ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 132

Cool [PC] RESIDENT EVIL 5 VERSUS ONLINE HAMACHI [FULL/ENG/MediaFire]

Minimum System Requirements
    CPU : Intel PentiumD Processor / AMD Athlon64 X2
    RAM : Windows Vista (1GB) / Windows XP (512MB)
    HDD : 8.0GB or more
    Monitor : 800×600
    Disc Drive : DVD9 compatible drive
    Graphics Card : VRAM (256MB) / DirectX9.0c/Shader 3.0 / NVIDIA GeForce 6800 series / ATI Radeon HD 2400 Pro
    Sound Card : DirectSound Compatible (DirectX9.0c or higher)
    Interface : Mouse & Keyboard
    Internet : Broadband Connection

FULL GAME : 200MB/part

CRACK : RE5-rld

PASSWORD : คลิกเลย

TEKNOGODS : TeknoGods_Beta 21

HAMACHI : Hamachi 2.1.0.124

คนสร้างห้องทำตามนี้

1. เปิดโปรแกรม Hamachi แล้วคลิกที่ปุ่ม เปิด-ปิด เพื่อออนไลน์ (โปรแกรมทำงานเหมือน MSN)

2. หาคนที่ออนไลน์อยู่ในแต่ละห้องของ Hamachi คนที่ออนชื่อจะสีดำเข้มมีวงกลมสีเขียวอยู่หน้าชื่อ จัดการคลิกขาวที่ชื่อ แล้วเลือก Chat แล้วพิมตัวอักษรเพื่อชวนเล่น เช่น "ว่างมั้ยครับ อิอิ" และตกลงกันว่าใครจะเข้าไปสร้างห้องรอ แล้วใครจะเป็นฝ่ายเข้าไปจอยห้อง

3. หลังจากตกลงกันเสร็จแล้ว คนสร้างเปิดโปรแกรม teknohelper แล้วคลิกตามหมายเลข 1 แล้วรอจนมีเครื่องหมายถูกตรงหมายเลข 2 จากนั้นดูที่หมายเลข 3 ตรง DLL Loader จะมีหลอดสีเขียว รอให้หลอดสีเขียวลดลง แล้วรีบเข้าเกมส์

4. ต่อจากด้านบนครับ รีบเข้าเกมส์ ในระหว่างที่หลอดสีเขียวเริ่มลดลงเรื่อยๆ

5. เข้าไปที่ Home Live ที่มุมซ้ายล่างครับ

6.คลิก Settings

7.คลิก Network Information

8.ดูที่กรอบสีแดงครับ ถ้าเหมือนในรูปแสดงว่ามาถูกทางแล้วล่ะครับ

9.ออกจาก Home Live แล้วไปที่ Play Game

10.เลือก CHAPTER SELECT เพื่อเข้าไปสร้างห้อง

11.เลือกด่าน

12.เลือกระดับความยากของเกมส์

13.เลือกตัวละคร (คนสร้างได้เปรียบ ในโหมดเนื้อเรื่อง เพราะเลือกซ้ำไม่ได้)

14.ปรับให้เป็น NO LIMITS ด้วยนะครับ เดี๋ยวคนจอยไม่เห็นห้อง

15.START GAME

16.เมื่อเข้ามาในห้องนี้แล้ว พับหน้าจอไปบอกเพื่อนว่าเสร็จแล้วเข้ามาเลย

17.รอจนเพื่อนเข้ามาแล้วเข้าเล่นได้เลย

คนจอยห้องทำตามนี้

1. เปิดโปรแกรม Hamachi แล้วคลิกที่ปุ่ม เปิด-ปิด เพื่อออนไลน์ (โปรแกรมทำงานเหมือน MSN)

2. หาคนที่ออนไลน์อยู่ในแต่ละห้องของ Hamachi คนที่ออนชื่อจะสีดำเข้มมีวงกลมสีเขียวอยู่หน้าชื่อ จัดการคลิกขาวที่ชื่อ แล้วเลือก Chat แล้วพิมตัวอักษรเพื่อชวนเล่น เช่น "ว่างมั้ยครับ อิอิ" และตกลงกันว่าใครจะเข้าไปสร้างห้องรอ แล้วใครจะเป็นฝ่ายเข้าไปจอยห้อง

3. หลังจากตกลงกันเสร็จแล้ว คนจอยเปิดโปรแกรม teknohelper แล้วคลิกตามหมายเลข 1 แล้วรอจนมีเครื่องหมายถูกตรงหมายเลข 2 จากนั้นดูที่หมายเลข 3 ตรง DLL Loader จะมีหลอดสีเขียว รอให้หลอดสีเขียวลดลง แล้วรีบเข้าเกมส์

4. ต่อจากด้านบนครับ รีบเข้าเกมส์ ในระหว่างที่หลอดสีเขียวเริ่มลดลงเรื่อยๆ

5. เข้าไปที่ Home Live ที่มุมซ้ายล่างครับ

6.คลิก Settings

7.คลิก Network Information

8.ดูที่กรอบสีแดงครับ ถ้าเหมือนในรูปแสดงว่ามาถูกทางแล้วล่ะครับ

9.ออกจาก Home Live แล้วไปที่ Play Game

10.เลือก JOIN GAME เพื่อเข้าไปจอยห้องที่สร้างไว้แล้ว

11.เลือก QUICK MATCH

12.บนภาพกำลังหาห้องนะครับ ถ้าเห็นห้องแล้วให้กด F12 จะมีเสียงผู้หญิงบอกว่า "Working" กดครั้งเดียวนะ แล้วค่อยกดเข้าไปในห้องนะครับ

13.เลือกตัวละคร (คนสร้างได้เปรียบในโหมดเนื้อเรื่อง เพราะเลือกซ้ำไม่ได้)

14.เข้ามา แล้วกด F12 อีกที จะมีเสียงผู้หญิงบอกว่า "Tranfer Complete" เป็นอันเสร็จพิธีสำหรับคนจอยห้อง แล้วเข้าเล่นได้เลย

***หมายเหตุ โหมด versus ต้องเข้าเกมส์ทางรูประเบิดเท่านั้น (เข้า Play Game แล้วกด F1 เป็นการเลือกโหมด)

- สำหรับคนที่อยากจอยห้อง HAMACHI ของผม

ID : GAMES_GFWL
    PASS : 1150
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Darkness7 : 16th November 2011 เมื่อ 18:44

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    มันรูปแบบเกมสืแบบไหนหรอ ช่วยกันลุยแบบนั้นหรออ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงเกมยังไงอ่ะคับ ผมโหลดมาครบแล้ว กด Setup แล้วมันติดตั้งให้เสร็จพอกดเข้าเกม มันถามหาแผ่น อ่ะคับ รบกวนช่วยบอกวิธีติดตั้งให้ที แล้วตรงที่ให้โหลดโปรแกรม Hamachai อ่ะคับ มันโหลดไม่ได้แล้ว มัน Errer รบกวนเจ้าของกระทู้มาตอบด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anoobizzz อ่านกระทู้
    มันรูปแบบเกมสืแบบไหนหรอ ช่วยกันลุยแบบนั้นหรออ

โหมดเนื้อเรื่องเล่นได้ด้วยกัน 2 คนครับ ส่วน VERSUS เล่นได้ตั้งแต่ 2-4 คนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aphichart123 อ่านกระทู้
    ลงเกมยังไงอ่ะคับ ผมโหลดมาครบแล้ว กด Setup แล้วมันติดตั้งให้เสร็จพอกดเข้าเกม มันถามหาแผ่น อ่ะคับ รบกวนช่วยบอกวิธีติดตั้งให้ที แล้วตรงที่ให้โหลดโปรแกรม Hamachai อ่ะคับ มันโหลดไม่ได้แล้ว มัน Errer รบกวนเจ้าของกระทู้มาตอบด้วยนะคับ ขอบคุณล่วงหน้าคับ

ลงเกมส์เสร็จก็อป Crack ไปทับตัวเข้าเกมส์ สงสัยผมลืมอัพ Crack ให้ รอหน่อยนะครับ
    :rolleyes:

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    โทษคับ รบกวนอีกทีคับ ผมทำตามที่บอกแล้วคับ ลงเกมใหม่ แล้วโหลด Crack RE5-rld ที่มีให้โหลดแล้ว ก๊อปปี้ไปไว้ในโฟลเดอร์เกมเรียบร้อย พอกดเริ่มเกม มันขึ้นมาหน้าที่ให้เลือก Run RE5 Direct X9 Version แล้วพอผมกด มันขึ้นจอดำ แล้วก็เด้งออกอ่ะคับ เข้าเกมไม่ได้ ต้องทำยังไงอ่ะคับ รบกวนช่วยบอกที สเปกคอมผม AMD Athlon(tm)II X2 240 Processor 2.79 GHz,2.00GB Ram การ์ดจอ ATI Radeon HD 4600 Series ไม่ทราบว่า สเปกเนี้ยจะเล่น RE5 ไหวไหมคับ รบกวนช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุณเป็นอย่างสูง

กล่าวขอบคุณ
    8
    ขอถามหน่อยนะครับ ว่า
    ถ้าผมโหลดไปเเล้วจะเล่น แบบไม่ lan กันได้ป่าวครับ
    คือเก็บไว้เล่นคนเดียวอย่างนี้ ถ้าทำได้ บอกหน่อยนะครับ กำลังโหลด อยู่
    ขอบคุณนะครับ สำหรับเกม

กล่าวขอบคุณ
    30
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aphichart123 อ่านกระทู้
    โทษคับ รบกวนอีกทีคับ ผมทำตามที่บอกแล้วคับ ลงเกมใหม่ แล้วโหลด Crack RE5-rld ที่มีให้โหลดแล้ว ก๊อปปี้ไปไว้ในโฟลเดอร์เกมเรียบร้อย พอกดเริ่มเกม มันขึ้นมาหน้าที่ให้เลือก Run RE5 Direct X9 Version แล้วพอผมกด มันขึ้นจอดำ แล้วก็เด้งออกอ่ะคับ เข้าเกมไม่ได้ ต้องทำยังไงอ่ะคับ รบกวนช่วยบอกที สเปกคอมผม AMD Athlon(tm)II X2 240 Processor 2.79 GHz,2.00GB Ram การ์ดจอ ATI Radeon HD 4600 Series ไม่ทราบว่า สเปกเนี้ยจะเล่น RE5 ไหวไหมคับ รบกวนช่วยบอกทีนะคับ ขอบคุณเป็นอย่างสูง
    ในเครื่องคุณต้องมี Direct X9 นะครับไม่งั้นก็เล่นเกมส์ offline ไม่ได้สักเกมส์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ linenovel อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อยนะครับ ว่า
    ถ้าผมโหลดไปเเล้วจะเล่น แบบไม่ lan กันได้ป่าวครับ
    คือเก็บไว้เล่นคนเดียวอย่างนี้ ถ้าทำได้ บอกหน่อยนะครับ กำลังโหลด อยู่
    ขอบคุณนะครับ สำหรับเกม
    ตัวเกมส์มันเป็นเกมส์ offline อยู่แล้วล่ะครับ (ส่วนวิธีที่ผมโพส คือไว้สำหรับคนอยากเล่นออนไลน์)

กล่าวขอบคุณ
    8
    ขอบคุณครับเล่นได้เเล้ว หนุกมาก
    เล่นได้ 100% แน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผมอยากทราบว่า windows 7 Ultimate 64 bit ผมใช้ acer aspire 4750G-2414G64Mnbb c แล้วผมก็ลง directx 9.0c เล่นเกมนี้ได้ไหมคับ ผมลองลงหลายรอบยังไม่ผ่านเลย ขึ้น errorcode 80070002 ไม่ทราบว่าแก้ไขอย่างไรครับ หาในเว็ปมีแต่ของ windows xp อย่างเดียว ใครใช้ windows 7 ที่เล่นได้ช่วยบอกด้วยคับ ขอบคุณคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ทำไหมเล่นออนไลน์อยู่ดีทำหลุดอะ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    นาย ห้อง Hamachi นายเต็มอะ

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมเข้าห้องไม่ได้นะครับ
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    โชคดีมีอยู่ในเครื่องนานแล้ว รอแต่คนมาเล่น T^T
    ขอเป็นผู้ปิดทองหลังพระตลอดไป

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    ตัวเกมส์ที่เคยลงไว้แล้ว แล้วลงโปรแกรมออนไลเพิ่ม เล่นได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอบคุณครับ (เพิ่งรู้ว่ามีแบบนี้ด้วยแฮะ ปกติจะเล่นใน xbox360)

กล่าวขอบคุณ
    346
    ขอชื่อห้อง hamachi และพาส ได้ไหมครับ อยากเล่นด้วยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ภาษาอะไรคร๊าฟ ผมมีแต่ภาษาญี่ปุ่น TT

กล่าวขอบคุณ
    346
    ไม่ทราบว่ายังมีคนเล่นอยู่ไหมครับผมอยากลองเล่นดู

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณครับ

ผมพึ่งเล่นจบไป1รอบ แบบ normal
    ว่าจะลองหาคนเล่น hamachi ดูแต่เข้าอันไหนห้องเต็มหมดอ่ะ
    เลยสร้างเอง ใครจะเล่นเข้ามาได้นะครับ
    หาคนไปช่วยลุย new game+ ระดับ veteran

NETWORK ID : RES5_JOKER
    PASS : 1234

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นได้แย้วววววว วู้ววววววว
    tack sa mycket

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    Blog Entries
    1
    หาคนเล่น ออนไลน์ด้วยอ่ะ

แต่ว่า ทำไม่เป็น T_T

เคลีย จนอาวุธ อัพเกรดครบหมดแล้ว
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อยากเล่นๆจังเลย

กล่าวขอบคุณ
    346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leaveme อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ

ผมพึ่งเล่นจบไป1รอบ แบบ normal
    ว่าจะลองหาคนเล่น hamachi ดูแต่เข้าอันไหนห้องเต็มหมดอ่ะ
    เลยสร้างเอง ใครจะเล่นเข้ามาได้นะครับ
    หาคนไปช่วยลุย new game+ ระดับ veteran

NETWORK ID : RES5_JOKER
    PASS : 1234
    ผมจอยห้อง hamachi ไปแล้วนะครับถ้าว่างก็มาเล่นกัน

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    เพิ่งลบโหลดใหม่หมดเลย 555

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: