ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137

ซื้อ Diablo 3 + ภาคเสริม ตอนนี้ยังคุ้มไหมครับ

พอดีอยากลองเล่นขึ้นมา ตอนนี้คนเล่นเยอะอยู่หรือปล่าวครับเพราะภาคเสริมเพิ่งมาไม่นาน
    แล้วปกติถ้าเล่นเล่นเซอเวอร์ไหนกันหรือครับ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ไม่คุ้มเท่าตอนแรกแล้วคับ ไม่มีระบบขายของเป็นเงินจิงแล้ว

แต่ถ้าซื้อมาเล่นจิงๆ ก็แล้วแต่ชอบ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมว่าคุ้มเพราะ Diablo คือลุยดัน หาของแร เอาระบบเงินจริงออกแหละ ดีแล้ว เกมมันก็จะสมดุล

และไอเท็มแร ชิ้นนั้นก็จะมีค่า

เค้าว่า ภาคเสริม ของแรที่ ใช้เงินจริงซื้อไปก่อนหน้า จะสู้ของแรของภาคเสริมไม่ได้ เค้าทำออกมาให้โหดกว่าของเก่าขึ้น

เพื่อหลีกปัญหาที่ผู้เล่นก่อนหน้า ได้ซื้อไอเท็มด้วยเงินจริง คือ สู้ไอเท็มชิ้นใหม่ๆไม่ได้

ก็แล้วแต่ท่านพิจารณา

ส่วนตัวผมไม่เล่นหรอก มันไม่ใช่แนว

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oLiquiDo อ่านกระทู้
    ไม่คุ้มเท่าตอนแรกแล้วคับ ไม่มีระบบขายของเป็นเงินจิงแล้ว

แต่ถ้าซื้อมาเล่นจิงๆ ก็แล้วแต่ชอบ
    ผมว่ามันคุ้มซะยิ่งกว่าตอนขายของได้ซะอีกนะครับตอนนี้
    โดยส่วนตัวผมก็เล่นตั้งแต่เกมออกใหม่ ๆ 2 เดือรแรกจนมาถึงตอนนี้ ผมว่าตอนนี้นี่แหละเป็นอะไรที่สุดยอด ที่สุดเท่าที่เล่นมาละ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

`Dota for Ever !
    กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,073
    แล้วแต่ความชอบส่วนตัวครับ ถามใจตัวท่านเองว่าชอบแนวนี้ รึป่าว ถ้าชอบก็จัดเรยครับ ยังไงก็คุ้ม
    It` My Life ! I HON ,,

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ผมซื้อภาคหลังมาได้ 2 เดือนแล้ว เดี่ยวจะซื้อภาคเสริมต่อครับ มันส์ครับเกมนี้
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ตอนนี้ผมลองโหลดเดโมมาลองเล่นดูก่อนครับ เผื่อไม่ใช่แนว
    ถ้าชอบคงซื้อครับ ใกล้ซัมเมอร์เซลล์แล้วผมว่าจะรอดูตอนซัมเมอร์เซลล์ก่อน เผื่อลดจะได้ไม่เปลืองเงินมาก
    ขอบคุณทุกท่านครับ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oLiquiDo อ่านกระทู้

ก็มันคุ้มเพราะมันเอาระบบเงินจริงออกนี่หล่ะครับ
    ---------------------- THE POWER ----------------------

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    แล้วแต่ชอบนะผมว่า คำว่า RPG มันก็ต้องอาศัยเวลาในการเล่น ถ้าชอบก็เล่นได้นานก็คุ้ม

ถ้าไม่ชอบแต่อยากลอง ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่ เพราะแค่อยากลองไม่นานก็เลิกครับ ชอบแนวไหนหาให้เจอ...

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ผมเล่นครูซาเดอร์เวลพารากอนแค่100ผมก็เบื่อแหล้ว ส่วนตัวผมชอบโหมดเนื้อเรื่องในเกมส์มากกว่าการมานั้งฟาร์มของ
    ใจจริงอยากจะขายต่อให้แต่ดองไว้ก่อนเผื่อมีภาคเสริมมาอีกถึงเวลานั้นจะได้ไม่ต้องมาหาซื้อใหม่

สรุปคือรอลดราคานะดีแล้วฮะๆ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ไม่มีอะไรที่ซื้อมาแล้วไม่คุ้มครับ ถึงจะไม่ได้เล่นก็เหอะ (ดองใน steam ช่วงลด) *-*

สำหรับ Diablo III ผมพึ่งซื้อตอนที่มันลด 750 หรือไรนี้แหละ ถูกใจครับท่าน เลยต้องจัดพรี ROS มาเลย จัดไปสองพันกว่าบาทเฉพาะภาคเสริม
    ผมคิดว่าคุ้มแล้วครับ อยู่ที่แต่ละคนด้วยแหละครับ ความชอบมันต่างกัน อย่างผมชอบ Diablo III แต่ไม่ชอบ Guild Wars 2 ก็นะ ถึงลดก็ไม่คุ้มเพราะไม่ชอบ แล้วไม่ชอบก็ไม่ได้เล่น เล่นไม่สนุก

ส่งเสริมการใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ซื้อแล้วเล่น และสนุกกับมัน ก็คุ้ม
    ซื้อมาดอง ถูกแค่ไหนก็ไม่คุ้ม

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมว่าคุ้มอยู่นะ ตอนมีระบบ AH อยากได้อะรัยก็ซื้อเอา อยากเทพก็เติมตังซื้อของ พอได้ของชิ้นนั้นมาแล้วก็เริ่มเบื่อ รู้สึกว่ามันได้อะรัยมาง่ายๆไม่ค่อยท้าทายอะรัยเลยและก็หยุดเล่นไป แต่พอเห็นเขาบอกว่าปรับใหม่ระบบใหม่ มีของใหม่ๆเข้าเลยลองกลับไปเล่นเท่านั้นแหละคับ ติดจนมาถึงทุกวันนี้เเทบจะไม่ได้เล่นเกมอื่นๆเลย เพราะมันสนุกกับการหาของที่มันหาซื้อไม่ได้แล้ว ของ Leg บองชิ้นก็มีออฟพิเศษติดมาด้วย มีโหมดใหม่เข้ามา มีอะรัยเพิ่มเติมเยอะแยะคับ ต้องลองดู ถ้าชอบเกมเเนวเก็บเลเวลผมว่าเกมนี้คุ้มนะคับ ยังมีคนเล่นอยู่เลื่อยๆคับ ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่มีเพื่อนเล่น

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-AngelMafia-
    กล่าวขอบคุณ
    1,008
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Blog Entries
    2
    ผมว่าคุ้มครับ เพราะผมเล่นอยู่คนก็ยังเล่นเยอะอยู่มากครับ

ตั้งแต่ปิด AH ไปคนกลับมาเล่นเยอะมากครับ ไอเทมเทพๆหาไม่ยากไม่ง่ายจนเกินไป

ถ้ายิ่งชอบแนวนี้รับรองว่าสนุกไม่ผิดหวังครับ มันมากๆยิ่งมีเพื่อนเล่นอีกนี้ยิ่งสนุกเลยครับ
    Pentium g3258 ASROCK H97M PRO4 RAM 8 GB 1600 GTX 750 TI WD BLUE 1 TB CM 500W

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ตอนนี้โหลดตัวเดโมมาดูแล้วครับ ยังเล่นไปได้ไม่เท่าไหร่ รู้สึกน่าติดตามพอสมควร

แต่ผมรอลดดีกว่า เพราะยังไม่ได้อยากเล่นขนาดนั้น ถ้าลดนี่ซื้อแน่ตอนที่ลดถูกๆก็ได้ข่าวอยู่ครับแต่ตอนนั้นติด Final 14 ARR อยู่ ซื้อมานี่ดองยาวแน่เลยตัดใจไม่ซื้อ

ลุ้นงาน Commart อาทิตย์นี้อยู่ครับ เผื่อมีแบบกล่องลดราคามาขาย ไปดูที่สยามกล่องละ 1350 ซื้อสองภาค 2600 ยังไม่ไหวครับ แพงไปนิด

ที่ผมอยากเล่นก็ตรงอยากหาของเท่ๆเทพๆมาใส่นี่แหละครับ ได้ข่าวว่าเพิ่มดรอปเรตแล้วหาง่ายขึ้นเยอะด้วย

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    Guildwars 2 คุ้มยิ่งกว่าคุ้มครับ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เกมนี้ซื้อพร้อมกับ BF3 + Premium เมื่อ 2 ปีกว่าๆ
    ผมเล่น BF3 กับ Diablo สลับกันแทบไม่ได้แตะเกมอื่นเลย ตอนนี้ยิ่งภาคเสริมออกอีก ปรับเกมใหม่ดีขึ้นเยอะ จนต้องกลับมาเล่นอีก

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Guildwars 2 อีกเสียงครับ ผมมีเกมเลย Diablo+Guildwars 2 ตั้งแต่จับ Guildwars ลืม mmorpg ทุกเกมเลยครับ ซื้อทีเดียว แถมเค้าอัพเดททุก2อาทิตด้วย
    ส่วน Diablo มันเป็นแนวลงดันหาของไปเลื้อย ๆ แต่ Guildwars 2 มันเป็นแนวผจญภัย ไปเจอที่ใหม่ ๆ ตลอด ผมเล่นมาจะ ปีกว่า ๆ แล้วยังไม่เบื่อเลย