ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853

เมื่อก่อนคุณ EucliwoodHellscythe เขาไม่ได้เป็นแบบนี้ (ถ้าเขาเป็นคนเดียวกันกับที่ผมเคยรู้จัก)

จริงๆแล้วผมรู้จักเขามาตั้งนานแล้ว (แต่เขาอาจไม่รู้จักผม เพราะผมรู้จักจากคนอื่นอีกที) ตั้งแต่ที่เขายังไม่มาปรากฏตัวที่นี่ ตอนที่เขาปรากฏตัวขึ้นแรกๆ ตอนนั้นผมคิดว่ามันไม่มีความจำเป็นอะไรที่ต้องมาพูดว่ารู้จัก แต่สุดท้ายแล้วผมคิดว่ามาพูดซักหน่อยก็ไม่น่าจะเสียหายอะไร ตอนนี้เขากลายเป็นคนที่ถูกชาว JKG หมั่นไส้มากที่สุดไปแล้ว บางคนหมั่นไส้จริงๆ บางคนก็หมั่นไส้ตามกระแส ด่าเอามันส์บ้าง ด่าเพราะเก็บกดไม่รู้จะไปลงกับใครบ้าง ไปกวนประสาทเขาในกระทู้บ้าง บางคนก็ไปปั้มกระทู้ โพสนอกเรื่อง ฯลฯ และตอนนี้เขาเหมือนจะหายไปแล้ว แต่ผมคิดว่าเขาคงจะกลับมาเพ้อฝันให้คนอื่นด่าในอีกไม่ช้า ที่ผมบอกว่ารู้จักผมไม่ได้โกหก ผมรู้จักแม้กระทั่งชื่อจริงๆของเขา อายุเขาก็เยอะแล้ว (แต่น่าจะน้อยกว่าผม) เพราะชื่อยูส EucliwoodHellscythe ผมเคยรู้จักในบอร์ดแห่งหนึ่งที่ผมเคยเป็นผู้ดูแล (ซึ่งผมลาออกมาหลายปีแล้วเพราะไปมีปัญหากับแอดมิน) ซึ่งตอนที่เขาอยู่ในบอร์ดนั้นก็ไม่เคยมาโพสอะไรบ้าๆบอๆแบบที่นี่ และเขายังเป็นยูสที่ใครๆต่างให้ความเคารพอีกต่างหาก (แม้กระทั่งแอดมินคนนึงก็ยังเคารพในตัวเขา) เขาคอยให้คำแนะนำดีๆกับสมาชิกคนอื่นๆเสมอ แต่ผมสงสัยว่าทำไมอยู่ที่นี่ถึงมาเพ้อฝันอะไรแบบนี้ (แถมใครๆก็ต่างบอกว่าเขาโดนแบนมาหลายที่แล้วด้วย) หรือว่าที่มาเพ้อที่นี่เป็นคนอื่น หรือว่าตัวจริงๆแล้วเขาเป็นแบบนี้แต่ตอนนั้นยังไม่แสดงออกมา ยังไงก็บอกได้แค่ว่ายูส EucliwoodHellscythe ที่ผมเคยรู้จักในบอร์ดแห่งนั้น เขาไม่ได้เป็นคนแบบนี้ ผมกล้าบอกได้ว่าถ้าชาว JKG บางคนรู้จักเขาในบอร์ดนั้น จะไม่มาด่า มาหมั่นไส้แบบนี้แน่นอน

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อาจจะไม่ใช้คนเดียวกันก็ได้นะ หรือ แกกำลังทำวิจัยเกี่ยวกับจิตวิทยาว่าทำแบบนี้ บอร์ด JKG จะเป็นยังไง หรือ แกจริงจังกับชีวิตมากไปเลยหลุด 55

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- CRMA -
    รั้วแดงกำแพงเหลือง
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,714
    อืม.. น่าคิดนะอาจจะเป็นคนอื่นที่ใช้ชื่อ EucliwoodHellscythe แล้วมาเพ้ออะไรก็ไม่รู้นี้ก็ได้ อาจจะเป็นเด็กหัวเกรียนๆสมัครแล้วมาเกรียนก็ได้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★「 . Lolicon Master . 」★
    กล่าวขอบคุณ
    3,722
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,856
    เขาเเค่"เหงา"ครับ หรืออาจเป็นเพราะเขาไม่ได้"เสื้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้้อ"ที่ใฝ่ฝันไว้ เลยเพี้ยนไป ก็เป็นได้ครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ส่วนตัวผมก็ไม่ได้หมั่นไส้เขาหรอกนะ ผมว่ามันเป็นสีสันของบอร์ดนี้มากกว่า

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ชื่อเดิมของจูกัดเหลียงคือ #Yukari**** ไม่ใช่เหรอ
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    คนละคนแล้วหล่ะม่างงงง

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    อ่านๆกระทู้เขาไปก็สนุกดี เค้าอาจเป็นคนที่คิดต่างแต่นั่นก็ไม่ใช่ประเด็นที่เราควรจะไปด่าเค้า ก็เหมือนกับคนเป็นเอดส์หนะแหละ ถึงเค้าจะเป็นเอดส์แต่ก็สามารถอยู่ร่วมกับผู้อื่นได้
    ขอแค่สังคมให้โอกาศ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ช่างเป็นเป็นกระแส...ที่แร๊งมาก มา ณ จุด ๆ นี้ สำหรับคุณ EucliwoodHellscythe และเรื่องนี้จะลงเอยอย่างไร. โปรดรอชมมู้ต่อไป

ถ้าไม่เพ้อ..มากจนทำเว็บล่มก็เชิญเถอะครับ ตามสบาย

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ลองกลับไปที่เว็บนั้นแล้วเอาหลักฐานมาให้ดูครับว่าชื่อยูสเดียวกัน (ตอนนี้เขาก็เลิกเล่นบอร์ดนี้ไปแล้ว)

ด้านล่างคือตัวอย่างโพสที่ให้คำแนะนำสมาชิกคนอื่นๆ อย่าสงสัยว่าที่เขาโพสหมายถึงอะไร เว็บนี้มีการสมัครตัวละครเพื่อเอาไปทำอะไรบางอย่าง (ไม่ขอระบุ)

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ถามว่าให้โอกาสไหม ให้ไปแล้ว แต่ก็ไม่เห็นจะเปลี่ยนแปลงตัวเองสักที

จนคนเขา โครตจะรำคาญ โพสอยู่นั้นแหละ ทุกวันๆ เรื่องเดิมๆ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    บางคนก็เกลียดเขาเกินไปนะครับ ไม่ชอบเขาก็อย่าไปสนใจเขาจะดีกว่า ถ้ายังสนใจแปลว่าคุณอยากด่าเขาเฉยๆ

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมไม่ค่อยอะไรกับใครมาก

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ก็ยังพูดถึงเขาอยู่อย่างนี้เขาก็ชอบใจล่ะสิครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    งั้นก็คนละคนแล้วคับ ไอ้นี้คือYukari1991
    ชื่อเก่าๆก็ตามนี้
    dekudon1991
    chika1991
    chickz1991
    Sendou_Erika
    ผมเจอมันตั้งแต่สมัยอยู่บอร์ดปอริปุริแล้ว แต่อันนั้นจำได้ว่าโดนบลัสเร็วมาก ต่อมาก็เว็ปTirkxอันนั้นมีการหยั่งเสียงด้วยว่าจะไล่มันหรือเปล่าเพราะมันไม่ได้กระทำผิดกฎบอร์ดอะไร เคยไปที่ห้องไฟด้วยนะแต่ห้องไฟบอร์ดไทยค่อนข้างเงียบและพูดกันแต่หัวเกมเด็กดีมันเลยเกรียนไม่ขึ้น

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,396
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    งั้นก็คนละคนแล้วคับ ไอ้นี้คือYukari1991
    ชื่อเก่าๆก็ตามนี้
    dekudon1991
    chika1991
    chickz1991
    Sendou_Erika
    ผมเจอมันตั้งแต่สมัยอยู่บอร์ดปอริปุริแล้ว แต่อันนั้นจำได้ว่าโดนบลัสเร็วมาก ต่อมาก็เว็ปTirkxอันนั้นมีการหยั่งเสียงด้วยว่าจะไล่มันหรือเปล่าเพราะมันไม่ได้กระทำผิดกฎบอร์ดอะไร เคยไปที่ห้องไฟด้วยนะแต่ห้องไฟบอร์ดไทยค่อนข้างเงียบและพูดกันแต่หัวเกมเด็กดีมันเลยเกรียนไม่ขึ้น
    ไอ้ชื่อ dekudon1991 คุ้นๆนะครับว่าเคยมีในบอร์ดนี้ด้วย ที่ผมออกมาตั้งกระทู้นี่ก็แค่สงสัยว่าทำไมจากคนดีๆถึงมาเกรียนแตกแบบนี้ได้ มันเหมือนคนละคนกันชัดๆ ถ้าที่คุณว่าเป็นเรื่องจริงมันก็แปลกนะครับที่ดันมาใช้ชื่อ EucliwoodHellscythe เหมือนกับคนที่ผมรู้จัก ชื่ออื่นก็มีตั้งเยอะแยะ

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    ระวัง EucliwoodHellscythe v2 กำลังจะมา

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    จะว่าไป ถ้าเสาไฟใส่รูป อนิเมะสวยๆ ตามเเถวหมู่บ้าน คงจะสวยน่าดูชม
    พูดเล่นนะ เข้าเรื่องก่อน ถ้าเขากลับมาผมก็เฉยๆ นะ ถ้าจะให้พูดไม่สนใจเเล้วมากกว่า
    ททั้งนี้ก็ต้องดูก่อนว่าการกลับมาของเขา จะเป็นอย่างไร

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ส่วนตัวก็ไม่ถึงกับหมั่นไส้นะ ดูเขาตลกๆดีด้วย ชอบไปแซวเขาเล่นมากกว่า

ถึงกับมีวิกิพีเดียเลยด้วย http://th.uncyclopedia.info/wiki/%E0...%B4:Yukari1991

ส่วนชื่อ Euclidwood Hellscythe น่าจะเป็นชื่อตัวละครในอนิเมะนะครับ

http://myanimelist.net/character/385...ood_Hellscythe
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    EucliwoodHellscythe มัยชื่อตัวละครใน anime ที่ถ้าเป็นคนที่ชอบดู Anime อยู่แล้วก็คงรู้จัก

มันไม่ใช่ชื่อเฉพาะตัวของใครเลย แล้วอีกอย่างจขกทลองไปหาประวัติเก่าๆดูครับ

มีหลายชื่อ user มากที่เคยใช้ป่วนบอร์ดก่อนหน้าที่จะมาที่บอร์ดนี้ ซึ่งเอาตรงผมก็รู้จักอยู่

เพราะเคยใช้ชื่อ user อื่นมาป่วนบอร์ด poripuri ( ประมาาณ 3-4 ปีที่แล้วถ้าจำไม่ผิด )

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Naked Bikes!
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    ไม่ได้เข้ามาหลายวันไม่รู้เจออะไรกันไปบ้าง แต่กระทู้เสนอป้ายให้เทศบาลผมทัน ดูตลกดี การสื่อสารเค้าแปลกบอกไม่ถูก ผมก็แอบว่าแอบแซวตามเค้าไป

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ผมว่าเขากำลังอ่านกระทู้นี้อยู่

40. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919
    ผมว่าจขกท. จำผิดคนแล้วหล่ะ ไอ้ชื่อ Euclidwood Hellscythe มันก็ชื่อตัวละครใน Korewa zombie desu ka ดีๆเนี่ยแหละ
    ใครๆก็ตั้งกันได้

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เขาไปตามหาเสื้ออยู่ครับแหม่ แต่น่าเป็นห่วงอยู่

กลัวหาซื้อไม่ได้ แล้วไปปล้นเด็กเอา ยิ่งซีเรียสอยู่ ขนาดว่าลายการ์ตูนมันไม่เหมาะกับเด็กแหม่ 555

งั้นถ้าผมชอบ สไปเดอร์แมนนะ เด็กทั้งโลก ก็ไม่ควรจะใส่เสื้อลายสไปเดอร์แมน นอกจากผม มันเหมาะกับผมคนเดียวรู้ป่าว

คุณรู้ป่าว ว่าผมมีเยื่อใย 555 คนอื่นไม่มีสิทธิ์จะมาครอบครอง ลายสไปเดอร์แมนของผมหรอก

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    จริงๆแล้วผมรู้จักเขามาตั้งนานแล้ว (แต่เขาอาจไม่รู้จักผม เพราะผมรู้จักจากคนอื่นอีกที) ตั้งแต่ที่เขายังไม่มาปรากฏตัวที่นี่ ตอนที่เขาปรากฏตัวขึ้นแรกๆ ตอนนั้นผมคิดว่ามันไม่มีความจำเป็นอะไรที่ต้องมาพูดว่ารู้จัก แต่สุดท้ายแล้วผมคิดว่ามาพูดซักหน่อยก็ไม่น่าจะเสียหายอะไร ตอนนี้เขากลายเป็นคนที่ถูกชาว JKG หมั่นไส้มากที่สุดไปแล้ว บางคนหมั่นไส้จริงๆ บางคนก็หมั่นไส้ตามกระแส ด่าเอามันส์บ้าง ด่าเพราะเก็บกดไม่รู้จะไปลงกับใครบ้าง ไปกวนประสาทเขาในกระทู้บ้าง บางคนก็ไปปั้มกระทู้ โพสนอกเรื่อง ฯลฯ และตอนนี้เขาเหมือนจะหายไปแล้ว แต่ผมคิดว่าเขาคงจะกลับมาเพ้อฝันให้คนอื่นด่าในอีกไม่ช้า ที่ผมบอกว่ารู้จักผมไม่ได้โกหก ผมรู้จักแม้กระทั่งชื่อจริงๆของเขา อายุเขาก็เยอะแล้ว (แต่น่าจะน้อยกว่าผม) เพราะชื่อยูส EucliwoodHellscythe ผมเคยรู้จักในบอร์ดแห่งหนึ่งที่ผมเคยเป็นผู้ดูแล (ซึ่งผมลาออกมาหลายปีแล้วเพราะไปมีปัญหากับแอดมิน) ซึ่งตอนที่เขาอยู่ในบอร์ดนั้นก็ไม่เคยมาโพสอะไรบ้าๆบอๆแบบที่นี่ และเขายังเป็นยูสที่ใครๆต่างให้ความเคารพอีกต่างหาก (แม้กระทั่งแอดมินคนนึงก็ยังเคารพในตัวเขา) เขาคอยให้คำแนะนำดีๆกับสมาชิกคนอื่นๆเสมอ แต่ผมสงสัยว่าทำไมอยู่ที่นี่ถึงมาเพ้อฝันอะไรแบบนี้ (แถมใครๆก็ต่างบอกว่าเขาโดนแบนมาหลายที่แล้วด้วย) หรือว่าที่มาเพ้อที่นี่เป็นคนอื่น หรือว่าตัวจริงๆแล้วเขาเป็นแบบนี้แต่ตอนนั้นยังไม่แสดงออกมา ยังไงก็บอกได้แค่ว่ายูส EucliwoodHellscythe ที่ผมเคยรู้จักในบอร์ดแห่งนั้น เขาไม่ได้เป็นคนแบบนี้ ผมกล้าบอกได้ว่าถ้าชาว JKG บางคนรู้จักเขาในบอร์ดนั้น จะไม่มาด่า มาหมั่นไส้แบบนี้แน่นอน
    คุณไปอยู่ไหนมาครับ ประวัติ เยอะจะตายไป ฮาๆ
    http://th.uncyclopedia.info/wiki/%E0...4%3AYukari1991
    แล้วที่ผมไม่ชอบเขาเพราะเขา ไม่ปรับปรุง ตัว เขา เตือน เขาว่า เขา บอกเก็บอาการหน่อย โว้ย มันบอกได้ พอ 2 วัน
    แม ่ง มา เหมือนเดิม แล้ว จะให้ทำไง ไม่ได้ตามกระแส แต่มันของจริง

46. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    พระเจ้า

นะ..นี่มัน

เกรียน เซเลป นีน่า OMFG

I AM OUTTA HERE

*JUMP THOURGH WINDOW*

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: