ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060

ชาวโจ้กเกอร์คิดยังไง

MY CENTER ^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    พวกนี้มันว่างจัด ไม่ทำแบบนี้ก็ไม่มีปัญญาคิดได้ว่าจะทำอะไรที่มันประโยชน์มากกว่าทำแบบนี้ได้ เลยทำไป แก้ว่าง แก้ตกงาน

พวกที่บัญญัติคำศัทพ์ไทยอีกอย่าง หลาย ๆ คำเปลี่ยนตัวสะกดมันทุก ๆ ปี ไม่รู้จะเปลี่ยนทำไมนักหนา ปีนี้เขียนแบบนี้ถูก ปีหน้า เขียนแบบเดิม mrang ไม่ถูกละ 555+

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    THAILAND ไงครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    good goodgoodgood

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    การตูนส่วนมากเด็กจะดู แต่ประกวดนี่ผู้ใหญ่ดูนะ แต่ก็นะ thailand only

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เขาคิดว่าเป็นรายการเด็กดูมั้งครับเลยเซ็นเซอร์
    CPU: I7 4930k 3.4 GH, RAM: G.SKILL 8x2 GB, VGA: GIGABYTE GTX TITAN BLACK, HDD: WD BLACK 1 TB, PSU: CORSAIR AX860 80 PLATINUM, CASE: COOLER MASTER 690 III

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ p2k อ่านกระทู้
    เขาคิดว่าเป็นรายการเด็กดูมั้งครับเลยเซ็นเซอร์
    รายการเด็ก ไม่สมควรเว็น อย่าง
    มากเลยนะครับเพราะ ที่สำคันสมัยนี้เด็กๆ บางคนเขานอนดึก นะครับ
    MY CENTER ^

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    นั้นมันประกวดนางงาม 1 ปีมีครั้งหนึ่ง แต่การ์ตูนมันแทบทุกอาทิตย์ บางทีภาพการ์ตูนมันก็ส่อภาพอนาจารได้ตลอด

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bighipyoza อ่านกระทู้
    นั้นมันประกวดนางงาม 1 ปีมีครั้งหนึ่ง แต่การ์ตูนมันแทบทุกอาทิตย์ บางทีภาพการ์ตูนมันก็ส่อภาพอนาจารได้ตลอด
    ตรรกะแบบไหนครับ

ถ้าจะ censor นมจริง ก็ต้องเซ็นให้หมดครับ ไม่ใช่มาทำหลายมาตรฐาน เลือกปฏิบัติ

เหมือนละครน้ำเน่า เห็นๆอยู่ว่ามันหยิบ ปืน / มีด ออกมาจากกระเป๋า พอเอาไปจอหน้าคน มันจะเซ็นเซอร์ เพื่อ ???

แล้วถ้าใช้ตรรกะแบบนี้ มันก็เปรียบได้กับตัวอย่างว่า มีกฎหมายให้ขับมอไซค์ ใส่หมวกกันน็อค

ประชาชนทั่วไปก็ต้องใส่ตามที่บังคับ ใครไม่ใส่โดนจับ

แต่ดันมีรัฐมนตรีท่านนึง ขับ Ducati ไปจ่ายตลาด ตำรวจกก็เห็น แต่ไม่จับเพราะหยวนๆไป ท่านแค่ไปจ่ายตลาดอีกซอยแค่นั้นเอง

แบบนี้มันถูกเหรอ ?

มาตรฐานการเซ็นเซอร์อยู่ตรงไหน ? อะไรควรเซ็น อะไรไม่ควรเซ็น ?

ถ้าคิดจะเซ็น ก็ให้มันเท่าเทียมกันทุกช่อง ทุกรายการ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ขับ Ducati ไปจ่ายตลาดถ้าใส่ก็ไม่ผิดนะ -_-'')
    ผมว่ามันมีปัญหากับกองเซ็นเซอร์ ของช่อง 9 ครับ ที่ดูจะเห็นอะไรเป็นไม่ได้มากกว่าครับ
    เพราะจากผลงานทั้งหมดเท่าที่เห็นของช่อง 9 ช่องเดียว ส่วนมากช่องอื่นจะเซ็นเซอร์ บุหรี เหล้า
    และอาวุธที่จ่อหัว จ่อคอ เพราะมันมีกฏหมายออกมานั่นเอง

พูดถึงกรณ๊ที่ท่านไม่ใส่ พอดีลืมพิมพ์เข้าไป

คือเหมือนอย่างเซ็นเซอร์อ่ะ มีกฎ / ระเบียบบังคับ ว่าต้องเซ็นเซอร์นมนะ

อ่ะทุกช่องเซ็นหมด ทุกรายการเซ็นหมด แบบนี้โอเค

ไม่ใช่ว่ามาแบบ เอ๊ยรายการนี้ นานๆมีที เอ๊ยรายการนี้แบ็คเค้าใหญ่ ไม่เซ็นก็ไม่เป็นไรหรอก นิดเดียวเอง

แบบนี้ไม่ถูก

ช่อง 9 มันเซ็นเซอร์เวอร์อยู่แล้ว อันนี้ไม่เถียง

แต่ทำไมไม่ทำให้มันเป็นมาตรฐานเดียวกันเลยว่าอะไรควรเซ็น อะไรไม่ควรเซ็น

ไม่ใช่มาระแวงว่าเฮ้ย เซ็นไว้ก่อนเดี๋ยวโดนเล่น

บางช่องก็เฮ้ย ไม่ต้องเซ็นหรอกนิดเดียวเอง แบ็คเราใหญ่เว้ย

ขนาดช่อง 5 เห็นร่องนมหน่อยเดียวยังเซ็นอันเบ้อเร่อ ขนาดพิธีกรทีวีพูลคุณแจ็คการีนเป็นสาวประเภท 2 ยังเซ็น

ผมก็เลยถาม ว่าตกลงมาตรฐานมันอยู่ตรงไหน ??

เห็นนมโกฮังแล้วจะมีอารมณ์ทางเพศ ไปทำอนาจารเหรอ ?

หรืออีกซักหน่อย เห็นโดเรม่อนควักของวิเศษออกมาจากหน้าท้อง แล้วจะไปก่ออาชญากรรม ไล่ควักไส้ชาวบ้านดูว่ามีของวิเศษมั๊ย

เด็กสมัยนี้โตกว่าที่พวกผู้ใหญ่คิด ยิ่งปิดหูปิดตา มันยิ่งอยากลอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 11th June 2014 เมื่อ 10:06

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ขับ Ducati ไปจ่ายตลาดถ้าใส่ก็ไม่ผิดนะ -_-'')
    ผมว่ามันมีปัญหากับกองเซ็นเซอร์ ของช่อง 9 ครับ ที่ดูจะเห็นอะไรเป็นไม่ได้มากกว่าครับ
    เพราะจากผลงานทั้งหมดเท่าที่เห็นของช่อง 9 ช่องเดียว ส่วนมากช่องอื่นจะเซ็นเซอร์ บุหรี เหล้า
    และอาวุธที่จ่อหัว จ่อคอ เพราะมันมีกฏหมายออกมานั่นเอง

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ตรรกะแบบไหนครับ

ถ้าจะ censor นมจริง ก็ต้องเซ็นให้หมดครับ ไม่ใช่มาทำหลายมาตรฐาน เลือกปฏิบัติ

เหมือนละครน้ำเน่า เห็นๆอยู่ว่ามันหยิบ ปืน / มีด ออกมาจากกระเป๋า พอเอาไปจอหน้าคน มันจะเซ็นเซอร์ เพื่อ ???

แล้วถ้าใช้ตรรกะแบบนี้ มันก็เปรียบได้กับตัวอย่างว่า มีกฎหมายให้ขับมอไซค์ ใส่หมวกกันน็อค

ประชาชนทั่วไปก็ต้องใส่ตามที่บังคับ ใครไม่ใส่โดนจับ

แต่ดันมีรัฐมนตรีท่านนึง ขับ Ducati ไปจ่ายตลาด ตำรวจกก็เห็น แต่ไม่จับเพราะหยวนๆไป ท่านแค่ไปจ่ายตลาดอีกซอยแค่นั้นเอง

แบบนี้มันถูกเหรอ ?

มาตรฐานการเซ็นเซอร์อยู่ตรงไหน ? อะไรควรเซ็น อะไรไม่ควรเซ็น ?

ถ้าคิดจะเซ็น ก็ให้มันเท่าเทียมกันทุกช่อง ทุกรายการ

พูดถึงกรณ๊ที่ท่านไม่ใส่ พอดีลืมพิมพ์เข้าไป

คือเหมือนอย่างเซ็นเซอร์อ่ะ มีกฎ / ระเบียบบังคับ ว่าต้องเซ็นเซอร์นมนะ

อ่ะทุกช่องเซ็นหมด ทุกรายการเซ็นหมด แบบนี้โอเค

ไม่ใช่ว่ามาแบบ เอ๊ยรายการนี้ นานๆมีที เอ๊ยรายการนี้แบ็คเค้าใหญ่ ไม่เซ็นก็ไม่เป็นไรหรอก นิดเดียวเอง

แบบนี้ไม่ถูก

ช่อง 9 มันเซ็นเซอร์เวอร์อยู่แล้ว อันนี้ไม่เถียง

แต่ทำไมไม่ทำให้มันเป็นมาตรฐานเดียวกันเลยว่าอะไรควรเซ็น อะไรไม่ควรเซ็น

ไม่ใช่มาระแวงว่าเฮ้ย เซ็นไว้ก่อนเดี๋ยวโดนเล่น

บางช่องก็เฮ้ย ไม่ต้องเซ็นหรอกนิดเดียวเอง แบ็คเราใหญ่เว้ย

ขนาดช่อง 5 เห็นร่องนมหน่อยเดียวยังเซ็นอันเบ้อเร่อ ขนาดพิธีกรทีวีพูลคุณแจ็คการีนเป็นสาวประเภท 2 ยังเซ็น

ผมก็เลยถาม ว่าตกลงมาตรฐานมันอยู่ตรงไหน ??

เห็นนมโกฮังแล้วจะมีอารมณ์ทางเพศ ไปทำอนาจารเหรอ ?

หรืออีกซักหน่อย เห็นโดเรม่อนควักของวิเศษออกมาจากหน้าท้อง แล้วจะไปก่ออาชญากรรม ไล่ควักไส้ชาวบ้านดูว่ามีของวิเศษมั๊ย

เด็กสมัยนี้โตกว่าที่พวกผู้ใหญ่คิด ยิ่งปิดหูปิดตา มันยิ่งอยากลอง
    ผมไม่รู้ผมเมา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    แซวกันพอขำขำถึงความเป็นไทยมันก็โอเคอยู่เน่อ

แต่จริงจังเกินไปก็ไม่ดีต่อสุขภาพจิตนะครับ ไม่ว่าเรื่องอะไร ^ ^

บางอย่างที่มันไม่ได้ทำลายชีวิตเรามากมายอะไรก็ปล่อยๆผ่านไปเถอะครับ

เครียดไปบ่นไปก็เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้อยู่ดี

เนอะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    แซวกันพอขำขำถึงความเป็นไทยมันก็โอเคอยู่เน่อ

แต่จริงจังเกินไปก็ไม่ดีต่อสุขภาพจิตนะครับ ไม่ว่าเรื่องอะไร ^ ^

บางอย่างที่มันไม่ได้ทำลายชีวิตเรามากมายอะไรก็ปล่อยๆผ่านไปเถอะครับ
    เครียดไปบ่นไปก็เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้อยู่ดี

เนอะ

ก้เพราะเรืิองก่ารเซ็นเนียละทำให้เราหมดศักฑา ช่้อง 9 แล่วครับ
    ขนาดดิจิมอน ครอสวอ ตัวละครบอกว่าถ่ายละคร พี่แกเว็น ตอนผู้ให้โดนเด็กเตะ อ่วย
    MY CENTER ^

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    การ์ตูนมันไม่เหาะสำหรับเด็ก มี ภาพ เรท ต้อง เซน
    เเต่ของจริงมันเหมาะมาก 555

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมว่าคนที่เซ็นเซอร์เริ่มมีปัญหาทางจิตและครับ ดูของแบบนี้มากๆ โรคประสาทเลยถามหา เห็นนิดไรหน่อยระแวงไปหมด
    ผมว่าประเทศเราน่าจะมีการบำบัดบุคคลเหล่านี้บ้างครับ คิดแล้วไม่รู้จะสงสารเขาดีไหม
    [IMG][/IMG]

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ไดโนเสาร์มันยังไม่ตาย // แมวพิมพ์เผ่น ๆ ๆ ๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    พวกในกระทรวงมันปัญญาอ่อนไงครับ ไม่รู้จักว่าอะไรที่มันใช่หรือไม่ใช่
    เอะอะก็โทษเกม โทษการ์ตูน ก็แค่หาแพะเวลามีปัญหาแหละครับ
    ประเทศเราก็แบบนี้แหละครับ ไม่กล้าเล่นกับต้นปัญหาที่แท้จริงหรอกครับ ไปเหยียบทีนรุ่นใหญ่เขาเดี๋ยวงานจะเข้าตัวเอง เลยหาอะไรที่ไม่ค่อยมีปากมีเสียงแล้วก็โบ้ยๆให้มันซะ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    คงกลัว เด็กมีอารมณ์ก่อนวัยอันควร ครับ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    บอกให้ ค.ส.ช. จัดการด่วน 555+

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hikanbana อ่านกระทู้
    บอกให้ ค.ส.ช. จัดการด่วน 555+

เอ่อ ค.ส.ช.

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ผู้ใหญ่ชอบคิดว่าเด็กไทยไม่มีสมอง ควบคุมตัวเองไม่ได้ เค้าคงคิดแบบนี้