ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140

Question ปืนอัดลมกับBBgun ต่างกันยังไง?

ปืนอัดลมกับBBgun มีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ?
    ผมอยากได้ปืนมายิงเป้าเป็นงานอดิเรกที่บ้านครับ ตอนเด็กๆซื้อปืน
    อัดลมมา ชักแล้วยิง ชักแล้วยิง พังง่ายมาก แต่ถ้าซื้อBBgun มันจะ
    เฉพาะทางเกินไปรึเปล่าแค่เล่นในบ้านเอง ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
    (ผมอยากได้ปืนพกนะ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ปืนอันลมทีเล่นตอนเด็กก็คือ bb แหละครับ
    มันคือ ball bullet ปืนยิงลูกพลาสติก

ส่วนปืน bb ที่จะเล่นคือมันจะแรงขึ้นมาอีกหน่อย
    ส่วนใหญ่จะอัดแก๊สแล้ว ยิงเลย แอคชั่นเหมือนปืนจริง ถีบสไลด์ ลูกหมดสไลด์ค้าง

บางรุ่นก็ใส่แบต ส่วนใหญ่จะเป็นปืนยาว
    ลองยิงในบ้าน ปืนอัดแก็สจีน ถูกๆ ก็ยิงเล่นได้

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thapakornx อ่านกระทู้
    ปืนอันลมทีเล่นตอนเด็กก็คือ bb แหละครับ
    มันคือ ball bullet ปืนยิงลูกพลาสติก

ส่วนปืน bb ที่จะเล่นคือมันจะแรงขึ้นมาอีกหน่อย
    ส่วนใหญ่จะอัดแก๊สแล้ว ยิงเลย แอคชั่นเหมือนปืนจริง ถีบสไลด์ ลูกหมดสไลด์ค้าง

บางรุ่นก็ใส่แบต ส่วนใหญ่จะเป็นปืนยาว
    ลองยิงในบ้าน ปืนอัดแก็สจีน ถูกๆ ก็ยิงเล่นได้

ผมว่ามันแรงกว่าปืนอัดลมเยอะเลยนะ เคยยิงโดนนิ้วเพื่อนเลือดซิบเลย
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อย่างที่ข้างบนเอาคลิปมาโพส คนนี้เขาชื่อพี่บอย เอเย่นรายใหญ่ขายปืน BBGUN ของจีน อิอิ

(อย่าได้ดูถูกของจีนน่ะครับ เดี๋ยวนี้คุณภาพเทียบเท่างานญี่ปุ่น ไต้หวันแล้ว)

ก่อนอื่นเลยจะบอกว่า พวกปืนสั้น หรือปืนพกเนี่ย มีทั้งหมด 3 ประเภทใหญ่คือ

1.ชักยิงทีละนัด ใช่ครับเหมือนตอนเล่นตอนเด็กๆเลย แต่ครับแต่ มันต่างกันตรงที่วัสดุที่ให้ทำปืนแล้วความสมจริงจะเหมือนของจริงมากกว่าอัดลมเด็กเล่น
    ส่วนลูกที่ใช้ก็ใช้ลูก BB 0.2 g เลยสีขาวๆนั่นแหละ (ลูกทำมาจากเซรามิกน่ะ) ปืนแบบนี้จะราคาถูกสุด ประมาณ 500 บาท ความแรง 250-300 ฟุตต่อวิ

2.ปืนอัดแก็สกระป๋อง เป็นประเภทที่นิยมมากที่สุดในหมู่ปืนสั้น สมจริงมาก แทบแยกไม่ออกเมื่อเทียบกับของจริง ความแรงขึ้นอยู่กับยี่ห้อของแก็ส โดยเฉลี่ยอยู่ประมาน 300-350 FPS

3.ปืนอัดแก็ส CO2 หรือแก็สคาร์บอนไดออกไซนั่นเอง ตัวนี้จะนิยมรองลงมาจากข้อ 2 แก็สจะมาเป็นกระบอกเล็กๆ เวลาเล่นก็เอาทั้งกระบอกนั้นใส่เข้าไปในเแม็กกาซีนเลย
    ส่วนตัวแล้วไม่เคยเล่น CO2 ความแรง ความแม่นต้องไปดูรีวิวเอา กระบอก CO2 (ผมเรียก tank) นี้หาได้ไม่ยาก ตามร้านขายอุปกรณ์ทำเค้กก็มี ใช่ครับฟังไม่ผิด เพราะ
    มันสิ่งเดียวกับที่ใส่ในเครื่องบีบวิปครีมนั่นเอง
    0000000000000000000000

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    มีร้านขายในกรุงเทพแนะนำไหมครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ปืน BB GUN นี่แรงกว่า ปืนอัดลมธรรมดาถูกๆอย่างเห็นได้ชัดเลยคับ ผมเคยลองเอามาเปรียบเทียบยิงใส่แผ่นโฟมบางๆ BB GUN นี่ทะลุครับ ส่วนปืนอัดลมนี่แค่ฝังเข้าไป จะเล่นต้องระวังคับขึ้นชื่อว่าปืนอันตรายเหมือนกัน

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ปืนอัดลม คือปืนยิงลูกพลาสติก ที่ยิงโดนเนื้อคนจะเป็นรอยแดงๆ
    ปืนBBกัน คือปืนยิงลูกเซรามิก ที่ยิงโดนเนื้อแล้วจะบวมๆแดงๆ มีเลือดไหลซิบๆ

กล่าวขอบคุณ
    325
    ผมสงสัยว่า ทำไมบางอันเป็นหมื่น บางอัน 5000 มันเพราะอะไรครับ คุณภาพ?

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suppermama อ่านกระทู้
    ผมสงสัยว่า ทำไมบางอันเป็นหมื่น บางอัน 5000 มันเพราะอะไรครับ คุณภาพ?
    ก็คุณภาพสิ -_-

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ฺฺBBGun มีหลายแบบครับ

มีทั้งโครงปืนที่เป็น พลาสติก ทนๆหน่อยที่ใช้ แก๊ส หรือ แบต จะมีโครงเป็น เหล็ก เหมือนปืนจริง

ความแตกต่างก็อย่างที่บอก พลาสติก ไม่ทนอยู่แล้ว แต่กับเหล็ก ทนแน่นอน แข็งกว่ามาก

ที่มันราคา แพง ก็เพราะหลายๆอย่าง

แต่แบบ ชักยิง - -* ปืนไรเฟิล ก็ยังเป็นแบบนั้น [แหง่ละ] ยกเว้น บาเรท
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ส่วนมาก BB Gun ที่คุณภาพที่ดีจะมาพร้อมกับราคาที่โคตรจะแพง (แพงจริงๆ แบบว่าดาวน์เวฟขับได้เลย)

ถ้าอยากได้ BB ไว้ยิงเป้าเล่นอยู่บ้านแนะนำพวกปืนสั้นไต้หวันหรือไม่ก็พวกฮ่องกงดีกว่า

ราคาแพงกว่าของจีนนิดหน่อย แต่คุณภาพเนื้องาน สวยกว่าหลายเท่า มาร์คกิ้งสมจริงอีกนะบางตัว

ลองหาๆในเพจนี้เลย https://www.facebook.com/groups/378189688903202/

ปล.ผมแนะนำ 2 ยี่ห้อ VFC กับ KSC ราคาแรงจริง แต่คุณภาพเกินบรรยาย

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    สวัสดีครับผมบอยปืนจีน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมรู้จักแต่ ลูกโม่!! 25 บาท ลูกกระสุนสีแดงๆ กลมๆ ยิงทีไฟออก

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suppermama อ่านกระทู้
    ปืนอัดลมกับBBgun มีความแตกต่างกันอย่างไรบ้างครับ?
    ผมอยากได้ปืนมายิงเป้าเป็นงานอดิเรกที่บ้านครับ ตอนเด็กๆซื้อปืน
    อัดลมมา ชักแล้วยิง ชักแล้วยิง พังง่ายมาก แต่ถ้าซื้อBBgun มันจะ
    เฉพาะทางเกินไปรึเปล่าแค่เล่นในบ้านเอง ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
    (ผมอยากได้ปืนพกนะ)

ปืนอัดลม ----- ชุดรันไกเป็น พลาสติก 99% ไม่ต้องสงสัยทำไหมพังง่ายเพราะเวลาเราชัก มันจะมีตัว เนียวไว ยิงออกไปก็จะคลาย ตอนคลายนี้ละที่ทำให้พัง
    เพราะ ชุดรันไกเป็น พลาสติก 99% ทำให้ชำรุด ๆ ไปเลื่อย พังให้ที่สุด

BBgun ----- ไม่รู้ถามคนคือเอา ฮาๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ่าวผมเข้าใจผิดคิดว่าปืนอัดลมคือ ปืนที่ใส่ลูกตะกั่วเสียอีก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ความแรงต่างกันครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย book56789 : 7th June 2014 เมื่อ 10:52 เหตุผล: พิม****แลพขึ้นดอกจันอะ

.:: FatBoy Gamer ::.
    Phetchaburi, TH
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ปืนอัดลมแบบไหนล่ะครับ
    ถ้าแบบที่ขายตามตลาดนัดกระบอกละร้อยกว่าบาท คุณภาพเทียบกับพวก BB Gun อัดแก๊สราคาหลักพันขึ้นไปไม่ได้แน่นอน แค่ความแม่นยำและความแรงก็ต่างกันแล้ว

แต่ถ้าเป็นปืนอัดลมแบบแข่งขัน อันนั้นความแรงไม่ต้องพูดถึงครับ BB Gun เทียบไม่ติดแน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jobbyfatboy : 7th June 2014 เมื่อ 11:15

กล่าวขอบคุณ
    325
    ขอเว็บ BBgun หน่อยครับ ที่เพื่อนๆเคยซื้อ และเว็บเค้าดี

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เอา BB Gun มาสู้กะปืนอัดลมของปู่ผมทำเองมั้ยครับ กระบอกปืนยาว มีที่อัดลมใต้ลำกล้อง ใส่ลูกต่ะกั่วเม็ดเล็ก ๆ ด้านหลังประมาณ 7-15 เม็ด
    ดินปืดอัดไปอีกรู แล้วอัดลมสัก 10 รอบ ยิงได้เลย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ขอเว็บ BBgun หน่อยครับ ที่เพื่อนๆเคยซื้อ และเว็บเค้าดี
    ได้เห็นเพจที่ผมโพสต์ไปแล้วป่ะครับอันนั้นแหล่ะ

หรือไม่ก็บอยปืนจีนตามคลิปข้างบน Misteenbbshop ก็ได้