ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9

มีใครขับ Bigbike บ้างครับ

ผมจองรุ่น NINJA 300 พอดีเขานัดรับรถวันศุกร์ แต่ยังไม่ได้เข้าคอร์สเลย ผมยังกำ****ไม่เป็นเลย อยากถามเพื่อนๆ ว่ามันยากไหม สำหรับผมเวฟ 125 ขี่บ้างไม่ขี่บ้าง แต่ขี่ชาลีเป็นประจำ เหมือนผมข้ามจากรุ่นเล็กไปรุ่นใหญ่เลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    หมายถึงขับ ค/รัช หรอครับ ?

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ถ้าขี่รถแบบมีครัดคล่อง บิีกไบค์ก็สบายแหละครับ ที่บ้านก็มีkawa z 250อยู่ผมขี่รถใหญ่ๆแบบนี้ไม่เป็นหรอก ให้น้องมันขี่เอา

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย harnibal409 : 16th June 2014 เมื่อ 11:16
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ง่ายมากครับผมขี่อยู่ ผมไม่เคยเข้าคอร์สเลย ฝึกเองแปปเดียวก็เป็นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    ครั/ช ง่ายๆครับ ดูเกียร์หน่อยเปลี่ยนแบบไหน ตรงนี้ยากกว่าขี้เกียจำ 555555555555555555 บางรุ่น บางยี่ห้อไม่เหมือนกันหรือผมจำไม่ได้เอง

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ผมแนะนำว่าเริ่มจากรุ่นต่ำ ๆ ก่อนนะครับ เช่น Kawasaki Z250 หรือที่เจ้าของกระทู้จองไว้ก็ได้เป็นตัว Ninja 300 แต่แนะนำว่าให้หาซื้อชุดหนังหรืออุปกรณ์ป้องกันมาด้วยครับใส่ไปเลยใครจะว่าไงก็ช่างเขาใส่เอาความปลอดภัยไว้ก่อน ผมแนะนำว่าให้ขับด้วยความเร็วไม่เกิน 80 ก่อน เพราะถ้าไม่เข้าคอร์สก็ต้องฝึกเองดูรถด้วยตัวเองให้ชินว่าคุมได้ไหม อย่าคึกอย่าซ่าครับ Big Bike นี่ซ่าไม่ได้ อย่าคิดบิดตามชาวบ้านเด็จขาด เพราะยังเป้นมือใหม่ แล้วก็ความฝึกไปเรื่อย ๆ อ่ะครับ ดูวิธีเข้าโค้ง จากในเน็ตแล้วทำตามก็ได้ แต่แนะนำว่าให้คุณไปหากลุ่มในตัวจังหวัดที่เขาเล่นรถประเภทนี้แล้วให้เขาพาสอนหรือให้คำแนะนำเลยจะแน่นมาก ๆ เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย deathwhisper123 : 16th June 2014 เมื่อ 10:09
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมว่าคงตรงเข้าแล้วคอสแหละ ไม่ค่อยมั่นใจ 555+

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    คลัช = clutch
    มีโอกาสเข้าคอร์สเรียน เรียนเลยครับ
    มีตังส์เพิ่ม ติดกันล้มด้วยก็ดี เวลาล้มแปะจะได้ไม่ค่อยเป็นรอย

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ลองขี่คันเล็กให้คล่องจนแน่ใจก่อนดีมั้ยครับ

เวลาค/รัช กระตุกแล้วคว่ำที ถลอกนิดๆหน่อยก็จอดนานนะครับ อาจจะมีอาการทรัพย์จางได้ ถ้าซ่อมบ่อยๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ๋อ กำคลัช - -
    ผมนึกว่ากำคว/ยซะอีก จะเซ็นเซอร์ทำไมเนี่ย 5555

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    แรกๆ ก็ยากนิดนึงครับ อาจมีดับบางไรบ้าง
    ขี่บ่ายๆ วันสอนวันก็คล่องแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ไม่ยากหรอกครับเรื่องคลัชนะ ฝึกนิดนึงก็ได้แล้ว แต่ผมว่าถ้าไม่เคยขี่คันใหญ่ๆเนี่ย[ninja ก็ถือว่าใหญ่นะเทียบกับรถบ้านทั่วไป]มันจะยากตรงการทรงตัวครับ เพราะมันใหญ่และหนัก ถ้าเป๋นิดหน่อยแล้วไม่คล่องก็อาจจะล้มได้นะ -.-
    แนะนำว่าหาชุดกับอุปกรณ์มาใส่ครับตอนล้มจะได้ไม่เป็นไรมาก อย่างน้อยก็กันพวกถลอกกับแผลได้

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ของผมนี่ CBRครับ ขับวันแรกนี่ชิวเลย ค/รัช ของเขาทำมานิ่มมือดีครับ
    แรกๆก็ยากบ้างรับประกันไม่เกิน3วัน ปาไป120km/h
    มันไม่มีอย่าพูดมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ครั/ช อ่ะ ไม่ยากหรอกครับ วันรับรถก็ให้คนที่ขับเป็นไปขับออกจากศูนย์มาบ้านก่อน หัดเเค่ครึ่งชั่วโมงก็เป็นล่ะ จากนั้นก็อยู่ที่ทักษะเเล้วหล่ะครับ การเลี้ยว/ชลอรถ/เบรค/เอนจิ้นเบรค ฯลฯ ทุกอย่างมันจะสัมพันธ์กันหมดครับ ครั*ช เบรค คันเร่ง อ่อ ที่สำคัญ การเบรค อย่าใช้เบรคหลังนะครับอันตราย สำคัญเลย ห้ามเบรคหลัง ให้ใช้เบรคหน้าในการหยุดรถ เบรคหลังเเค่ช่วยประคองให้รถช้าลง ถ้าคิดเป็น% ก็ หน้า70 หลัง30 มีอะไร PMสอบถามได้ครับ

นี่รถผมครับ เดี๋ยวปีหน้าส่งหมดเเล้ว จะยกให้น้อง ไปเล่น CBR650F หล่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมขี่ CBR 150 ยุไม่รุ้บิ๊กพอรึป่าวนะ

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    Blog Entries
    1
    ง่ายครับผม บอกเลยอย่าไปกังวล จับ 2-3 รอบก็เป็นแล้ว เชื่อผมดิ
    ออกตัวได้ ก็สบายแล้วครับ รถ คลัท เนี่ย มันส์สุดๆ 555555

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็มีninja300ครับแค่ใจรักอย่างเดียวก็พอครับเดี๋ยวที่เหลือก็มาเองครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    ก็ไม่ต่างกับ sonic เท่าไหร่หรอก(มั้ง)ครับ ที่บ้านผมไม่นิยมให้ขับมอไซด์เลยไม่ทราบมาก

นานๆกลับ ตจว ทีก็ถึงจะมีโอกาสขับรถเก่าเก็บ ก็เหมือนขับรถยนต์แมนนวล แค่ต้องเร่งเครื่องช่วยหน่อยเวลาออกตัว มีอะไรก็กำเบรคกำคลัชให้แน่นๆ ก็โอเคล้ะครับ
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง