ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Report & Notice

Nordic Games เตรียมเปลี่ยนชื่อเป็น THQ แล้ว

หากยังจำกันได้หนึ่งใน Game Publiser รายใหญ่ THQ เดิมนั้นได้ล้มละลายไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วตั้งแต่เมื่อช่วงต้นปี 2013 ซึ่งการล้มละลายในครั้งนั้นทำให้ทางผู้ผลิตรายใหญ่ต้องขายสินทรัพย์ต่างๆออกไปจนหมดอาทิเช่นเกมอย่าง Darksiders และ Homefront แต่ในวันนี้ชื่อของ THQ จะกลับมาอีกครั้งแล้ว

โดยทาง Nordic Games ผู้ถือครองกรรมสิทธิ์ของเกมจาก THQ หลายๆเกมในตอนนี้นั้นได้ทำการเข้าซื้อสิทธิ์ในการใช้ชื่อ THQ มาเป็นของตัวเองแล้วเป็นที่เรียบร้อยจากการเปิดเผยผ่านบทสัมภาษณ์ของ Klemens Kruezer หัวเรือใหญ่ของ Nordic Games โดยการเข้าซื้อชื่อของ THQ ในครั้งนี้นั้นจะทำให้พวกเขานำชื่อ THQ มาใช้ในการผลิตและจัดจำหน่ายเกมต่างๆของทางค่ายได้ทันที

“เรื่องจริงที่เป็นความท้าทายมาก ก็คือมันไม่มีใครเคยได้ยินชื่อของ Nordic Games มาก่อนที่ทาง THQ จะเปิดประมูล ซึ่งในตอนนั้นมันมีแต่บทความที่พาดหัวข่าวทำนองว่า ‘Nordic Games นี่มันใครวะ?’ เราก็คงพูดได้ว่า โอเคพวกเขาพูดถูกนะ”

“เราเป็นทีมเล็กๆ และความคาดหวังจากภายนอกกับเกมที่เป็น IPs ของ THQ ก็สูงมากจริงๆ เราเห็นใน Facebook ของเราทุกวัน ถ้าเราโพสท์บางอย่างที่ใหม่ๆลงไปไม่ว่าจะเป็นโปรเจ็คไหนคอมเมนท์แรกที่เรามักจะได้ก็คือ ‘โอ้ เยี่ยมไปเลย แต่ไหนล่ะ Darksiders 3

Activision กำลังถกกันหนักว่า Destiny จะได้ลง PC หรือไม่?

ชาว PC ยังมีลุ้นสำหรับ Destiny เกม MMO FPS ที่ใช้ทุนสร้างสูงถึง 500 ล้านเหรียญและเป็นผลงานการพัฒนาของผู้ให้กำเนิด Halo อย่าง Bungie Studio ที่ในตอนนี้ทาง Activision ได้ออกมาแย้มแล้วว่าพวกเขากำลังถกกันหนักว่าจะนำมาลงให้กับแพล็ตฟอร์ม PC ดีหรือไม่

โดยเป็นรายละเอียดจากทางคุณ Erik Hershberg,CEO ของทาง Activision ที่ได้ออกมาให้สัมภาษณ์กับทาง Polygon ไว้ว่า “มันคงเข้าท่าดีและมันเป็นอะไรบางอย่างที่เรากำลังพูดถึงและกำลังใส่ใจอย่างระมัดระวังและจริงๆมันก็ดูเหมาะสมสำหรับแนวเกมและชนิดของมันด้วย” คุณ Hershberg กล่าวถึงการนำเกม Destiny มาลงให้กับเครื่อง PC

“และอีกครั้ง ยังไม่มีการประกาศอย่างเป็นทางการในตอนนี้แต่มันเป็นอะไรบางอย่างที่เรากำลังอยู่ในจุดที่ต้องมีการพูดคุยกันอย่างหนักหน่วง และถ้าคุณถามว่าเราจะรับมืออย่างไรกับความซับซ้อนในการพัฒนาเกมหลายๆแพล็ตฟอร์มการเพิ่มขึ้นมาอีกหนึ่งแพล็ตฟอร์มน่ะหรือ?”

“คุณก็น่าจะรู้ การพัฒาบน PC มันเหมือนกับสัตว์ที่แตกต่างกับการพัฒนาบนคอนโซล และดังนั้นเราก็ต้องการให้แน่ใจว่าเราจะเราจะสามารถทำได้อย่างระมัดระวังและเป็นระบบ และมันจะต้องมีคุณภาพสูงสุดเท่าที่มันจะทำได้ แต่จริงๆแล้วผมเห็นสิ่งเดียวกันที่มันเข้ากันได้อย่างลงตัวทีเดียว”

โดย Destiny นั้นเป็นเกม MMO FPS ที่ได้ประกาศลงให้กับเครื่อง PS3,PS4,Xbox One และ Xbox 360 อย่างเป็นทางการโดยมันมีกำหนดที่จะเปิดให้เล่นในวันที่ 9 กันยายนของปีนี้ และในตอนนี้สำหรับผู้ที่เป็นเจ้าของเครื่อง PS4 ก็ได้รับสิทธิ์ในการเข้าไปทดสอบตัวเกมในช่วง Alpha แล้วตั้งแต่งาน E3 ที่ผ่านมา และไม่แน่ว่าสำหรับชาว PC นั้นอาจจะมีข่าวดีออกมาในเร็วๆนี้

Credit By

โซนี่อธิบายระบบ Suspend/Resume ของ PS4 ยังไม่ได้พัฒนา แต่ยังว่ามาแน่นอน

PS4 ก็ได้ออกวางจำหน่ายทั่วโลกตอนนี้ก็รวมๆได้ราวๆ 7 เดือนกว่าแล้ว แต่สิ่งที่โซนี่ได้สัญญาไว้เกี่ยวกับระบบลูกเล่นต่างๆนั้นยังมาไม่ครบ ตัวอย่างเช่น ระบบที่สามารถส่งต่อให้เพื่อนเราเล่นแทนเราได้ หากเจอด่านหรือเลเวลยากๆที่เราไม่สามารถผ่านเองได้ (Take Over Control) และระบบที่เราจะสามารถเปิดเครื่อง PS4 ไปเป็นโหมด Stand By ขณะที่เราเล่นเกมได้เลย และเมื่อเปิดเครื่องกลับขึ้นมาอีกทีก็จะยังอยู่จุดนั้นที่เราปิดเครื่องไป โดยที่ไม่จำเป็นต้องเริ่มเกมใหม่ครับ (Suspend/Resume) วันนี้คุณ ​Shuhei Yoshida ประธาน Worldwide Studios แห่งโซนี่ได้อธิบายระหว่างให้สัมภาษณ์กับเว็บไซต์ AV Watch หลังจากที่โซนี่ดูเงียบๆไม่มีการอัพเดทข่าวเกี่ยวกับระบบเหล่านี้ โดยเขาได้อธิบายว่า “ทีมนักพัฒนาที่รับผิดชอบในการพัฒนาระบบต่างๆของเครื่อง PS4 นั้นมันเป็นเรื่องที่น่าผิดหวังที่ต้องบอกว่าระบบยังไม่ได้รับการพัฒนา แต่ยังไงเราก็จะพัฒนาระบบให้ดีที่สุด ทำไมเราถึงยังไม่พัฒนาเพราะเราหวังที่จะคิดและพัฒนาสิ่งใหม่ๆ เรามัวแต่คิดว่า “เราน่าจะทำได้” แม้ว่าเราจะยังไม่ประกาศลูกเล่นนั้นอย่างเป็นทางการ” เขากล่าวต่อว่า “เรามีรายชื่อลูกเล่นต่างๆที่กำลังพัฒนา และสิ่งที่สำคัญสุดคือทำลูกเล่นให้เสร็จเป็นอย่างๆ เพื่อที่เราจะสามารถปล่อยในเฟิรม์แวร์อัพเดทหน้าได้พอดี” อย่างไรก็ตามมันน่าผิดหวังเล็กเพราะว่า PS4 ได้ออกมากว่า 7 เดือนแล้ว แต่ระบบที่สัญญาไว้ยังไม่ได้มีการพัฒนา หรือไม่แน่ว่าจะมีปัญหาในการพัฒนาในช่วงแรกก็เป็นได้ครับ เราต้องมาคอยดูกันต่อว่าจะเป็นอย่างไร่ต่อไปครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    Activision อย่าทำฟอร์มว่าทำยาก สิ่งที่แตกต่างระหว่าง PS4 กับ PC คือ OS และ API เท่านั้น (Spec PC เหนือกว่าอีก ถ้า26,000B+)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    Destiny ผมอยากให้ลง PC นะ เล่นใน PS4 ผมเล่นไม่ถนัด

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    Dark siders 3 plssss

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    Darksider 3 เถอะนะ

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    Bungie Studio บอกว่า กรุทำให้PS4 ก็บุญขนาดไหนแล้ว
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อยากเห็น Horseman คนอื่นของ Darksiders อ่า ถ้าทำออกมากระแสตอบรับคงจะดี

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ก็ทำลงคอนโซลมันได้เงินอ่ะได้มากด้วยเกมส์ดังๆสัปดาห์เดียวก็ล้านแผ่นแล้วมั๊ง

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เกมที่พอร์ทมามีปัญหาเยอะแยะจะตายไปครับไปศึกษามานะ ไม่ใช่ว่าแก้ api แล้วมันจะลงมาได้ง่ายๆครับ มันเกี่ยวกับเรื่องสถาปัตยกรรมของเครื่อง ของ cpu การใช้พลังงาน เยอะแยะครับ พวกนี้โครงสร้างข้างในต่างกัน บางเกมภาพไม่สวยเลยแต่พอมาอยู่ใน pc มันรับประทานเสปกมาก เหตุเพราะพอร์ทมาไม่ดีครับบทำให้เกมนั้นใช้ทรัพยากรเครื่องแบบผิดๆ ใช้แบบที่ทำอยู่บนเครื่องคอนโซล แต่พอมารันบนพีซีแล้วมันทำให้ pc ทำงานหนักเพราะสถาปัตยกรรมหรือ โครงสร้างข้างในันต่างกันครับ ถ้าแก้ api แล้วเกมรันใน pc ได้ คนแก้โค้ดกันง่ายๆป่านนี้ได้เล่น gta 5 แล้วครับ บายยยยย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popkong11 : 17th June 2014 เมื่อ 21:59
    อย่าดูถูกคนอื่น เพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้น _ _"

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    ผมว่าเขากำลังประเมินอยู่มากกว่า ว่าจำนวนเงินที่ต้องไปเสียไปการพัฒนามาลง pc จะคุ้มกับยอดขายมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เหลือเชื่อ MOD เว็บนี้ลบโพสต์ผม กับ คนอีก 2 - 3 คนออกไป ทั้ง ๆ ที่ตัวเกียน คือ โพสต์แรก ปัญญาอ่อนสิ้นดีว่ะ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanohawk2 อ่านกระทู้
    เหลือเชื่อ MOD เว็บนี้ลบโพสต์ผม กับ คนอีก 2 - 3 คนออกไป ทั้ง ๆ ที่ตัวเกียน คือ โพสต์แรก ปัญญาอ่อนสิ้นดีว่ะ
    ใจร่มๆครับ โพสแรกไม่เท่าไหร่ แต่หนักตอนที่ SickmyDuck โพสเถียงคุณครับ ไม่เป็นไรครับ หุหุ