ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829

สโคลส์แนะอังกฤษใช้เวลเบ็คเพื่อหยุดปิร์โล

ตำนานมิดฟิลด์ปีศาจแดงเชื่อว่ารอย ฮอดจ์สันควรส่งเวลเบ็คลงสนามในเกมกับอิตาลีเพื่อเอาไว้คอยหยุดปิร์โล เหมือนที่เขาเคยโชว์ฟอร์มไม่ออกตอนเจอ พาร์ค จี ซอง

พอล สโคลส์ อดีตกองกลางของแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด เชื่อว่าอันเดรีย ปิร์โล คือนักเตะที่อันตรายที่สุดสำหรับทีมชาติอิตาลี และหากอังกฤษต้องการเอาชนะ พวกเขาต้องหานักเตะสไตล์เดียวกับพาร์ค จี ซองหยุดให้ได้ซึ่งในความคิดเขาก็คือแดนนี เวลเบ็คนั่นเอง

จอมทัพชาวอิตาเลียนถึงกับไปไม่เป็นเลยในเกมแชมเปี้ยนส์ลีกที่มิลานเจอกับแมนฯยูเมื่อปี 2010 โดยครั้งนั้นเซอร์ อเล็กซ์ เฟอร์กูสัน สั่งการให้ปีกชาวเกาหลีใต้หยุดเขาจนทีมปีศาจแดงสามารถเอาชนะไปได้ถึง 4-0

"ปิร์โลคือเพลย์เมกเกอร์ที่ดีที่สุดในโลกสำหรับผม เราแทบไม่สามารถปล่อยให้เขามีเวลาหรือพื้นที่ทำอะไรได้เลย เพราะเขาทั้งฉลาดและเยือกเย็น เพราะแม้จะถูกรุมประกบเขาก็ยังหาทางเอาตัวรอดหนีออกไปได้" สโคลส์ บอกผ่าน Paddy Power

"ใช่อังกฤษเคยเสมอกับอิตาลีมาในยูโรเมื่อ 2 ปีก่อน และเราก็ปล่อยให้ปิร์โลเล่นได้ง่ายมากทั้งที่ตอนนั้นเขาอายุ 35 ปี และแต่เขากลับวิ่งมากกว่านักเตะอังกฤษทุกคนและยังจ่ายบอลได้ถึง 131 ครั้งในเกมนั้น เยอะกว่ากองกลางอังกฤษ 4 คนรวมกันซะอีก"

"คุณจำเหตุการณ์เมื่อปี 2010ได้ไหมที่แมนฯยูเจอกับเอซี มิลาน ในแชมเปี้ยนส์ลีกได้ไหม เซอร์อเล็กซ์รู้ดีเกี่ยวกับวิธีการตัดปิร์โลออกจากเกมด้วยการใช้พาร์ค จี ซองประกบปิร์โลจนเล่นไม่ออก และผมก็เห็นว่าเขาหัวเสียแค่ไหนตอนเกมจบ"

"ซึ่งปิร์โลก็เคยชมพาร์คผ่านหนังสือเช่นกัน ในเกมที่อังกฤษจะเจอกับอิตาลี อังกฤษต้องหานักเตะแบบพาร์คให้ได้ ซึ่งผมคิดว่าเวลเบ็คอาจจะเป็นคนทำหน้าที่นั้น"

http://www.goal.com/th/news/4323/%E0...5?ICID=HP_BN_1

หยุดปิร์โลมันง่ายไปสำหรับเวลเบ็ค ระดับมหาเทพต้องหยุดโรนัลโด้ เมสซี ซัวเรส กุน เท่านั้น

#มิตรสหายท่านหนึ่ง

ทำไมต้องให้เวลเบ๊กไปหยุดคนอื่น คนอื่นต่างหากต้องหยุดมหาเทพเวลเบ๊ก

#มิตรสหายอีกท่านหนึ่ง
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    นักเตะอังกฤษหยุดปีร์โลไม่ได้สักคนหรอกชัว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ juventusfc001 อ่านกระทู้
    นักเตะอังกฤษหยุดปีร์โลไม่ได้สักคนหรอกชัว
    ทำไมจะไม่ได้ครับ

ด้วยสไตล์การเล่นของปีโล่และอายุอานามปาเข้าไป 35

ถ้าเจอการประกบตัวต่อตัวโดยการใช้ จอร์แดน เฮนเดอร์สัน หรือ แดนนี่ เวลเบ็ค ที่พลังวิ่งไม่มีวันหมด

คิดว่าปีโล่จะทำอะไรได้บ้างครับ สปีดก็หมด สกิลก็ยังหลงเหลืออยู่บ้าง แต่ไม่พริ้วเหมือนเมื่อก่อนแล้วนะครับ

ขนาดเมื่อก่อน เฟอร์กูสัน เอาเวลเบ็คไปประกบอลองโซ่ซึ่งเป็นนักเตะสไตล์เดียวกับปีโล่ แถมออกบอลง่ายกว่าด้วยซ้ำ

อลอนโซ่ยังเอ๋อไปเลย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ juventusfc001 อ่านกระทู้
    ต้องเจอลูกขยัน ประกบครับ

ปีร์โล่ ไม่ได้มีความคล่องตัวเลย ถ้าประกบติดตลอดก็ไม่ได้เล่น + อายุเยอะแล้ว ถ้าหาช่องวิ่งหนีตัวประกบก็จะเหนื่อยจนหมดแรงไปเอง

แต่ถ้าปล่อยให้ว่างเมื่อไหร่ เสร็จแน่นอน การเปิด การส่ง ยังไว้ใจได้เหมือนเดิม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    แหม่..เวลเบ็คไม่ใช่ พาร์ค นะครับ เซนต์ในการเข้าหาบอล การอ่านบอล มันต่างกันโดยสิ้นเชิง ผมว่าแกยิ่งแก่ยิ่งเก๋าด้วย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    พอลองมาคิดดูอีกทีเวลเบ็คอาจจะหยุดได้นะ เพราะเขาเป็นเทพ ทำได้ทุกอย่างอยู่แล้ว อิอิ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ปีร์โล่แก่แล้ว สปีด ความคล่องตัวไม่ได้เหมือนนักเตะหนุ่มๆละครับ ให้เอาเวลเบ็คที่มีความเร็ว+ขยันไปตามประกบก็ไม่แปลก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ปีโล ก็ยังโหดอยู่ ยิ่งไว้เครา ยิ่ง เก๋า จ่ายบอล เเม่น
    เวลเบค หรอผมว่า มีทักษะมากกว่า จะมาไล่นะ มันคนละตำเเหน่ง
    สเตอริจ กับ เทพ เวล ผมว่าสไตส์คล้ายๆกัน เเต่เทพเวล

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    เวลเบคมีดีตรงความเร็วนะครับ บางครั้งเร็วจนเลี้ยงลูกอกไปเลยก็มี

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: