ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231

รบกวนช่วยคิดชื่อนิยายเป็นภาษาไทยให้ทีครับ [รายละเอียดด้านใน]

คือผมจะเขียนนิยายนะครับ แต่พอดีคิดชื่อเป็นภาษาอังกฤษได้ว่า 'Take Back' น่ะครับ แต่ก็อยากจะมีชื่อที่เป็นภาษาไทยไว้ด้วยนะครับแฮะ ๆ แต่ไม่มีเซนส์ด้านนั้นสักเท่าไรเลยอยากจะมาขอความช่วยเหลือนะครับ

รายละเอียดคงเป็นนิยายแนวแฟนตาซีนะครับ อยู่ในยุคที่ล่มสลาย ส่วนบทบาทของพวกตัวเอกก็จะเป็นประมาณต้องรวบรวมแผ่นดินให้กลับมาเป็นเหมือนเดิมนะครับ

รบกวนด้วยครับ ไม่มีเซนส์เรื่องนี้จริงๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    เอามาน้าาา เอาของเค้าคืนมา!!

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John อ่านกระทู้
    เอามาน้าาา เอาของเค้าคืนมา!!
    น่ารักไปนะครับบบ - -a

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    "ยอดคนทวงแผ่นดิน"

จากเนื้อเรื่องที่ให้มาค่อนข้างสั้นไปหน่อยน่ะครับ เลยนึกออกแค่นี้ละครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ข้ามาเพื่อทวง อิอิ
    อย่าพัฒนาตัวละครในเกมจนลืมพัฒนาฝีมือตนเอง

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    เมื่อแผ่นดินแตกแยกลุกเป็นไฟ มีเพียงเขาและเธอเท่านั้นที่จะกอบกู้มันได้ "มหาวิบัติจอมคนสะท้านแผ่นดิน"
    Booker, Catch!!

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    เมื่อแผ่นดินแตกแยกลุกเป็นไฟ มีเพียงเขาและเธอเท่านั้นที่จะกอบกู้มันได้ "มหาวิบัติจอมคนสะท้านแผ่นดิน"
    ของพี่ชื่อเรื่องมาแนวนิยายจีนๆเลยแหะ 555555+ ความรู้สึกผมน่ะ อย่าคิดมาก = =

ปล.ไม่มีเซ้นน่ะฮ่ะ = =
    —.-***-.Sungha Jung FanC.-***-.—

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    ขอเป็นเรื่องย่ออะครับแค่นึ้ตั้งไม่ได้จริงๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    "ศึกชิงพิภพ" "ทวงแผ่นดิน" "ล่าอดีตสู่อนาคต" "ผจญแดนต้องสาป"

คิดได้แค่นี้อะครับ รายละเอียดน้อยเกิน ชื่อเรื่องไม่จำเป็นต้องตรงตามภาษาอังกฤษที่ตั้งก็ได้
    แต่พยายามให้มันใกล้เคียงกับเนื้อหาของเรื่อง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    เทคเเบค ยอดคนหึงเเผ่นดิน

(555555555555555555555555555555555555555555555555555555)

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    Take back วีรบุรุษ ฉุดแผ่นดิน
    5555

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    หวนคืนสู่ผืนป่า //อะไรเนี่ยรณรงค์เรอะ
    น้องสาวบันไซ~!!

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    555555555555555 ขออนุญาติฮาแต่ละเม้น ได้ใจจริง ๆ ออกแนวหนังจีนกำลังภายใน สามก๊กทวงแผ่นดินโจโฉอะไรเทือกนั้นเลย

เนือเรื่องโดยย่อเหรอครับ ประมาณราวสามปีก่อนมีลำแสงประหลาดสาดลงมาจากท้องฟ้าน่ะครับ แล้วโลกที่เคยสมบูรณ์ก็กลับกลายเป็นหายนะในทันตา แถมมีสิ่งมีชีวิตใหม่ ๆ เกิดขึ้นมาอีก ทั้งดีทั้งร้าย ตัวพระเอกเนี่ย เดิมทีเติบโตมากับโลกที่กลายเป็นหายนะไปแล้ว ต่อมาพอโตขึ้นจึงเลือกเดินทางสายอาชยากร(สภาพแวดล้อมบีบบังคับ) โดยอาศัยอยู่ในองค์กรณ์ลับที่น้อยคนนักจะอาศาเข้ามาพัวพันด้วย โดยภารกิจหลัก ๆ คือการชิงพื้นที่ เพราะเหมือนกับโลกถูกรีเซ็ทใหม่น่ะครับ เพราะงั้นทุกอย่างเริ่มจากการล่าอณานิคมก่อนเลย ก่อตั้งประเทศ เพราะฉะนั้นเหตุการณ์กับภารกิจที่พระเอกไปเจอก็จะเป็นการเดินทางผจญภัยเพื่อไปเจรจาขอความช่วยเหลือจากฝ่ายต่าง ๆ ที่กระจัดกระอยู่ในเขาเรียกอะไรหว่า ทวีป(ละมั้ง) เพื่อที่จะมาโค่นล้มฝ่ายหนึ่งที่พยายามจะใช้มหาอำนาจยึดทุกแผ่นดินประมาณนั้นน่ะครับ

ยุคที่พระเอกอยู่เขาเรียกว่ายุคร่วมสมัยนะครับ เพราะจะมีทุกยุคทุกสมัยเลย ตั้งแต่ อัศวิน พ่อมด****ด ไปจนถึงทหารถือปืนเลยนั่นล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ผมว่านั่นมัน แปลกๆ อยู่น่ะ เนื้อเรื่องพยายามจะสื่อว่า พระเอก เติบโตมาเพื่อช่วยบอกไห้ทุกคนไปช่วยรบไห้กับองกรณ์ลับ(ไห้ความรู้สึกประมาณ RPG) แต่ สเกลของเรื่องเล่นไปถึงชิงโลกกันเลยทีเดียว(นี่มัน Wold War นี่หว่า)

ลองบอกจุดเด่นของนิยายไห้ฟังหน่อย โลกแบบนั้นผมอ่านมาเยาะจนตันล่ะ พ่อมด อัศวิน

ลองทดสอบดู >>>>>>> ศึกอภินิหาร ไม้กระดานแผ่นเดียว เฮ้ย ศึกอภินิหาร แผ่นดินแผ่นเดียว เฮ้ย ศึกอภินิหาร กู้คืนบัลลัง เฮ้ย หวนคืนบ้าน เฮ้ยๆๆๆๆๆๆ (จบแบบเรียบง่ายครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 18th June 2014 เมื่อ 02:44

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    ผมว่านั่นมัน แปลกๆ อยู่น่ะ เนื้อเรื่องพยายามจะสื่อว่า พระเอก เติบโตมาเพื่อช่วยบอกไห้ทุกคนไปช่วยรบไห้กับองกรณ์ลับ(ไห้ความรู้สึกประมาณ RPG) แต่ สเกลของเรื่องเล่นไปถึงชิงโลกกันเลยทีเดียว(นี่มัน Wold War นี่หว่า)

ลองบอกจุดเด่นของนิยายไห้ฟังหน่อย โลกแบบนั้นผมอ่านมาเยาะจนตันล่ะ พ่อมด อัศวิน

ลองทดสอบดู >>>>>>> ศึกอภินิหาร ไม้กระดานแผ่นเดียว เฮ้ย ศึกอภินิหาร แผ่นดินแผ่นเดียว เฮ้ย ศึกอภินิหาร กู้คืนบัลลัง เฮ้ย หวนคืนบ้าน เฮ้ยๆๆๆๆๆๆ (จบแบบเรียบง่ายครับ)
    5555555 คือ ที่ผมคิดไว้เนี่ย ตัวพระเอกเกิดในเมืองที่ขึ้นชื่อเรื่องมีอาชยากรเยอะมากน่ะครับ เพราะงั้นเมืองที่พระเอกอยู่จึงมีการเรียนการสอนเกี่ยวกับการก่ออาชยากรทั้งหมด ซึ่งเนื้อเรื่องจะเล่าในตอนที่พระเอกจบหลักสูตรตรงนั้นมาแล้ว แต่ที่พระเอกจบมาเนี่ย มันมีสายงานได้น้อยมากคือ ไม่เป็นนักฆ่ารับจ้าง ทหารรับจ้าง ก็ทำงานกับองค์กรณ์ลับในระดับล่างนั่น แต่! หลักสูตรที่พระเอกจบมาน่ะจะสูงกว่าหลักสูตรอาชยากรณ์ (หลักสูตรนี้ถ้าเทียบกับโลกที่เรา ๆ อยู่ก็มีถึง ม.6 นั่นล่ะครับ) ก็คือหลักสูตร ปากั้วฮันเตอร์ (มหาลัย) ซึ่งจะเดินไปสายนักสอดแนมกับไม่ฉะกับศัตรูโดยตรง ๆ มากกว่า เพราะงั้นถ้าจบจากหลักสูตรนี้ก็ ขึ้นตรงกับองค์กรณ์ลับเท่านั้น แต่จะได้ในตำแหน่งพิเศษ ก็คือ สเกาท์เตอร์

บทบาทขององค์กรณ์นะครับ ไม่เชิงกู้โลกครับ แต่จะหนักไปทางหาสะเบียงกับยึดพื้นที่เพื่อขยายที่อยู่อาศัยให้แก่คนในเมืองมากกว่าครับ (ถึงจะเปนเมืองที่มีเรื่องอาชยากรขึ้นชื่อ แต่ก็ยังมีผู้คนไร้บ้าน ไม่มีที่อยู่เยอะเช่นกัน) นั่นคือจุดประสงค์จริง ๆ ขององค์กรณ์

นี่ก็คร่าว ๆ ที่ร่างไว้น่ะครับ กับโครงการเดินเรื่องนิดหน่อย ที่ว่ามีพ่อมด****ดด้วยนี่ก็ไม่เชิงครับ เหมือนเป็นพวกคลั่งศัยศาสตร์ จนทำให้มันกลายเป็นเวทมนต์ดำมากกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    หัวขโมยแห่ง****(ชื่อเมื่อง) หรือถ้าไม่ถูกใจบอกหน่อยจะเป็นสปอยนิดหน่อยเพราะเองเป็นคนที่มีอำนาจไมถ้าไม่มีแล้วตอนหลังว่าแผนจะให้เพราะมีไม

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1
    TAKE BACK สุดยอดมนุษย์คน หัวขโมยจอมปล้นแผ่นดิน

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    555555555555555 ขออนุญาติฮาแต่ละเม้น ได้ใจจริง ๆ ออกแนวหนังจีนกำลังภายใน สามก๊กทวงแผ่นดินโจโฉอะไรเทือกนั้นเลย

เนือเรื่องโดยย่อเหรอครับ ประมาณราวสามปีก่อนมีลำแสงประหลาดสาดลงมาจากท้องฟ้าน่ะครับ แล้วโลกที่เคยสมบูรณ์ก็กลับกลายเป็นหายนะในทันตา แถมมีสิ่งมีชีวิตใหม่ ๆ เกิดขึ้นมาอีก ทั้งดีทั้งร้าย ตัวพระเอกเนี่ย เดิมทีเติบโตมากับโลกที่กลายเป็นหายนะไปแล้ว ต่อมาพอโตขึ้นจึงเลือกเดินทางสายอาชยากร(สภาพแวดล้อมบีบบังคับ) โดยอาศัยอยู่ในองค์กรณ์ลับที่น้อยคนนักจะอาศาเข้ามาพัวพันด้วย โดยภารกิจหลัก ๆ คือการชิงพื้นที่ เพราะเหมือนกับโลกถูกรีเซ็ทใหม่น่ะครับ เพราะงั้นทุกอย่างเริ่มจากการล่าอณานิคมก่อนเลย ก่อตั้งประเทศ เพราะฉะนั้นเหตุการณ์กับภารกิจที่พระเอกไปเจอก็จะเป็นการเดินทางผจญภัยเพื่อไปเจรจาขอความช่วยเหลือจากฝ่ายต่าง ๆ ที่กระจัดกระอยู่ในเขาเรียกอะไรหว่า ทวีป(ละมั้ง) เพื่อที่จะมาโค่นล้มฝ่ายหนึ่งที่พยายามจะใช้มหาอำนาจยึดทุกแผ่นดินประมาณนั้นน่ะครับ

ยุคที่พระเอกอยู่เขาเรียกว่ายุคร่วมสมัยนะครับ เพราะจะมีทุกยุคทุกสมัยเลย ตั้งแต่ อัศวิน พ่อมด****ด ไปจนถึงทหารถือปืนเลยนั่นล่ะ
    ขออนุญาตนะครับ เผื่อท่านจะเอาคำนั่นลงหนังสือ ฝ่ายต่าง ๆ ที่กระจัดกระอยู่ในเขา ไม่ใช่ทวีปนะครับ อาจเรียกว่าชบเผ่า(ถ้ายุคเก่า) ถ้ายุคใหม่ก็อาจเรียกเป็นกลุ่มนู้นกลุ่มนี้ครับ
    ส่วนทวีปคือแผ่นดินที่ลอยอยู่เหนือน้ำครับ ถ้านึกภาพไม่ออกก็ เอเชีย ยุโรป นั่นล่ะครับ ทวีป

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 76

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Takeback จอมโจร ปล้นฆ่า ยึดแผ่นดินโฉด
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ skykkss อ่านกระทู้
    ขออนุญาตนะครับ เผื่อท่านจะเอาคำนั่นลงหนังสือ ฝ่ายต่าง ๆ ที่กระจัดกระอยู่ในเขา ไม่ใช่ทวีปนะครับ อาจเรียกว่าชบเผ่า(ถ้ายุคเก่า) ถ้ายุคใหม่ก็อาจเรียกเป็นกลุ่มนู้นกลุ่มนี้ครับ
    ส่วนทวีปคือแผ่นดินที่ลอยอยู่เหนือน้ำครับ ถ้านึกภาพไม่ออกก็ เอเชีย ยุโรป นั่นล่ะครับ ทวีป
    ขอบคุณสำหรับความรู้เพิ่มเติมครับ เป็นประโยชน์สำหรับผมมากเลย

สำหรับชื่อที่ท่าน ๆ ตั้งให้ขอบคุณมากครับ แต่ยังไม่มีอันไหนที่โดนหรือเอาไปต่อยอดได้เลยครับ T^T