ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Red face สอบถามเกี่ยวกับการทำ L.T+3.0 เครื่องอ้วนขาวครับ

คือผมเคยเอาเครื่องไปอัพเฟิร์มแวร์ที่ร้านพี่แหละครับ (ตอนนั้นผมไปแฟนผมยังท้องกลมอยู่เลย ....ตอนนี้คลอดแล้วครับ ^_^)

ตอนนี้เจ้าลูกชายผมมันดันไปใส่แผ่น Batman Arkham City (2 disk) แล้วมันมีอัพเดทขึ้นปุ้ป....ลูกชายก้อกดปั้ป....ผลต่อมาคือไม่สามารถเล่นเกมใดๆได้เลยครับ
    จึงขออนุญาติสอบถามดังนี้นะครับ

เครื่องผมเป็นเครื่องอ้วนขาวครับ ในส่วนของ FW ไม่แน่ใจด้วยครับ DB 16756 ครับ สามารถแก้ไขใดๆ ได้มั้ยครับ (Disk เป็น Lite-on ครับ)

รบกวนชี้แนะด้วยครับผม ^_^

GEEZERS'
    กล่าวขอบคุณ
    302
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    อยากรู้เหมือนกันครับดันให้ครับ
    ปล. ได้ลูกผู้หญิง หรือชายครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chain76 อ่านกระทู้
    อยากรู้เหมือนกันครับดันให้ครับ
    ปล. ได้ลูกผู้หญิง หรือชายครับ ^_^
    ผู้ชาย คร้าบบบ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    0
    หง่ะ มะมีคัยตอบเลย

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    คือผมเคยเอาเครื่องไปอัพเฟิร์มแวร์ที่ร้านพี่แหละครับ
    เครื่องที่เอามา Update firmware ที่ร้านของเรา จะมีข้อมูลเก็บไว้ทั้งหมดนะครับ รบกวนขอหมายเลข Serial Number ของเครื่องด้วยครับ จะทำการตรวจสอบข้อมูลจากระบบของเราให้ครับ ว่าเครื่องเป็น Firmware เวอร์ชั้นไหน และปัญหาที่เกิดขึ้น คืออะไรครับ

เครื่องผมเป็นเครื่องอ้วนขาวครับ ในส่วนของ FW ไม่แน่ใจด้วยครับ DB 16756 ครับ สามารถแก้ไขใดๆ ได้มั้ยครับ (Disk เป็น Lite-on ครับ)
    หากเครื่องเป็น LT+3.0 แล้ว จะสามารถ Update เกมจากแผ่นเกมได้โดยไม่มีปัญหาอะไรครับ หรือสามารถ Update Dashbord จาก internet ได้โดยที่ไม่มีปัญหาอะไรเช่นกันครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    0

ขอบคุณนะครับพี่ สำหรับคำตอบครับ

เครื่องที่เอามา Update firmware ที่ร้านของเรา จะมีข้อมูลเก็บไว้ทั้งหมดนะครับ รบกวนขอหมายเลข Serial Number ของเครื่องด้วยครับ จะทำการตรวจสอบข้อมูลจากระบบของเราให้ครับ ว่าเครื่องเป็น Firmware เวอร์ชั้นไหน และปัญหาที่เกิดขึ้น คืออะไรครับ

serial No. 00019658 ครับ
    ปีญหาที่เกิดขึ้นคือกดอัพเดทจากแป่น Batman Arkham ครับ แล้วทำให้เล่นเกมใดๆไม่ได้เลยครับ

หากสามารถอัพเป็น LT 3.0 ได้ ผมจะได้เข้าไปหาพี่ที่ร้านครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่หรอครับ ?

ปล. ผมหิ้วเครื่องไปหาพี่ที่ร้านนะครับไม่ได้ส่ง EMS นะครับ ไม่รู้ว่าจะจำผมได้มั้ย ^_^ ที่ไปกะแฟนตอนท้องแล้วซื้อแผ่น Sonic กะ Spiderman ที่ร้านพี่ด้วยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    serial No. 00019658 ครับ
    หมายเลข Serial Number จะเป็นหมายเลขที่อยู่ด้านหลังเครื่อง มีทั้งหมด 12 ตัวครับ รบกวนขอหมายเลขที่ถูกต้องด้วยครับ

ปีญหาที่เกิดขึ้นคือกดอัพเดทจากแป่น Batman Arkham ครับ แล้วทำให้เล่นเกมใดๆไม่ได้เลยครับ
    แนะนำให้ทำการ update เป็น LT+3.0 จะแก้ปัญหาดังกล่าวได้นะครับ หลังจาก Update เป้น LT+3.0 แล้ว จะสามารถเล่นเกมในระบบ Online Xbox live ได้ด้วยครับ และต่อไปการ Update เครื่องก็จะสามารถทำได้เองโดยไม่มีปัญหา ทั้งการ Update จากแผ่นเกม, Update จาก USB และ Update ผ่าน internet ครับ

หากสามารถอัพเป็น LT 3.0 ได้ ผมจะได้เข้าไปหาพี่ที่ร้านครับ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่หรอครับ ?
    500 บาทครับ (สำหรับลูกค้าที่เคยนำเครื่องเข้ามารับบริการที่ร้านแล้ว จะมีส่วนลดให้ 200 บาทครับ)
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    0
    หมายเลข Serial Number จะเป็นหมายเลขที่อยู่ด้านหลังเครื่อง มีทั้งหมด 12 ตัวครับ รบกวนขอหมายเลขที่ถูกต้องด้วยครับ
    ต้องขออภัยครับพี่ผมรีบพิมพ์เกินไปเลยตกหล่นครับ
    Serial No. 000196581407 ครับ

500 บาทครับ (สำหรับลูกค้าที่เคยนำเครื่องเข้ามารับบริการที่ร้านแล้ว จะมีส่วนลดให้ 200 บาทครับ)
    งั้นผมจะเข้าไปวันเสาร์ ช่วง บ่ายๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    เครื่องนี้เจ้าของเครื่องคือคุณปูนครับ Firmware ที่อยู่ในเครื่องของรุ่นนี้คือ LT+2.0 ครับ พอดีเข้ามาไม่ทันคุณปูนกลับไปแล้ว และไม่มีเบอร์โทรศัพท์ติดต่อ หากจะยกเข้ามาวันนี้ ก็สามารถยกเข้ามาได้นะครับ จะได้ไม่ต้องทิ้งเครื่องวัน รอรับกลับไปหลังจากทำได้เลยครับ (ใช้เวลาประมาณ 30นาทีครับ) ขอบคุณครับ