ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267

อนิเมะ สมัยนี้ไม่เหมือนสมัยก่อน

สมัยนี้การ์ตูนมันก็ ok นะแต่ทำไม ผมถึงรู้สึกโหยหาการ์ตูนเก่าๆการ์ตูนที่ต้องทำให้ตอนเด็กๆตื่นขึ้นมารอดู ทำให้ตื่นเต้นทุกครั้งไปกับมัน การ์ตูนในสมัยนี้ผมดูแล้วแนวมันก็ซ้ำๆกันจะแตกต่างกันนิดๆหน่อยๆ(พวก12ตอนจบ ) เซอร์วิสๆ รักๆวนๆ ในโรงเรียน แต่ที่น่าแปลกในสมัยนี้ไม่ค่อยเห็นการ์ตูน อย่างโปเกม่อน ดิจิมอน เลย ผมว่าเป็นการ์ตูน ที่ผมชอบนะ มีโปเกม่อน ดิจิมอน เป็น ร้อยๆตัว ได้เจอตอนใหม่เกาะใหม่ ตัวละครใหม่ ตื่นเต้นสุดๆ ตัวใหม่ท่าใหม่ต่างๆไม่ค่อยซ้ำกัน ผมรู้สึกว่ามันเจ๋งอะเขาคิดตัวแบบนั้นได้ยังไงเป็นร้อยๆตัว ตอนไหนมีตัวไหนตายละถึงกับเศร้าตามเลย

อย่างเรื่อง แรคนาร็อค ก็ตื่นเต้นสุดๆดูแล้วสนุกไปกับทุกตอน ตอนจบก็ซึ้ง พาเศร้าด้วย
    เซ้นเซย่า ซามูไรX ฮันเตอร์xฮันเตอร์ ไรทำนองนี้แนวผจญภัย ถ้าอย่างในสมัยนี้ก็คง ยกตัวอย่าง no game no life /Sword Art Online สองเรื่องนี้กระแสมาแรงทั้งคู่ แล้วก็ดังมากด้วย

สรุปคือ ทำไมสมัยนี้มีแต่การ์ตูนโมเอะๆ บางทีก็เซอร์วิสๆ พี่จ๋า ออกแนวเสพโป๊กึ่งๆโมเอะ โดยส่วนตัวผมต้องการจะเสพแนว ผจญภัย แบบตอนเด็กๆที่ทำให้รู้สึกตื่นเต้นไปกับมันอีกครั้งอะครับ เปิดเว็บทีไรค่อนข้างรู้สึกเบื่อ เจอแต่ แนวเดิมๆแตกต่างกันนิดๆหน่อยๆ12ตอนจบ ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ใช่ครับ หรือว่ามันมีแต่เรา มัวแต่ไปสนใจอย่างอื่นรึป่าวก็ไม่รู้ ถ้าหมดรุ่น วันพีช กับ นารูโตะไป ก็ไม่น่าจะเหลือแล้วแหละ อยากได้การ์ตูนแบบคนเก่งฟ้าประทาน อะไรทำนองนี้มากๆ แต่เดียวนี้หายไปหมดเลยย

ตอนนี้กำลังดูเรื่อง สิงห์สนามอยู่ครับ ก็เมือนว่าจะสนุกดีอยู่หรกอน่ะ!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 18th June 2014 เมื่อ 00:56

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ผมดูหมดทุกแนวครับ ยกเว้น yaoi

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    การ์ตูนญี่ปุ่นเดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยได้ดูซํกเท่าไร เพราะมันออกแนวอย่างที่จขกทว่านั่นแหละครับ

ตอนนี้เริ่มไปดูการ์ตูนฝรั่งแทนเรื่อง Avatar: The last airbender กับพวกอนิเม hero ของ marvel แทนแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guardian อ่านกระทู้
    ใช่ครับ หรือว่ามันมีแต่เรา มัวแต่ไปสนใจอย่างอื่นรึป่าวก็ไม่รู้ ถ้าหมดรุ่น วันพีช กับ นารูโตะไป ก็ไม่น่าจะเหลือแล้วแหละ อยากได้การ์ตูนแบบคนเก่งฟ้าประทาน อะไรทำนองนี้มากๆ แต่เดียวนี้หายไปหมดเลยย

ตอนนี้กำลังดูเรื่อง สิงห์สนามอยู่ครับ ก็เมือนว่าจะสนุกดีอยู่หรกอน่ะ!
    ใช่ครับอย่างเรื่อง คนเก่งฟ้าประทาน นี้สุดๆอะ แนวแบบนี้มันไม่มีแล้วเหรอออ เศร้ามีแต่ไรไม่รู้เต็มไปหมด

กล่าวขอบคุณ
    58
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanoktuch2 อ่านกระทู้
    การ์ตูนญี่ปุ่นเดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยได้ดูซํกเท่าไร เพราะมันออกแนวอย่างที่จขกทว่านั่นแหละครับ

ตอนนี้เริ่มไปดูการ์ตูนฝรั่งแทนเรื่อง Avatar: The last airbender กับพวกอนิเม hero ของ marvel แทนแล้วครับ
    ผมแค่อยากดูพวก แนวเด็กผู้ชายๆ ไรทำนองนี้ อย่างในตอนนี้คงยกให้เรื่อง เมไจ ที่ยังพอมีแนวแบบที่ผมต้องการ แต่อย่างน้อยก็ยังมีวันพืชเนี้ยละ

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ...ถ้าพูดถึงอนิเมะ สมัยนี้ไม่เหมือนสมัยก่อน ซึ่งมองกันตามหลักโลกก่อน ทั้งอารยธรรม ทั้งรถ หรือกระทั้งยุคสมัยนี้ มันก็ไม่เหมือนสมัยก่อนเช่นกัน ซะส่วนมาก ทุกอย่างย่อมมีการเปลี่ยนแปลง จึงไม่เป็นเรื่องแปลก กลับมาต่อ
    กระทั้ง คนวาด นักพากย์เสียง ย่อมมีการเปลี่ยนแปลง คนรุ่นใหม่เติมโตมากับสมัยใหม่เเละจะรู้จักอนิเมะใหม่ๆ กว่าของเก่าๆที่พวกเรารู้จักกันดี เเต่กระนั้น อนิเมะเก่าๆใช่หายไปไม่ มันก็ยังคงอยู่ในความจำเรา ตราบเท่าที่ยังไม่ลืม
    เเละใช่ว่า เรื่องดังๆ เก่าๆจะหมดไป มันก็ยังมีอยู่เพียงเเต่น้อยนิด เเละมันไม่ได้มีเพียง อนิเมะ ยังมีมังงะอีกเยอะเเยะไป ไม่ไทยก็ ENG โรงเรียนลูกผู้ชาย / บอย ฮาเลลูย่า / โจโจ / ปรสิท อีกเยอะเเยะที่ยังหาอ่านกันได้ อันนี้เเล้วเเต่ความสามารถ
    ของที่กล่าวถึง มันก็อยู่ในที่ของมัน เพียงเเต่ต้องหากันหน่อย เเละยังมีอีกเยอะ สำหรับผมนะ ผมดูได้เกือบหมดทั้งของเก่าเเละของใหม่โดยรวมชอบ เเค่ดูเเล้วสนุกก็พอไม่อะไรมาก เเต่ไม่เน้น ดราม่า กับ เอ็นทีอาร์ เเละขอจบลงเพียงเท่านี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NNP9MR : 18th June 2014 เมื่อ 01:28

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    จขกท. คิดมากไปหรือปล่าว อนิเมะ ไหม่ๆ ก็ยังสนุกอยู่น่ะ โค้ดกีอัส(รักเลยเรื่องนี้) แล้วก็พี่หัวเม่น Index ผมโคตรลุ้นเลย มีไครรู้ไหม ss 3 จ่ะมีไหม เห็นตอนจบ ss 2 บอกว่ารวมตัวจ่ะไป บู้ กับพวกเบื้องบนนิ อยากดูมาก

ఉల్లిపాయ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,641
    มีความรู็สึกสมัยนี้เน้นไปแนว โมเอะๆ โลลิๆ ฮาเร็มๆ ลายเส้นเปล่งปลั่ง

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    สมัยนี้ออกมาสิบเรื่องถูกใจแค่เรืองเดียวบ้างทีก็ไม่มีเรื่องถูกใจเลย
    ไม่เหมือนแต่ก่อนออกมาสิบเรื่องถูกใจเกือบหมดทุกเรื่องยังจำได้เลย
    อูเอคิ แอเกีย หน้ากากเสือ คินนิคุแมน คือมันเกือบทุกเรื่องอ่ะคับ
    อันนี้แค่เรียกน้ำย่อยคับ นับจริงๆเป็นร้อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อาจจะเป็นไปได้ว่าความรู้สึกเราโตขึ้นมาแล้ว เลยทำให้อรรถรสในการชมน้อยไป ตอนเด็กๆผมยังบ้าไอโปเกมอนอยู่เลยเห็นหมาเห็นแมวก็เรียกชื่อคล้ายตัวโปเกมอนหมด จับพวกมันกัดกันไรกัน(ซ่าแต่เด็ก)แต่พอโตมามันแยกแยะอะไรออกได้มันก็เลยไม่ฟินเท่าตอนเด็ก แต่ปัจจุบันก็ดูไม่กี่เรื่องส่วนใหญ่จะอ่านมากกว่า

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    พวกโปเกมอน ดิจิมอน ยูกิ พวกนี้ยังทำภาคใหม่ออกมาเรื่อยๆไม่ได้หายไปไหนนะครับ แต่กระแสมันไม่ค่อยดังแค่นั้นเอง ส่วนเมะต่อสูผจญภัย ก็ยังมีให้เห็นอยู่พวก วันพีช นารูโตะ โทริโกะ ฮันเตอร์xฮันเตอร์ แฟรี่เทล ไรพวกนี้ มีฉายอยู่เรื่อยๆครับ พวกนี้ไม่เน้นสร้างกระแสไม่เน้นขายแผ่นเพราะยังไงก็มีคนดูอยู่แล้ว+จำนวนตอนที่เยอะมากด้วย

ส่วนแนวที่มีเยอะมากในสมัยนี้คือพวก ที่เน้นขายตัวละครมากกว่าเนื้อเรื่อง เน้นเซอร์วิส ฉากชวนจิ้นเยอะๆเข้าไว้ เหตุผลที่มันมีเยอะเพราะมันขายได้ครับ ยิ่งมีคนอวยเยอะๆ ยิ่งมีกระแส แผ่นก็ยิ่งขายได้ บางคนถึงขั้นซื้อมาเก็บ แบบไม่แกะมาดู เรียกว่าเอาไว้บูชาก็ว่าได้

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanloveea อ่านกระทู้
    จขกท. คิดมากไปหรือปล่าว อนิเมะ ไหม่ๆ ก็ยังสนุกอยู่น่ะ โค้ดกีอัส(รักเลยเรื่องนี้) แล้วก็พี่หัวเม่น Index ผมโคตรลุ้นเลย มีไครรู้ไหม ss 3 จ่ะมีไหม เห็นตอนจบ ss 2 บอกว่ารวมตัวจ่ะไป บู้ กับพวกเบื้องบนนิ อยากดูมาก
    อันนี้มันก็แล้วแต่คนละนะครับ ส่วนตัวผมก็ชอบน่ะเพราะผมก็ดูมันทุกเรื่องนั้นละ แต่ที่หลักๆ ก็ คงเป็น hxh / Toriko / one piece / fairy tail / bleach / naruto พวกนี้ผมจะตามอ่านทั้งหมดแล้วก็ดู หมดพวกนี้ก็ไม่รู้จะตามอ่ะไรเหมือนกัน ส่วนพวก Anime ใหม่ๆ ออกตาม SS นี้ผมก็ดูทุกเรื่องน่ะแต่บางเรื่องก็ขอบาย :3 อย่าง SAO II นี้ผมก็ไม่ได้ชอบเท่าไร ที่ชอบคงเป็น LH (log horizon) แล้วก็อย่าง AOT (attack on titan)

ปล.ผมก็ไม่ใช้คนยุคเก่าๆละนะเริ่มดู Anime ได้ 4-5 ปีเอง แต่พวก Anime เก่าๆนี้ก็ไล่ดูหมด อย่าง หน้ากากเสือ มาครอส กันดั้ม เซ้นเซย่า หมัดดาวเหนือ อ่ะไรพวกนี้ / ส่วนพวก 12 ตอนนี้ เค้าทำตามพวก LN ครับถ้าอ่านมาแล้วดูก็คงสนุก แต่ถ้าไม่ก็อาจ งง ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ตอนนี้ก็ยังมีอยู่นะครับแต่จะเป็นการ์ตูนหลัก คือเขาจะมีการ์ตูนหลักอยู่ไม่กี่เรื่องครับที่เป็นยาวๆและเป็นกระแส แต่ถ้าเน้นอนิเมชั่น ที่เป็นทำเป็นการ์ตูนก็เฉพาะบางเรื่องแต่ถ้าชอบอ่านเนี้ยจะมีหลายเรื่องเลย ในสมัยก่อนก็มีจอมเกบลูที่สนุกมากแต่ก็ไม่ได้ทำเป็นอนิเมะ การ์ตูนที่ผมว่าได้แนวแบบย้อนยุค แต่สมัยใหม่หน่อยก็ เบลดบลู เขียนแบบนี้ป่าวหว่าที่เป็นเด็กทารถอยู่บนบ่าอะ คุณชายพันธู์โช๊ะ อันนี้อ่านแต่การ์ตูนสนุกดี จีทีโอ ก็ออกภาคใหม่นะครับ ว่าแต่ว่าวันพีช นี้โตมาพร้อมๆกับผมเลยนะอ่านตั้งแต่เด็กจนตอนนี้ทำงาน ยังไม่มีทีท่าว่าจะจบก็ดีนะครับการ์ตูนสนุกดี จำได้ว่าที่เก่าๆ ก็น่าจะมี นารุโตะ วันพีช ฮันเตอร์เอ็กฮันเตอร์ โคนัน แต่พวกยูดิโฮไม่นับครับมันเป็นรุ่นที่เริ่มเยอะเกินไป หุหุกลายเป็นระลึกความหลังสะงั้น เศร้าใจชาแมนคิงสมัยนั้นซื้อหนังสือรวมเล่นแพงก็แพงแต่การ์ตูนจบได้น่าผิดหวังมาก หุหุ

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    หูยยย....พูดถึง คนเก่งฟ้าประทาน ขนลุกเลย
    สนุกดีนะ ยิ่งตอนเสร็จสิ้นการประลอง แล้วเข้าสู่โลกปิศาจ อารมณ์นี่แบบฟินสุดๆ
    (สมัยนี้หาแนวนี้ยากแล้วนะ ยุคนี้เน้นเสพโมเอะ )

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    สมัยนี้เน้นนม เน้นกกน.ครับ

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    เมื่อวานผมยังดู JOJO bizzare advanture อยุ่เลยหนุกดีครับ

อยากเห็น stand ของ Dio รีเมค
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    JoJo ไงครับ ตอนนี้เป็นภาค 3 ภาคโจทาโร่

ถึงตอนที่ 11 แล้ว ที่สู้กับ Emperor + Hangman

อารมณ์เดี่ยวกับที่อ่านสมัยก่อนเลยครับ

รับรองไม่มีเซอร์วิส ไม่มีฮาเร็ม ไม่มีโมเอะ ไม่มีโอนี่จางงง

มีแต่พลัง K ล้วนๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ลายเส้นต่างออกไป ส่วนเนื้อเรื่อง ตามยุคสมัย

ผมไม่รู้นะ ว่ามันเน้น ขายคนชาติมันอ่ะเปล่า -0-

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    สมัยก่อนเน้นจินตนาการ ทำให้เด็กมีความคิด สร้างสรรเยอะ
    หลายๆเรื่องผมยังชอบมกากว่าบางเรื่องอีก
    มันค่อยๆเปลี่ยนไปตามยุคสมัยอะ ไปตามกลุ่มเป้าหมาย
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ขอแนะนำ จขกท ไปดู silverspoonกับ Spacebrother(99ตอนจบ)ครับ สนุกมาก

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qqweew อ่านกระทู้
    ขอแนะนำ จขกท ไปดู silverspoonกับ Spacebrother(99ตอนจบ)ครับ สนุกมาก
    แหม่ชอบเหมือนผมเลย Silverspoon เนี่ย ดูจบไป 4รอบละ55+
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    ความคิดตรงกับผมเลย จขกท. ชอบการ์ตูนแต่ก่อนหลายแนวดีสนุกๆทั้งนั้นเอาที่เหลือรอดมาตอนนี้ผมเห็นมีวันพีชที่อยู่ตั้งแต่ก่อนสนุกมาก
    การ์ตูนสมัยนี้แนวโป๊ๆน่ารักผมไม่ชอบดู ชอบแนวแบบพวกHunter X Hunter วันพีช โทริโกะ พวกโปเกม่อนดิจิม่อนก็ชอบนะตอนเด็กเอามาเล่นกับเกมส์นี้สนุกมากเพราะเรารู้จักชื่อเนื้อเรื่องมานิดหน่อยแล้ว

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    การ์ตูนเดี๋ยวนี้ส่วนมาสร้างจาก light novel ครับ ก็คงได้ประมาณนี้แหละครับ
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ผมเห็นด้วยครับซึ่งโครตไม่ชอบ - - แต่ gintama อีกเรื่องนึงนะ >_<
    เดี๋ยวนี้หาการ์ตูนแนวๆ dragonball z ยาก dgbz นี่คือต้นแบบความคลาสสิคของการ์ตูนต่อสู้สำหรับผมเลยนะ
    ทุกวันนี้อยากจะซื้อแผ่นมาเก็บมากๆเลย แต่ตังค์ไม่มี + หาที่ซื้อไม่ได้ มันเป็นการ์ตูนที่ผมดูเป็นร้อยรอบก็ไม่เบื่ออะ