ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    Blog Entries
    2

[Antivirus]Endpoint ไม่ต้อง crack ไม่ต้อง Active ลงแล้วใช้ได้เลย Update database ตลอด[One2Up]

รับรองว่าดีกว่า Avast Nod32 kaspersky AVG ร่มแดง panda baidu แน่นอน ครับผม block proxy อันตรายอัตโนมัติด้วย ครับ

เวิร์คสเตชั่ลูกค้าและความต้องการของระบบเซิร์ฟเวอร์
    หน้าต่างระบบปฏิบัติการ
    Windows XP (32 บิต SP2 หรือในภายหลัง 64-bit)
    Windows XP ฝังตัว (SP2 หรือสูงกว่า)
    Windows Vista (32 บิต, 64 บิต)
    Windows 7 (32 บิต, 64 บิต)
    Windows 7 ตัว
    Windows 8, 8.1 (แพลตฟอร์ม x86, 32 บิต, 64 บิต)
    Windows Server 2003 (32 บิต, 64 บิต, R2 หรือ SP1 หรือรุ่นใหม่กว่า)
    Windows Server 2008 (32 บิต 64 บิตรวมถึง R2)
    Windows Server 2012 (32 บิต 64 บิตรวมถึง R2)
    Windows Small Business Server 2011 (64-bit)
    Windows Server 2008 ธุรกิจที่จำเป็น (64-bit)
    ระบบปฏิบัติการแมคอินทอช
    Mac OS X 10.6.8, 10.7, 10.8, 10.9 (Mavericks)
    Mac OS X เซิร์ฟเวอร์ 10.6, 10.7, 10.8, 10.9 (Mavericks)
    ระบบปฏิบัติการลินุกซ์ (32 บิตและรุ่น 64 บิต)
    Red Hat Enterprise Linux
    SUSE Linux Enterprise (เซิร์ฟเวอร์ / สก์ท็อป)
    Novell Open Enterprise Server
    oracle ลินุกซ์
    VMware ESX
    อูบุนตู
    เดเบียน
    Fedora
    สภาพแวดล้อมเสมือนจริง
    vSphere Server (ESXi)
    Microsoft Hyper V ที่
    Citrix XenServer, Xen สก์ท็อป, Xen App
    ความต้องการของฮาร์ดแวร์
    CPU 1GHz หรือสูงกว่า
    512 MB RAM (1 GB แนะนำ)
    850 MB ของพื้นที่ว่างบนฮาร์ดดิสก์
    ความต้องการของผู้จัดการระบบ
    หน้าต่างระบบปฏิบัติการ
    Windows 7
    Windows XP (32 บิต SP3 หรือในภายหลัง 64 บิตที่ติดตั้ง SP2 หรือสูงกว่า)
    Windows Server 2003 (32 บิต, 64 บิต, R2 หรือ SP1
    Windows Server 2008 (32 บิต 64 บิตรวมถึง R2)
    Windows Small Business Server 2008 (64-bit)
    Windows Small Business Server 2011 (64-bit)
    Windows Server 2008 ธุรกิจที่จำเป็น (64-bit)
    Windows Server 2012 (32 บิต, 64 บิต)
    ฮาร์ดแวร์
    CPU 1GHz หรือสูงกว่า
    1 GB RAM (2 GB แนะนำ)
    4 GB หรือพื้นที่ว่างเพิ่มเติมเกี่ยวกับฮาร์ดไดรฟ์
    เว็บเบราเซอร์
    Microsoft Internet Explorer
    Mozilla Firefox
    ฐานข้อมูล
    ฐานข้อมูลที่ฝังรวมหรือเลือกจากต่อไปนี้
    SQL Server 2005 SP4, หรือสูงกว่า
    SQL Server 2008 R2 และ
    SQL Server 2012

Client Workstations and Servers System Requirements
    Windows Operating Systems
    Windows XP (32-bit, SP2 or later; 64-bit)
    Windows XP Embedded (SP2 or later)
    Windows Vista (32-bit, 64-bit)
    Windows 7 (32-bit, 64-bit)
    Windows 7 Embedded
    Windows 8, 8.1 (x86 platforms, 32-bit, 64-bit)
    Windows Server 2003 (32-bit, 64-bit, R2, or SP1 or later)
    Windows Server 2008 (32-bit, 64-bit, including R2)
    Windows Server 2012 (32-bit, 64-bit, including R2)
    Windows Essential Business Server 2008 (64-bit)
    Macintosh Operating Systems
    Mac OS X 10.6.8, 10.7, 10.8, 10.9 (Mavericks)
    Mac OS X Server 10.6, 10.7, 10.8, 10.9 (Mavericks)
    Linux Operating Systems (32-bit and 64-bit versions)
    Red Hat Enterprise Linux
    SuSE Linux Enterprise (server/desktop)
    Novell Open Enterprise Server
    Oracle Linux
    VMWare ESX
    Ubuntu
    Debian
    Fedora
    Virtual Environments
    vSphere Server (ESXi)
    Microsoft Hyper-V
    Citrix XenServer, Xen Desktop, Xen App
    Hardware Requirements
    1GHz CPU or higher
    512 MB of RAM (1 GB recommended)
    850 MB of free space on the hard disk
    Manager System Requirements
    Windows Operating Systems
    Windows 7
    Windows XP (32-bit, SP3 or later; 64-bit, SP2 or later)
    Windows Server 2003 (32-bit, 64-bit, R2 or SP1
    Windows Server 2008 (32-bit, 64-bit, including R2)
    Windows Small Business Server 2008 (64-bit)
    Windows Essential Business Server 2008 (64-bit)
    Windows Server 2012 (32-bit, 64-bit)
    Hardware
    1GHz CPU or higher
    1 GB of RAM (2 GB recommended)
    4 GB or more free space on the hard drive
    Web browser
    Microsoft Internet Explorer
    Mozilla Firefox
    Database
    Embedded database included or chose from the following:
    SQL Server 2005, SP4 or later
    SQL Server 2008 and R2
    SQL Server 2012
    ไฟล์โหลดแล้วต้องเปลี่ยนชื่อ แนะนำให้ เปลี่ยนชื่อก่อน นะครับแล้วค่อยโหลดอันต่อไป เช่น
    Antivirus.part1.rar
    Antivirus.part2.rar

หาก Part ไหน โหลด ไม่ได้ กรุณาแจ้งผม เลยนะครับ จะอัพโหลดให้ใหม่
    ตัว นี้เป้นตัวที่ไม่ต้อง active ใช้มานานแล้ว ตัวที่ออกใหม่ๆ ไม่มีอะไรต่างกันแต่ต้อง Active บ้างหรือ ซื้อเสียเงินบ้าง มันอัพเดท แต่ Database ที่เอาไว้ กำจัดไวรัส ครับ
    ส่วนวิธีใช้ ผมเชื่อว่า ทุกท่านเห็นแล้ว คงจะใช้กันเป็น เพราะมัน ไม่ยาก กว่า Nod32 เลย Avast AVG ยังยากซะกว่าเลยครับ

หากมีข้อสงสัยตรงไหน โพส ถามได้เลยนะครับ

Download Link : One2up
    32 bit

Part1

Part2

Download Link : One2up
    64 bit

Part1

Part2

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย midznight : 8th June 2014 เมื่อ 19:47
    แบ่งปันไฟล์ สำหรับ เพื่อนๆ ที่ไม่มี ช่องทางอื่นในการ ค้นหาไฟล์ที่อยากได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ? ไหนบะคับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redred99 อ่านกระทู้
    ? ไหนบะคับ
    พอดีผมไป บ้านป้ามา ปล่อยมัน upload ไว้ ใจเย็น ครับ
    แบ่งปันไฟล์ สำหรับ เพื่อนๆ ที่ไม่มี ช่องทางอื่นในการ ค้นหาไฟล์ที่อยากได้

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ redred99 อ่านกระทู้
    ? ไหนบะคับ
    ต้องขอโทษด้วยนะครับ ตอนนี้ ทำให้เสร็จ เรียบร้อยแล้ว สามารถ ดาวโหลด ได้แล้วนะครับ มีทั้ง 32 และ 64 บิทเลย ครับ

แต่ผมไม่แน่ใจว่า win 8 ใช้ได้ไหม ใครใช้ win 8 แล้ว ไม่มี anti virus รบกวนเอาไปลอง ทีนะครับ เครื่องผม มีงานเต็มไปหมดเลย ไม่ได้ ลง window 8

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    โหลด กัน ไป เยอะพอสมควรแล้ว แต่ยัง ไม่มีใคร มาบอกอะไรเลย ใช้กันไม่เป็นหรือโหลดไว้ดูเล่นกันดิ วู้ๆ ใครใช้แล้วมาบอกความรู้สึกดี ผม อมเก็บไว้ใช้คนเดียวมานาน ละพอดี เคยไป ทำงาน ในบริษัท ใหญ่ๆ แล้วเขาใช้ตัวนี้กะเลย หามาใช้มั้ง แล้วมันดีมากเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    มันจะเบาเครื่อง เท่า Nod32 ป่าว

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณมากคับจะลองแล้วมาบอกนะคับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    ใครลองแล้วมาวิจารณ์ทีครับ จะได้ลบ ร่มแดงออก ท่าเบากว่า

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    มันไช้การ อัพเดต ฐานข้อมูลแบบไหนครับ (ผมชอบ avast มากเพราะมันอัพเดตแบบน้อยๆ แต่มีประโยขน์) แล้ว จขกท. ไช้ไหมแล้วเป็นยังไง โปรดเล่า ประสบการอย่างล่ะเอียด

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ช่วยบอกหน่อยเป็นไงเดวมาดูด

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    มันไช้การ อัพเดต ฐานข้อมูลแบบไหนครับ (ผมชอบ avast มากเพราะมันอัพเดตแบบน้อยๆ แต่มีประโยขน์) แล้ว จขกท. ไช้ไหมแล้วเป็นยังไง โปรดเล่า ประสบการอย่างล่ะเอียด
    อันนี้้ หรอครับ มันไม่ อัพเดทเองนะครับ เราต้องกด Live update แล้วมันจะอัพเดทให้ เป็น แบบ อัตโนมือ ครับ ส่วนประสบการณ์หรอครับ เวลา มีไวรัส ติดมากับไฟล์หรือ Link มันจะ block เลย อ่อ แล้วก็ Svhost.exe มันก็ บล๊อคให้นะ กับ Traffic ต่างประเทศ ที่เป็นพวก โฆษณา ตามเว็บไซต์ ก็โดน บล๊อคเอาง่ายๆ คือ มีไว้ แล้ว เรา จะกดอะไรก็ได้ ไม่ต้องกลัวไวรัส เพราะมัน จับ มา บีบ ขยี้ ทิ้ง ก่อนที่เราจะรู้ว่า มีไวรัสอีกอะครับ

ปล. ตอนที่ Avast ออกมาใหม่ๆ ผมเองเคยได้เอามาลง ครับ มันกิน สเปคเครื่องไปเยอะ พอสมควรเลย เพราะมัน สแกน ทั้งการเปิดเว็บ หรือเปิดเครื่องมาก็มี logo มันอยู่ ข้างๆ ละ มะก่อนนะเดี่ยวนี้ไม่แน่ใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย midznight : 17th June 2014 เมื่อ 23:27

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank1394 อ่านกระทู้
    มันจะเบาเครื่อง เท่า Nod32 ป่าว
    เบากว่า Nod 32 เยอะครับ มันไม่ได้ Scan ตลอดเวลา มัน จะทำงานก็ต่อเมื่อเจอ ไวรัสเท่านั้น Live protect ไม่ได้สแกนอะไรเลย ครับ แล้วมี ให้เลือกสแกน 2 แบบ ด้วย แบบไว กับ แบบ โคตร นาน แล้วแต่ ศรัทธาเลย ส่วนอัพเดท อัพเดทน้อยมากกว่าจะ มีอัพเดทใหญ่ๆ ส่วนมาก database มากกว่า แต่นานๆ ที เพราะมันอัพ แล้ว ครอบคลุมหมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tha3778 อ่านกระทู้
    ช่วยบอกหน่อยเป็นไงเดวมาดูด
    ไม่เห็น ออนไลน์เลย บอกเดี่ยวมาดูด อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ขอบคุณครับ ขอไปลองหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอเอาไปลองหน่อยนะท่าน กับ winserver2008r2 v. 32bit ได้มั้ย

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kenjigava อ่านกระทู้
    ขอเอาไปลองหน่อยนะท่าน กับ winserver2008r2 v. 32bit ได้มั้ย
    เครื่องที่ เขาใช้ ที่ผมเอามาจาก ต้นแบบเขาก็ใช้ windowserver 2003 เองนะครับ

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    ใครใช้เป็นไงบ้างครับ ใช้ดีมั้ยครับ ผมใช้ Smart scurity 6 อยู่

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    วิน 8.1 ลงแล้วเปิดไม่ขึ้นจ้าา มันบังคับให้โหลดตัวอื่น ;w;

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mafia23149 อ่านกระทู้
    วิน 8.1 ลงแล้วเปิดไม่ขึ้นจ้าา มันบังคับให้โหลดตัวอื่น ;w;
    แสดงว่า ใช้ กับ window 8.1 ไม่ได้ พอดี ตัวใหม่ เอี่ยม ที่ มีมันไม่ สเถียร เท่าตัวนี้อะครับเลย ไม่ได้อัพให้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมขอรับไปเทสนะครับ ได้ผลยังไงเดี๋ยวมาบอกจ้า อิอิ ขอบใจ จขกท. จ้า

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ illusda13 อ่านกระทู้
    ผมขอรับไปเทสนะครับ ได้ผลยังไงเดี๋ยวมาบอกจ้า อิอิ ขอบใจ จขกท. จ้า
    หายไปเลย ตกลง เทสแล้วเป็นงัยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ค่ายนี้คือผู้ผลิตโปรแกรมป้องกันไวรัส Norton ครับ ตัวนี้ผมไม่เคยใช้ ใช้แต่ Norton internet security(โปรแกรมป้องกันไวรัสสุดยอดอันดับ 3 ปีที่แล้วและปีนี้)
    ถามว่าดีไหม ชื่อเสียงของผู้ผลิตเป็นเครื่องยืนยันว่าใช้ได้ครับไม่เสียหายที่จะลองใช้ดู เวปต่างประเทศให้คะแนน endpoint 8.4 จากเต็ม 10 หรือเรทติ้ง 4 ดาวอย่างต่ำ แสดงว่าประสิทธภาพของโปรแกรมตัวนี้น่าจะไม่ธรรมดา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chunkun : 29th June 2014 เมื่อ 10:26

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ปกติไม่ใช้ Antivirus ที่ว่า ไม่ต้อง crack ไม่ต้อง Active ลงแล้วใช้ได้เลย Update database ตลอด คือมัน crack มาแล้วใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ไฟล์ใหญ่จัง
    “ผู้หญิงสวย” สมัยนี้หาไม่ยาก แต่ผู้หญิงที่ “ยอมทนลำบาก” สมัยนี้ หายากกว่าเยอะ...

กล่าวขอบคุณ
    3
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ husouyam อ่านกระทู้
    ปกติไม่ใช้ Antivirus ที่ว่า ไม่ต้อง crack ไม่ต้อง Active ลงแล้วใช้ได้เลย Update database ตลอด คือมัน crack มาแล้วใช่ไหมครับ
    ใช่ครับมัน crack มา ในตัวมันอยู่แล้ว จริงๆ เป็นตัว ที่ใช้ในบริษัท อะ ไป แฮบเอามา เหอๆ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: