ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808

จะเข้าเป็นAEC 2015แล้วแต่ไทยยัง...

เครดิต 9gag in thai

โรงเรียนไหน มหาลัยไหนของใคร ยังเป็นแบบนี้บ้างครับ
    ประเทศอื่นในอาเซียน : ศึกษานิสัยของคนประเทศอื่นเพื่อใช้ในการทำธุกิจ ให้คนรู้จักใช้ภาษาอังกฤษ
    ประเทศไทย : ศึกษาคำทักทาย อาหาร ดอกไม้ งานประถมมิเทศ ก็แสดงอาเซี่่ยน รับน้อง ก็แสดงอาเซี่่ยน กีฬาสี ก็แสดงอาเซี่่ยน ปัจฉิม ก็จะยังแสดงอาเซี่่ยน .เออ! ดี เจริญแหละ จะเข้าเป็นประชาคมอาเซียน2015 แต่การศึกษาไทยยังเป็นแบบนี้อยู่ ผมว่าตายห่าหมดแน่นอน ไม่ทันประเทศเขาหรอก สรุปแล้วการเข้าเป็นประชาคมอาเซียนของไทยไม่ได้อะไรเลยนอกจากสิ่งเหล่านี้ช่ายป่ะ ... ก็แค่บ่นให้ฟัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย harnibal409 : 5th June 2014 เมื่อ 23:31 เหตุผล: พิมผิด
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ไทยยัง คิดถึง ชั้นทุกเวลาอยู่รึป่าว...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    อาเซียนคืออัลไล ? เปิดแล้วได้อัลไล ?

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ส่วนตัวมองว่าเป็นเรื่องส่วนบุคคลด้วยส่วนนึง ที่คนส่วนหนึ่งจะขวนขวายเพื่อรับการเปลี่ยนแปลง หรือเตรียมตัวให้พร้อมน่ะครับ
    ผมมองว่าอาเซียนเปิดมาเนี่ยไทยสามารถก้าวไปได้สบายๆนะ เพียงแต่ว่ามันจะมีจุดแตกต่างที่ว่าสำหรับบางคนโอกาสกำลังจะเปิดตัวเข้ามาถึง แต่สำหรับบางคนก็เป็นการตอกตะปูปิดฝาโลงไปเลย
    เพราะในความเป็นจริงโอกาสไม่ได้มีสำหรับทุกคนแต่มีเฉพาะผู้ที่แสวงหามัน คนขายของแถบพัทยา เรียนหนังสือน้อยกว่าอีกหลายๆคนเขายังประกอบกิจการได้ องค์กรหลายๆองค์กรในปัจจุบันก็เป็นบริษัทข้ามชาติ(เช่นที่ผมทำอยู่)สนง.ใหญ่ร่อนเมลมาก็มีแต่ภาษาอังกฤษ พอถึงจุดนึงสำหรับคนที่พยายามมันก็กลายเป็นเรื่องธรรมดาไปเอง
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ครับ ก็ไทยทำแบบไทย คุณก็รู้มันเปลี่ยนไมได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    แต่ผมว่าคนไทยใช้ภาษาอังกฤษเก่งกว่าแต่ก่อนนิดนึงนะครับ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ harnibal409 อ่านกระทู้

ประเทศอื่นในอาเซียน : ศึกษานิสัยของคนประเทศอื่นเพื่อใช้ในการทำธุรกิจ
    อันนี้ระดับมหาวิทยาลัยมีสอนนะครับ แต่จะมีเฉพาะในคณะสายสังคมศาสตร์ อย่างพวกสังคมวิทยา มานุษยวิทยา บริหารธุรกิจ
    การตลาด รัฐศาสตร์ อาณาบริเวณศึกษา วัฒนธรรมศึกษา ฯลฯ
    แต่ก็อีกนั่นแหละครับ พวกนักศึกษาไม่ค่อยมาเลือกเรียนกัน ไม่่เข้าใจเหมือนกัน วิชาพวกนี้น่าจะเป็นประโยชน์มากๆในการทำธุรกิจ
    หรือนำไปประยุกต์ใช้ในการศึกษาพฤติกรรมทางเศรษฐกิจได้ (ต้องรู้จักการประยุกต์) แต่ในมุมมองของนักศึกษาบางกลุ่มอาจจะมองว่ามันช้า และไม่ทันใจเท่ากับ
    การเข้าหาศาสตร์ด้านการจัดการ การบริหารตรงๆเลย จากที่สังเกตมาพักนึง ก็เห็นจะเป็นประมาณนี้อะนะ
    ชอบกินไข่เจียว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    โรงเรียนไหน มหาลัยไหนของใคร ยังเป็นแบบนี้บ้างครับ
    ตอบ โรงเรียนส่วนใหญ่เขาก็เริ่มปรับตัวมานานแล้วน่ะครับ หัดสังเกตุดูด้วยครับ มหาลัยเกือบทุกมหาลัยเข้าปรับกันหมดแล้ว

ประเทศอื่นในอาเซียน : ศึกษานิสัยของคนประเทศอื่นเพื่อใช้ในการทำธุกิจ ให้คนรู้จักใช้ภาษาอังกฤษ
    ตอบ ประเทศไทยก็เน้นภาษาอังกฤษนะครับ ส่วนใหญ่ที่เด็กไม่ค่อยเก่งเรืองภาษาคิดง่ายๆครับเลิกเรียนเข้าร้านเน็ตตีฮอน เคยไหมครับเห็นเด็กฝึกภาษาผ่าน youtube ? ยากครับ มันไม่ได้
    ขึ้นอยู่กับโรงเรียน ครู รัฐบาล มันอยู่ที่ตัวเองล้วนๆ

ประเทศไทย : ศึกษาคำทักทาย อาหาร ดอกไม้ งานประถมมิเทศ ก็แสดงอาเซี่่ยน รับน้อง ก็แสดงอาเซี่่ยน กีฬาสี ก็แสดงอาเซี่่ยน ปัจฉิม ก็จะยังแสดงอาเซี่่ยน .เออ! ดี เจริญแหละ จะเข้าเป็นประชาคมอาเซียน2015 แต่การศึกษาไทยยังเป็นแบบนี้อยู่ ผมว่าตายห่าหมดแน่นอน ไม่ทันประเทศเขาหรอก สรุปแล้วการเข้าเป็นประชาคมอาเซียนของไทยไม่ได้อะไรเลยนอกจากสิ่งเหล่านี้ช่ายป่ะ ... ก็แค่บ่นให้ฟัง
    ตอบคุณรู้ว่าการศึกษามันไม่ไปไหนแล้วคุณมาบ่นมันเกิด ... ไรขึ้นมาครับ แค่คุณเปิด google แล้วศึกษาข้อมูลภาษาอังกฤษที่คุณอยากรู้มันจะไปยาก ... อะไรละครับ อยากเก่งอยากรู้แต่ไม่อยากรอ ทำเลยสิครับรออะไร ? สื่อการเรียนการสอนในเว็บเยอะแยะ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ที่คนอื่นคิดว่าเมื่อเข้าอาเซียนประเทศจะพัฒนาไปเร็วเจริญ แต่ดูประเทศเราสิคนยังไม่รู้ภาษาอังกฤษ การศึกษาที่ให้เด็กเรียนหัวแทบระเบิด
    แต่สุดท้ายจบมาเกือบไม่ได้อะไรเลย ถ้าเปิดเอาจริงผมว่าจะเป็นคนไทยแน่ๆที่ตกงาน
    ถึงปัจจุบันนี้ผมยังมองอนาคตของประเทศเราที่จะเจริญเพราะอาเซียนยังไม่ออกเลย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมรอดูความพินาศของประเทศอยู่ครับ

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    อุ๊ย ไม่เอา ไม่พูด
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    Thailand Only!!!...

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    จุจุจุจุจุ แว๊บ 555555555555

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เอาไรมาก ชิวๆ