เผ่น
    ขอโทษที่ใช้คำว่า"มั่ว"ครับ
    ที่ผมจะหมายถึงคือเยอะเกิน ล้น
    โดยเฉพาะ A Thousand Suns บอกตรงๆผมเกลียดมาก - -
    สำหรับผมความครีเอทีฟของวงนี้ก็คือการลองของครับ
    ผนวกความหนัก ซาวน์เก่าๆลงไปกับซาวน์สังเคราะห์ ดีหน่อยตรงที่ลดลงมาก
    ฟังพอได้ แต่ยังไม่มีอะไรตื่นตาตื่นใจเหมือนอัลบั้มเก่าๆ
    ไม่มีความรู้สึกว่าอยากจะหยิบมาฟังอีกครั้ง เพลงอัลบั้มใหม่ที่ผมฟังๆมาเนี่ย
    แยกไม่ออกซักเพลง - -
    ผมยังไม่ชอบ LP เหมือนเดิมครับ จากความผิดหวังครั้งใหญ่
    จนเกลียดไปเลย ตอนนั้นได้ข่าวจากเพื่อนว่า A Thousand Suns ออกใหม่ๆ
    ผมไม่ได้ฟัง Linkin Park มานานมาก เลยตั้งความหวังไว้เต็มที่ พอลองฟัง....
    ผมเชื่อว่าแฟนหัวเก่า LP เกลียดอัลบั้มนี้ทุกคนครับ 55555

ผมเป็นแค่คนชอบฟังเพลงครับ ไม่ใช่แฟนบอยอะไรแบบนั้น

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,723
    สำหรับบางคนอาจไม่มองว่าเป็นขยะ แต่สำหรับผมมันเป็นครับ
    อย่าเอาความคิดตัวเองเป็นใหญ่ว่าทุกคนจะคิดจะชอบเหมือนกัน
    แล้วผมทำเองไม่ได้ครับ ถึงต้องหาฟังอยู่นี่ไง - -

ขอโทษที่ใช้คำว่า"มั่ว"ครับ
    ที่ผมจะหมายถึงคือเยอะเกิน ล้น
    โดยเฉพาะ A Thousand Suns บอกตรงๆผมเกลียดมาก - -
    สำหรับผมความครีเอทีฟของวงนี้ก็คือการลองของครับ
    ผนวกความหนัก ซาวน์เก่าๆลงไปกับซาวน์สังเคราะห์ ดีหน่อยตรงที่ลดลงมาก
    ฟังพอได้ แต่ยังไม่มีอะไรตื่นตาตื่นใจเหมือนอัลบั้มเก่าๆ
    ไม่มีความรู้สึกว่าอยากจะหยิบมาฟังอีกครั้ง เพลงอัลบั้มใหม่ที่ผมฟังๆมาเนี่ย
    แยกไม่ออกซักเพลง - -
    ผมยังไม่ชอบ LP เหมือนเดิมครับ จากความผิดหวังครั้งใหญ่
    จนเกลียดไปเลย ตอนนั้นได้ข่าวจากเพื่อนว่า A Thousand Suns ออกใหม่ๆ
    ผมไม่ได้ฟัง Linkin Park มานานมาก เลยตั้งความหวังไว้เต็มที่ พอลองฟัง....
    ผมเชื่อว่าแฟนหัวเก่า LP เกลียดอัลบั้มนี้ทุกคนครับ 55555

ผมเป็นแค่คนชอบฟังเพลงครับ ไม่ใช่แฟนบอยอะไรแบบนั้น

ตามนั้นครับ ATS เป็นอัลบั้มที่ผมไม่ชอบเลยในช่วงแรกๆ แต่ผมยิ่งฟังไปๆ ผมว่ามันก็ยังดีกว่า MTM ที่อันนั้นมาเป็น Rock ตลาดเต็มตัวเลย แต่ ATS นี่ถึงจะเน้นไปอีกทางนึงแต่ก็ทุ่มไปในทางนั้นอย่างสุดๆ ถ้าคุณดูหลายๆวงไม่มีวงไหนทำซาวได้แบบ LP เลยแหละครับ คือแม้จะใส่มาเยอะแต่ก็มีความเป็นเอกลักษณ์ในแบบใหม่ๆ ด้วยความที่มันเยอะและมั่วหรือครีเอทีฟนี่แหละมันเลยทำให้ฟังยาก แต่สามารถฟังได้หลายครั้งเพราะมันซับซ้อนยุ่งเหยิงในหัว ผมเคยเกลียดอัลบั้มนี้มากๆ อันนี้ก็แล้วแต่คนแล้วแต่ความชอบนะครับ แต่สิ่งนึงเลยที่ผมประทับใจในอัลบั้ม ATS คือเนื้อเพลงที่ปรัชญาระดับล้ำลึกสุดๆเหนือบรรยายมากครับ เขียนเป็นเชิงบทกวีมีศิลป์มากๆ มีทั้งเรื่องของการทำร้ายธรรมชาติ,ระเบิดนิวเคลียร์,สงคราม,การเมือง,การปิดหูปิดตาประชาชน,หรือชีวิตที่ต้องการคำตอบ,การปลงกับสภาพโลกที่เลวร้าย คือเนื้อเพลงมันดีมากๆที่สุดกว่าทุกอัลบั้มที่เคยทำมาเลยแหละครับกล้าพูดเลย แต่ถ้าเป็นคนที่ชอบฟังแค่ดนตรีผมก็ว่ามันจะรู้สึกอีกแบบแทน

ผมเลยเลือกที่จะฟังไปเรื่อยๆก่อนที่จะจมกับวงนั้นๆแหละครับ จะได้เปิดหูเปิดตาหน่อย
    ส่วนเรื่องเนื้อเพลงนี่ยอมรับครับ
    ก็เป็นเรื่องที่ดีครับ อย่างถ้าให้ผมไปฟังวงที่ไม่รู้จักผมก็ไม่สามารถชอบได้โดยทันทีหรอกครับถ้ามันผิดหูผิดตาแปลกหูไม่คุ้นเคยหรือไม่ใช่แนวจริงๆ มันก็ต้องค่อยๆศึกษาค่อยๆรับรู้ ไม่ใช่ว่าอะไรที่เราไม่รู้ฟังไม่ได้มันจะเป็นสิ่งที่แย่เสมอไปก็ต้องเคารพซึ่งกันและกันแหละครับดีที่สุด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AUSTIN : 6th June 2014 เมื่อ 00:05

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUSTIN อ่านกระทู้

ตามนั้นครับ ATS เป็นอัลบั้มที่ผมไม่ชอบเลยในช่วงแรกๆ แต่ผมยิ่งฟังไปๆ ผมว่ามันก็ยังดีกว่า MTM ที่อันนั้นมาเป็น Rock ตลาดเต็มตัวเลย แต่ ATS นี่ถึงจะเน้นไปอีกทางนึงแต่ก็ทุ่มไปในทางนั้นอย่างสุดๆ ถ้าคุณดูหลายๆวงไม่มีวงไหนทำซาวได้แบบ LP เลยแหละครับ คือแม้จะใส่มาเยอะแต่ก็มีความเป็นเอกลักษณ์ในแบบใหม่ๆ ด้วยความที่มันเยอะและมั่วหรือครีเอทีฟนี่แหละมันเลยทำให้ฟังยาก แต่สามารถฟังได้หลายครั้งเพราะมันซับซ้อนยุ่งเหยิงในหัว ผมเคยเกลียดอัลบั้มนี้มากๆ อันนี้ก็แล้วแต่คนแล้วแต่ความชอบนะครับ แต่สิ่งนึงเลยที่ผมประทับใจในอัลบั้ม ATS คือเนื้อเพลงที่ปรัชญาระดับล้ำลึกสุดๆเหนือบรรยายมากครับ เขียนเป็นเชิงบทกวีมีศิลป์มากๆ มีทั้งเรื่องของการทำร้ายธรรมชาติ,ระเบิดนิวเคลียร์,สงคราม,การเมือง,การปิดหูปิดตาประชาชน,หรือชีวิตที่ต้องการคำตอบ,การปลงกับสภาพโลกที่เลวร้าย คือเนื้อเพลงมันดีมากๆที่สุดกว่าทุกอัลบั้มที่เคยทำมาเลยแหละครับกล้าพูดเลย แต่ถ้าเป็นคนที่ชอบฟังแค่ดนตรีผมก็ว่ามันจะรู้สึกอีกแบบแทน
    ผมเลยเลือกที่จะฟังไปเรื่อยๆก่อนที่จะจมกับวงนั้นๆแหละครับ จะได้เปิดหูเปิดตาหน่อย
    ส่วนเรื่องเนื้อเพลงนี่ยอมรับครับ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    Blog Entries
    2
    กว่าเค้าจะได้ออกมาสักเพลงเค้าคิดกันนานนะครับ คงไม่ใช่ขยะล่ะมั้งแรงไปมั้ยครับ ให้เกียรติวงเค้าด้วย

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อะไรกัน - - เพราะผมสินะ ฮ่าๆ ยกมาเป็นประเด็น

ผมว่า Heavy ไม่ค่อยเข้ากับ LP เท่าไร มันกลบเสียงคนร้องหมดและดนตรีมันหนักไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    LP เค้าบอกว่าอัลบัมล่าสุดนี้
    จะเป็นแนวดนตรีที่หนักที่สุดของวงเค้าครับ
    แต่ลองฟังเพลงนี้ ทำให้ผมได้กลิ่นอายยุคแรกของเค้าเลยนะ

ผมเห็นด้วยนะ นึกว่าผมรู้สึกแค่คนเดียวซะอีก แต่ผมจะรู้สึกแค่ ท่อนฮุคแค่นั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    243
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ I3lacKSwoi2D อ่านกระทู้
    กว่าเค้าจะได้ออกมาสักเพลงเค้าคิดกันนานนะครับ คงไม่ใช่ขยะล่ะมั้งแรงไปมั้ยครับ ให้เกียรติวงเค้าด้วย
    - - เพลงที่คิดนานไม่ได้จำเป็นต้องเป็นเพลงที่ดีเสมอไป
    แล้วเพลงที่ดี ที่ทุกคนบนโลกชอบก็ไม่มี แม้กระทั่งวงที่ทุกคนชอบก็ไม่มี
    มีคนรักก็ต้องมีคนเกลียด ผมแค่เกลียดมากครับ

ก็เป็นเรื่องที่ดีครับ อย่างถ้าให้ผมไปฟังวงที่ไม่รู้จักผมก็ไม่สามารถชอบได้โดยทันทีหรอกครับถ้ามันผิดหูผิดตาแปลกหูไม่คุ้นเคยหรือไม่ใช่แนวจริงๆ มันก็ต้องค่อยๆศึกษาค่อยๆรับรู้ ไม่ใช่ว่าอะไรที่เราไม่รู้ฟังไม่ได้มันจะเป็นสิ่งที่แย่เสมอไปก็ต้องเคารพซึ่งกันและกันแหละครับดีที่สุด
    จริงๆวงที่ผมฟังทุกวงเกิดจากการฟังปุ๊ปชอบปั๊ปเลยครับ
    พอเสียงลอดเข้าหู ถ้าใช่ก็จะรู้เลย