ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

20 ปีผ่านไปพึ่งรู้ความจริง Super Mario Bros. กับ 1UP ไม่มีวันหมด

20 ปีผ่านไปพึ่งรู้ความจริง Super Mario Bros. กับ 1UP ไม่มีวันหมด

Super Mario Bros. เกมสุดคลาสสิคเมื่อปี 1985 ที่เรียกกันแบบไทยๆว่า ‘มาริโอ้’ ซึ่งลงให้กับเครื่อง NES แม้จะผ่านล่วเลยไปราว 20 ปีแต่ดูเหมือนจะมีอยู่หนึ่งความลับหรือจะเรียกว่าบัคข้อผิดพลาดก็ได้นั่นคือ 1UP
    ที่สามารถเก็บได้เรื่อยๆจนกว่าเวลาของเกมจะหมดกันไปเลย
    เรื่องคือได้มีการอัพโหลดคลิปวีดิโอลงบน YouTube บอกเล่าถึงวิธีการจะได้มา 1UP แบบไร้ขีดจำกัดที่ว่า อย่างแรกเลยคือผู้เล่นต้องเลือกเล่นในโหมดผู้เล่น 2 คนเสียก่อน
    ในเริ่มแรกเราต้องเล่นตัว Mario เพื่อไปยังด่าน 1-2 ให้ได้ จากนั้นให้เรายอมตายเพื่อไปเล่นตัว Luigi ซึ่งเราต้องเล่นไปจนถึงด่าน 5-2 ระหว่างทางจะมีอิฐก้อนหนึ่งเมื่อโหม่งแล้วจะปรากฏต้นถั่วงอกขึ้นมา
    จากนั้นให้บังคับตัว Luigi ขึ้นไปยังต้นถั่วแล้วรอ Hammer Bros ขว้างค้อนใส่เราจนตาย เมื่อเรากลับมาเล่นตัว Mario ในด่าน 1-2 จะพบกับต้นถั่วที่งอกออกมาตอนเริ่มเกม จากนั้นก็สะบัดตูดอยู่บนต้นถั่วใส่ศัตรูเพื่อเก็บ 1UP
    จนหนำใจไปจนกว่าเวลาเกมจะหมดเลยครับ
    นี่ก็ถือเป็นเรื่องราวแปลกๆที่ถูกซ่อนไว้ในเกมคลาสสิคอย่าง Super Mario Bros. ต้องยอมรับความสามารถในการค้นหานี้จริงๆ จะด้วยความบ้างเอิญหรือตั้งใจยังไงก็ต้องขอยกนิ้วให้เลยครับ …นิ้วโป้งนะ

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ผมฮาตอนสะบัดตูดเนี่ยแหละ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ยกนิ้วโป้งให้เลยคนหาเจอเนี่ย

ส่วน nintendo .. . . . . .. เอานิ้วกลางไป

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    คนหาเจอนึ้ก็โคตรเก่งยอมเลยจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ก็ยังจะหาเจอ = =

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ถ้ารู้ตอนนั้น คงมันกว่านี้

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    ศัตรูในด่าน 1, 2 มันต้องเป็นคุริโบไม่ใช่เหรอ ปกติมันไม่ได้เป็นไอ้ตัวที่มีกระดองเหล็กหุ้มนะ หรือใครมีวิธีช่วยบอกหน่อยสิ

(์ Never Say )
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    แค่การเล่นก็เทพแล้วอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 595
    Blog Entries
    2
    พระเจ้า ข้าน้อยขอคาระวะ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    หาเจอได้ไงเนี่ย 555
    " I play it because I love it. "

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    มีด่านนึงเหมือนกันที่ทำได้ลืมว่าด่านไหน ที่จะมีเต่าให้เหยียบบทางชันอ่ะ โดดเหยีบได้เรื่อยๆจนตัวแถมเป็นมงกุฎ

กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    โอ้ว ก้หาเจอจนได้เนอะคนเรา

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    ศัตรูในด่าน 1, 2 มันต้องเป็นคุริโบไม่ใช่เหรอ ปกติมันไม่ได้เป็นไอ้ตัวที่มีกระดองเหล็กหุ้มนะ หรือใครมีวิธีช่วยบอกหน่อยสิ

เล่นจนจบเกมรอบนึงครับพอรอบสอง เต่าธรรมดาทุกตัวจะกลายเป็นเต่าดำ(แก่เลยเรา) หรือบางทีนั่นอาจเป็นภาคอื่นที่โผล่มาถึงก็กลายเป็นเต่าดำเลย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    จขกท. ครับ 1985 นี่มัน สามสิบปีแล้วครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ............................

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ felixa อ่านกระทู้
    มีด่านนึงเหมือนกันที่ทำได้ลืมว่าด่านไหน ที่จะมีเต่าให้เหยียบบทางชันอ่ะ โดดเหยีบได้เรื่อยๆจนตัวแถมเป็นมงกุฎ
    ด่านที่เป็น ตอน กลางคืน อ่ะ ครับ จำไม่ได้ว่า มัน ด่าน 2 หรือ 3

วิ่งไปจนจะถึงธง มันจะมีเต่าเดินลงมา

-----------------------------------

ส่วนปั้ม ตัว นั้น ไม่สามารถทำเกิน 100 ตัวได้ ถ้าเกินเวลาตาย

ตัวจะเหลือ 0 หรือ 1 อันนี้จำไม่ได้จริงๆ มันนานมาก

กล่าวขอบคุณ
    685
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    ผมก็ทำได้ครับ ไปเจอโดยไม่ได้ตั้งใจ คือด่านเเรก ไปเหยียบเต่า อัดท่อ ระยะใกล้พอสมควร เเล้วมันก็เด่งๆ จน up ขึ้นตลอด หลักจากนั้นก็เริ่งโกง ชีวิต เรื่อยมาจนจบด่านสุดท้าย (นึกถึงเเล้วก็รู้เลยว่าตัวเองเเก่เเค่ไหน)
    Credit : uberhumor

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ต้องยกนิ้วให้เลย
    EKUSU. . .KARIBAAAA!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ยังจะจออีกหรอสุดยอด
    หรร ใบสด

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    มีครั้งหนึ่งที่เล่น ชีวิต 99+ เลย
    ตอนใกล้จะจบด่าน ขึ้นไอที่มันคล้ายบันไดไปอะ แล้วโดนเอาธง ระหว่างขึ้นมีเต่าลงมา 2ตัว
    ก็โดดเหยียบธรรมดา แต่มันฟลุค เต่าเด้งไปเด้งมาเราก็เหยียบอยู่นั้นหละ มันบวกจบ ได้หลาย Up เลย
    ฟลุคโคตรๆ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ =Galaxy Ag=Z อ่านกระทู้
    ต้องเล่นให้เคีลย ทั้งหมดรอบนึงก่อนครับ คือจบด่าน 8 ทัั้งหมดช่วยเจ้าหญิงมารอบนึงก่อน
    จากนั้นมาเล่นใหม่ พวกเต่า พวกไร จะกลายเป็นตัวแบบในคลิปหมด ผมผ่านมาละครับฮ่าๆ
    มาเจอกระทู้นี้ ผมต้องกลับไปเล่นใหม่อีกที 55
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    บัคเฉพาะต้นถั่วนะ แต่วิธีได้ UP น่ะไม่ใช่บัค เกมมาริโอ้ทุกภาค ถ้าเท้าไม่แตะพื้นเกิน กี่ครั้งวะ จำไม่ได้ ครั้งต่อไปจะเป็น UP ไปเรื่อย ๆ ภาค 3DS ก็เป็นแบบนี้แหละ