ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

- Wall Street Journal ตีข่าว PewDiePie ทำเงินได้ 130 ล้านบาทต่อปี!!! -

- Wall Street Journal -
    ตีข่าว PewDiePie ทำเงินได้ 130 ล้านบาทต่อปี!!!

Wall Street Journal สื่อชั้นนำของสหรัฐเผยหลังทำการสัมภาษณ์การเติบโตของ Felix Kjellberg หรือที่เรารู้จักกันในนามของ PewDiePie ซูเปอร์สตารชื่อดังบนเว็บไซต์ Youtube ผู้สร้างวีดีโอคอนเทนท์ Let’s Play ที่ได้สร้างปรากฎการณ์การมีผู้ชมมา Subscribe กว่า 27 ล้าน Subscribers ที่ในวันนี้เขาจะไม่ได้เป็นที่จดจำจากการสร้างวีดีโอเพียงอย่างเดียวอีกแล้ว
    โดย PewDiePie นั้นได้เปิดเผยกับทาง Wall Street Journal ผ่านบทสัมภาษณ์ล่าสุดว่าเขานั้นมีรายได้ถึง 4 ล้านเหรียญสหรัฐต่อปี (หรือราวๆ 130 ล้านบาท) จากการสร้างวีดีโอเพียงอย่างเดียวเท่านั้น “ไม่เหมือนกับโชว์หลายๆโชว์ที่สร้างโดยมืออาชีพ ผมคิกว่าผมมีรากฐานมากจากการติดต่อกับเหล่าผู้ชมที่มากกว่าโดยการทำลายกำแพงกั้นระหว่างคนดูและอะไรที่อยู่เบื้อหลังหน้าจอ” เขากล่าว “สิ่งที่ผมและ YouTubers คนอื่นๆทำมันเป็นสิ่งที่แตกต่างกันมาก มันเหมือนกับการเดินเที่ยวไปรอบๆและได้มองดูเหล่าเพื่อนฝูงเล่นเกม แฟนๆของผมแคร์ในแนวทางที่แตกต่างว่าพวกเขากำลังดูอะไรอยู่”
    โดยแฟนๆของ PewDiePie สามารถไปอ่านบทสัมภาษณ์ฉบับเต็มๆของเขากับทาง Wall Street Journal ได้ที่ YouTube’s Biggest Draw Plays Games, Earns $4 Million a Year

Credit : otacom

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ผมคนนึงที่ติดตามเขา ชอบ มาก ๆ ><''

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ดูทุกคลิปฮาทุกอัน 55
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    เป็นคนที่แคสเกมได้อารมมากครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    อยากดูแต่ฟังไม่ออก อ่านซับก็จะตายอยู่แล้วT_T

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    ดูทุกวันแต่พักหลังมาวีดีโอสั้นมากเน้นจำนานวิดีโอมากกว่า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzt2h อ่านกระทู้
    อยากดูแต่ฟังไม่ออก อ่านซับก็จะตายอยู่แล้วT_T
    ต้องฝึกครับดูยูทูปบ่อยๆไม่ก็หาหนังที่เป็นพากษ์eng-sub ไทยมาดู ผมเองใช้เวลาเป็นปีกว่าจะคุ้น =='

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ผมชอบเค้านะคนนี้ แต่บางทีเค้าเหมือนอารมณ์เสียๆแล้วมานั่งแคสเกมเลยทำให้ผมไม่ค่อยได้ติดตาม
    สำหรับผม Redbrad คือนักแคสเกมมือ1 ไม่ต้องโชว์หน้า ไม่เล่นแผลงๆ จะหยุดพูดเวลามีฉากสนทนา
    SoShi & Sone Are Together Forever

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    PewDiePie ผมเคยเจอ ใน WoT ครั้งนึ่งครับ เขาขับ ELC AMX เล่นเก่งมากครับ อยู่ฝ่ายผม ^ ^ เห็นเขาบอก จะไปทำ Map ไรนี่แหละครับ ^ ^

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    ผมชอบเค้านะคนนี้ แต่บางทีเค้าเหมือนอารมณ์เสียๆแล้วมานั่งแคสเกมเลยทำให้ผมไม่ค่อยได้ติดตาม
    สำหรับผม Redbrad คือนักแคสเกมมือ1 ไม่ต้องโชว์หน้า ไม่เล่นแผลงๆ จะหยุดพูดเวลามีฉากสนทนา
    คงไม่ได้หมายถึง ตอนที่เค้าแคสเกมส์ ที่มันกวนประสาท สินะ อย่างการเล่น Dark soul ผมว่ามันเป็นสิ่งที่คนดูชอบนะ
    อย่างฉากตกใจ ในการเล่นเกมส์แนว Horror ผมว่ามันเป็นแนวเค้าดี ไม่น่าเบื่อที่ มานั่งแคสเกมส์แบบจริงๆจังๆ ไม่มีติดตลก
    แต่แนว pewdiepie เค้าจะออกแนว ติ๊งต๊อง มากกว่า

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    ผมชอบที่เขาแคส Dark Souls 2 อะครับ ตลกมากๆ

Gear Bite
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ไม่เชิงติ๊งต๊องครับ แต่ประมาณ เขาอินและใส่อารมณ์ไปกับเกม กับเนื้อเรื่องเกม แต่ในขณะเดียวกันเขาก็มีความเป็นตัวเองในการแคส คือ เขาไม่ฝืนกับการเป็นตัวของตัวเองอะครับ มันดูเป็นธรรมชาติดี ไม่เฟค มันอาจจะดูรั่ว ๆ แต่ก็เป็นเอกลักษ์ของตัวเขาเองแหละครับ และยังมีการกล่าวขอบคุณเหล่าผู้ชมในทุกวันศุกร์ของทุกอาทิตย์ด้วยตรงนี้เป็นอีกจุดที่ผมชอบมาก ดูเป็นการเอาใจใส่ผู้ชมดีจริง ๆ ยังมีแทคนิกอีกมากมายที่เป็นสาเหตุทำให้เขาดังจนถึงปัจจุบัน

ปล. ผมแอบเห็นนักแคสใหม่ ๆ ในไทยดูเหมือนจะมีเอก Heart Rocker เป็นไอดอลนะครับ 'แต่' ก็มีหลายคนที่ผมเห็นว่า พยายามที่จะเลียนแบบวิธีการพูดจากคุณเอกเขา..

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hunkacer อ่านกระทู้
    ไม่เชิงติ๊งต๊องครับ แต่ประมาณ เขาอินและใส่อารมณ์ไปกับเกม กับเนื้อเรื่องเกม แต่ในขณะเดียวกันเขาก็มีความเป็นตัวเองในการแคส คือ เขาไม่ฝืนกับการเป็นตัวของตัวเองอะครับ มันดูเป็นธรรมชาติดี ไม่เฟค มันอาจจะดูรั่ว ๆ แต่ก็เป็นเอกลักษ์ของตัวเขาเองแหละครับ และยังมีการกล่าวขอบคุณเหล่าผู้ชมในทุกวันศุกร์ของทุกอาทิตย์ด้วยตรงนี้เป็นอีกจุดที่ผมชอบมาก ดูเป็นการเอาใจใส่ผู้ชมดีจริง ๆ ยังมีแทคนิกอีกมากมายที่เป็นสาเหตุทำให้เขาดังจนถึงปัจจุบัน

ปล. ผมแอบเห็นนักแคสใหม่ ๆ ในไทยดูเหมือนจะมีเอก Heart Rocker เป็นไอดอลนะครับ 'แต่' ก็มีหลายคนที่ผมเห็นว่า พยายามที่จะเลียนแบบวิธีการพูดจากคุณเอกเขา..
    บางคนไม่แค่การพูดสิครับ ชื่อคลิปอะไรพวกนี้ก้ไปเอาคำที่เค้าคิดมาแปลงๆด้วย - - 55555

การที่เป็นตัวของตัวเองมันทำให้สิ่งที่ออกมาเป็นธรรมชาติ เลยทำให้คนชอบ บางคนก็อปเค้ามา บางคนทำเป็นอินใส่คำหย่าบเยอะๆ มันก้ดูเฟคๆ ไม่น่าฟัง
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    Pew เขาก็มี Character ของเขาแบบนั้น แถมดูก็รู้ได้ว่าไม่ใช่คนที่เล่นเกมเก่ง และการดูคนเล่นเกมให้สนุก ก็ไม่จำเป็นต้องเก่ง อยู่ที่จะ Entertain คนดูยังไงมากกว่า เฮียแกก็มีหัวทางด้านนี้อยู่พอตัว

แต่ที่แน่ๆ Marzia แฟนพี่แกน่ารักน่าฟัดจริงๆ เสียง หน้า บุคคลิก ผ่านหมด สาวอิตาลี กับหนุ่มสวีเดน

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ดูเค้าเพราะแฟนเค้าน่ารัก 55555
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    how is it going bro my name is pewdiepie เปิดคลิปทีไรเจอประโยคนี้ทุกรอบ - -
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ผมสงสัยว่าเค้าได้เงินจากทางไหน ได้ยังไง เพราะอะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ตาpew นี่ ผมดูเพราะไม่กล้าเล่นเกมแนวhorror เอง เลยดูเขาเอา อีกอย่างชอบพูดภาษาอะไรก้อไม่รุ้ ผมว่าตลกดี
    ปล.ใครอ่านหนังสือพิมพ์ไทยรัฐฉบับวันอาทิตที่ผ่านมาแล้ว จะเงิบ pewdiedie
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ผมติดตามเขาทุกคลิปเลยครับ เขามีความเป็นตัวของตัวเองสูงนะ

มีกลุ่มนึงที่ผมชอบคือ VanossGaming ครับ เจ้านี้จะชอบเล่นออนไลน์กับกลุ่มของเขา GTA V, Gmod ครับ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noomha อ่านกระทู้
    ตาpew นี่ ผมดูเพราะไม่กล้าเล่นเกมแนวhorror เอง เลยดูเขาเอา อีกอย่างชอบพูดภาษาอะไรก้อไม่รุ้ ผมว่าตลกดี
    ปล.ใครอ่านหนังสือพิมพ์ไทยรัฐฉบับวันอาทิตที่ผ่านมาแล้ว จะเงิบ pewdiedie
    ภาษาสวีเดนครับ ผมว่าคนส่วนใหญ่เวลาตกใจก็น่าจะพูดภาษาบ้านเกิดกันหมดแหละนะ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,232
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    Blog Entries
    4
    ต้องลองหาดูบ้างแล้ว
    Windows 8.1 64 bit CPU Intel Corei7 4770 RAM 24.00 GB 1600 GPU VIDIA GTX 780TI

I love Avril Lavigne 
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 635
    ผมชอบดูคลิป Montage กับ Happy wheels(เยอะมาก50-60ตอนได้) แล้วก็คลิปที่เล่นเกมกับเพื่อนหรือกับแฟน ก็ฮาดี

ฟังแล้วติดหูดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย york915 : 18th June 2014 เมื่อ 13:16

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    คนนี้ไอดอลเลย Ali-A ชอบมักๆเล่นเกมเก่งจัด

-* BeaMZaMaSTeR *-
    แก่งคอย สระบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    1,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,890
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Придурок อ่านกระทู้
    ผมติดตามเขาทุกคลิปเลยครับ เขามีความเป็นตัวของตัวเองสูงนะ

มีกลุ่มนึงที่ผมชอบคือ VanossGaming ครับ เจ้านี้จะชอบเล่นออนไลน์กับกลุ่มของเขา GTA V, Gmod ครับ

จับมือเลยครับ 555+ ผมชอบกลุ่มนี้ทั้งกลุ่มเลย โดยเฉพาะ Lui 555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Придурок อ่านกระทู้
    เหมือนกันครับ เขาชอบทำเสียงเด็ก...แต่ H2ODelirious ดูบ้าๆบอๆดี ผมชอบ 555+

เสียงเขาเป็นเอกลักษณ์ครับ 555+ บ้าๆบอๆ พอกันทั้งกลุ่ม ผมชอบดูคลายเครียด ดูได้ทุกที่ ทุกตอน 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beambeam123 : 18th June 2014 เมื่อ 16:06

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Princecoke อ่านกระทู้
    ตรรกะส่วนตัวล้วนๆเปล่าครับเนี้ย?!

โชว์หน้าถือว่าชอบโชว์งั้นเหรอครับ = 0 ="

ไม่เป็นไรครับ ชอบใครชอบมัน ความชอบส่วนตัว

^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย krillsuskriss : 18th June 2014 เมื่อ 13:45

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    Brofist Maaaaaa!
    ขอโทษอย่างแรงครับ จะปรับปรุง