ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86

ช่วยแนะนำ+ขอโปรแกรมออกแบบ 3d กับ 2d ที่ใช้งานง่ายๆให้ทีครับ

ตามหัวข้อเลยครับ
    พอดีผมได้ โปรเจค มาทำอะครับ
    เรื่องก็คือ ให้ออกแบบอะไรก็ได้ มาส่งอะครับ
    แล้วทีนี้ผมก็คิดว่าจะออกแบบ เครื่องบิน อะครับ
    ก็เลยอยากจะขอรบกวน ช่วยแนะนำ+ขอโปรแกรมออกแบบ 3d กับ 2d ที่ใช้ง่ายๆ ที่สามารถออกแบบเครื่องบิน ให้ทีอะครับ ^^
    ขอบคุณมากนะครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย osuman00 : 17th June 2014 เมื่อ 19:00

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    3มิติเหรอครับ ถ้าปั้น3มิติ ผมแนะนำ maya ไม่ก้3dsmax ไม่รู้มันจะใช้ยากไปป่าวนะ = =

มันยังมีพวก Google SketchUp ไม่ก้ โฟโตช้อบก้ยังพอตอบโจทได้

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jossza อ่านกระทู้
    3มิติเหรอครับ ถ้าปั้น3มิติ ผมแนะนำ maya ไม่ก้3dsmax ไม่รู้มันจะใช้ยากไปป่าวนะ = =

มันยังมีพวก Google SketchUp ไม่ก้ โฟโตช้อบก้ยังพอตอบโจทได้
    ขอบคุณมากนะครับ
    แล้วพอจะมีพวกที่ไม่ต้องศึกษามากก็ใช้ได้อะครับ พอจะมีไหมอะครับ ทั้ง 2d กับ 3d เลยครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ osuman00 อ่านกระทู้
    แล้วพอจะมีพวกที่ไม่ต้องศึกษามากก็ใช้ได้อะครับ พอจะมีไหมอะครับ ทั้ง 2d กับ 3d เลยครับ ^^
    มันมีzw3d ผมแค่เคยได้ยินอะไม่รู้ว่าเปนไง มันมี zbrush, 3dcoat, modo ผมรู้จักแค่นี้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jossza อ่านกระทู้
    มันมีzw3d ผมแค่เคยได้ยินอะไม่รู้ว่าเปนไง มันมี zbrush, 3dcoat, modo ผมรู้จักแค่นี้อะครับ
    ถ้างั้นรอ ท่านอื่นตอบละกันนะครับ ^^
    ไม่ต้องเอาที่ศึกษายากๆ อะครับ เอาแค่ออกแบบได้ง่ายๆ ก็พอครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ถ้าแค่ปั่นโมเดลหรือออกแบบพวกToolsในโปรแกรมต่างๆมันไม่ยากหรอกครับ ........ แต่สิ่งทียากคือทักษะครับ......บอกได้เลย สมมุติจบชั่งปั่นแล้วมาศึกษาโปรแกรม3Dต่อเอง กับ เรียนโปรแกรมก่อนแต่ไม่มีทักษะการปั่นการออกแบบ
    คนอย่างแรกจะทำงานเป็นกว่าอย่างหลังมาก
    .........ถ้า3D ผมแนะนำให้ใช้ Maya ครับ 3dsmax ก็โอเคเพราะจะสามารถศึกษาต่อยอดได้อีกนอกจากการขึ้นแค่โมเดล
    ส่วน 2D ถ้าออกแบบภาพVactor ก็ Illustrator ครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ZBrush ครับ แต่ถ้าเอาแบบกดๆ ออกคงไม่มี แต่ถ้าจะเอาครบครัน ก็ 3dmax กับ maya ครับ 3ตัวนี้ หาซื้อหนังสือมาอ่าน แต่ที่ทำโปรเจคนี่โปรเจคจบหรือ เทอมโปรเจค หรือรายงานหรือการบ้านครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puay อ่านกระทู้
    ถ้าแค่ปั่นโมเดลหรือออกแบบพวกToolsในโปรแกรมต่างๆมันไม่ยากหรอกครับ ........ แต่สิ่งทียากคือทักษะครับ......บอกได้เลย สมมุติจบชั่งปั่นแล้วมาศึกษาโปรแกรม3Dต่อเอง กับ เรียนโปรแกรมก่อนแต่ไม่มีทักษะการปั่นการออกแบบ
    คนอย่างแรกจะทำงานเป็นกว่าอย่างหลังมาก
    .........ถ้า3D ผมแนะนำให้ใช้ Maya ครับ 3dsmax ก็โอเคเพราะจะสามารถศึกษาต่อยอดได้อีกนอกจากการขึ้นแค่โมเดล
    ส่วน 2D ถ้าออกแบบภาพVactor ก็ Illustrator ครับ
    เดี่ยวขอลองไปหาโปรแกรมมาใช้ลองดูก่อนนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gzerk111 อ่านกระทู้
    ZBrush ครับ แต่ถ้าเอาแบบกดๆ ออกคงไม่มี แต่ถ้าจะเอาครบครัน ก็ 3dmax กับ maya ครับ 3ตัวนี้ หาซื้อหนังสือมาอ่าน แต่ที่ทำโปรเจคนี่โปรเจคจบหรือ เทอมโปรเจค หรือรายงานหรือการบ้านครับ
    เดี่ยวไปลองหามาใช้ก่อนนะครับ ^^
    เป็นโปรเจค แบบประมาณว่า ให้เราออกแบบ อะไรก็ได้อะครับ แล้วผมก็คิดว่าจะออกแบบ เครื่องบินอะครับ ^^ เก็บเป็นคะแนน 30 คะแนน อะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอดันหน่อยนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    10
    ดันๆๆๆๆๆ^^

กล่าวขอบคุณ
    10
    ขอดันหน่อยนะครับ ^^
    ช่วยกันหน่อยนะครับ ^^
    จะต้องส่งแล้วอะครับ

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    Google SketchUp

เเล้วเเลนเดอร์ใน ลูเมี่ยน เอาครับ เเต่ถ้าออกเเบบเครื่องบินคงยากพอตัว

ผมใช้ ตอนนำเสนองาน ประมาณนี้ เเบบกาก ๆ

[IMG][/IMG]
    STEAM

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้
    Google SketchUp

เเล้วเเลนเดอร์ใน ลูเมี่ยน เอาครับ เเต่ถ้าออกเเบบเครื่องบินคงยากพอตัว

ผมใช้ ตอนนำเสนองาน ประมาณนี้ เเบบกาก ๆ

[IMG][/IMG]
    แล้วพอจะมีวิธีสร้างไหมอะครับ ^^