ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100

บางทีอาจจะมีเซอไพรส์หลังความตาย ใครจะรู้?

เรื่องแปลกๆที่เรารู้ รู้จนชินจนมันไม่แปลกก็มีอยู่เยอะจริงไหม
    เช่นอวกาศ จักรวาล คนมาจากไหน โลกเกิดมาได้ไงบลาๆๆๆ
    เคยคิดบ้างไหมว่าถ้าตายไปแล้วจริงๆ บางทีอาจจะไปที่ไหนซักแห่งก็ได้ เพราะคนที่บอกว่าตายแล้วก็ไม่รู้สึกอะไร หรือตายแล้วขึ้นสวรรค์ตกนรก เขาก็ยังไม่เคยตายหนิ
    เพราะฉนั้นเรามาลุ้นกันดีกว่าครับ555 ว่าพอตอนแก่แล้วตายไปจริงๆอาจจะมีเซอไพรส์อะไรก็ได้
    หรือจริงๆความตายอาจจะเป็นจุดเริ่มต้นของอะไรซักอย่าง ที่อยู่คนละที่กัน?

ปล.โนดราม่า กระทู้นี้ตั้งขึ้นมา เพื่อให้แชร์ความคิดหรืออะไรกันได้ตามสบายเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragon อ่านกระทู้
    ตายแล้วไป spawn ครับ

//อย่าหวังสาระ
    อาจจะจริงก้ได้นะ555 แต่แค่เปลี่ยนจุด spawn

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    จิตไม่มีจริงครับ วิญญานไม่มีจริง สิ่งที่เกิดขึ้นเกิดจากคลื่นไฟฟ้าในสมอง สั่งการมายังร่างกาย เกิดเป็นชุดคำสั่งต่างๆ ไม่ได้เกิดจากจิตหรือวิญานควบคุมร่างกายนะ

สิ่งที่จะเกิดขึ้นหลังจากเราตายคือ อย่างแรกสมองตาย ร่างกายเน่าเปื่อย จุลินทรีย์มากัดกินร่างกายทำให้ร่างกายผุพัง และสุดท้ายเราจะเหลือแต่กระดูกเพราะจุลินทรีย์กินไม่ได้

แล้วก็จบแค่นั้น ไม่มีสถานที่อะไรต่อ ไม่มีจุดหมายต่อ ตายแล้วตายเลยไม่มีอะไรทั้งสิ้น

ถามว่าทำไมมนุษย์ถึงเชื่อว่าตายแล้วจะมีอะไรต่อจากนั้น คำตอบคือเพราะมนุษย์กลัวความตาย กลัวการพลัดพราก จึงสร้างเรื่องราวต่างๆขึ้นมาหลอกตัวเองว่าตายแล้วจะมีสถานที่รอรับ

นี่คือความจริงทางหลักวิทยาศาสตร์ครับ อาจฟังดูโหดร้าย แต่มันคือความจริง
    หลักวิทยาศาสตร์ก็แค่คาดเดาจากสิ่งที่มีอยู่คับ ถามว่ามีใครเคยตายแล้วกลับมาบอกนักวิทยาศาสตร์หรอ หรืออย่างไร ก็ไม่มีหลักฐานที่แน่ชัดหนิครับ5555555
    คลื่นไฟฟ้าสั่งการสมองอาจจะจริง แต่รู้ได้ไงจิตรกับความมีชีวิตไม่มีจริง? ไม่มีหลักฐานว่ามันมีอยู่จริง แต่ก็ไม่ได้แปลว่ามันไม่มีหนิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nongpunky อ่านกระทู้
    เห็นบางคนเล่าเหมือนเคยตายมาแล้ว สุดท้ายก็คือเดาส่งเดชใช่ไหม
    นั้นแหละครับ55555 เพราะไม่มีสิ่งที่แน่นอน ไม่หลักฐานชัดเจน เราต้องเจอด้วยตัวเองซักวัน
    ณ วันนี้เราก็เลยได้แต่คาดเดาในความคิดของตัวเองแหละ ถ้าใครเชื่อศาสนาพุทธก็อาจจะ คิดว่าจะได้ขึ้นสวรรค์
    หรือไม่เชื่อศาสนาเน้นด้านวิทย์ก็อาจจะเชื่อว่าตายไปก็ไม่มีความรู้สึกบลาๆๆ
    ซึ่งจริงๆ ก็ไม่มีใครตอบได้สินะ555555
    ถึงบอกว่ามันเป็นเซอไพรส์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zpmqhj : 14th June 2014 เมื่อ 19:08

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รู้สึกสติตัวเองไม่เต็ม
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    ตายแล้วไป spawn ครับ

//อย่าหวังสาระ

ถ้าหวังสาระ ก็อธิบายได้ว่า
    1 คือทุกสิ่ง, ทุกสิ่งคือ 1 หลังจากตายเราจะเป็นหนึ่งเดียวกับโลกนี้ ส่วนวิญญาณ จะกลับสู่ความว่างเปล่า

//สาระตรงไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragon : 14th June 2014 เมื่อ 01:29

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ชักอยากจะรู้แล้วดิ งั้นเราไปโดดตึกกันเถอะ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

`Dota for Ever !
    กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,073
    ตายไปก็ โดนจุติ มาใหม่ครับ
    It` My Life ! I HON ,,

กล่าวขอบคุณ
    783
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ฟังเพลง Afierlife ของ Avenged Sevenfold เอาครับ แหม่......

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    คิดจนปวดหัวรับเรื่องนี้ คิดแบบเป็นจริงเป็นจัง

สรุปๆ แล้ว ที่สมเหตุสมผลที่สุดเวลาตาย ผมว่าน่าจะเกี่ยวกับห้วงเวลา เป็นส่วนใหญ่ รายระเอียดขี้เกียจบรรยายครับ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    จริงๆนะผมแค่อยากรู้ว่า จิตใจ มันอยู่ในรูปแบบใดในสมองเรา ถ้าเป็นคลื่นไฟฟ้าแล้วอะไรคือตัว เก็บข้อมูล
    เอาจริงๆนะผมไม่สนเลยกับความตาย เพราะเมื่อตายก็ หายไม่มีอะไรอีก สสารพลังงานไม่มีวันหายแค่เปลี่ยนสภาพเป็นอย่างอื่นมีแต่อดีตเท่านั้นแหละที่หายไปและจะไม่กลับมาเหมือนเดิมอีก มีเพียงการ บันทึกที่จะบอกได้ว่าเคยมีสิ่งนั้นเหตุการณ์เกิดขึ้นจริง ดังนั้นแทนที่จะสนความตาย
    ผมว่าเราควรจะหาวิธีทำให้สามารถอยู่ไปจนพระเจ้าตายยังจะดีกว่า

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ไปศาลาครับ
    STEAM

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    รู้อย่างเดียวว่าถ้าทำความชั่วตายแล้วจะตกนรก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    สมองถูกทำลาย ความคิดก็หายไปเลยครับ

ไม่มีความรู้สึก ไม่มีอะไรเลย คิดอะไรไม่ได้ด้วย

ไม่มีสวรรค์ ไม่มีนรก ไม่มีชาติอื่น แค่หายไปเลยครับ เหลือไว้ให้คนอื่นอาวรณ์ต่อไป

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    1.ก่อนเกิดรู้สึกอะไรบ้าง?

ตายไปก็รู้สึกแบบนั้น...

คือไม่รู้อะไร ทั้งสิ้นว่างเปล่า

2.ตามความเชื่อของหลายศาสนา
    ที่สั่งสอนคือ เร่ร่อน ไปนรก ไปสวรรค์ ชดใช้เวรกรรม
    เคยอ่านเรื่องเล่า ว่าฝรั่งมาตายที่ไทยและ ไม่สามารถชดใช้เวรได้
    ต้องเร่ร่อน เพราะ ยมบาล ไม่สามารถพูดอังกฤษได้ ผีฝรั่ง จึงพยายามสื่อสาร
    กับ มนุษย์ ไทย ให้แจ้งเรื่องกับ เจ้าหน้าที่ ของทางประเทศฝรั่งติดต่อยมบาล
    ให้มารับตัวเค้ากลับไปลงนรกที่ประเทศบ้านเกิดของเขา เพราะเขา ตายอยู่ที่ไทยมานาน
    ไปแล้ว

3.ตามความเชื่อของจักรวาล
    ไปมิติที่4โลกคู่ขนาน เพราะเราอยู่มิติที่ 3 เช่น เงินที่เราได้ของที่เราได้
    จริงๆแล้วได้มาเพราะคนจากมิติที่2ทำบุญมาให้

ปล.ผมว่าการทำลายสมองตัวเองให้ตายด้วยการยิง หัว
    ผมว่ามันต้องเจ็บมากๆ มันน่าจะรู้สึกเจ็บจนขาดใจ
    แต่สมองถูกทำลาย เราขยับไม่ได้ ส่วนนึกคิดไม่มี
    ประมาณเอ๋อนะครับแต่เจ็บมาก

สังเกตุจาก คลิป ที่คนถูกยิงหัวบางคน สามารถ เอามือมาจับแผลได้ในเสี้ยววินาทีก่อนทิ้งตัว

แค่ข้อสังเกต เพ้อเจ้อ เวลา ตี2:30
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 14th June 2014 เมื่อ 02:25

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    ตายแล้วรอเกิดน้ำตกครับแปปเดียว แต่ถ้าเวลเยอะก็รอนานหน่อย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    66
    ลองคิดดีๆนะครับว่าร่างกายเราเนี้ยทำงานได้ไง555555
    คิดเล่นๆกันนะ ว่าแค่การรวมตัวของอะไรซักอย่างออกมาเป็นร่างแล้วมันมีชีวิตได้ยังไง?
    ทำไมถึงมีจิตใจ ทำไมมีความคิด?
    บางทีตายไป ความรู้สึกเราอาจจะลอยไปที่ไหนซักที่ก็ได้นะ555555555555

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    จากคอมเม้นที่บอกว่าตายแล้วก็ว่างเปล่า เหมือนตอนเกิด
    อันนี้ผมว่ามีความเป็นไปได้และน่าคิดดีนะ
    แบบพอตายไป จำไรไม่ได้ ไม่มีความรู้สึก หายไปเลย วาปไปเลย ไม่กลายเป็นอะไร
    ไม่มีตัวตน แต่จิตวิญาณเนี่ยสิ ถ้าตายไปจะเป็นวิญญาณเดินทะลุกำแพงได้ไหม

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomha อ่านกระทู้
    ชักอยากจะรู้แล้วดิ งั้นเราไปโดดตึกกันเถอะ
    +1 เอาเลยครับแล้วมาบอกผมด้วย

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tiny อ่านกระทู้
    +1 เอาเลยครับแล้วมาบอกผมด้วย
    ถ้าคนที่ตายไปแล้วมาบอกเราได้ ป่านนี้เราคงรู้กันแล้วแหละครับว่าตายแล้วเป็นยังไง55555555555
    ผมว่าคิดได้สองแบบนะ
    1.ตายไปแล้วว่างเปล่า
    2.ตายไปแล้วอาจจะไม่ว่างเปล่า อยู่ไหนซักแห่ง แต่กลับมาโลกไม่ได้แล้ว
    เพราะงั้นเราเลยไม่รู้เรื่องหลังความตายเลย55555

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ถ้าตายแล้ว ทุกอย่างที่เป็นตัวเราเท่ากับหายไปหมด . . . . . . ผมว่าชีวิตมันไร้ค่าไร้ราคาเหลือเกิน ถ้าเป็นอย่างนั้นจริง การตายคือทางพ้นทุกข์

ถ้าตายแล้วไม่จบ ต้องวนกลับมาเกิดครั้งแล้วครั้งเล่า เป็นสัตว์บ้าง มนุษย์บ้างไหลตามเวรตามกรรมที่ก่อไว้ ส่งผลข้ามตามมาชาติต่อชาติ แนะนำให้ไปศึกษากับวิถีที่พระพุทธเจ้าได้กล่าวสอนคนรุ่นก่อนไว้ มันจะ make Sense ทันทีว่าทำไม ท่านถึงดิ้นรนให้พ้นทุกข์

แต่จะเป็นหรือตายไม่สำคัญ หากถึงนิพพานแล้ว ไม่ว่าจะอยู่ที่ไหนอย่างไรเมื่อไร มันก็ค่าเท่ากัน ความสุขที่เป็นอนันต์และตลอดกาล (รายละเอียดศึกษาเอาเอง เรื่องนี้มันระเอียดอ่อน แถมสอนปากเปล่า ไม่ผ่านประสบการณ์เองไม่มีวันเข้าใจ)

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    ตายแล้วก็ คงจบไปเลยและมั้ง หรือไปเป็นอะไรอีกอย่างที่สมองคนเราไม่สามารถรับรู้ได้เลย เป็นอะไรที่แบบ เราไม่มีวันเข้าใจได้ ถึงแม้มันจะมีให้เห็นตรงหน้า
    ตอนเรายังเป็นมนุษย์ เราก็คงไม่สามารถรับรู้ด้วยซ้ำว่ามันเกิดขึ้น เช่น ตัวเลขตัวสุดท้าย มันอาจจะมีอยู่จริง แต่สมองความคิดของมนุษย์ไม่สามารถเข้าใจและคิดได้
    เราถึงคิดไงก็คิดไม่ออก
    เราว่าตายแล้ว นรก สวรรค์ เกิดใหม่ บลาๆ นั่นไม่มีอยู่จริงหรอก มนุษย์มโนขึ้นมาเองทั้งนั้น เพราะไม่รู้ไง
    จักรวาลใหญ่ขนาดไหน แต่กลับมีระบบ สวรรค์ นรก เกิดใหม่ บลาๆ วนเวียนอยู่แค่มนุษย์กับโลกของเรา ช่างไร้สาระสิ้นดี
    ปล. เราไม่นับถือไอระบบ นรก สวรรค์ หรืออะไรที่สมมุติขึ้นมาว่าเราต้องเกรงกลัวนับถือ
    เรายอมคาระวะ นับถือ จักรวาลนี้มากกว่า ระบบเป็นโดยธรรมชาติที่สร้างอะไรมากมาย ยิงใหญ่ที่สุดแล้ว
    ปล.2 เราบร้า =w=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย estelle18 : 14th June 2014 เมื่อ 04:51

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    รอ spawn ครับ ถ้าเป็น single หรือ deadmath

แต่ถ้าโหมดทีมต้องรอเพื่อนตายหมดก่อนนะคลัช เกิดพร้อมกัน 5555+

ก็ว่าไป

ผมก็ไม่รู้หรอก ตายไปเปนไง สวรรค์ นรกมีไหม

ถ้าไม่มีศาสนายึดเหนี่ยวจิตใจ มีแต่กฎหมาย ก็คงไม่สนใจกันแล้วหละ ยิงกันตาย ฆ่าข่มขืนกันเยอะขึ้นหละ 555

ผมก็ทั้งดีทั้งเลวคนนึงหละ -..-

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ตายไปก้เริ่มเกมใหม่แค่นั้นแหละครับ(แค่ว่ามันให้มาครั้งละ1ชีวิตและresetใหม่ทุกครั้งที่ตายอะ นึกแล้วคล้ายๆwarz แต่ไม่มีตรงที่ได้ของมาตอนเกิดแค่นั้น55555+)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    รอคูลดาวน์เกิดเป็นมนุษย์อีกที แต่ถ้าอยากเกิดเป็นเอเลี่ยนต้องเติมทรูซื้อใบเปลี่ยนเผ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    หวังไว้เยอะ ถ้ามันไม่มีอะไร จะเซอร์ไพรส์กว่านะฮะ อิอิ
    รอวันโดนแบน

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    คิดไว้มากระวังตายไปไม่เจอแบบที่คิดจะเสียใจ 5555
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    ตายไปแล้วก็รีบ Buy back สิครับ

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    รู้สึกว่า ตามความเชื่อของ ศาสนาพุทธ จะมีกายทิพ อยู่น่ะครับ