ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    แล้วจะทำงานกันทำไมล่ะคับ....ถ้าไม่ใช่เพื่อเงิน
    -เรียนสูงๆเพื่อ
    -ทำงานเพื่อ

สุดท้ายก็คือเงิน....ถ้าเป็นไปได้ผมก็ไม่อยากทำงานหรอก ถ้าไม่ทำจะเอาที่ไหนกิน บ้านไม่ได้รวยนิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    รอไห้แม่คุนเสียก่อนครับ แล้ว จขกท. จะรู้ว่าถึงมีเงินเป็น พันล้าน ก็ช่วยแม่คุนไห้ฟื้นไม่ได้หรอก อาจจะแรงไปหน่อยน่ะแต่อยากไห้คิดดีๆ คุนมีเงินเท่าไหร่ก็ได้ แต่คุนมีแม่แค่คนเดียว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 7th June 2014 เมื่อ 02:14

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ตอบทีละประเด็นนะ
    เงินคือทุกอย่างมั้ย: แทบทุกอย่างครับ ผมว่าตอนนี้สิ่งที่เงินซือไม่ได้ก็แค่เวลาครับ

แม่ชอบพูดทวงบุญคุณ: อันนี้ถึงคุณจะไม่ชอบแต่เขาพูดเรื่องจริงครับ ทุกวันนี้คุณหารายได้เข้าบ้านได้ซักบาทนึงรึยัง ถ้ายังผมแนะนำได้สองอย่างครับ หาเงินใช้เองซะแล้วบอกให้แม่หุบปากซะ หรือหุบปากซะเองแล้วใช้เงินแม่ต่อไป

ส่วนเรื่องบุญคุณอะไรนี่ผมว่าแล้วแต่คุณเลยครับ ถ้าคุณรักแม่ได้แค่นี้ก็เอาอย่างที่คุณว่าเลยครับ โตขึ้นหาเงินมาให้ใช้ๆคืนจบ แต่ผมว่าตอนนี้คุณกำลังโมโห ไว้ใจเย็นแล้วมาคิดทบทวนดูอีกทีครับ ถ้ายังคิดอย่างเดิมอยู่ก็ตามสบายครับไม่ว่ากัน

ไม่ได้มีเจตนาจะเทศนาสั่งสอนเหมือนคนอื่นๆนะครับ เสนอทางเลือกให้ล้วนๆ
    i'm brony. problem?

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ก็คล้าย ๆ พ่อของผมสมัยก่อนนะครับ ชอบทวงบุญุคณ(แต่เงินไม่ให้สักบาท) ซึ่งการกระทำแบบนี้ถือว่าเป็นการการเลี้ยงลูกที่
    "ล้มเหลว" มาก ๆ เพราะลูกจะรู้สึกอึดอัด นี่ถ้ามีการเลี้ยงลูกแบบเปรียบเทียบด้วยนี่ ถือว่าแย่สุด ๆ เลยนะครับ เพราะลูกจะเกิด
    อคติกับพ่อแม่ ถึงบางคนจะบอกว่ามันไม่ดีก็เถอะแต่มันเป็นเรื่องจริงครับ เรื่องความกตัญญูของลูกนั้นก็สำคัญ แต่พ่อแม่ที่เลี้ยง
    ลูกโดยใช้วิธีเฟล ๆ แบบนี้ พอลูกโตขึ้นอาจจะโดนทิ้งหรือลูกไม่ฟังความคิดเห็นเลยก็ได้ แต่อยากให้ จขกท. ใจเย็น ๆ นะครับ
    บางทีเขาอาจจะเหนื่อยเลยพูดไปอย่างนั้นก็ได้ ให้มองพ่อผมเป็นตัวอย่างก็ได้ ของผมเงินก็ไม่ให้สักบาท ถ้าให้บางทีก็ทวงคืนอีก
    บางทีก็หาเรื่องทะเลาะกันกับครอบครัวแล้วไม่ให้เงินใช้หลายเดือน ผมกับแม่กับน้องก็เกือบอดตายกันมาแล้ว เขาก็ยังทวงบุญคุณได้อีก
    ทั้ง ๆ ที่ตอนเล็ก ๆ ก็ไม่เอา ไม่ได้เลี้ยงมาด้วยซ้ำ หลายระเอียดยังอีกเยอะ ผมว่าถ้าคุณผ่านมันไปได้คุณจะมีความสุขขึ้นเองละครับ
    มองคนที่ลำบากกว่าคุณ โดนมากกว่าคุณ แล้วคิดซะว่า ปัญหาของคุณนะมันเล็กน้อย ก็จะอดทนได้ รับรองชีวิตจะแฮปปี้ขึ้นแน่ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 7th June 2014 เมื่อ 11:19

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    ชีวิต จขกท. เหมือนเราเลยอ่ะ T^T
    แรกๆเราก็โมโหนะ โมโหมากๆด้วยอ่ะที่แม่ชอบพูดเรื่องนี้
    แต่ว่าเราต้องเข้าใจท่านด้วยนะ ท่านเหนื่อยนะจากการทำงานอายุท่านก็มากขึ้นแล้วด้วย
    ท่านนะที่พูดไม่ใช่อะไรหรอก อยากเห็น จขกท. มีงานทำดีๆ มีเงินใช้ มีความสุขนะ
    อย่าทะเลาะกันเลยนะยิ่งจะทำให้ความรู้สึกไม่ดีด้วย เวลาที่เราทะเลาะกับแม่นะ
    แม่ก็รู้สึกเสียใจนะ ให้เราลองปรับความเข้าใจกับเเม่ ไอ้เงินนะถ้าไม่มีใช้มันก็ต้องเป็นปัญหาอยู่แล้วนะ
    เงินมันซื้อทุกอย่างได้ แต่เงินนะมันซื้อความรู้สึกไม่ได้นะ เราไม่อยากให้ จขกท.ทะเลาะกับแม่เลยนะไม่ดี
    ลองใจเย็นๆแล้วก็หันหน้าคุยกันนะ เราโดนแบบนี้ประจำอ่ะ เราเป็นฝ่ายเย็นเอง สักพักแกก็หาย
    พอดีแม่เราวัยทองด้วยอ่ะเลยสู้รบบ่อย ฮ่าๆๆ แต่อย่าไปว่าท่านเลย มันบาปด้วยนะ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kadajjang7 : 7th June 2014 เมื่อ 09:48
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เงินไม่ใช่สิ่งที่สำคัญ?
    เรามาคิดกันเล่นๆว่า
    ปัจจัย4 ที่คนเราต้องการมีอะไรบ้าง
    1.อาหาร
    2.ยารักษาโรค
    3.เครื่องนุ่งห่ม
    4.ที่อยู่อาศัย
    เงินไม่ใช่สิ่งสำคัญที่สุดถ้าปัจจัย4ที่กล่าวมาท่านสามารถทำมันได้เองทั้งหมดโดยไม่ต้องพึ่งเงิน

ไว้โตมากกว่านี้ มีความคิดอ่านมากกว่านี้น้องจะเข้าใจว่าสิ่งที่ พ่อ/แม่พูดนั้นมันไม่ใช่เรื่องที่ผิดเลยสักนิด
    ลองตั้งสติสักนิดคิดสักหน่อยว่าที่แม่พูดนั้น ท่านแค่อยากบอกให้เราเข้าใจท่านก็เท่านั้น
    ได้อยู่กับพ่อ/แม่ ตอนนี้ดีที่สุด เค้าไม่อยู่แล้วจะรู้สึก ต้อให้มีเงินเป็นพันล้านหมื่นล้านแสนล้านก็ไม่สามารถเอาท่านกลับมาได้หรอกนะครับ
    ชีวิตคนเรามันสั้นนะครับ