ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,364

Tree of Savior เกมส์ Classic MMORPG ปลุกความทรงจำ

Tree of Savior เกมส์ Classic MMORPG ปลุกความทรงจำ

Information

Tree of Savior

เกมส์ MMORPG สไตล์คลาสสิคที่ใครหลายต่อหลายคนพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า "นี่มันแร็คนาร็อกออนไลน์ ที่ฉันเคยรู้จักนี่ (น้ำตาไหล) !" จากที่เคยมีข่าวคราวมาได้ซักพักใหญ่ ๆ แล้วก็แว่ว ๆ มาว่าจะเตรียมเปิด Close beta ในเร็ว ๆ นี้ รวมทั้งยังปล่อยคลิปโชว์ระบบการเล่นมาบางส่วน อย่างการต่อสู้ การพูดคุยกับ NPC การใช้สกิล และบรรยากาศภายในเกมส์ ทุกสิ่งอย่างดูเรียบง่ายแต่แฝงไปด้วยเอกลักษณ์ ทั้งอินเตอร์เฟส ระบบการพูดคุย หรือแม้กระทั่งตัวมอนสเตอร์เอง การผสมผสานระหว่างความเป็น MMORPG กลิ่นอายแห่งการผจญภัย แต่งแต้มอุปสรรค์ที่ต้องใช้เทคนิคและความเข้าใจ ถือว่าตัวคลิปวีดีโอทำออกมาได้ดีระดับหนึ่งเลยทีเดียวแต่สุดท้ายแล้วก็คงต้องรอได้สัมผัสกับเจ้าเกม Tree of Savior กันจริงๆล่ะครับ ถึงจะรู้ว่าสนุกมากน้อยเพียงใด

สำหรับคลิปวีดีโอนั้นพอดีว่าใส่ได้ไม่ครบ ตามไปดูกันตามลิงค์นี้เลย http://goo.gl/GHTvZQ

ความในใจผู้เขียน

แค่เพียงได้เห็นเกมเพลย์ที่ออกมาแล้วนั้น อดกลับไปนึกถึงยุคสมัยเฟื่องฟูแห่งแร็กนาร็อกไม่ได้ หัวใจเต็มเปี่ยมไปด้วยประกายแห่งความหวัง ความทรงจำในอดีตล้นเอ่อออกมาฟุ้งกระจายไปทั่ว ทุกครั้งที่ได้เปิดดูกลับรู้สึกเหมือนตัวเราค่อยๆ เล็กลง เสียงดนตรีชวนหลงไหล ปาร์ตี้เล็ก ๆ กับมิตรภาพมากมาย อา....(พูดแล้วน้ำตาจะไหลจริง ๆ นะเนี่ย)

http://acololo.com/article.php?opcon...AwMDAwMDAwODE=

ติดตามข่าวสารอื่น ๆ ได้ที่: www.acololo.com

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อยากเล่นสุดๆ เมื่อไรจะได้เล่นสักทีนะเห็นแล้วคิดถึง แรค ตอนมาใหม่ๆเลย

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ย้อนวัยกันเลยทีเดียว
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อย่าให้แป๊คเหมือนแร็คสองเลยนะ ขอร้องล่ะ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eee7112542 อ่านกระทู้
    อย่าให้แป๊คเหมือนแร็คสองเลยนะ ขอร้องล่ะ
    ใช่ๆ ขอร้องล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arteries อ่านกระทู้
    อยากเล่นสุดๆ เมื่อไรจะได้เล่นสักทีนะเห็นแล้วคิดถึง แรค ตอนมาใหม่ๆเลย
    อยากมีฟีลแบบ ช่วงแร็คมาใหม่ๆ สังคมดีมาก

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    คิดถึงมาก สมัยนี้แนวนี้ไม่มีแล้วว T_T

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    Rag2 ของจริง

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    2
    อีก10ปีกันประเทศไทย
    >>愛する

กล่าวขอบคุณ
    24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 死者の人形。 อ่านกระทู้
    อีก10ปีกันประเทศไทย
    บอกตรงๆ ไม่อยากให้เข้าไทยซักเท่าไหร่ กลัวระบบ เทพทรูทำเกมเสียสมดุล กลัวจะซ้ำรอย เอาประเทศเพื่อนบ้านแบบใกล้ๆ หน่อย ไรงี้

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lusia999 อ่านกระทู้
    บอกตรงๆ ไม่อยากให้เข้าไทยซักเท่าไหร่ กลัวระบบ เทพทรูทำเกมเสียสมดุล กลัวจะซ้ำรอย เอาประเทศเพื่อนบ้านแบบใกล้ๆ หน่อย ไรงี้
    ใช่ๆ555ผมว่าเอาแบบเซิฟนอกดีกว่า เกมเข้าไทยแล้วดีๆมีน้อย ส่วนใหญ่ของในไอเทมมอลเถื่อนๆทั้งนั้น -3-

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ผมได้ยินมาจากใครที่ไหน จำไม่ได้ ทีมงานแร็ค1ทำนะ ฟังเค้ามาอีกที
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ผมไม่อยากให้ ผู้บริการเกมส์ในไทยได้มาเลย เน่าชัวร์ อยากให้เปิด SEA ไม่ก็ Inter ไม่บล๊อก IP ถ้า บล๊อก ก็ขอ มุดได้ละกัน ผม ยอม T^T 100 กว่าสายอาชีพนี่มัน เกมส์ในฝัน RO2 ของจริงชัดๆ

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ถ้ามีการตั้งกลุ่ม ใน Joker พากันไปเล่นเซิฟนอกพร้อมๆ กันจะดีเยี่ยมเลยครับ ^^ ผมขอสมัครล่วงหน้าคนนึง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ตั้งแต่รู้ว่ามันมี สำหรับผมอยากเล่นมากกว่าGTAVซะอีก
    นาทีที่7:12

นาทีที่37:00

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

๑๐รักก็คือรัก๐๑
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    น่าเล่นดีครับ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    ไม่รู้ใครรู้สึกเหมือนผมหรือเปล่า มันเหมือนกับ(ถ้าได้เล่นนะ) เล่นเกมส์+ดูการ์ตุนไปพร้อมๆกัน ได้กลิ่นอายของเกมส์+การ์ตุนการผจญภัยที่น่าสนุกจัง มีฟิลลิ่งอยากกลับไปเป็นเด็กเลย เวลาว่างเล่นเกมเยอะๆ T_T
    . ..

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    นึกว่าจะมีข่าวอะไรใหม่ๆซะอีก เกมเป็นของค่ายผู้สร้าง RO และ GE
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arashizato : 8th June 2014 เมื่อ 01:44

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    นี้แหละ เกมภาคต่อจาก ragnarok ของจริง

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ragnarok สนุกยังไงหรอครับผม ตอนผมเล่นผมไม่รู้เรื่องเลย มำหนำซ้ำไปมั่วดันไปติดที่ไหนไม่รู้ น่าจะเมืองไทยน่ะเห็นมียักเฝ้ายามถือค้อนอยู่ด้วย ยักแบบไทยน่ะ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ragnarok สนุกยังไงหรอครับผม คือมันต้องสัมผัสตอนที่มาเเรกๆ เป็นยุคบุกเบิกเลย เกมมันจะมีความเปลี่ยนแปลงตลอด
    ในทางที่ดีขึ้น มีอะไรเยอะเเยะ เจอคนจริง ปาตี้เก็บเวลกัน/ล่าบอส ช่วยเหลือกัน คุยกันไปเรื่อยเปื่อยกับใครก็ได้ มากมาย
    เเต่มาจบ เช่นยุคบอท (เเข่งตีมอนกับบอทไม่ทัน / รอบตัวมีเเต่บอทหาความช่วยเหลือไม่เจอ ) โปร เเละ ต่างๆมากมาย
    บางทีเรายังอาจคิดถึงยุคสมัย ragnarok เเละคิดว่า Tree of Savior อาจจะตอบโจทย์เราได้ นี้ก็เเค่ความคิดเห็นส่วนหนึ่ง

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ragnarok สนุกยังไงหรอครับผม ตอนผมเล่นผมไม่รู้เรื่องเลย มำหนำซ้ำไปมั่วดันไปติดที่ไหนไม่รู้ น่าจะเมืองไทยน่ะเห็นมียักเฝ้ายามถือค้อนอยู่ด้วย ยักแบบไทยน่ะ
    ถ้ามีmapไทยแล้วแสดงว่าไม่ใช่ช่วงแรกของแรคแล้วล่ะ ต้องเริ่มเล่นสมัยแรกๆสนุกดี สังคมดีมาก หลังๆมาบอทเพียบ

กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมกำลังรอเกมส์นี้อยู่เหมือนกันครับ
    แล้วก็ยังคงประทับใจกับบรรยากาศ Ragnarok Online ตอนเปิดใหม่ๆเสมอเลยครับ
    ถ้าว่าด้วยเรื่อง Zeny มีน้อยก็คงไม่ดีเนอะ แต่มันอบอุ่นตรงที่ไม่มีเงินซื้อ Red Potion
    แต่ก็นั่งพักฟื้น HP คุยกับเพื่อนๆที่เริ่มเล่นใหม่ Zeny ไม่พอซื้อ Red เหมือนกันนี่แหละซึ้ง..

แอบหวังว่าจะเห็นภาพเก่าๆเหล่านั้นใน Tree of Savior อีกครั้งจริงๆครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    อยากได้บรรยากาศแบบ Rag เก่าๆ เอาบัตรเวลาด้วยไหม ฮ่าๆๆๆๆ