ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    baidu ชอบสร้างโฟล์เดอร์เองในไดร์ D ขนาดผมลบโฟล์เดอร์ เปลี่ยนการตั้งค่า
    แต่ก็ยังตามมาหลอกหลอนผมเอง จนต้องลบ Baidu โอโห้ยังตามมาหลอกหลอนผมอีก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ทุกอย่างจะดีขึ้นถ้าคุณเลิกใช้วินโดว์เถื่อน

สนับสนุนเค้าหน่อย 55+

ปล.แซวขำๆครับอย่าคิดจริงจังอะไรมากมาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eazymode01 : 12th June 2014 เมื่อ 16:02
    CPU:I5 4670K 4.2 OC M/B:ASROCK Z97 Pro4 RAM:G.SKILL 1600 4x2 VGA:GIGABYTE GTX770 OC HDD:1TB Blue PSU: SEASONIC M12II EVO Edition 750W

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    จอฟ้าแสนสวยงามจ๋าๆ5555+

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ส่วนตัสเคยโดน2รอบ โดดบุปลงวินใหม่เลยเพราะลบเเล้วยังหน่วงๆๆอยู่

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ subesmilea อ่านกระทู้
    พี่ๆ ใน JKG ช่วยแนะนำ แบบ โปรแกรมดูแล คอมหน่อยครับ แบบ ทำให้เปิดคอมเร็ว ทำให้อ่านเร็วขื้นไรเงี้ยครับ ขอบคุนครับ
    Ccleaner

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ยังมีคนใช้ข้ออ้างวินเถื่อนวินแท้มาเป็นข้ออ้างให้โปรแกรมขยะนี่อีกหรอเนี่ย!!

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    มีแต่คนที่มีความรู้เรื่องคอมระดับต่ำเตี้ยที่ไม่สามารถดูว่าเครื่องตัวเองทำงานเท่าไหร่กินทรัพยากรไปเท่าไหร่เท่านั้นแหละครับที่บอกว่า โปรแกรมนี้ดี เชิญอยู่ในกะลาต่อไปครับไม่ว่ากัน
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ด่าคนอื่นโง่แต่ตัวเองควายเอง โง่แล้วอวดฉลาด โท่ดๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    ใครที่คิดว่า Baidu ดี ให้ไปตามลิ้งนี้ แล้วอ่าน ความคิดเห็นที่421

http://pantip.com/topic/32169261

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ subesmilea อ่านกระทู้
    พี่ๆ ใน JKG ช่วยแนะนำ แบบ โปรแกรมดูแล คอมหน่อยครับ แบบ ทำให้เปิดคอมเร็ว ทำให้อ่านเร็วขื้นไรเงี้ยครับ ขอบคุนครับ
    นี่เลย

CCleaner Pro

ใช้ง่าย ดีดีดีดีดีดี มากๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KooBABA : 12th June 2014 เมื่อ 17:33

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    ไม่ใช้ ไม่คิดจะใช้ ตอนลงวินโดวแรกๆ ลงโปรแกรมมันติดมาด้วย ทุกวันนี้ยังหน่วงๆอยู่เลย

แล้วก็ บอกตรงๆ ผมใช้วินโดวเถื่อน

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    จอฟ้ายังดีกว่า จอดำเปิดไม่ติด -0-* แง่ว

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    จะใช้ baidu นี่ถึงขนาดเสียงชีวิตโปรแกรมช่างอันตรายยิ่งนัก

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    โปรแกรมนรก... ผมก็เคยติดมาละ ผมว่าอย่าเรียกมันว่า โปรแกรมเลย เรียกมันว่า ไวรัสเหอะ

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    The Lord of Baidu

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    ผมไม่คิดจะลงเลยตัวนี้

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KooBABA อ่านกระทู้
    ใครที่คิดว่า Baidu ดี ให้ไปตามลิ้งนี้ แล้วอ่าน ความคิดเห็นที่421

http://pantip.com/topic/32169261

นี่เลย

CCleaner Pro

ใช้ง่าย ดีดีดีดีดีดี มากๆ
    ผมก็ใช้ CCleaner ลบไฟล์ขยะจัดการไฟล์ได้ดีมากไม่หนักเครื่องด้วยไม่สร้างปัญหาด้วยเหมือนโปรแกรมทั่วๆไป
    แต่ Baidu ไม่มีประโยชแถมยังก่อกวนด้วยเมื่อก่อนมันติดมากับโปรแกรมอื่นๆแล้วลืมลบออกวินเน่าเลยครับแต่ดีที่เป็นเครื่องเก่าไม่ใช่เครื่องตามลายเซ็นเลยไม่ซี่เท่าไหล่
    ก็ลงวินใหม่ไปตามละเบียบ
    Baidu เหรอ
    CCleaner เหรอ

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ถ้าอยากบูทเครื่องไว SSD ครับ โปรแกรมช่วยแค่นิดหน่อยเท่านั้น
    ปล.ผมมีความรู้เรื่องคอมระดับกลางๆ พอเอาตัวรอดได้เท่านั้นทุกวันนี้ใช้โปรแกรมสเกนสองตัว
    1.Microsoft Security
    2.Malwarebytes Anti-Malware
    แล้วก็หลีกเลี่ยงโหลดโปรแกรมเถื่อนกับเข้าอะไรหรือกดอะไรแปลกๆ แค่นี้คอมคุณก็ปลอดภัยในระดับหนึ่งแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ปัญหาใหญ่ของ ไป่ตู้ ไม่ใช่เรื่องของจอฟ้าเป็นหลักหรอกครับ เพราะบางคนก็ไม่เป็นไรเพราะยังไม่โดนแจ๊คพ็อต(แต่ถูกง่ายกว่าหวย) หรือเพราะบางคนดูแลไฟล์ระบบในเครื่องตัวเองดีก็รอดตัวไป

แต่ปัญหาจริงๆของมันคือ ADWARE ที่มันแถมมาด้วย หรือแม้แต่ตัวมันเองที่แถมมากับโปรแกรมอื่นๆ

การทำงานของไป่ตู้เหมือนปลิงฮะ มันจะดึงขุมพลังจาก CPU โดยตรง สูบมาใช้กันจะๆตัวมันเองจึงทำงานได้ไว แต่เครื่องทนได้ก็ทนไป ทนไม่ได้ก็พัง จบ...ง่ายดีใช่ไหม?
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    ปัญหาใหญ่ของ ไป่ตู้ ไม่ใช่เรื่องของจอฟ้าเป็นหลักหรอกครับ เพราะบางคนก็ไม่เป็นไรเพราะยังไม่โดนแจ๊คพ็อต(แต่ถูกง่ายกว่าหวย) หรือเพราะบางคนดูแลไฟล์ระบบในเครื่องตัวเองดีก็รอดตัวไป

แต่ปัญหาจริงๆของมันคือ ADWARE ที่มันแถมมาด้วย หรือแม้แต่ตัวมันเองที่แถมมากับโปรแกรมอื่นๆ

การทำงานของไป่ตู้เหมือนปลิงฮะ มันจะดึงขุมพลังจาก CPU โดยตรง สูบมาใช้กันจะๆตัวมันเองจึงทำงานได้ไว แต่เครื่องทนได้ก็ทนไป ทนไม่ได้ก็พัง จบ...ง่ายดีใช่ไหม?
    แล้วที่สำคัญ เราไปเอาผิดกับเค้าไม่ได้ด้วยนะครับ เพราะก่อนลองโปรแกรมมันมีให้อ่านกติกาด้วย ซึ่งหนึ่งในหัวข้อหลักๆเข้าเขียนไว้ชัดเจนว่า "บริษัทจะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นต่อความเสียหายที่เกิดขึ้น"
    ซึ่งแน่นอน ร้อยละ 99.99% ไม่อ่าน กด Next Next อย่างเดียว ผลก็คืออย่างที่เห็น ไม่มีใครเอาผิดได้ (เพราะเค้าเขียนกฎไว้แล้ว) ถือเป็นช่องโหว่ทางกฎหมายต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    เครื่องของครูผมก็ลงเหมือนกัน วันก่อนผมลบ Baidu ออกให้ครูเห็นบอกว่าเคื่องช้า พอลบเสร็จลง Avast ให้ดีขึ้นเยอะ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ผมใช้ไม่เห็นช้าเลย วิน8แท้ เห็นหลายคนบ่นจอฟ้า ผมไม่เห็นเป็นเลย แล้วก็ที่บอกโปรแกรมติดตั้งเองแฝงมาจากโปรแกรมอืน เอาลิ้งมาให้ผมโหลดดูหน่อย มีไม่กี่คนเท่านั้นล่ะที่ติดตั้งด้วยตัวเองมันจะขึ่นว่าจะติดตั้งโปรแกรมมนี้ด้วยหรือป่าว ติกออกมันก็ไม่ติดตั้งแล้ว ถ้าติดตั้งแบบออโตมันก็อาจจะติดตั้งด้วยแต่ไม่เคยเจอ ไครมีลิ้งขอดูหน่อย - -

(์ Never Say )
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Whitey อ่านกระทู้
    baidu pc destroyer faster
    เลื่อนมาเจอคำนี้ผมนั่งขำท้องแข็งเลย

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    ด่าคนอื่นโง่แต่ตัวเองควายเอง โง่แล้วอวดฉลาด โท่ดๆๆๆ
    บอกเสป็ค คอมนายมาก่อนเหาะ บางทีคอมมันแรงมาก จน นายไม่รู้สึกอ่ะไร

นาย แค็บ หน้าจอไห้ดูหน่อยว่านาย ติดตั้งจริงๆ แล้วนาย กดไห้มัน อัพเดต วินโดว ทุกวัน + กดที่มันบอกว่ากดแล้ว คอม เร็ว ขึ้นทุกวันสิ แค็บ รูปไห้ดูด้วยน่ะ อย่ามาแต่ปากปล่าวแล้วอวดฉลาด ใน พันทิป จขกท. Window แท้ +โปรแกรมทั้งเครื่อง แท้ ยัง 2 วัน ถ้านายอยากไห้ทุกคนเชื่อนาย นายต้องมีหลักฐาน

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมเคยใช้ตัวbaidu อยู่นะ มันก็ดีครับ
    ผมใช้อยุ่แค่ไม่กี้อย่าง ลบไฟล์ขยะ ล้างประวัติ เปิด-ปิดเร็ว ซ่อมอินเตอร์เน็ต อื่น แต่สแกนไวรัส อัพวินโดร์ไม่ใช้เพราะไฟล์บางไฟล์เป้นCrack เดะมันลบกับอื่นๆ
    แต่ตอนนี้ไม่รุ้ว่าคอมช้าเพราะอะไร เพิ่งลงวินโดไป ลงMcafee กับbaidu ลองลบbaiduทิ้งไปดูก่อนไม่รู้ว่ามันช้าเพราะอะไร
    โปรแกรมมันดีแต่มันชอบมัดรวมบริการอื่นๆของมันเลยทำให้ห่วย แบไต๋บอกงี้ ผมเป็นแฟนรายการนะแต่ผมก็พิจรณา ผมก็ว่าจริง
    โปรแกรมแถมมาห่วยแตกสิ้นดีครับ
    ปล.ก่อนหน้านี้ไม่เคยลงสแกนไวรัสเลย แหะๆๆ
    Alexandra Daddario