ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: E3 2014 News Report

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

E3 2014 News Report

ผู้เล่นจะไม่สามารถฆ่าและถลกหนังช้างได้ใน Far Cry 4

ลูกเล่นของการออกล่าสัตว์และถลกหนังสัตว์มาใช้ในการคราฟท์ของนั้นได้ถูกเพิ่มเติมเข้ามาใน Far Cry 3 ซึ่งแน่นอนว่า Far Cry 4 ที่เพิ่งจะมีการเปิดตัวไปนั้นจะมีการนำเอาลูกเล่นนี้มาใช่ด้วยแน่นอน แต่จะไม่ใช่สำหรับช้างที่จะมีบทบาทสำคัญอย่างมากในภาคนี้

โดยเป็นการยืนยันจากทางทีมพัฒนาของ Ubisoft ที่ได้ออกมาให้รายละเอียดในระหว่างแสดงงาน E3 2014 ที่ได้ยืนยันว่าผู้เล่นนั้นจะไม่สามารถออกล่าและถลกหนังช้างได้อย่างแน่อน โดยเขาได้บอกว่า Far Cry 4 นั้นจะมีสัตว์ที่ผู้เล่นสามารถออกล่าได้แต่ช้างจะไม่อยู่ในรายชื่อนั้นโดยได้ให้เหตุผลว่าช้างที่ผู้เล่นเจอในเกมจะเป็นตัวแทนสิ่งที่ยิ่งใหญ่และการฆ่ามันคงไม่ถูกต้องซักเท่าใดนัก

นอกจากนี้ทางเว็บไซต์ Gamecrastinate ยังได้ทำการวิเคราะห์ด้วยว่าในเกมเพลย์ที่ทาง Ubisoft นำมาแสดงนั้นผู้เล่นก็จะไม่สามาถฆ่ามันได้โดยตั้งใจด้วยโดยจะเห็นว่าในเกมเพลย์นั้นเมื่อผู้เล่นเลื่อนเป้าปืนไปที่ตัวช้างนั้นเป้าจะเปลี่ยนไปเป็น 4 เขียวแทนซึ่งอาจจะหมายถึงมันไม่สามาถยิงได้หรือเป็นสัญลักษณ์ที่แสดงว่าเป็นพวกเดียวกันนั่นเอง

โดยใน Far Cry 4 นั้นผู้เล่นจะสามารถทำปฎิสัมพันธ์กับช้างได้อย่างหลากหลยทั้งการขี่,ยั่วโมโหหรือเตะมันเพื่อหลอกล่อให้มันวิ่งเข้าโจมตีเป็นต้น

โดย Far Cry 4 นั้นจะวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการในวันที่ 18 พฤศจิกายนนี้ทั้งบน PC,PS3,PS4,Xbox 360 และ Xbox One

Credit By

[E3]โซนี่เปิดตัว DualShock 4 ลายทหาร วางจำหน่ายไตรมาสที่ 3

เมื่อระหว่างงาน Sony Press Conference ในงาน E3 โซนี่ได้เปิดตัว PS4 เครื่องสีขาวทำให้แฟนๆเพลย์สเตชั่นบางส่วนที่มีเครื่อง PS4 อยู่แล้วใจสลาย แต่ไม่ต้องเสียใจไปครับเมื่อหลังจากงานแถลงไม่นานโซนี่คอมพิวเตอร์ก็ได้ประกาศเปิดตัวจอย DualShock 4 ลายใหม่ชื่อ ”urban camouflage” หรือลายทหารนั้นเองดูเท่สุดๆ โดยเจ้า DualShock 4 ลายทหารนี้มีกำหนดวางจำหน่ายในโซนอเมริกาเหนือ, ยุโรป และออสเตรเลีย ในไตรมาสที่ 3 ของปีนี้ครับ และจะวางจำหน่ายในราคา $59 เหรียญ หรือ 1,800 บาทนั้นเอง สำหรับใครที่ยังไม่มีจอย DualShock 4 อีกจอยนั้นห้ามพลาดเด็ดขาด.

[E3] โซนี่เปิดตัวภาคเสริมเกม inFAMOUS ชื่อ First Light สำหรับ PS4

เมื่อวานที่ผ่านมาในงานแถลง Sony Press Conference ที่งาน E3 โซนี่และค่าย Sucker Punch ได้ประกาศเปิดตัวภาคเสริมเกม inFAMOUS ชื่อ First Light สำหรับ PS4 ที่จะเปิดวางจำหน่ายในเดือนสิงหาคมนี้ สำใครที่ไม่มีเกม inFAMOUS: Second Son ก็ยังสามารถซื้อเกมนี้มาเล่นแบบ Stand Alone ได้ครับ แต่สำหรับใครที่เกม inFAMOUS: Second Son และซื้อ DLC นี้จะได้รับของเอ็กซ์คลูซีฟต่างๆในเกมครับผม สำหรับ inFAMOUS: First Light จะเป็นเรื่องราวการกลับมาของตัวละครหญิงใน inFAMOUS: Second Son ชื่อ “Abigail Walker” โดยตัวเกมจะเจาะจงในเหตุการณ์ก่อนที่เราจะมาเจอเธอในภาค Second Son ซึ่งในอดีตเธอถูกขังอยู่ในคุกที่สำหรับขังยอดมนุษย์ และเธอจะปล่อยความแค้นออกมา และจะฆ่าทุกคนที่ทำผิดกับเธอครับ อย่างไรก็ตามเกม iNFAMOUS: First Light จะเปิดวางจำหน่ายในรูแบบดิจิตอลดาวน์โหลดบน PSN Store เท่านั้น สุดท้ายมาชมเทเลอร์เกมจากงานแถลงโซนี่ที่งาน E3 กันครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ดีแล้วครับ...เดี๋ยวพวกกระทรวงวัฒนธรรมกับอนุรักษ์พันธุ์สัตว์ป่าเห็นเกมนี้...เดี๋ยวโดนล็อคโซน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Придурок : 11th June 2014 เมื่อ 19:20

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อยากขับ ตุ๊กๆ อิอิ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มีช้างโผล่มา แล้วพี่จาพนมล่ะอยู่ไหน

ว่าไปนั่น เห็นภาคนี้ยังคิดๆ อยู่ว่าผมตกเขาไปจะเจอคัมภีร์อะไรรึป่าวนิ สภาพแวดล้อมมันดูซับซ้อนขึ้นเยอะเลยถ้าปีนยอด หรือดิ่งลงแม่น้ำ หรืออาจจะเจอวิหารในหุบเขาลึก บลาๆ แต่ดูเหมือนภาคนี้จะอำนวยความสะดวกให้ผู้เล่นเยอะอยู่ ก็น่าสนล่ะนะ

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    ต้องรอต่อไป inFAMOUS: First Light - -

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232

อนุรักษ์ช้างช่วยชาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาติ!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phillip Chbeeb : 11th June 2014 เมื่อ 20:29

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ถ้าผมหัวหมออย่าง ยิงRPGไปลงข้างๆช้างให้โดนแรงระเบิดรอบๆช้องเต็มไปด้วยC4ล่ะ

ขับรถความเร็วสูงสุดโดดออกจากรถให้รถชนช้างล่ะ555

กล่าวขอบคุณ
    1,758
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ฆ่าช้างเดี๋ยวโดนพี่จาสอยสิครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ช้างคือสัตว์คู่บ้านคู๋เมืองของไทยเราสมัยพระเจ้าหงส์สา สมเด็จพระนเรศวร ก้านกล้วย เคยออกร่วมรบเคียงบ่าเคียงไหล่กับวีรชนตั้งมากมาย ถึงกะนั้นเราควรรุ้จักความเป้นไทยและอนุรักษ์ช้างไว้เพื่อคงอยุ่ต่อไปในบ้านเรา

ถ้าเกมออกมาผมเห็นใครเล่น Far cry 4 แล้ว ไล่ยิงช้าง แล้วถ้ามันเกิดตายขึ้นมา ผมจะเอาระเบิดไปปาบ้าน!!!!!!

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ผมว่ามันต้องเกี่ยวกับเนื้อเรื่องแน่ๆ

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ห่วงชาวไทย รึเปล่าน้า

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    ดีแล้วครับ ช้างเป็นสัตว์คู่บ้านคู่เมือง
    แต่เดี๋ยวคงมี Mod ให้ฆ่าช้างได้อีกแน่ๆเลย - -*

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ผมว่าก็น่าจะอย่างนั้นอยู่แล้วล่ะครับ เพราะปืนปกติคงยิงช้างไม่เข้าหรอกครับ(RPG ลูกเดียว)

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eee7112542 อ่านกระทู้
    ผมว่าก็น่าจะอย่างนั้นอยู่แล้วล่ะครับ เพราะปืนปกติคงยิงช้างไม่เข้าหรอกครับ(RPG ลูกเดียว)
    Are you kidding me???

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ดีนะที่รู้เรื่องนี้ ถ้าผลีผลามให้ช้างโดน ถลกหนัง ได้มีเฮ ยาวแน่เรื่อง วัฒนธรรมของชาติ เอเชียที่ เห็นช้างเป็น สัตว์สูง เนี่ย

จะว่าไปแล้ว ไอตัวโกงหลัก นี่ มันจะนิสัยแบบใดกันนะถ้าเทียบกับ Vaas ในภาค 3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 11th June 2014 เมื่อ 20:52

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    อยากฆ่าช้างไป เล่น Postal 2 สิ ฮ่าๆ

(โดนไล่ชนตายหลายรอบละ 555)

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    i don't care !!!~
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ช้างคืออาวุธลับของภาคนี้ วิ่งชนที่เดียวระเบิดเลย โหด***สส...
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eee7112542 อ่านกระทู้
    .357 ยิงเข้าตรงหลังใบหู นัดเดียวดับนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    ช้างต้องเป็นสัญญาลักษณ์ที่เกี่ยวกับแน่นอนครับ ถ้าใครดู Trailer จบจะเห็นว่า เสือปะทะกับช้าง
    แน่นอนฝั่งตรงข้ามต้องเลี้ยงเสือเพื่อข่มพวกชาวบ้าน อะไรแบบเนี้ย บลาๆๆ

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    สุดเลยๆเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ช้างเป็นสัตว์กินเลือดนะครับ ระวังตัวด้วย
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อัปสเป็คคอมกันตาเหลือกเเน่ ขนาดภาค 3 กว่าจะเล่นได้เหมือนจะร้อง
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

InVincible Youth G7
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    เกมปีนี้ น่าสนใจมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ดีนะที่รู้เรื่องนี้ ถ้าผลีผลามให้ช้างโดน ถลกหนัง ได้มีเฮ ยาวแน่เรื่อง วัฒนธรรมของชาติ เอเชียที่ เห็นช้างเป็น สัตว์สูง เนี่ย

จะว่าไปแล้ว ไอตัวโกงหลัก นี่ มันจะนิสัยแบบใดกันนะถ้าเทียบกับ Vaas ในภาค 3
    ดูเทเลอร์ อันใหม่สิครับ
    ชัดเจนเลยว่า ไซโค สุดๆ 555+

"And i got blood on my FCKING SHOES"

http://www.youtube.com/watch?v=e9al_k8e93I