ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 12

ช่วยหน่อยครับ คอมดับ

เมื่อกี้เล่นเกมอยู่ดีดีคอมก็ดับครับ ผมก็คิดว่าไฟตกเลยเปิดคอมอีกทีปรากฏว่าเปิดไม่ติด
    เลยเปิดฝาเคสออกเห็นฝุ่นเกาะอยู่แถวๆพัดลม power supply เลยดูดฝุ่นออกหมดแล้ว(ไม่รู้เกี่ยวมัย)
    มาเปิดคอมอีกทีก็ไม่ได้ครับ รอแล้วเปิดใหม่ก็ไม่ได้

ช่วยหน่อยครับมือใหม่ทำไม่เป็นเลย
    (ตอนนี้ผมเล่นใน notebook)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ตอนเปิดมีเสียง ติดหรือ เปล่า ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankkingkub อ่านกระทู้
    ตอนเปิดมีเสียง ติดหรือ เปล่า ครับ
    ไม่มีเลยครับ พัดลม ไฟ อะไรไม่ขึ้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ซัพพลายเสีย ถ้าซัพพลายไม่เสีย ก็บอร์ดพัง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    ซัพพลายเสีย ถ้าซัพพลายไม่เสีย ก็บอร์ดพัง
    ซื้อคอมมาไม่ถึปีเลยนะครับ ไปเร็วแท้ T^T

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    ลองใช้ลวด bypass สายดำกับเขียวที่ สาย24pin ดูครับว่าพัดลม psu หมุนไหม

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=227495

อาการแบบผมหรือเปล่าครับ

เล่นซั งงตึบเลย งองแงอะไรไม่รู้ -*-""

ลอง Bypass powersupply ตามท่านบนดูครับ ว่าPowersupply ยังอยู่ไหม

1.bypass Power Supply นำลวดเหน็บกระดาษกางออกให้ตรงมาจั๊ม สายไฟเส้นเขียวและดำ ของ Powersupply
    1.1ถ้าติดไปข้อ 2
    1.2ถ้าไม่ติด ให้ไปซื้อ Powersupply ใหม่ หรือส่งเคลม โอกาสได้เปลี่ยนตัวใหม่จากการเคลมสูงมากกกกก

2.Power Supply ติดแต่ไฟไม่เข้าบอร์ด
    2.1บอร์ดอาจจะเกิดอาการงองแง ลองเคลียร์ CMOS หรือ ถอดุ่าน BIOS ออกและไม่ให้ไฟเข้าบอร์ดทิ้งไว้
    ซัก15นาที และลองใส่กลับและลองเปิดดู

2.2หากบอร์ดท่านมีปุ่มPower บนตัวบอร์ดแบบ บอร์ดของผม และหรือ สามารถแสดงไฟว่าไฟเข้าบอร์ดอยู่นะ แต่เปิดไม่ติด สายSwitch อาจมีปัญหา สันนิษฐานไว้ก่อน
    ลองใช้ปลายไขควงที่เป็นอะลูมิเนียม จิ้มที่ข้วSwich Power ดูครับ

2.3หากบอร์ดท่านมีปุ่มPower บนตัวบอร์ดแบบ บอร์ดของผม และหรือ สามารถแสดงไฟว่าไฟเข้าบอร์ดอยู่นะ แต่เปิดไม่ติดอาจเกิดจากชิ้นส่วนภายในเกิดการเสียหาย
    จากไฟกระชากไฟตกช๊อต ส่งเคลม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 13th June 2014 เมื่อ 01:42

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    เปลี่ยน PSU หายชัว ผมเคยเป็น
    MSI GT70 / PS4 / PS3 / PS Vita

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    49
    ลองทำหมดแล้วครับพัดลม PSU ไม่หมุนเลย T^T ทำยังไงก็ไม่ได้ คงเได้ปลี่ยน PSU สินะครับ
    ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านนะครับที่ช่วยเหลือ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    PSU เกิดการชำรุดขณะใช้งาน

อันตรายต่อไปที่ท่านต้องลุ้นคือ

ชิ้นส่วนอื่นๆทีั่ได้รับการจ่ายไฟ อาจจะเสียหายไปด้วยนะครับ

สมัยเครื่อง Core 2 ผม บอร์ดเสียเลยนะแจ๊ะ 555+

PSU ระเบิดควันฟุ้งบ้านเลย สมัยเคสเล็กๆ PSU อยู่ข้างบน Capa มันระเบิด น้ำยาเหลืองๆ กระจายเต็ม บอร์ด และการ์ดจอเลยทีเดียวล่ะ ง่ายๆคือยั่งกับ ฉีดน้ำใส่พัดลมและมันพัดปั่น น้ำกระจายไปนั่นแหละ

ไปลุ้นเอาโชคดีครับ