ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 125

เซ็งเพื่อนสนิทครับ

เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับ

กลุ่มเพื่อนผมจะมีทั้ง ญ ช และวันอาทิตย์เช้านี้จะนัดดูหนังกัน เพื่อ(สมมุติชื่กลุ่ม A) เป็นคนชวนผมตั้งแต่วันเสาร์ แต่ผมบอกว่าไม่ว่างติดทำงานกลุ่ม A บอกว่า "เออ งั้นก็อด"

ผมก็บอกไม่เป็นไร จนถึงวันอาทิตย์ที่ผมจะทำงานกลุ่ม ปรากฏว่ากลุ่มที่ทำงานผมซึ่งเป็นเพื่อนของผม 2 คน มันบอกมาไม่ได้แล้ว ผมถามว่าทำไม มันก็ไม่บอก ผมก็ไม่นึกอะไร ทำไปเรื่อยๆคยเดียวก็ได้วะ

แต่ตอนจังหวะที่ผมเล่นเฟสบุ๊คอ่ะครับ ผมเห็นรูปเพื่อนที่ทำงานกลุ่มผมไปดูหนังกับ A ตอน อาทิตย์บ่าย แถมเพื่อน 2 คนที่ทำงานกลุ่มเดียวกับผม มันก็ไม่ว่างดูหนังตอนเช้าเหมือนกับผม A มันเลื่อนเวลาให้ตอนบ่าย แต่ไม่เลื่อนให้ผม - -

ผมเลยคิดในใจว่า "ทำไม****ไม่บอกกุเลยวะ ให้กุทำงานอยู่คนเดียว"

แถมเพื่อนคนนึงในกลุ่ม A ยังส่งไลน์มาด้วยนะ ว่า "มาดูหนังหว่ะ ทำงานสู้ๆนะ"

มาระบายเฉยๆครับ -.- และอยากจะถามว่าปัญหาแบบนี้จะทำไงดีครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เพื่อนกินหาง่ายเพื่อยตายหายากครับ ทำใจ
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    เพื่อนกินหาง่ายเพื่อนตายไปงานศพครับ ทำใจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เพื่อนกินหาง่ายเพื่อนตายใส่ซองครับ ทำใจ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ผมมีเยอะแยะส่วนมากจะตัดมันแบบไม่ให้รู้ตัวอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    เพือนกินหาง่ายเพื่อนตายหายาก แต่ถ้าเพื่อนตายพาไปลำบาก ผมก็จะไป ! ทำใจครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    คนเห็นแก่ตัวมันมีเยอะครับ ทำใจ GG WP
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    Blog Entries
    1
    ผมเจอบ่อยมากๆ แล้วเซงมากๆเหมือนคุณเลย 555
    แต่ผมไม่อะไรนะ เพราะส่วนตัวผมไม่ค่อยติดพื่อนอ่ะครับถ้าไม่ สนิทมาก

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    RIP ตามชื่อ จขกท.เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    เพื่อนกินหาง่าย เพื่อนตาย เสียใจด้วยครับ
    คิดอย่างอื่นไม่ออก ข้างบนก็พูดไปหมดละ
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ดูไม่จริงใจเลยนะครับ เพื่อนผมที่สนิทนะครับ ถ้ามันจะชวนผมไปดูหนังแล้วผมบอกไม่ว่าง มันก็ตื้อผมไปให้ได้แหละครับ

ต้องปฏิเสธไปสัก 4-5 ครั้งเลย

ลองเปลี่ยนกลุ่มดูมั้ยล่ะครับ ไปนั่งเรียนกับพวกที่ นิสัยดีกว่านี้

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    เพื่อนกินหาง่าย เพื่อนตายก็เผาครับ ทำพิธี .
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    คนทำงานมันเหนื่อยครับ ทำใจ

อ.ผมเคยบอกว่า "คุณทำคุณก็ได้" คุณทำงานคุณก็ได้ประสบการณ์ละ พวกไม่ทำปล่อยมันครับ สุดท้ายมันจะรับผลเต็มๆ

ถ้าคุย(ด่า)ได้ก็คุย(ด่า) ไหนๆก็เพื่อนสนิท แต่ถ้าที่สุดแล้วมันจะไม่ช่วยเลยก็ปล่อยให้มันเป็นปลิงดูดเกรดคุณไปเถอะ พอไม่มีคุณมันจะดับอนาถ

ตอนนั้นเราค่อยกลับไปย่ำมันให้จมดินทีหลังยังได้ครับ

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    เพื่อนกินหาง่าย เพื่อนควายๆหาไม่ยาก ///เล่นอะไรกันวะหน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    คนดีมันถึงหมดกำลังใจทำดีไงครับมีคนชั่วๆอย่างนี้อยู่สู้ๆครับ ผมก็เป็น

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    นี่แหละครับผมเคยโดนแบบนี้บ่อยๆ เมื่อก่อนพอสั่งงานมา อ.ถามว่าจะทำเดี่ยวหรือกลุ่ม ผมเลือกเดี่ยวก่อนเลย ตัดปัญหาปลิงดูดเลือด

กล่าวขอบคุณ
    1,758
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    แนะนำว่าเวลาจับกลุ่มทำงานก็อย่าไปอยู่กะพวกนี้ครับ แต่ยังไงคุยกันได้ก็คุยกัน แต่ถ้าไม่อยากอึดอัดใจเวลาคุยก็แยกตัวออกมา เวลามันชวนเที่ยวถ้าว่างก็ไป แต่เวลาหากลุ่มทำงาน อย่าเอามันมา -0-

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    งานกลุ่มของ จขกท ทำคนเดืยวใช่มั้ยหละ? ถ้าเพื่อนท่านทำแบบนีเกับท่านได้(แถมส่งไลน์มาเยาะอีกนะ) ท่านก็ไม่ต้องใส่ชือพวกเค้าลงในงานสิครับ ดัดหลังทางอ้อมเลย เรามีอนาคตเขาในมือ แต่เพื่อนท่าน กับเรื่องนิดๆหน่อยๆ ยังให้กันไม่ได้เลย งานก็งานกลุ่ม ยังจะโดดไปดูหนังกัน ก็จัดเลยครับ
    (ผมทำแบบนี้จริงๆนะ เพราะขนาดเลื่อนให้คนอื่นยังได้ กับเราที่ทำงาน ยังไม่ยอมเลื่อนเลย)
    --------------------------------------------------------------------------------

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ผมเคยโดนยิ่งกว่า จขกท อีก -*- ทุกวันนี้ ก็ไม่ได้อะไรมากคบผ่านๆเข้าสังคมไป
    เพราะยังไง ตัวเราก็เป็นที่พึ่งที่ดีที่สุด ทุกวันนี้ผมมีเพื่อนสนิทไม่กี่คน เพื่อนยิ่งเยอะ ปัญหาก็ยิ่งเยอะ

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    เพื่อนกินหาง่าย เพื่อน(กิน)ตาย ช่าง**** - -"

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,491
    เล่นเกมส์คับ

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ถ้าเป็นผม ผมจะคุยให้รู้เรื่องอะครับ ยิ่งเป็นเพื่อนสนิทด้วย อย่าปล่อยไปนะครับเรื่องนี้

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    เป็นธรรมดาของ "เพื่อนHERE" ตอนสุขก็สุขด้วยกัน แต่ตอนทุกข์*****ทิ้งเราไว้คนเดียว
    ผมเองก็เคยมีกลุ่มเพื่อน ที่คิดว่าดีที่สุด นี่แหละเพื่อนกันจนตาย... แต่เวลาก็พิสูจน์ธาตุแท้ของมัน
    นิสัยแต่ละคน...ความเห็นแก่ตัวแต่ละคน ความหยิ่ง ความ!@#$%^&
    ผมรู้สึกเหมือนโดนทิ้งล่ะ ส่วนกลุ่มมันก็มีเพื่อนใหม่เข้ามา ชวนกันเล่นเกม ชวนไปกินนู่นกินนี่
    แต่กับผม แค่หน้ายังจะไม่มองกันเลย
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    แบบนั้นเค้าไม่ได้เรียกว่า "เพื่อนสนิทครับ" เขาเรียกว่า "เพื่อนกิน"

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ก็อย่าไปมองที่คำว่าเพื่อนสิ จะคบใครคุณก็เรียนรู้นิสัยเขาไป แล้วค่อยหาวิธีการวางตัวเอา ไม่ใช่บอกให้เลิกคบนะ แต่มีระยะห่างไว้บ้าง เพราะไม่ว่าจะ'เพื่อนกิน' 'เพื่อนตาย' หรือเพื่อนอะไรก็ช่างมัน มันมีทั้งข้อดีข้อเสียทั้งนั้นแหละ ครั้งนี้ฟังดูเหมือนจะชวนเสียอารมอยู่ไม่น้อย แต่ไม่ต้องไปเคือง แค่จำไว้ก็พอ ว่าเคยมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น แล้วถ้ามันมีเหตุอะไรขึ้นมา ก็ค่อยนำไปพิจารณา

ป.ล. ผมคบใครผมให้ความจริงใจเกือบจะเท่าๆ กันหมดนะ แต่มันจะลดหรือเพิ่มขึ้น ขึ้นอยู่กับพฤติกรรมต่อจากนั้นของคนๆ นั้น เพื่อนผมมันก็มีข้อดีข้อเสียอยู่ ไอที่เห็นแก่ตัวก็มีให้เห็นอยู่เยอะแยะ แต่วิธีการคบก็ต้องว่ากันไปเป็นคนๆ แหละครับ ถ้าคุณได้ไปทำงาน กับเจ้ากับเพื่อนร่วมงาน มีทั้งดี และหาดีไม่เจอก็มี หนักกว่านี้อีก แต่จะเลิกคบมันก็ลำบาก การวางระยะห่างเป็นเรื่องสำคัญอยู่พอดู

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: