ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140

Question ถามเรื่องปืนครับ

คือผมคนเดิมที่จะซื้อ BB gun นั้นหละ แต่ผมไม่มีความรู้เรื่องปืนเลยครับ
    ไม่มีกี่ชนิด กี่แบบ กี่รุ่นกันแน่ งง เดี๋ยว Glock magnum Rifle smg
    assault rifle คืองงมาก ไม่รู้ว่าจะต้องเริ่มศึกษาจากตรงไหน? แล้ว BBgun
    นี้แรงถีบมันเป็นยังไงครับ กฎหมายอีก คืองง มึน มาก จริงๆ

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อธิบายแบบแบบแยกๆไปก่อนนะ
    ปืนมีกี่ชนิด (มี3ชนิด)
    1.แบบชักยิง (ส่วนใหญ่จะเป็นพวกสไนเปอร์)
    2.แบบไฟฟ้า(บางอันก็มีระบบ โบว์แบล็ก)
    3.แบบอัดแก็ส(มีแรงถีบ)เน้นสมจริง

พวกรุ่นและแบบนี่เยอะครับ
    ขอแยกเป็นค่ายก็แล้วกัน
    1.Tokyo marui
    2.WE
    3.E&C
    4.Jing gong
    5.Well
    6.Classic Army
    ประมาณนี้(ที่จริงมีเยอะกว่านี่)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ทางด้านกฎหมาย ปืนBB Gun ไม่ใช่อาวุธปืน ตามพรบ. อาวุธปืนฯ พ.ศ.2490
    เป็นเพียง "สิ่งเทียมอาวุธปืน" การมีไว้ในครอบครองไม่ต้องขออนุญาต แต่การจะเคลื่อนย้ายหรือเอาไปเล่นในสนาม BB Gun ต้องใส่กล่องมิดชิด และไม่ถือโชว์ในที่สาธารณะหรือจนทำให้ผู้อื่นเข้าใจว่าเป็นปืนจริงครับ
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    แนะนำ ไปดูคุณบอกปืนจีนครับ ถ้าให้อธิบายมันจะยาว อิอิ (ส่วนตัวผม เลิกเล่นไปเเล้ว ไปบ้ามอไซค์เเทน ปืนที่เก็บไว้ ขายกินหมดเเล้ว)
    ทางนี้ครับ
    http://http://www.youtube.com/user/gonge2519

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    - ความชอบส่วนตัว (ปืนสั้น ปืนยาวไรเฟิล สไนเปอ ลูกซอง)

ปืนสั้นจะแบ่งออกเป็นหลายรุ่น ตามความชอบส่วนตัวครับ ถ้าคุณเคยเล่นกับ FPS คุณจะรู้สึกว่าชอบปืนนั้น ปืนนี้ ที่กำลังฮิตก็ Hi-capa , Glock , Baretta M92F, พวกนี้เป็นระบบยิงด้วยแก๊สแรงถีบไม่มากยิงพอมันมือลูกกระสุนไฟเบอ Body ส่วนใหญ่เป็นโลหะ

ปืนไรเฟิลจะแบ่งออกเป็น 2 ระบบการยิงคือ ระบบไฟฟ้า และระบบแก๊ส ที่นิยมคือระบบไฟฟ้า ยิงด้วยพลังงานแบต และจะแบ่ง Body เป็น 2 แบบคือ ABS (plastic เกรดดีทนทานมาก) กับ Body โลหะ ราคาจะต่างกันไป ส่วนระบบแก๊ส ก็จะมีแค่ body โลหะ พร้อมราคามหาโหด แต่ได้ฟิวที่สมจริงคือยิงแล้วมันแรงถีบกลับ ที่ ฮิตๆ ราคาเบาๆ จะมีของค่าย E&C เลือกเล่นตามความชอบ จะมีพวก M4A1 AK บลาๆๆๆ

สไนเปอร์ มี 3 ระบบการยิง ระบบแรกเป็นระบบการชักยิงด้วยลม (อย่าคิดว่าเบานะผมลองมาแล้ว) จะเป็นพวก L96A1 Dragunov M24 M40 บลาๆ ระบบไฟฟ้า ทำงานเหมือนปืนไรเฟิลส่วนใหญ่จะเป็นพวกสไนเปอที่ต้องยิงแบบ semi เช่น SR-25 , Dragunov ,Mk 110 สุดท้ายก็จะเป็นระบบ แก๊ส ทำงานเหมือนปืยไรเฟิล อาจจะต้องชักขึ้นลำกล้องก่อน Body ก็จะมี ABS ผสมโลหะ ซะส่วนใหญ่เพื่อลดน้ำหนัก

ลูกซอง อันนี้ผมยังไม่เคยลอง น่าจะใช้ระบบแก๊ส ใครรู้รบกวนเสริมให้ด้วยนะครับ

ถ้ายังไม่รู้จะเล่นปืนอะไรก็เข้าไปดูใน youtube ครับ แล้วพิม บอยปืนจีน เขาจะรีวิวปืนให้ดูครับ ว่าใช้ยังไง ยิงยังไง แม่นแค่ไหน

กฏหมายสำหรับ บีบีกัน ก็ไม่ผิดกฏหมายนะครับ เพราะมันคือสิ่งเทียมอาวุธ แต่การพกพา และ ขนย้าย ก็ต้องเก็บมิดชิดเนื่องจากมันเหมือนปืนจริงมากจนปล้นธนาคารได้ การขนยายควรแยกแม็ก แยกกระสุนจากตัวปืน หากมีเจ้าหน้าที่ขอตรวจค้นก็บอกเขาไปก่อนว่า มี บีบีกันอยู่ด้วย แต่อย่าหยิบให้เขา ให้เขาค้นเอง ครับ

อันนี้คลิปยิงปืนสั้นเล่นๆ ประกอบความเข้าใจไปด้วย ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuninza15 : 8th June 2014 เมื่อ 21:00