ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,939

[PC/GAMES] State of Decay - Lifeline (z10yded) [2013|ENG-RUS|REPACK|DLC|UPDATE|MOD|2GB|ONE2UP]

State of Decay - Lifeline (z10yded)(2.00 GB)

Screenshots:

INFORMATION:

State of Decay เป็นเกมส์แอคชั่นเอาตัวรอดจากฝูงซอมบี้หลังโลกล่มสลาย ให้ผู้เล่น
    เอาตัวรอดจากเงื้อมมือซอมบี้และอยู่รอดจากการ”ไม่อดตาย”จากเมืองแห่งนี้ให้นานที่สุด ภายในเกมส์
    State of Decay ผู้เล่นสามารถเดินทางได้อย่างอิสระ ทำเควสย่อยๆจาก NPC ตามพื้นที่ต่างๆเพื่อรับ
    ไอเทมพิเศษในเกมส์ ระหว่างการเล่น จะต้องเดินทางไปยังพื้นที่่ต่างๆเพื่อหาวัตถุดิบหรือทำภารกิจ
    สามารถเดินทางด้วยเท้าเปล่าท่ามกลางซอมบี้ หรือหารถยนต์ตามถูกจอดตามพื้นที่ต่างๆขับเดินทาง
    ไปยังสถานที่แห่งใหม่ ที่พิเศษของเกมส์ State of Decay คือ หากผู้เล่นโดนซอมบี้รุมทึ้งเสียชีวิตจะไม่
    สามารถเล่นตัวละครใหม่ได้อีกต่อไป และผู้เล่นต้องสร้างตัวละครเกมส์ขึ้นมาใหม่มาเล่นแทน อีกทั้งมี
    บ้านของตัวเองเพื่ออัพเกรดสิ่งก่อสร้างหรือปลูกไร่เพื่อประทังชีวิต ภาพลักษณ์ของเกมส์ State of Decay
    จะดูลุยๆจากการสู้ซอมบี้และดูตื่นเต้นเมื่อมีฝูงซอมบี้แห่เข้ามาเป็นจำนวนมาก โดยต้องหาหนทางดิ้นรน
    ตัวเองให้นานที่สุด ต่างจากเกมส์อื่นๆในแนวเดียวกันอย่าง DayZ หรือ WarZ ที่ใส่ความสะพรึงและตื่น
    เต้นแบบขีดสุดจากการเอาตัวรอดทั้งซอมบี้และผู้เล่นที่ไม่ประสงค์ดี ที่น่าสังเกตุคือ ตัวเกมส์มีความคล้าย
    คลึงกับเกมส์ GTA ที่เดินทางอิสระ,ขับรถเดินทางตามพื้นที่ และกลับบ้านเพื่อเซฟเกมส์
    ข้อมูล: game.mthai.com

- DLC Breakdown :ตัวเกมจะเพิ่งความยากระดับใหม่ของเกมที่แลดูแล้วมันก็คล้าย
    New Game+ แต่จะเพิ่มความยากในส่วนของการต่อสู้และเอาชีวืตรอดเข้าไปแต่
    แน่นอนว่าเพิ่มแค่นั้นคงน่าเบื่อแย่ ดังนั้นมันจึงมีระบบการสุ่มเข้ามาร่วมด้วย ตัวเกม
    จะสุ่มให้เราเป็นตัวละครคนๆหนึ่งที่ไม่มีเนื้อเรื่องอะไรเป็นพิเศษ โดยตัวเกมจะให้เรา
    ทำอะไรก็ได้อิสระ จะเดินเป่าหัวซอมบี้เล่นก็ยังได้ แต่ถ้าเบื่อก็ตามหารถ RVและผู้รอด
    ชีวิตสักสองสามคน จากนั้นทุกอย่างก็จะเริ่มใหม่อีกครั้ง ทุกครั้งที่เราเล่นใหม่นั้นตัวเกม
    จะเพิ่มดีกรีความโหดของศัตรูขึ้น สุ่มจุดเกิดรถ RV ใหม่ และลดจำนวนทรัพยากรเอา
    ตัวรอดต่างๆน้อยลง นี่น่าจะเพิ่มระยะเวลาการเล่นของเกมได้โขนึงเลยทีเดียว

- DLC Lifeline :สำหรับรายละเอียดแรกที่ถูกเผยออกมาของ DLC Lifeline
    ก็คือใน DLC นี้ผู้เล่นจะได้รับบทเป็นเป็นหัวหน้าหน่วยทหาร Greyhound One
    ซึ่งถูกส่งไปยังเมือง Danforth โดยมีภารกิจในการช่วยชีวิตนักวิจัยซึ่งกำลัง
    หาวิธีรักษาเหล่าผู้ติดเชื้อโดยเนื้อหาในเกมจะเกิดขึ้นในช่วงแรกของการ
    ระบาดของเชื้อ ส่งผลให้กองกำลังต่างๆของคุณจะยังคงได้รับการสนับสนุน
    ทางสะเบียงและการยิงปืนใหญ่สนับสนุนโดยใน DLC นี้คุณจะเริ่มต้นพร้อมกับ
    ฐานทัพที่มีกองกำลังทหารและอาวุธเพรียบพร้อมแต่เมื่อการต่อสู้กับเหล่า
    ซอมบี้ดำเนินไปเรื่อยๆ เสบียงและกำลังสนับสนุนของคุณจะค่อยๆหมดไป
    ส่งผลให้คุณต้องดิ้นรนป้องกันฐานทัพด้วยวิธีใหม่ๆโดยระหว่างการเล่นคุณ
    จะได้ขยายฐานทัพออกช่วยเหลือผู้รอดชีวิตและหาทางป้องกันฐานทัพเอาไว้ให้ได้

General Information:

Release Date : November 5, 2013
    Genre : Action, RPG, Simulation
    Developer : Undead Labs
    Publisher : Microsoft Studios
    Publication Type: Repak
    Language: English , Russian
    Language: English
    Game Version : 14.5.28.1775 Update 23 ( 13)
    Tablet: enclosing (3DM SteamEmu)

Features repack:

- Do not cut / no recoded (100%).
    - Game Version : 14.5.28.1775 (Update 23)(Final 13)
    - Installation time: ~ 3 minutes (s).
    - DLC - Breakdown , Lifeline
    - RePack by z10yded

System Requirements:

- Operating system : - XP SP3/7/8
    - Processor : Core 2 Duo 2.4GHz (E6600) / Athlon X64 3400
    - Memory: 2 GB RAM
    - Video : Radeon HD 2600 XT / GeForce 9600 GSO / Intel HD 3000
    - Sound system: compatible with DirectX
    - Hard disk space : 3 GB available space

Video - Trailer:

Download: (ONE2UP)

Part 1 Part 2 Part 3 Part 4

*หมายเหตุ: ตัวเกมส์ของ z10yded มี Auto Update ให้ในตัวลองรับ Update ใหม่ในอนาคต

=========================================================================

Mod เวลา MasterClock Ver2.1: (มองเห็นเวลา+กลางคืนสั้นลง)

Part 1

แหล่งรวม Mod State Of Decay

>>>>>คลิ๊ก<<<<<

"รักเกมนี้ ชอบเกมนี้อย่าลืมสนับสนุนของแท้ด้วยนะครับ"

>"โหลดไปแล้วเล่นได้ช่วยมายืนยันให้ด้วยนะครับ"<

Copy ของผมไปลงบอร์ดที่อื่น อย่าลืมใส่เครดิตให้ด้วยเน้อ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golffeejang : 20th June 2014 เมื่อ 13:38

bang sean, Chonburi.
    กล่าวขอบคุณ
    2,634
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    Blog Entries
    2
    ขอบคุงครับ ก็ยากอยู่แต่ก็สนุก ซอมบี้มากานเปงฝูงเลย 5555

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ petsukum อ่านกระทู้
    ขอบคุงครับ ก็ยากอยู่แต่ก็สนุก ซอมบี้มากานเปงฝูงเลย 5555
    DLC ตัวนี้กระสุนเยอะครับยิงมันส์เลย แต่กันฐานยิ่งกันได้พอต่อไปเรื่อยๆก็จะยากขึ้นเรื่อยๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golffeejang อ่านกระทู้
    DLC ตัวนี้กระสุนเยอะครับยิงมันส์เลย แต่กันฐานยิ่งกันได้พอต่อไปเรื่อยๆก็จะยากขึ้นเรื่อยๆครับ
    part.04 เดี้ยงครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ลงยังไง คับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YetPetz_13 อ่านกระทู้
    part.04 เดี้ยงครับ
    โหลดได้ปกติครับ มีงอแงบ้างบางเวลา

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomdows อ่านกระทู้
    ลงยังไง คับ
    ลงตามขั้นตอนครับ ไม่ยาก

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เล่นได้ครับ เกมสนุกมากเดี๋ยวจะจัดแท้เลย

DLC ครบ

แอบใช้เทนเนอร์ช่วยนิดนึง

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    น่าสนใจดี จะลองเล่นดู

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เล่นได้ 100% ครับ สนุกมากๆครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    248
    เล่นได้ 100% ครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ลงตัวนี้ตัวเดียวได้ทั้งตัวหลักกับตัวเสริมทั้ง 2 ใช่ไหมครับ ไม่ต้องโหลดเพิ่มอะไรอีก

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khunkiwi อ่านกระทู้
    ลงตัวนี้ตัวเดียวได้ทั้งตัวหลักกับตัวเสริมทั้ง 2 ใช่ไหมครับ ไม่ต้องโหลดเพิ่มอะไรอีก
    มีครบครับไม่ต้องโหลดอะไรเพิ่ม+พร้อม Auto Update เผื่อแพทเกมส์ที่จะมาในอนาคตครับ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ไม่มีไฟล์ setup.exe ครับ มีแต่ setup.dat อ่าครับ

//ลองปิด Antivirus [Norton Antivirus] แล้ว Extract ใหม่ ได้แล้วครับ ตัวนี้มันแสกนดีจริงๆ ดีเกิน แต่ซื้อมาแพง ใช้ไปก่อนดีกว่า =w=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PonDox : 22nd June 2014 เมื่อ 15:50

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PonDox อ่านกระทู้
    ไม่มีไฟล์ setup.exe ครับ มีแต่ setup.dat อ่าครับ

ลองดูนะครับอัพให้แล้ว

พอดียังเก็บตัวเกมไว้

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    เล่นได้ 100000% ครับ เสปคต่ำก็ลื่นได้อยู่ครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PonDox อ่านกระทู้

//ลองปิด Antivirus [Norton Antivirus] แล้ว Extract ใหม่ ได้แล้วครับ ตัวนี้มันแสกนดีจริงๆ ดีเกิน แต่ซื้อมาแพง ใช้ไปก่อนดีกว่า =w=

Antivirus ชอบลบไฟล์ .exe ครับต้องปิดเสมอเวลาลง

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ทำไมลงไฟล์ MOD อื่นๆไม่ได้เลยหว่า หรือเราลงผิด ผู้รู้ชี้แนะทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    248
    เป็นกำลังใจให้ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teeclub อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% ครับ สนุกมากๆครับ
    ขอบคุณที่ยืนยันให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ลงเเล้วเล่นไม่ได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    258
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ningjunghero อ่านกระทู้
    ลงเเล้วเล่นไม่ได้อะครับ

ลงเกมใหม่ปิดแอดตี้ไวรัสด้วยครับ มันลบไฟล์เกม

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ผมลองลงใหม่เเล้วอะครับก็เหมือนเดิมลองไป steam.api มาลง บลาๆ ก็ยังเหมือนเดิมอะครับ (หวังว่าคงไม่ต้องโหลดใหม่นะ- -)

bang sean, Chonburi.
    กล่าวขอบคุณ
    2,634
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    Blog Entries
    2
    สนุกมากครับ แต่ภาค Breakdown รถน้อยมากหายาหๆๆๆๆ แต่ Lifetime นี่รถตรึมเบยไปที่ไหนก็เจอ แต่ก็สนุกครับ อยากให้ลงมอด้วยจางงงงง