ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058

รบกวนดูสเปคให้หน่อยครับว่าเก่าแล้วหรือยัง

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอุปกรณ์คอมนะครับ

CPU : AMD Athlon II X2 250 Processor 3.00 GHz

Ram : 4 GB

GPU : ATI Radeon HD 4600

็HDD : wdc wd5000aads-00s9b0 500 GB

เล่น Battlefield 3 Multiplayer ปรับต่ำสุด กระตุกไม่มาก แต่จะมากตอนที่มีเงาเยอะๆ และสเปคนี้จะเล่น Battlefield 4 MP ปรับต่ำสุดได้ไหมครับ

แล้วสเปคนี้ผมยังจะสามารถเล่นเกมในปัจจุบันได้อยู่ไหมครับ เพราะว่าดูแล้วเกมมันเริ่มเป็น 64 bit หมดเลย และสเปคก็สูงขึ้นเรื่อยๆ

และถ้าผมมีงบต่ำสุดคือ 20,000 บาท และสูงสุดคือ 40,000 บาท จะสามารถซื้อใหม่หมดหรือเปลี่ยนอะไรได้บ้างครับ เอาเป็นงบต่ำสุดกับสูงสุดนะครับ

-ขอบคุณครับ-

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ผมว่าอยู่ในระดับกลางล่างครับ
    แนะนำซื้อใหม่หมดครับงบ40000อยู่ได้อีกหลายปีแล้วแถมมันเก่าเปลี่ยนด้านในใหม่ได้อยู่ได้ยาว รอคนมาจัดสเปคให้เดียวผมว่างมาช่วยจัด

เขียว
    http://notebookspec.com/pc2/result_s...-16-1/ssd-76-1

บอดตัวนึ้รองรับเจน5ที่จะออกปีหน้าด้วยครับผมจึงไม่เน้นCPUเพราะจะมีรุ่นใหม่บวกกับเล่นเกมVGAสำคัญกว่า

แดง

http://notebookspec.com/pc2/result_s...-16-1/ssd-76-1
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Benzt2h : 14th June 2014 เมื่อ 16:41

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    สเปคเดียวกับผมเลย แต่ VGA ผมกากกว่า gt430 อ่ะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ถามก่อนที่ จขกท มาถามนี้จะจัดใหม่เหรอ ถ้าจัดใหม่มีงบเท่าไหล่ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzt2h อ่านกระทู้
    ผมว่าอยู่ในระดับกลางล่างครับ
    แนะนำซื้อใหม่หมดครับงบ40000อยู่ได้อีกหลายปีแล้วแถมมันเก่าเปลี่ยนด้านในใหม่ได้อยู่ได้ยาว รอคนมาจัดสเปคให้เดียวผมว่างมาช่วยจัด
    ขอบคุณครับผม ขอโทษด้วยนะครับที่ต้องรบกวน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nonthapon อ่านกระทู้
    สเปคเดียวกับผมเลย แต่ VGA ผมกากกว่า gt430 อ่ะ
    ครับ ผมดีใจครับที่มีคนสเปคเท่ากัน ^^

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ถามก่อนที่ จขกท มาถามนี้จะจัดใหม่เหรอ ถ้าจัดใหม่มีงบเท่าไหล่ครับ
    อ๋อ ยังไม่คิดจะจัดครับเพราะว่ายังไม่ได้ทำงาน จะขอพ่อแม่ก็เกรงใจ แต่ผมก็ไม่ได้ใช้เงินสุรุ่ยสุร่ายนะครับ เงินเหลือก็ให้พ่อแม่เก็บไว้ให้

ผมเลยอยากรู้ว่าสเปคผมเก่าแล้วรึยัง และควรเปลี่ยนอะไรบ้างครับผม เพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่องอุปกรณ์ การ์ดจออะไรเลยครับ งงไปหมด อันไหนใหม่ อันไหนเก่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 14th June 2014 เมื่อ 16:12

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1
    เก็บไว้ซื้อปีหน้าดีกว่า

ปีหน้าจะมี PCI-E 4.0

http://www.pc-specs.com/news/13076/n...-transfer-rate

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    รบกวนหน่อยครับ อยากรู้ด้วยครับว่าคนใน JKG นี้เอาเงินจากไหนมาซื้ออุปกรณ์คอมครับ ทำงานหาเงิน เก็บเงินเอง หรือว่าขอผู้ปกครอง

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    รบกวนหน่อยครับ อยากรู้ด้วยครับว่าคนใน JKG นี้เอาเงินจากไหนมาซื้ออุปกรณ์คอมครับ ทำงานหาเงิน เก็บเงินเอง หรือว่าขอผู้ปกครอง
    ผมยังเรียนมหาลัยปี 2 อะครับ ก็มีทำงานบ้าง แต่ส่วนมากที่อัพคอมจะใช้เงินอังเปาตอนตรุษจีนกะวันเกิดรวมกัน 555+

ก็จะได้ CPU ไม่ก็การ์ดจอรุ่นใหม่ๆได้อยู่ครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    โดยส่วนตัวคอมเครื่องนี้ที่ได้มา หามาจากนํ้าพักนํ้าแรงล้วนๆครับผมทำงานเก็บเงินยาวๆ โชคดีที่ผมได้งานที่ค่อนข้างจะสบาย แต่เวลาหนักมันก็หนักเกิน แต่เงินเดือนค่อนข้างดีเลยทีเดียวเลยทำให้ 2-3 เดือนผมก็สามารถที่จะซื้อคอมได้หละหักจ่ายค่านํ้าค่าไฟค่าเน็ตและอื่นๆภายในบ้านรวมถึงให้แม่อีกตั้งหาก

ปล.ผมทำงานเป็นช่างผลิตอะไหล่รถยนต์ส่งออกต่างประเทศครับ ส่วนตัวเข้าที่นี้ได้เพราะมีน้าๆแถวบ้านฝากเข้าให้ถือว่าโชคดีจริงๆเพราะงานค่อนข้างจะสบายแถมหลัง 6 โมงไปเป็นโอ ทำโอก็นั่งอยู่เฉยๆค่าเวลาไปเรื่อยๆจน 4 ทุ่ม โอชั่วโมงละ 65 บาทครับเงินออกเป็นวิก 15 วันออกที่ถือว่าสบายในระดับนึง คาดว่าสิ้นเดือนนี้จะถอย PS3 มือสองหรือไม่ก็อาจจะถอย PS4 ไปเลยยังลังเลอยู่ไม่รู้จะเอาอะไรดี 555+
    CPU:I5 4670K 4.2 OC M/B:ASROCK Z97 Pro4 RAM:G.SKILL 1600 4x2 VGA:GIGABYTE GTX770 OC HDD:1TB Blue PSU: SEASONIC M12II EVO Edition 750W

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nonthapon อ่านกระทู้
    เหมือนกันแต่ผมเป็นGtx470
    I Become So Numb

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    เก็บเองซะส่วนใหญ่ครับ ยกเว้นอะไรที่พังและจำเป็นจริงๆ บางส่วนทางผู้ปกครองก็จะจัดงบให้

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ทำงานเก็บตังครับ ล่าสุดทำห้องนอนใหม่หมดไป 50,000 ตอนนี้เหลือเงินเก็บแค่ 50,000 กำลังเก็บเงินซื้อรถเก๋งมือ2 ราคาประมาน 150,000 อยู่ครับ ปลายปี หน้าจะได้ซัก แสนกว่าบาทอยู่
    แต่กะจะจัดgtx770 ใหม่ซักตัวแล้วขาย gtx660 ซัก5,000ไว้สมทบทุนซื้อ gtx770 แต่ตอนนี้รอก่อนดีกว่าเห็นว่าปลายปีมีของใหม่มารอดูก่อนดีกว่า gtx8xx อาจมาปลายปีก็เป็นได้

ปล.ไม่ขอบอกนะว่าผมทำงานอะไร ความลับๆ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    จริงๆ การเก้บเงินนั้นง่ายมากครับ เก็บให้ได้เดือนละ 800-1000 ก็มีเงิน ซื้อคอมใหม่ ทุก 3 ปีแล้วครับ

ส่วนวิธีเก้บตังของผมก็ราวๆ อายุ 18 ไม่เรียนต่อ ไปทำงานเลยอยู่ราวๆ 4 ปี แล้วออกมาเปิดร้านดู๋ดี๋ครับ ไปซื้อเฟรนไชน์มา 1 แสนแล้ว มาทำร้านครับ

ถ้านายยังเรียนไม่จบก็ลองคิดไว้ว่าจบมาจะทำอะไรครับ เงินมีอยู่แล้วถ้าทำงาน งานหาได้อยู่แล้วถ้าไม่เลือก เงินเก็บได้อยู่แล้วถ้าไม่ใช้มั่วครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ por อ่านกระทู้
    จริงๆ การเก้บเงินนั้นง่ายมากครับ เก็บให้ได้เดือนละ 800-1000 ก็มีเงิน ซื้อคอมใหม่ ทุก 3 ปีแล้วครับ

ส่วนวิธีเก้บตังของผมก็ราวๆ อายุ 18 ไม่เรียนต่อ ไปทำงานเลยอยู่ราวๆ 4 ปี แล้วออกมาเปิดร้านดู๋ดี๋ครับ ไปซื้อเฟรนไชน์มา 1 แสนแล้ว มาทำร้านครับ

ถ้านายยังเรียนไม่จบก็ลองคิดไว้ว่าจบมาจะทำอะไรครับ เงินมีอยู่แล้วถ้าทำงาน งานหาได้อยู่แล้วถ้าไม่เลือก เงินเก็บได้อยู่แล้วถ้าไม่ใช้มั่วครับ
    ผมคิดว่าจะทำงานเกี่ยวกับรับแปลอะไรพวกนี้อ่ะครับ ไม่ก็ทำงานพวกที่ใช้กำลังเพราะผมชอบภาษากับชอบออกกำลังกายด้วยครับ

มีงานอะไรแนะนำไหมครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    359
    2
    ผมคิดว่าจะทำงานเกี่ยวกับรับแปลอะไรพวกนี้อ่ะครับ ไม่ก็ทำงานพวกที่ใช้กำลังเพราะผมชอบภาษากับชอบออกกำลังกายด้วยครับ

มีงานอะไรแนะนำไหมครับ ?
    ถ้าชอบแปลไปเป็ยไกล๊หรือล่าวสิครับ ส่วนงานที่ใช้กำลังนี้มีเพียบครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    ถ้าชอบแปลไปเป็ยไกล๊หรือล่าวสิครับ ส่วนงานที่ใช้กำลังนี้มีเพียบครับ
    ขอบคุณครับ แต่ไกด์ผมไม่ค่อยถนัด เพราะว่าไม่ชอบสนทนาเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ปล่อยเงิน กู้ (รับจำนำของบลาๆ)

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    1

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: