ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211

ผมคิดไปเองใช่มั้ย..ขอระบายหน่อยครับเรื่องนานแล้ว

เรื่องมันยาวหน่อยนะครับเห็นคนอื่นเขาโพสปัญหาเรื่องแฟนเรื่องอะไรก็อยากโพสมั้งถึงเรื่องในอดีตของผม

ก็คือผมเคยคบกับแฟนเก่าผมตอนเข้าเรียนแรกๆตอนนั้นอยู่ปี1แล้วพอมาปี2ก็ห่างๆกันไม่ค่อยได้คุยกันแล้วก็เลิกกันไปเองแต่ไม่ได้โกรธเกลียดอะไรกันเจอน่าก็ยิ้มให้กันตลอดแถมยังมีเขิลอายอยู่ตลอดจนพอจะจบปี3มีงานโรงเรียนให้มาถ่ายรูปกินเลี้ยงที่โรงเรียน ก็มาเจอกันอีกแล้วเขาก็กินเหล้ามาผมเดินผ่านก็จับมือผมแล้วก็คุยกันเรื่อยๆเพราะไม่เคยคุยกันมานานมากแล้วอ่ะได้แต่เขิลกันตลอด แบบว่าช่วงนั้นเป็นช่วงที่ดีที่สุดสำหรับผมมากๆเลยอ่ะ พอวันต่อๆมาเขาก็แอดไลน์แอดเฟสมาคุยกับผม ผมก็ดีใจมากคุยกันไปเรื่อยๆจนผมมีใจให้เขาอยากคบกับเขาคุยกันดีมากบอกรักบอกคิดถึงกันตลอดเขายังชวนผมตั่งค่าแต่งงานในเฟสเลยแต่ผมยังอึ้งๆอยู่ก็เลยเงียบไป(แต่ผมดีใจมากนะ) เพราะไม่แน่ใจเขาคบกับใครอยู่หรือป่าวเลยไม่ได้ตอบอะไร ถึงช่วงเศร้าแล้วนะ พอเขาไม่ออนผมก็ไม่รู้จะทำอะไรทั้งๆแต่ก่อนเคยเล่นเกมส์กับเพื่อนดูหนังสบายใจ แต่พอเขาไม่คุยด้วยหายน่าหายตา ผมก็เซงมากๆวันๆก็มองแต่โทรศัพท์ออนเฟสออนไลน์ตลอด นั่งมองทุกๆ5-10นาทีผมเริ่มรู้ตัวแล้วว่าเขาไมไ่ด้สนใจอะไรผมแล้วช่วงนี้เครียดมาก แล้วพอถึงหลังสงกรานต์ที่ผ่านมา เขาก็ออนเฟสผมก็เลยกะว่าจะเปิดอกถามเอาให้จบๆเคลียร์ๆไปเลยเป็นกันอยู่อย่างนี้ผมคิดมากปวดหัว(ต่อไปนี้เป็นบทสนทนานะครับ) ผม:ไม่ทักกันเลยลืมกันแล้วหรอ เขา:ไม่ลืมจำได้จำได้ตลอด (ช่วงต่อไปนี้ผมจำไม่ค่อยได้แล้วนะพยายามนึกอยู่แต่ดีแล้วที่ลืม) ผม:ไม่ทักเลยนะ เขา:ไม่ค่อยว่างเน็ตไม่มี ผม:ตอนแกไม่ออนนี่คิดมากปวดหัวเครียดมองดูโทรศัพท์ว่าเมื่อไหร่แกจะทักทุกๆ10นาทีเลยนะ เขา:อืม ผม:แล้วสรุปเราเป็นอะไรกันหรอ เขา:ไม่ได้เป็นอะไรกันนิ ผม:เหมือนให้ความหวังกันเลยเนอะ เขา:ข้าไปให้ความหวังแกตอนไหน ผมติดสตั้นอยู่แล้วผมก็บอกว่า ผม:ก็ไอ้ที่แกพิมว่ารักคิดถึงถามสารทุกสุขดิบโทรหาบอกว่าเดี๋ยวกลับมาจากต่างจังหวัดจะไปกินข้าวดูหนังด้วยกันวันเกิดจะให้ของขวัญ มันคือะไรแกพิมพิดพิมเล่นหรอ เขา:เปล่าไม่ได้พิมเล่น ผม:เสียใจอ่ะนี่อยู่ดีของนี่แกก็มาให้ความหวังส่าไม่คิดอะไรแล้วนะ เขา:ขอโทษ ผม:อืมไม่เป็นไรหรอกนี่แค่คิดไปเองเท่านั้น เขา:ขอโทษ หลังจากนั้นผมก็ลบทุกอย่างเฟสบุ๊ค ไลน์ เบอร์ เพื่อไม่ให้สมองมันคิดหรือนึกไป แล้วก็ทำใจมาจนถึงทุกวันนี้ตอนนี้ก็คิดๆถึงเขาอยู่แต่ไม่ได้อะไรมากเเหมือนตอนนั้น แค่สมองมันชอบนึกไปเอง เปิดเทอมมาผมจะทำไงดีเนี่ย55+ จบจากโรงเรียนเก่าแล้วยังดันมาอยู่โรงเรียนเดียวกันอีกเวรๆใช้สูตรเดิมของผมคือเห็นน่าเขาทำเหมือนไม่เห็นอะไรเป็นแค่อากาศธาตุ 55

(ผมโพสวีดีโอเพลงแทรกไปด้วยจะพิดลิขสิขธิ์พิดกฎอะไรหรือป่าวครับ พิดบอกด้วยนะเดี๋ยวเอาออกให้)

เชิญคอมเม้นกันได้เลยนะครับจะมาแสดงความคิดเห็นจะมาปั้มอะไรก็ได้ครับ55 ใช้เวลาพิมเรียงข้อความนานอยู่คอมดับไปรอบนึง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JED : 15th June 2014 เมื่อ 23:56

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    เราเข้าใจนาย
    ชีวิตต้องเดินต่อไป

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

กล่าวขอบคุณ
    717
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Droge. อ่านกระทู้
    เราเข้าใจนาย
    ชีวิตต้องเดินต่อไป
    ดีใจที่มีคนอ่านด้วย ขอบคุณนะครับ

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    อดีตเป็นสิ่งที่งดงามอย่างหนึ่ง

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อดีตมันทำร้ายไม่ได้หรอก ตั้งใจทำปัจจุบันให้ดีดีกว่า

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    สถานการณ์ไม่ต่างกันเลยตอนนี้ มันเหมือนกับเค้าจำเมื่อยามจำเป็น พอจะถามเรื่องเป็นอะไรกันก็เปลี่ยนไปคุยเรื่องอื่น
    อ่านเรื่องของ จขกท.แล้วมันคล้ายกันเลย แต่ตอนนี้เรายังอดทนอยู่ เพราะทำไงได้อ่ะรักเค้า แต่ของเรา 1 อาทิตย์คุยกันครั้งนึง
    เฟสก็ไม่ออน ไม่ตามเรื่องเราสักอย่างเมื่อก่อน มีความสุขมากในช่วงโปรโมชั่น ช่วงแรกๆนั้นแหละได้แต่เก็บไว้ในความทรงจำเท่านั้น
    ตอนนี้คงกลับไปเป็นช่วงนั้นอีกไม่ได้แล้ว เวลาเท่านั้นที่เยียวยา เป็นเราก้คงทำแบบ จขกท.นะ
    ปล.เราก็เหมือนกับ จขกท. เหมือนเป็นคนบ้าอ่ะ นั่งจ้องแต่เฟสรอแล้วรออีกว่าเค้าจะทักมา รอทุกวันเลย ทุกคืนจนเผล่อหลับ หลังๆมาเราพอแล้วไม่รอ จะคุยก็คุย ไม่คุยก็จะนอนละ เราทำงานแล้วด้วยเลยเริ่มคิดถึงครอบครัวและตัวเองมากขึ้น
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    เห็นเป็นคนคั่นเวลาเลยน่ะเนี่ย
    ทำกันได้น่ะนั้น

หาแฟนใหม่โลด

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

กล่าวขอบคุณ
    717
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kadajjang7 อ่านกระทู้
    สถานการณ์ไม่ต่างกันเลยตอนนี้ มันเหมือนกับเค้าจำเมื่อยามจำเป็น พอจะถามเรื่องเป็นอะไรกันก็เปลี่ยนไปคุยเรื่องอื่น
    อ่านเรื่องของ จขกท.แล้วมันคล้ายกันเลย แต่ตอนนี้เรายังอดทนอยู่ เพราะทำไงได้อ่ะรักเค้า แต่ของเรา 1 อาทิตย์คุยกันครั้งนึง
    เฟสก็ไม่ออน ไม่ตามเรื่องเราสักอย่างเมื่อก่อน มีความสุขมากในช่วงโปรโมชั่น ช่วงแรกๆนั้นแหละได้แต่เก็บไว้ในความทรงจำเท่านั้น
    ตอนนี้คงกลับไปเป็นช่วงนั้นอีกไม่ได้แล้ว เวลาเท่านั้นที่เยียวยา เป็นเราก้คงทำแบบ จขกท.นะ
    ปล.เราก็เหมือนกับ จขกท. เหมือนเป็นคนบ้าอ่ะ นั่งจ้องแต่เฟสรอแล้วรออีกว่าเค้าจะทักมา รอทุกวันเลย ทุกคืนจนเผล่อหลับ หลังๆมาเราพอแล้วไม่รอ จะคุยก็คุย ไม่คุยก็จะนอนละ เราทำงานแล้วด้วยเลยเริ่มคิดถึงครอบครัวและตัวเองมากขึ้น
    ผมทำใจได้แล้วครับตอนนี้...อยู่อย่างนั้นมันลำบากสู้ถามไปตรงๆเลยครับเจ็บครั้งเดียวกับเจ็บยาวโดยไม่รู้เมื่อไหร่ถึงจะจบ ผมเลือกเจ็บครั้งเดียว55ไม่เคยพูดแบบนี้เลยเรา
    ก็เอาใจช่วยคุณนะขอให้ผ่านไปได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ namping อ่านกระทู้
    เห็นเป็นคนคั่นเวลาเลยน่ะเนี่ย
    ทำกันได้น่ะนั้น

หาแฟนใหม่โลด
    อยากหาอยู่เหมือนกันเดี๋ยวรอเปิดเทอมแล้วกันผมเปิดต้องสิงหาแหน่ะ(นานจริง) ผมมันคนขี้อายจีบใครไม่เป็น เห่อๆ คิดว่าหาแฟนใหม่ลืมได้ชัวๆ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291
    จขกท คล้ายๆผมเลย ตอนแรกก็คุยกันดีๆ ให้ผมรอจนกว่าจะเชื่อใจผม คุยเหมือนจะมีใจให้ แต่แล้วก็ไปติดเกม ละก็ไม่สนใจผมอีกเลย คงจะสนุกมากเนอะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผู้หญิงมันก้มีหลายแบบอ่ะนะ คนอย่างงี้อย่าไปสนใจเลย
    Open Your Mind

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ว่ากันว่าถ้าเริ่มหนีเพียงครั้งเดียว คุณจะต้องหนีไปทั้งชีวิต !!

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

กล่าวขอบคุณ
    717
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beesboy141 อ่านกระทู้
    จขกท คล้ายๆผมเลย ตอนแรกก็คุยกันดีๆ ให้ผมรอจนกว่าจะเชื่อใจผม คุยเหมือนจะมีใจให้ แต่แล้วก็ไปติดเกม ละก็ไม่สนใจผมอีกเลย คงจะสนุกมากเนอะ
    ตอนแรกตอนคบกันเหมือนรู้จักกันดีแล้ว พอเรื่องเป็นแบบนั้นทำให้ผมรู้เลยว่าผมแทบไม่รู้จักในตัวเขาเลย

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JED อ่านกระทู้
    ตอนแรกตอนคบกันเหมือนรู้จักกันดีแล้ว พอเรื่องเป็นแบบนั้นทำให้ผมรู้เลยว่าผมแทบไม่รู้จักในตัวเขาเลย
    ตามนั้นคับ ผมเข้าใจดี มันเจบจิงๆ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    เข้าใจเลยครับ แต่ไม่รู้จะปลอบใจหรือพิมพ์ข้อความอะไรให้คุณรู้สึกดี อย่างน้อยคุณ จขกท. ก็ได้ระบายไปแล้วหละครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

IWillBeAComputerEngineer
    กล่าวขอบคุณ
    994
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    อยากหาอยู่เหมือนกันเดี๋ยวรอเปิดเทอมแล้วกันผมเปิดต้องสิงหาแหน่ะ(นานจริง) ผมมันคนขี้อายจีบใครไม่เป็น เห่อๆ คิดว่าหาแฟนใหม่ลืมได้ชัวๆ
    เปิดสิงหานี้ เรียนมหาลัยเหมือนกันเลยอ่ะดิ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JED

กล่าวขอบคุณ
    717
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ namping อ่านกระทู้
    เปิดสิงหานี้ เรียนมหาลัยเหมือนกันเลยอ่ะดิ
    ใช่แล้วครับเรียนต่อ ปวส. ยังไม่ปริญญาตรี