ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

- รายละเอียดใหม่เยอะมากของ Metal Gear Solid V: The Phantom Pain จากงาน E3 -

- Metal Gear Solid V : The Phantom Pain -
    รายละเอียดใหม่เยอะมากจากงาน E3

ในงาน E3 ที่ผ่านไปนั้นหลายคนคงจะได้ชมตัวอย่างใหม่ของ Metal Gear Solid V: The Phantom Pain กันไปแล้วแต่นอกจากตัวอย่างใหม่ที่ทาง Konami นำมานั้นมันยังมีเกมเพลย์แบบเดโมชิ้นใหม่ที่เปิดให้กับสื่อหลายสำนักเข้าไปทดสอบกันอีกด้วย ซึ่งในวันนี้เราก็ได้รวบรวมข้อมูลจากสื่อสำนักต่างๆที่ได้เข้าไปทดสอบตัวเกม Metal Gear Solid V: The Phantom Pain มาให้ได้ชมกันแล้ว

IGN
    + ตัวเกมนั้นบอกได้เลยว่า ‘ปราดเปรื่อง’ และ ‘น่าตื่นตลึง’
    + เสียงเพลงจะมีการเปลี่ยนไปเมื่อเข้าสู้พื้นที่ๆอันตราย
    + ระบบร่มชูชีพ Fulton Recovery ที่นอกจากจะใช้กับมนุษย์แล้วยังสามารถใช้กับกล่องๆต่างยาพาหนะหรือแม้แต่แกะด้วยในการนำมันกลับยังฐานที่มั่น ซึ่งในฐานนั้นผู้เล่นจะสามารถปรับแต่งและเดินไปรอบๆตัวฐานได้
    + ผู้เล่นจะสามารถทำสปาเพื่อเพิ่มเลเวลของทหารได้
    + Snake สามารถที่จะใช้แขนเทียมในการทำเสียงเคาะกำแพงเพื่อหลอกล่อศัตรูได้โดยไม่จำเป็นต้องมีกำแพง
    + ลูกเล่นทุกอย่างใน Peace Walker และอะไรที่หายไปจาก Ground Zeroes จะกลับมาหมด
    + ผู้เล่นสามารถที่จะใช้ Support Marker เรียกลูกทีมให้มาสำรวจพื้นที่โดยรอบได้ก่อยที่จะบุกเข้าไปด้วยตัวเอง ซึ่งลูกทีมของผู้เล่นนั้นจะนำข้อมูลต่างๆมาให้ซึ่งรวมไปถึงตำแหน่งของศัตรู
    + อารมณ์ขันแบบ Metal Gear จะกลับมาแน่นอน
    + สภาพแวดล้อมสวยงามและอันตรายไปพร้อมๆกัน
    + ผุ้เล่นจะสามารถออกสำรวจได้ตามต้องการแต่มันจะต้องใช้การลอบเร้นตลอดเวลา
    + Mother Base สามารถถูกโจมตีได้และผู้เล่นจำเป็นต้องรู้ว่าควรจะทำอย่างไรในการปรับแต่งฐานเพื่อป้องกันศัตรู

Gamespot

+ ฐานที่ Miller อยู่นั้นถูกควบคุมโดยฝฝ่ายโซเวียต
    + ในฉากจะเห็นว่า Snake แลพ Ocelot นั้นเดินทางผ่านอัฟกานิสถานทันทีหลังจากที่ Snake ฟื้นจากอาการโคม่า
    + Ocelot จะส่งสเบียงและน้ำให้ Snake แต่เขาจะรับมมันมาอย่างยากลำบากเพราะยังไม่คุ้นเคยกับแขนเทียม
    + Ocelot บอกว่า Snake มีเวลา 3 วันในการช่วย Miller หรือจะสูญเสียโอกาสในการล้างแค้นที่ Mother Base ถูกโจมตีไปตลอดกาล
    + หลังจากนี้ผู้เล่นจะต้องออกไปเพื่อหาข้อมูลตำแหน่งที่ Miller ถูกจับตัวอยู่ ซึ่งผู้เล่นจะสามารถไปที่ไหนในฐานของพวกโซเวียตก็ได้
    + Ocelot จะกลับไปยัง Mother Base เพื่อช่วยเหลือ Snake ผ่านทางวิทยุ
    + ม้าของผู้เล่นจะสามารถขับถ่ายได้
    + ระบบ Fulton Recovery จะมีเปอร์เซ็นต์โอกาสความสำเร็จที่จะไปถึงฐานด้วยซึ่งจะมีราว 80% โดยเฉลี่ย
    + Snake สามารถเข้าไปอยู่ในตู้คอนเทนเนอร์หรือยานพาหนะแล้วใช้ Fulton ในการหลบหนีได้
    + กล่องในภาคนี้จะมีลูกเล่นมากขึ้นโดย Snake จะสามารถแอบออกมาจากกล่องและทิ้งมันไว้เป็นเป้าหลอกได้
    + ผู้เล่นจะสามรถใช้ Support Marker ได้หลายอันพร้อมๆกัน
    + E-Cigar ของ Snake ที่ใช้ในการเร่งเวลานั้นจะปล่อยควัน Holographic ออกมา
    + Snake จะมีอุปกรณ์ใหม่ที่ชื่อ iDroid ที่ใช้ในการสแกนข้อมูลและส่งกลับไปยังฐาน

Twinfinite
    + ความช่วยเหลือจาก Mother Base (เช่น Fulton Recovery และ supply drops) จะต้องใช้เงินด้วยซึ่งผู้เลนจะสามารถออกเก็บเพชรและวัตถุดิบต่างๆมาแปรเป็นเงินได้
    + ศัตรูนั้นจะมีการเปลี่ยนกะช่วงกลางวัน - กลางคืนผู้เล่นสามารถแอบไปจับศัตรูตอนที่กำลังหลับแหละใช้ Fulton ส่งกลับฐานได้

Eurogamer
    + Mother Base ของผุ้เล่นแต่ละคนจะแตกต่างกันขึ้นอยู่กัยว่าผู้เล่นจะเลือกอัพเกรดมันไปทางไหน
    + ทหารที่ถูกจับมาจะสามารถนำไปฝึกที่ Shooting range ได้และ Snake ก็จะสามารถช่วยปรับปรุงทักษะการยิงและ CQC ได้ด้วย
    + การสร้างความสัมพันธ์ (ทั้งศัตรูและมิตร) ในเนื้อเรื่องจะส่งผลถึงการพัฒนาของ Mother Base

Credit : Otacom
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jomezeollo : 13th June 2014 เมื่อ 17:09

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ไม่เล่นเกมนึ้แต่เนื้อเรื่องน่าติดตามรอคนเล่น+สรุปเนื้อเรื่องให้ฟัง

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    โครตน่าเล่น

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    เฮอออออ.............................PC ล่ะ
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    พอดีไม่ได้ติดตามเกมนี้มากเท่าไร(เคยเล่นภาค1-2 กับMGR ) อยากถามว่าเกิดอะไรขึ้ยกับแขนของลุงงูละครับทำไปใส่แขนเทียมได้
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poompato อ่านกระทู้
    พอดีไม่ได้ติดตามเกมนี้มากเท่าไร(เคยเล่นภาค1-2 กับMGR ) อยากถามว่าเกิดอะไรขึ้ยกับแขนของลุงงูละครับทำไปใส่แขนเทียมได้
    มันกำลังจะเกิดขึ้นภาคนี้หรือป่าว
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ระบบร่มชูชีพ Fulton Recovery

ระบบฐาน mother base

[IMG][/IMG]

หลังจากแขนขาด

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manshinoda : 15th June 2014 เมื่อ 03:00
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    กำหนด วางขายมายังนิ อ่านข่าวมาเห็นบอกเลื่อนไปปีหน้า หรอ? ไม่รู้ข่าวเชื่อถือได้เปล่า

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ckdh อ่านกระทู้
    กำหนด วางขายมายังนิ อ่านข่าวมาเห็นบอกเลื่อนไปปีหน้า หรอ? ไม่รู้ข่าวเชื่อถือได้เปล่า
    ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะวางจำหน่ายในช่วงปี 2015

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    2
    เมื่อไหร่มันจะตายฟะไอตาเดียว 5555
    >>愛する

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poompato อ่านกระทู้
    ต้องไปหาลำดับเหตุการณ์จากใน google ล่ะครับ ถ้าคนไม่ใช่แฟนพันธ์แท้ MGS (ผมก็ไม่ใช่นะเล่นไม่ครบทุกภาคพอรู้บ้างนิดหน่อย) จะคิดว่ามันเรียงกันภาค 1-5 แต่ไม่ใช่เลยครับ

ส่วนที่แขนขาดนั้นถ้าเล่นหรือดูใน Youtube ตอนจบของ Ground Zero จะเห็นว่าถูกแรงระเบิดที่อยู่ในตัว Paz ทำให้ฮอที่ Big Boss เกิดระเบิดขึ้น Big Boss นะจะขาดในตอนนั้นล่ะครับ เพราะภาค phantom pain ห่างจาก ground zero 9ปี (หลับไป 9 ปี =-=) เลยที่เดียว

น่าเล่นจริงๆเดาเล่นๆออกช่วงปลายปี 2015 แน่ๆรอไปยาวๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirisuk008 : 13th June 2014 เมื่อ 19:27

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    อะไรปักหัวครับลุง! นึกว่าลุงมีเขาสะอีก

THE SOUND OF SILENCE
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    Big boss โคตรเท่

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 死者の人形。 อ่านกระทู้
    เมื่อไหร่มันจะตายฟะไอตาเดียว 5555
    เค้าตายไปแล้วครับ ที่เราเล่นๆกัน 3 PW GZ PP นี่เหมือนเล่นเพื่อให้รู้ว่าเค้าเป็นมายังไง เหตุไฉนในเมทัลเกียร์ภาคแรกถึงกลายไปเป็นบอส
    ในภาค3มีเกริ่นๆนำไว้แล้ว แต่ดูเหมือนจะไม่ข้นพอก็เลยแตกประเด็นเพิ่มเข้าไปอีก

บิ๊กบอสผมว่าความนิยมดีกว่าสเน็คกับไรเดนเสียอีก
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    ต้องไปหาลำดับเหตุการณ์จากใน google ล่ะครับ ถ้าคนไม่ใช่แฟนพันธ์แท้ MGS (ผมก็ไม่ใช่นะเล่นไม่ครบทุกภาคพอรู้บ้างนิดหน่อย) จะคิดว่ามันเรียงกันภาค 1-5 แต่ไม่ใช่เลยครับ

ส่วนที่แขนขาดนั้นถ้าเล่นหรือดูใน Youtube ตอนจบของ Ground Zero จะเห็นว่าถูกแรงระเบิดที่อยู่ในตัว Paz ทำให้ฮอที่ Big Boss (จะเรียกว่า snake ก็ได้ตามที่ทุกคนเข้าใจ) เกิดระเบิดขึ้น Big Boss นะจะขาดในตอนนั้นล่ะครับ เพราะภาค phantom pain ห่างจาก ground zero 9ปี (หลับไป 9 ปี =-=) เลยที่เดียว

น่าเล่นจริงๆเดาเล่นๆออกช่วงปลายปี 2015 แน่ๆรอไปยาวๆ
    ที่จำได้คือ MGS 1 ที่ลง PC ลุงเค้า ตายังไม่บอดข้างหนึ่งนิและแขนก็ไม่ได้เป็นแขนเทียบด้วย ... งง แล้วภาค PP ดันเป็นแขนเทียม ตอนนี้สตันละ
    ขอบอกไปก่อนเลยว่า User นี้ไม่ได้เล่นอยู่คนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ที่จำได้คือ MGS 1 ที่ลง PC ลุงเค้า ตายังไม่บอดข้างหนึ่งนิและแขนก็ไม่ได้เป็นแขนเทียบด้วย ... งง แล้วภาค PP ดันเป็นแขนเทียม ตอนนี้สตันละ
    คนละคนกันฮะ ในภาค PP, 3, PW, GZ เป็น Naked Snake หรือเรียกอีกชื่อว่า Big Boss ในภาค 1,2,4 คือ Solid Snake เป็นร่างโคลนของ Big Boss อีกที

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ภาคนี้เนื้อเรื่องน่าจะดราม่าเอามากๆเลยแฮะน่าติดตามากครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ชอบเนื้อเรื่องมากครับไม่เคยผิดหวังทำยังกับหนังเลยได้อารมสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    เป็นอันดับหนึ่งในใจผมตลอดกาลครับเกมนี้
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    รออยู่ครับ เกมนี้มาเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ลุงแกนี่เป็นสายลับจนวันตาย งานสายลับถ้าไม่เกษียนก็สิ้นใจในไม่ช้า

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    ในฉากจบของ Ground Zeroes นั้น BigBoss ฮ.ตกครับ ทำให้เสียแขนซ้ายไป แล้วก็มีสะเก็ดประหลาดฝังไว้ที่หัว แล้วก็นอนโคม่าอยู่ในโรงพยาบาลเป็นเวลา 9 ปี พอเขาฟื้นขึ้นมาก็เป็นเนื้อเรื่องของ The Phantom Pain ต่อครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pooh0856 : 15th June 2014 เมื่อ 01:57

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    นึกว่า Half-life
    I Become So Numb

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    เคยซื้อPS3มาเล่นภาค4 ตอนนี้ผมต้องซื้อPS4เพื่อภาคนี้อีกหรอม่ายยยย