ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

เงินคือทุกอย่าง?[ระบาย]

เพื่อนๆว่าไง
    หลายๆสิ่งที่เงินซื้อไม่ได้ก็มีใช่ป่าวครับ
    ผมทะเลาะกับแม่ประจำ
    แม่ก็ชอบเถียงแต่ว่า ถ้าไม่หาเงินให้ผมจะกินข้าวกับอะไร เย็นนี้จะเอาไรกิน ปีนี้จ่ายค่าเทอมเองนะ
    ผมไม่ชอบเลยอะ
    แล้วอีกอย่างนะ แม่ชอบพูดจาทวงบุญคุณ
    โตขึ้นผมจะเอาเงินมาคืนแม่ทุกบาททุกสตางค์ตามจำนวนเงินที่ใช้นับตั้งแต่ผมเกิด และผมจะเลี้ยงแม่ตามจำนวนปีที่แม่เลี้ยงผมมา แล้วหลังจากนั้นแม่จะได้ไม่ต้องพูดจาทวงบุญคุณหรือวันๆพูดแต่เงินอีก
    รำคานมากครับ
    เห้อ ขอระบายหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    น่าจะต้องบอกว่า เงินซื้อได้"แทบทุกอย่างดีกว่า".... ท่านไม่ได้อยากได้เงินคืนหรอก... พยายามเข้าใจเค้านะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แล้วทะเลาะกัน สาเหตุ ??

เพราะใคร ? เพราะอะไร ?

บางทีเค้าหาเงินด้วยความยากลำบาก เหนื่อยยาก หงุดหงิดเป็นเรื่องธรรมดา

เค้าไม่ได้อยากทวงบุญคุณหรอก เค้าแค่อยากให้เราได้ดั่งใจเค้าคิดเท่านั้นแหละ

บางทีอาจสื่อสารออกมาไม่ดี

คุณจะเอาเงินไปคืนทุกบาททุกสตางค์ แล้วไม่ทวงบุญคุณกันอีกแล้วจบเหรอครับ ?

แค่แม่คุณอุ้มท้องคุณ 9 เดือน ใช้ทั้งแรงกาย แรงใจเลี้ยงคุณมาจนโตถึงตอนนี้ คิดว่าเอาเงินไปคืนแล้วหายกันเหรอครับ ??

แค่เค้าให้กำเนิด ให้ชีวิตคุณมา มันก็ประเมินค่าไม่ได้แล้วครับ

ถ้าเราทำตัวดี ปฏิบัติดี ก็ไม่มีใครมาบ่นหรอก

กลับไปคุยกันดีๆครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    เงินซื้อทุกอย่างไม่ได้ แต่ทุกอย่างที่อยากได้ต้องใช้เงินซื้อ cr.น้าเน็ค
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zpmqhj อ่านกระทู้
    เพื่อนๆว่าไง
    โตขึ้นผมจะเอาเงินมาคืนแม่ทุกบาททุกสตางค์ตามจำนวนเงินที่ใช้นับตั้งแต่ผมเกิด และผมจะเลี้ยงแม่ตามจำนวนปีที่แม่เลี้ยงผมมา แล้วหลังจากนั้นแม่จะได้ไม่ต้องพูดจาทวงบุญคุณหรือวันๆพูดแต่เงินอีก
    รำคานมากครับ
    เห้อ ขอระบายหน่อย
    พนันได้เลยทำไม่ได้แน่นอน 1.ให้เงินแม่ใช้ เลี้ยงแม่ 2.ทิ้งแม่ไม่ช่วยเหลือเลย
    ปล.ลองออกไปหาเงินจ่ายค่าเทอมกับค่าขนมตัวเองสิแล้วจะรู้ โดยอย่าขอเงินใครเลยนะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    แล้วทะเลาะกัน สาเหตุ ??

เพราะใคร ? เพราะอะไร ?

บางทีเค้าหาเงินด้วยความยากลำบาก เหนื่อยยาก หงุดหงิดเป็นเรื่องธรรมดา

เค้าไม่ได้อยากทวงบุญคุณหรอก เค้าแค่อยากให้เราได้ดั่งใจเค้าคิดเท่านั้นแหละ

บางทีอาจสื่อสารออกมาไม่ดี

คุณจะเอาเงินไปคืนทุกบาททุกสตางค์ แล้วไม่ทวงบุญคุณกันอีกแล้วจบเหรอครับ ?

แค่แม่คุณอุ้มท้องคุณ 9 เดือน ใช้ทั้งแรงกาย แรงใจเลี้ยงคุณมาจนโตถึงตอนนี้ คิดว่าเอาเงินไปคืนแล้วหายกันเหรอครับ ??

แค่เค้าให้กำเนิด ให้ชีวิตคุณมา มันก็ประเมินค่าไม่ได้แล้วครับ

ถ้าเราทำตัวดี ปฏิบัติดี ก็ไม่มีใครมาบ่นหรอก

กลับไปคุยกันดีๆครับ

ไม่เห็นยากเลยก็เอาเชือกผูกแม่แล้วกระเตงซะ 9 เดือน เราเหนื่อยกว่าด้วยเพราะแม่ตัวโตแล้ว เราต้องอุ้มตอนโต 9 เดือนเชียวนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้
    พูดฮาหรือเอาจริงครับน่ะ 5555
    จริงสิครั...จะบ้าหรอเอาฮาเฉ๊ยเฉยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Never] : 6th June 2014 เมื่อ 19:48

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    เงินอาจจะซื้อหลายๆอย่างได้ แต่ซื้อ ความรักของแม่ ไม่ได้ครับ

ปล.ตอบแทนท่านเมื่อมีโอกาศ ไม่มีใครรักเราเท่าแม่หรอกครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    โถ่............. ถึงแม้คุณจะเกิดมาเพราะถุงยางรั่ว เมา หรืออะไรก็ตาม ยังไงเขาก็เลี้ยงคุณมาจนถึงตอนนี้

เขาไม่เอาขี้เถ้ายัดปากไม่เอาไปทิ้ง ก็บุญหัวกระบาลแค่ไหนแล้ว คิดถึงเด็กที่ไม่มีโอกาศบ้างที่โดนเอาไปทิ้งในถังขยะเอย ทำแท้งเอย คุณได้เกิดมาได้มีชีวิตต่อก็ดีแค่ไหนแล้วครับ
    แล้วคุณได้เกิดมา ได้มีแม่ของตัวเองเลี้ยงมาสบายกว่าเด็กที่อยู่ตามสถานสงเคราะห์เยอะครับ ต้องแย่งกันอยู่แย่งกันกิน ลำบากกว่าคุณเยอะครับ
    ไว้เป็นพ่อแม่คน เดี่ยวรู้เลย

ส่วนเรื่องเงินนะครับ จริงครับ ตอนนี้มันเป็นปัจจัยหนึ่งไปแล้ว แต่บางอย่างเงินก็ซื้อไม่ได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yedtamon57 : 6th June 2014 เมื่อ 18:41

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    ทุกอย่างมันใช้เงินหมดแหละครับ ถามตัวเองว่าคุณทำตัวดีแล้วหรือยัง? ทำดีใครเขาจะบ่นละครับ(ยกเว้นว่าแม่คุณจะเอือมอะรา ไม่อยากจะบ่นอีก อันนี้น่าห่วงกว่านะ)

เรื่องบุญคุณไม่รู้จะพูดไง เอาสั้นๆว่า"มันแทนด้วยเงินไม่ได้" มีแต่อันนี้แหละครับที่เงินคุณซื้อไม่ได้

ปล.ลองไปทำงานหาเงินซักเดือนครับ ขอให้คิดได้ไวๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้

ไม่เห็นยากเลยก็เอาเชือกผูกแม่แล้วกระเตงซะ 9 เดือน เราเหนื่อยกว่าด้วยเพราะแม่ตัวโตแล้ว เราต้องอุ้มตอนโต 9 เดือนเชียวนะ
    พูดฮาหรือเอาจริงครับน่ะ 5555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ลองทำทุกอย่าง อย่างที่แม่ทำให้เราสิครับ ตั้งแต่เล็กจนโตอะ ทั้งต้องทำงาน แล้วยังต้องเลี้ยงลูกไปด้วย

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    ผมก็เคยคิด แบบคุณครับ 555 ตอนนั้นผม ป .6 ตอนนี้ปี 3 ล่ะ

ไวให้หาเงินเองครับ คุณจะอยากถอนคำพูดเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    มีเงินก็ กิน กระเพราไข่ได้ ได้นะครับบ ไม่มีเงิน กิน ไม่ได้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ครับ เงิน หน่ะ มันคือทุกอย่าง ไม่มีเงินที่ " แ ม่ " หามา ไม่ว่ามันจะลำบากหรือไม่ ถ้าไม่มี "เงิน" คุณอดตายไปนานแล้วครับ

แล้วก็อย่าเพิ่ง "ปากดี" ว่าจะชดใช้บุญคุแม่ "ทำให้ได้" ก่อน แล้วค่อย "ปากดี" ครับ หรือแม้แต่ คุณสามารถ หาเงินมาให้แม่ได้สัก 100 เท่า ของทั้งชีวิต ที่แม่หาให้คุณ

คุณไม่มีทาง หาทรัพย์สมบติ ของพระราชาที่ไหน มาทดแทนที่ "แม่" ให้ "ชีวิต" คุณเกิดมาได้ครับ

ผมว่าคุณแรง "แน่นอน คุณ ไม่พอใจ" แต่ !!!!!!!!! ถ้าวันนึงคุณคิดได้ว่า "ความเห็นผมมันจริง" ผมไม่ต้องการให้คุณมาขอบคุณความเห็นผมนะ

ผมขอแค่เรา "เจ๊ากัน" เพราะถึือว่าความเห็นผมในวันนี้ได้สร้าง "ลูกที่ดี" ขึ้นมาแล้ว ก็ลองไปคิด ๆ ดูนะครับ เด็ก ง ooooo

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    เงินซื้อทุกอย่างไม่ได้ครับ เพราะเงินยังเก็บไม่ครบตามจำนวน

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ลองคิดดูสิครับ ว่าถ้าคุณไม่ใช้เงินเลย คุณจะใช้ชีวิตยังไง

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    เงินมันไม่ใช่ทุกอย่างครับ มันไม่สำคัญ... แค่ของนอกกาย

แต่มัน "จำเป็น"
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    หาเงินมันยากกว่าใช้เงินไงครับ เอาไว้หาเงินได้เองแล้วจะรู้สึก

ส่วนบุญคุณพ่อแม่ใช้เงินคืนทั้งชีวิตก็ไม่หมดหรอกครับ จะกี่ร้อยล้านก็ทดแทนกันไม่ได้

แต่มีพระเคยสอนผมไว้ว่า มิวิธีที่จะทดแทนบุญคุณพ่อแม่ให้หมดได้นั้นมีอยู่ว่า...

''ถ้าพ่อแม่ที่มีมิจฉาทิฐฐิ ทำผิดศีลอยู่ประจำ แล้วเราทำให้ท่านเหล่านั้นกลับมามีสัมมาทิฐฐิ รักษาศีล 5 ได้เป็นปกตินั้น

อย่างนี้จึงจะเรียกว่า ทดแทนบุญคุณท่านได้จนหมดสิ้น''

ส่วนเรื่องเงินนี้ก็สำคัญมาก ทุกวันนี้เราอยู่กันได้ด้วยเงินครับ อย่างพื้นฐานที่สุดก็ ค่าน้ำ ค่าไฟ ก็ต้องเสียแน่นอน

มันถึงต้องดิ้นรนหากันทุกวันไงครับ บางคนหาได้มาก บางคนหาได้น้อย เหนื่อยยากลำบากก็ต่างกัน

ช่วยแม่ประหยัดเถอะครับ เงินทองมันหายาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 6th June 2014 เมื่อ 23:14
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    แม่อาจจะสั่งสอน ให้คุณใช้เงินอย่างคุ้มค่า หรือ โตไปแล้วมีเงินจะได้ใช้ชีวิตสบายๆ ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    บุญคุณพ่อแม่ อย่าลืมคิดค่าความรัก ค่าเสียเวลา

ค่าความอดทน ค่าคาวมพยายามของท่าน ค่าเลี้ยงดูสั่งสอน และ อื่นๆออกมาเป็นค่าเงินให้หมดนะครับท่านอยากจะ

ทำแบบนั้นนะ สำหรับผมถึงจะคืนเงินให้แม่ได้ 100เท่า 1000เท่า จากที่แม่เลี้ยงผม ผมว่ามันก็ยังไม่พออยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    แม่ไม่ได้อยากให้นายใช้เงินคืนหรอกแต่เเม่อาจจะบอกให้คิดว่าเงินกว่าจะหามาได้ค่อยๆใช้หน่อยแบบนี้ละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    คนทำงานเหนื่อยก็ต้อง"บ่น"เป็นธรรมดาครับ...ยิ่งถ้าไม่ใช่งานสบาย นั่งในห้องแอร์ทั้งวันยิ่งเเล้วใหญ่...

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ตอนผมเรียน แม่ผมเงินเดือนแค่ 6-7 พันเองครับ ต้องกู้เงินมาส่งผมเรียนจนจบครับ

กว่าผมจะเรียนจบแม่ผมมีหนี้เป็นแสนๆเลย สงสารแม่จับใจ ทุกวันนี้ผมทำงานใช้หนี้แม่จนหมดแล้วครับ

เหลือแต่หนี้ของตัวเองเป็นล้านเลย แต่ไม่เป็นไร ชีวิตมันก็ต้องสู้กันต่อไป ผมสู้ชีวิตอยู่แล้ว
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    เงินไม่ใช่ทุกอย่าง แต่เกือบทุกอย่างต้องใช้เงินซื้อ แม้แต่ใจคน

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    ยังไม่เคยหาเงินเอง มีค่าใช้จ่ายของตัวเอง มีภาระที่ต้องรับผิดชอบเอง ไม่เข้าใจหรอกครับ พูดไปก็เท่านั้น เงินไม่ค่อยสำคัญหรอกครับ แต่เพราะเงินทำให้ คุณโตมา สามารถเรียนหนังสือ มีคอม มีเน็ต ที่จะสามารถพิมกระทู้ไม่พอใจแม่เรื่องเงิน เงินเนี้ยมันโคตรจำเป็นเลยครับ !?

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    สำหรับผมนะครับ เป็นคติประจำใจผมเลย

"เงินไม่ใช่ทุกอย่าง แต่ทุกอย่างที่กุอยากได้ ต้องใช้เงิน" 5555+

ตามนั้นแหละ