ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

- EA โต้การมาของ Battlefield Hardline ไม่ได้หมายความว่ามันจะกลายเป็นซีรี่ย์รายปี -

- Battlefield : Hardline -
    EA โต้การมาของเกม ไม่ได้หมายความว่ามันจะกลายเป็นซีรี่ย์รายปี

อาจจะฟังดูงงๆสำหรับแฟนเกมซีรี่ย์นี้ แต่ทาง EA ยังคงยืนกรานหนักแน่นว่า Battlefield นั้นจะไม่กลายเป็นซีรี่ย์รายปีแบบเกมจากทางฝั่งคู่แข่งอย่าง Call of Duty แน่นอน จากปากคำของ Patrick Soderlund รองประธานของ EA ที่ได้บอกว่าพวกเขามีแนวคิดเกี่ยวกับ Hardline มานานมากแล้ว “แนวคิดเกี่ยวกับตำรวจและโจรในเกมแบบ Battlefield นั้นได้อยู่กับเรา - ผมและกับทีมงาน DICE - มาเป็นเวลามากกว่า 10 ปีแล้ว มันเคยมีตัวต้นแบบตั้งแต่ช่วงปี 2000 หรือ 2001 นี่แหละซึ่งเราเคยเรียกมันว่า Urban Combat ซึ่งมันเป็นสิ่งที่เราล่าช้ากับมันมานานและเราก็อยากที่จะทำอะไรบางอย่างในแบบที่เห็นนี้” คุณ Soderlund ให้สัมภาษณ์กับทางเว็บไซต์ Polygon “การที่มันได้วางจำหน่ายภายหลังจาก Battlefield 4 เป็นเวลาหนึ่งปีนี้เป็นกำหนดการที่ไม่ถือว่าเป็นปกติ” คุณ Soderlund กล่าว “มันไม่ได้จำเป็นที่จะต้องหมายความว่าเราต้องการวางจำหน่าย Battlefield แบบรายปีและนั่นจะเป็นแนวทางที่เราเลือกจะเดินต่อไปตลอดการ” เขากล่าว “ผมเข้าใจดีว่าหลายๆคนมองเราในแง่นั้นแต่นั่นคือสิ่งที่มันเกิดขึ้นไปแล้ว”

โดย Battlefield: Hardline นั้นจะวางจำหน่ายในวันที่ 21 ตุลาคมนี้ทั้งบน Xbox 360, Xbox One, PlayStation 3, PlayStation 4 และ PC

Credit : otacom

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    หรอ EA เล่นแล้วก็ดี
    Life is a game

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ไม่ใช่เกมส์รายปี แต่เป็น dlc รายปี รายเดือนนะฮ้าฟ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    แถสด แถไฟไหม้ แถน้ำร้อนลวก ใช้เย็นเตร็กซ์!!!!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    เหอๆ เรื่องแถ ขอให้บอก

เว้นช่วงพัฒนานานๆหน่อยก็ได้ เล่นมาหลายตา ยังไงๆมันก็BF4แบบตำรวจยิงโจร (แทบจะเหมือนกันเป๊ะๆ) จะไม่เสียตังให้ภาคนี้

ปล. จุดเด่นFrostbiteมันคือทำลายสิ่งก่อสร้างนะผมว่า (Levolutionกากๆไม่นับ) ตั้งแต่ภาค3มาลดลงเรื่อยๆ

เล่นมาทุกภาคไม่มีภาคไหนสะใจเท่าBC2แล้วล่ะ -*-

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ตามตรงปีนี้เป็นปีของ MOH หลังจากภาคก่อนโดนด่ายับ เลยเอา BF จากค่ายอื่นแทนที่
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ยังไม่ปล่อยตัว พรีเมียมมาอีกหรอ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    อย่าให้เห็นนะปีหน้าน่ะ หึหึ BATTLEFIELD5

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ขออย่าให้ปีหน้ามีประกาศภาคใหม่อีกละกันนะ EA บอกตรงๆ ว่าไม่อยากให้ BF ออกรายปีเลยจริงๆ แม้จะเปลี่ยนทีมพัฒนาก็เถอะ รู้สึกว่า BF แต่ละภาคมันควรได้อยู่ยาวๆ มากกว่า ทีมพัฒนาจะได้ Support ตัวเกมยาวๆ จะออก DLC มาเป็นกระบุงก็ตามใจ แต่ถ้าได้เล่นยาวๆ ก็คุ้ม เพราะถ้ามีประกาศภาคใหม่รายปี ภาคเก่าก็เริ่มหมดความคุ้มค่า แถมระยะเวลาการพัฒนาอะไรใหม่ๆ ในเกมก็ไม่มากพออีก (เข็ดกับพวกเกมรายปีทั้งหลายจริงๆ) ถ้า EA จะเอา BF ชนกับ CoD อย่างเป็นทางการจริงๆ น่าจะเอาคุณภาพเข้าสู้มากกว่านะ คือนานๆ มาทีแต่มาแบบอลังการจนต้องทึ่ง เหมือนตอนสมัยเห็น BF3 ครั้งแรก

ส่วนภาค Hardline คงต้องขอดูยาวๆ ต่อไปว่ามีอะไรในเกมน่าสนใจอีกมั้ย ตอนนี้ยังรู้สึกเฉยๆ
    " Fortune favors the bold.."

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ผมเล่น BETA แล้ว คุยกับเพื่อนๆ ได้ข้าสรุปว่า Battlefield 4 DLC Counter-Strike แต่โดยรวมสนุกดี

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    โหลดเบต้ามาเล่นแล้วรู้สึกมันหลุดแนว BF ยังไงไม่รู้ หรือเพราะผมชอบธีมสมรภูมิรบมากกว่าพวกนี้
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    มันก็โอเคนะ

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ลองแล้วก็แปลกใหม่ดี แต่คงไม่ซื้อกลับไปเล่น BF4 เหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    รู้ว่าถ้าอยากเล่นต้องซื้อคอมใหม่ก่อน ฮ่าๆๆ

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    ถ้าออกรายปีล่ะก็... EA you are a piece of shit

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wararuki อ่านกระทู้
    ตามตรงปีนี้เป็นปีของ MOH หลังจากภาคก่อนโดนด่ายับ เลยเอา BF จากค่ายอื่นแทนที่
    ซีร์รีส์นี้โดนปิดไปแล้วครับ ไม่มมีการพัฒนาต่อแล้ว จริงๆเป็นเกมส์ที่สนุกนะผมว่า เสียดาย

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ตอนแรกก็กะจะซื้ออยู่เพราะเป็นแฟนเกมซีรี่นี้แต่หลายๆอย่างมันดูแปลกๆ ความรู้สึกเหมือนรีบปล่อยเกมออกมา
    ❤❤ The Division ❤❤