ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 595
    Blog Entries
    2

Cool Assassin’s Creed: Unity ไร้ตัวละครหญิง เหตุต้องทำงานเพิ่มสองเท่า

Assassin’s Creed: Unity ไร้ตัวละครหญิง เหตุต้องทำงานเพิ่มสองเท่า

Assassin’s Creed: Unity ภาคใหม่ล่าสุดจากซีรีย์นักฆ่าของ Ubisoft ที่ให้ผู้เล่นได้เข้าไปสัมผัสบรรยากาศช่วงปฏิวัติของประเทศฝรั่งเศสกับเนื้อเรื่องเข้มข้นซึ่งพร้อมกันนั้นตัวเกมยังเสนอโหมดการเล่น co-op เข้ามาอีกด้วย เพียงแต่หากใครที่มีความสังเกตหน่อยจะรู้เลยว่าสิ่งที่หายไปคือตัวละครเพศหญิงที่สามารถให้เราได้เล่นได้ ใช่แล้วครับภาคนี้เราจะไม่สามารถเล่นเป็นตัวละครนักฆ่าสุดเซ็กซี่ได้เหตุเพราะเรื่องเทคนิคนั่นเอง

ต้องทำความเข้าใจกันก่อนว่าในโหมด co-op นั้นจะคล้ายกับโหมดมัลติเพลย์เยอร์ของเกม Watch Dogs ในแง่ที่ว่าผู้เล่นจะเห็นตัวละครของตัวเองเป็น Arno Dorian ตัวเอกของเกมเสมอ แต่เราจะเห็นผู้เล่นคนอื่นเป็น Avatar ในรูปแบบอื่นแต่จะมีเพียงตัวละครเพศชายเท่านั้นครับ ตรงนี้ทาง Ubisoft technical director นาย James Therien ได้อธิบายสั้นๆว่าตัวละครหญิงจริงแล้วถือเป็นลูกเล่นของเกมเมื่อไม่นานมานี้ แต่พวกเขาต้องการให้ความสำคัญกับตัวผลิตภัณฑ์เสียมากกว่าจึงตัดตัวละครหญิงออกไป ส่วนเหตุผลหลักๆเลยก็คือถ้าเกิดเพิ่มตัวละครหญิงเข้ามาหมายความว่าพวกเขาต้องทำงานมากเป็นสองเท่าในเรื่องของอนิเมชั่นการเคลื่อนไหมตัวละคร เพราะด้วยความต่างเพศย่อมมีการเคลื่อนไหวการออกท่าทางที่แตกต่างกันอยู่แล้ว ซึ่งหากใส่นักฆ่าหญิงเหล่านี้มาอาจจะต้องทำอนิเมชั่น skeletal structure ใหม่เพิ่มมาอีกกว่า 8,000 รูปแบบการเคลื่อนไหวเลยก็ว่าได้ นี่ก็เลยเป็นเหตุผลหลักๆที่เราจะไม่ได้เห็นนักฆ่าสาวในเกมภาค Unity นี้ครับ

"Female bone structure is just different," says Joe Ubisoft.
    "Are there spiders in there? We just don't know."
    — creeping horror (@redfivetwo) June 11, 2014

สิ่งที่น่าสนใจนอกเหนือสาเหตุด้านเทคนิคก็คือเรื่องของการตลาด แม้จะไม่ได้เกี่ยวข้องกับเนื้อหาข่าวโดยตรงแต่ถือเป็นเรื่องน่าคิด บางคนอาจจะพอจำได้ว่า Dan Houser จากค่าย Rockstar เคยออกมาบอกถึงสาเหตุว่าทำไม Grand Theft Auto V ตัวละครหลัก 3 ตัวทำไมถึงมีแต่เพศชาย ง่ายๆเลยคือพวกเขาตั้งคอนเซ็ปของเกมว่าตัวเอกเหล่านี้ต้องมีความเข้มแข็งสมชายชาตรีซึ่งสิ่งเหล่านี้เป็นคีย์หลักต่อเนื้อเรื่องภายในเกมด้วย ในขณะที่ Chris Perna ,art director ของเกม Gears of War ก็เคยแสดงความคิดเห็นว่าตัวละครเอกที่เป็นเพศหญิงจะเป็นอะไรที่ยากมากในการคาดการณ์ถึงตัวเลขยอดขาย ซึ่งตรงนี้เกม Remember Me เป็นข้อพิสูจน์อย่างดีโดยเฉพาะการที่ creative director ของเกมอย่าง Jean-Max Morris ออกมาบอกว่าทางเหล่าผู้จัดจำหน่ายก็เคยให้เสียงตอบรับมาว่าการที่มีตัวละครนำเป็นเพศหญิงน่ะมันขายไม่ออก

Ubisoft เองก็เคยมีตัวละครเพศหญิงเป็นตัวนำเรื่องอยู่อย่าง Assassin’s Creed III: Liberation โดยได้รับบทบาทเป็นนักฆ่าสาวสวย Aveline de Grandpré ทั้งนี้แฟนเกมบางส่วนกลับรู้สึกไม่ปลื้มกับภาคนี้เท่าไรนัก แต่หากพูดถึงว่าเกมไหนที่มีตัวละครหลักเป็นเพศหญิงแล้วประสบความสำเร็จก็เห็นจะเป็นเกม Tomb Raider ซึ่งเราทราบกันดีอยู่แล้วว่าเกมนี้มีตัวละครเพศหญิงเป็นตัวเอกมาตั้งแต่ภาคแรก ส่วนอย่าง Mirror’s Edge แม้บางคนอาจจะไม่ปลื้มกับหน้าหมวยอกแบน แต่ในเรื่องเกมเพลย์กลับชนะเลิศและทำยอดขายไปได้ 2.5 ล้านก็อปปี้เมื่อเดือน มิถุนายน 2013 ที่ผ่านมาครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lucifer666 : 12th June 2014 เมื่อ 12:37

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    นมอยู่เหนือสิ่งอื่นใดสำหรับตัวละครเพศหญิงสินะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ลายละเอียดจิ๋ม

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ทำได้แค่นี้หรือ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ไม่มีสตรี ก็เหมือนชีวิตนี้ช่างไร้สีสัน
    [IMG][/IMG]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อืมเข้าใจอะไรๆได้อีก

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neenomp5 อ่านกระทู้
    ทำได้แค่นี้หรือ
    อ่านจบ ครบ 21 บรรทัด หรือยังครับ?

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มิน่าล่ะ เพื่อนผมถึงได้กรีด 4หนุ่มภาคนี้ สัดส่วนองเอว แยกเป็นสาย Boy Band(Yaoi เคะ เมะ เซะ มีครบ) ได้สบายๆ แถมไร้ตัวเมีย มันจิ้นสนุกเลย

ก็ว่าทำไมมันเชียร์จังวุ้ย แผ่นแท้ออกคงโดนมันเขให้ซื้อไป Co-op แหง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    มันก็มีเหตุผลหลายๆอย่างละน่ะ
    ส่วนตัวคิดว่าการทำให้ตัวเอกเป็นผู้หญิง มันก็ดูน่าสนใจเพราะผมเป็นผช
    หรือแบบอาจช่วยทำให้เกมเมอที่เป็นผญสนใจมากขึ้นด้วยนะ

ปล.ไม่เกี่ยงอยู่แล้ว ยังไงก็ติดตาม

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    เดียวมันก็จะมาเป็น DLC

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมหวังอย่างเดียว ขอไห้เนื้อเรื่องโลกปัจจุบัน น่าติดตามเป็นพอ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    แล้วตรูจะดูนมจากไหน

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    น่าขำวะ ต้องทำงานสองเท่า 55

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ก็ไม่เห็นจะเป็นไรเลย ตัวละครหญิงก็แค่มาเป็นตัวช่วยดำเนินเรื่องธรรมดาก็พอแล้ว บางคนคงไม่รู้ว่าการทำอนิเมชัน-
    การเคลื่อนไหวจากMotion Captureเพิ่มมันต้องเสียเวลาอีกเท่าไหร่ แล้วเพิ่ม8000รูปแบบ ไม่ต้องเลื่อนยาวไปอีกปีสองปีเลยเหรอ
    ไหนจะต้องสร้างเท็กซ์เจอร์เพิ่ม แล้วเรื่องฟิสิกซ์อีก มันเยอะจริง ๆ ถ้าทำออกมาแล้วไม่ดีเขาก็คงไม่เสี่ยง แล้วโฟกัสทำในจุดขาย
    ให้ดีที่สุดดีกว่า ผมว่าภาคนี้ถือว่าดีขึ้นกว่าเก่าเยอะเลยนะ ในที่สุดเวลาลอบเร้นก็ย่องได้ซะที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 12th June 2014 เมื่อ 14:33

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    อดดูนมพริ้วๆๆเลย 555

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ผมว่าดีนะ ชอบแปลก ๆ แหะ 4 หนุ่มบอยแบนด์ ส่วนตัวละครผู้หญิง ทำมาแค่เป็น NPC ก็พออย่างน้อยๆก็ถือว่ามีละนะ

ปล.แต่เอาจริงๆน่าจะ ชาย 3 หญิง 1 ก็จะน่าเล่นไม่น้อยทีเดียว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ดีแล้วครับที่ไม่มี มันไม่ใช่เกมออนไลน์ หรือเกมญี่ปุ่น
    เอาตัวละครเด็กน่าตาน่ารักแต่งชุดแบ๋วๆมาฟันปีศาจ ผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร่
    SoShi & Sone Are Together Forever

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    นี่แหละที่ต้องการ ส่วนตัวชอบเล่นตัวผู้ชายมากกว่า
    ติดตามมาทุกภาค แต่ต้องยอมข้าม Liberation เพราะว่ามีตัวเอกเป็นผู้หญิง

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ถ้าแค่อยากเล่นเป็นนักฆ่าหญิง มันมีในมัลติมาตั้งแต่ภาค brotherhood ละ
    ส่วนตัวละครหลัก คงเห็นแล้วว่าภาค liberation ไม่รุ่ง ความหวังมันคงริบหรีตั้งแต่ตอนนั้นแล้วล่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมว่า ตัวละครหญิงเป็นนักฆ่ามันดูอ่ะจ๊อะอ่ะแจ๊ะ ยังไงไม่รู้อารมณ์มันไม่เหมือนนักฆ่าเลย

ปล. คหสต. นะ

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    8000 รูปแบบ ขยับอย่างไรนักน้า มิน่าพลิ้วเชียวภาค...
    MyPC *CPU-Quad Core Q9550 2.83 Ghz : VGA - Zotac GTX960 AmpEditom 2 GB : Ram-DDR2/800 6GB*

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    Mirror's edge เมื่อก่อนไอเราก็อวยสุดใจ บอกเพื่อนไม่มีใครรู้จัก ยอดขายไม่ดี มีข่าวทำภาค2ตั้งกะหลายปีที่แล้ว ละก็ไม่ทำซักที แต่พอเป็นที่รู้จัก ขายดี ก็เดินหน้าทำภาค2ทันทีเบย

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เล่นเกมส์ยังมีอารมณ์ไปดูนมอีกเนอะ โวยวายกันใหญ่ 555
    สวัสดีสังคมแห่งการแบ่งปัน มั้ง!!??

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ตรงข้ามกับตลาด jp ที่เดี๋ยวนี้แทบจะไร้ตัวผู้

อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    เกมนี้เป็นผู้ชายดีแล้วล่ะครับ