ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Uploader
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,352
    Blog Entries
    13

Windows 8 รุ่นพรีวิว มาทดสอบกันได้แล้ววันนี้ ฟรี !

เมื่อคืนที่ผ่านมาไมโครซอฟต์ได้ปล่อยตัว Windows 8 Developer Preview ที่เป็นตัวทดสอบการใช้งาน ออกมาให้เหล่านักพัฒนาหรือคนทั่วไปได้ดาวน์โหลดมาติดตั้งเพื่อทดสอบการใช้งานก่อนที่จะเปิดขายจริงๆ โดยหน้าตาของ Windows 8 รุ่นพรีวิวนั้น จากที่ผมได้ดูคร่าวๆ ต้องบอกว่าน่าสนใจมากเลยทีเดียวครับ เพราะเป็นแนว Metro UI คล้ายๆ Windows Phone 7 อีกทั้งยังรองรับอุปรณ์พกพาอย่างพวกแท็บเล็ตอีกด้วย ซึ่งใครที่ชอบลองเล่นของใหม่ๆ ก่อนใครก็อย่ารีรอครับ รีบโหลดมาลงได้เล่นมีทั้งแบบ 32 และ 64 บิต ส่วนสเป็คของเครื่องคอมขั้นต่ำที่สามารถลง Windows 8 รุ่นพรีวิวได้นั้นทางไมโครซอฟต์ก็บอกมาด้วยครับ ว่าอย่างต่ำต้องมี CPU ความเร็วไม่ต่ำกว่า 1 GHz. แรม 1 GB. พื้นที่ HDD ไม่ต่ำกว่า 16 GB
    หน้าตาคร่าวๆ

ดาวน์โหลด Windows 8 Developer Preview

Download Windows 8 Developer Preview ISO (64-bit)
    Download Windows 8 Developer Preview ISO (32-bit)

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เหมือนมันจะซับซ้อนไปหน่อย my computer

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมว่ามันดูแข็งๆยังไงไม่รู้อะ ผมว่าตอนนี้ 7 ก็โออยู่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    7 ยังไม่ค่อยเสถียรเท่าไรเลย 8 ออกมาซะแร้ว

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คงจะต้องศึกษาเรื่อยๆซับซ้อนมาก แต่น่าใช้ดี เมื่อไหร่จะปล่อยตัวเต็บครับรออยู่ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ultimaam : 26th September 2011 เมื่อ 13:13

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ตอนนี้ผมใช้อยู่ครับ boot คอมได้รวดเร็วมาก ผมมี RAM 2 GB กินแรมไปเพียง 30% เท่านั้นครับ
    ข้อเสียคือ บางคนที่ใช้คอมไม่เป็นอาจ งง เพราะตัวนี้แหวกแนว windows ตัวอืนเลยครับ
    ส่วนเรื่อง support โปรแกรม,เกม สำหรับผมตอนนี้ใช้ได้ทุกอย่างไม่ต่างกับ 7 เลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ทำไมลองลงผ่านโปรแกรม VM Ware แล้วลงไม่ได้อ่ะครับ อยากจะลองก่อนลงจริงอ่ะ
    คบคนพาล คิดดีก็ไม่ผิด คบบัณฑิต คิดชั่วไม่เกิดผล นั่งหน้าคอมฯมากจน เหลือแต่กระดูกเลย ^ ^"

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมหาไดร์เวอร์ลงแล้วไม่ได้สักตัว ทำไงดี

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kwankabellza อ่านกระทู้
    ผมหาไดร์เวอร์ลงแล้วไม่ได้สักตัว ทำไงดี
    ไดร์เวอร์ใช้ตัวเดียวกับ windows 7 ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    แล้วเรื่อง การ Activate ล่ะครับ
    คบคนพาล คิดดีก็ไม่ผิด คบบัณฑิต คิดชั่วไม่เกิดผล นั่งหน้าคอมฯมากจน เหลือแต่กระดูกเลย ^ ^"

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mynameisdevils อ่านกระทู้
    แล้วเรื่อง การ Activate ล่ะครับ
    ทางMS เปิดให้ใช้ฟรีครับ แต่ตัวนี้บัคยังเยอะอยู่เหมือนๆWin7 แรกๆที่ออกมา

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เดี๋ยวจะลองดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตอนนี้ลงใช้อยู่ครับ มีปัญหาเรื่องการปิดโปรแกรมที่เราเปิดน่ะครับ ไม่เห็นมันมีปุ่มให้ปิดเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    อีกอย่างนะครับ มันไม่มีเมนู Program ใช่ป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ลอง มา ล่ะ หาปุ่ม ปิดไม่เจอ ต้อง alt+f4 เอา ^^ แล้วมีปัญหาเรื่อง เกม บางเกม ปรับ ฟู สกรีนไม่ได้ บาง เกม ภาพ ยืด ๆ แล้ว ปรับความละเอียดจอไม่ได้ ลงไดรเวอร์เมนบอร์ดไม่ได้ แต่ต่อเน็ตได้ งง หรือมันไม่จำเป็นต้องใช้ไดเวอร์เมนบอร์ด !?!

ลง 1 ชม ลบลง วิน 7 แบบเดิมล่ะ ^^

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    ใช้ไปเรื่อยๆ ก็เริ่มชอบ^^ แต่อยากได้Start Menu แบบเดิมมากกว่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมขอถามหน่อยนะครับ ผมลงตัวนี้ตั่งแต่ปล่อยมาวันแรกเลย ตอนนี้มีปัญหาแค่ ไม่อ่าน DVD หรือ CD น่ะครับ แต่ใน BOOT อ่านน่ะ พอเข้า windows ไม่อ่านเลย ใครแก้ปัญหาได้บ้าง

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    เปิดเครื่องเร็วโคตรๆๆ

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ลองแล้วบูทไม่ถึง10วิ เทพจริง แต่ผมขอใช้7ก่อนดีกว่าเน้ออออ..

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    น่าลองจังเลยครับ
    แต่ขี้เกียจลงวินโดวใหม่ - -*

ดูมันสวยดีนะ
    แต่กลัวมันจะยุ่งยากอะ
    Rio De Janeiro ?

Tags for this Thread