ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362

สงสัยเกี่ยวกับการสอบเข้ามหาลัยครับ

ตอนนี้ผมอยู่ม.6แล้ว รู้สึกสนใจคณะโลจิสติกส์

แต่ว่าผมเรียนศิลป์-ภาษา จะสามารถแอดเข้าคณะโลจิสติกส์ได้ไหมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ได้ครับ ถ้าหลักสูตรไหนที่เป็นบริหารธุรกิจบัณทิต เขาจะรับสายนี้อยู่แล้ว แต่ถ้าจะเอาข้อมูลเพิ่ม ผมแนะนำไปลองหาดูใน Dek-d ดูครับ น่าจะเยอะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netball07 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมอยู่ม.6แล้ว รู้สึกสนใจคณะโลจิสติกส์

แต่ว่าผมเรียนศิลป์-ภาษา จะสามารถแอดเข้าคณะโลจิสติกส์ได้ไหมครับ
    ทำไม จขกท ไม่คิดให้ดีก่อนเลือกครับ(หมายถึงสายที่จะเรียนตอนม.4)เห็นหลายคนแล้ว แต่ดีที่ จขกท เลือกคณะที่เขารับสายศิลป์อยู่แต่ก็แล้วแต่มหาลัยทำให้โอกาศติดได้เรียนน้อยลงไปอีกเพราะคณะนึ้ฮิตกันขึ้นมาเพราะจะเปิดAECและก็พวกติวเตอร์ทั้งหลายกับอ.ที่โรงเรียนอวยทำให้การแข่งขันสูงมากปีนึ้ผมบอกได้เลย จขกท เจอศึกหนักแน่ครับบอกเลยรุ่นผม(กำลังรอแอด)ก็ว่าหนักแล้วกับสาขานึ้เพราะเป็นปีแรกทีปิดตามAECปีที่สองแบบ จขกท ไม่ต้องพูดถึง หนักมากรีบไปเรียน ฟิสิกส์ คณิต ด่วนๆครับถ้าอยากเรียน มันมีหลายมหาลัยอยู่ลองศึกษาดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Benzt2h : 18th June 2014 เมื่อ 20:44

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมเรียนจบ ศิลป์-คำนวน ตอนนี้เรียนคณะโลจิสติกส์ ม.อ หาดใหญ่ ครับ
    ชิวๆ เรียนสายไหนก็ได้แต่ต้องสอบPAT1 มั้งนะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ห้ะ ??? โลจิตติก ต้องเรียนฟิสิก ด้วยหรอ ?????

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    จขกท. จะเข้าโลจิสติกส์ ที่ไหน สาขาไหนครับ ? รู้แน่ๆ คณะโลจิสติกส์ของม.บูรพาทุกสาขา ไม่รับศิลป์-ภาษา ทั้งรอบรับตรงและแอดมิชชั่นกลาง ครับ

แต่มีของม.เกษตร คณะวิทยาการจัดการ สาขาการจัดการโลจิสติกส์ ครับ ที่ไม่กำหนดคุณสมบัติ ใช้ pat คณิตยื่นรอบแอดมิชชั่นกลาง

(ผมรู้เท่านี้แหละ ของม.อื่น จขกท.ก็ลองหาเอานะ)

ฟิตคณิตศาสตร์รอไว้เลยครับผม (วิทย์ไม่จำเป็นนะ ผมว่า แต่อยากสอบก็สอบ -.-)

โชคดี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzt2h อ่านกระทู้
    ทำไม จขกท ไม่คิดให้ดีก่อนเลือกครับ(หมายถึงสายที่จะเรียนตอนม.4)เห็นหลายคนแล้ว แต่ดีที่ จขกท เลือกคณะที่เขารับสายศิลป์อยู่แต่ก็แล้วแต่มหาลัยทำให้โอกาศติดได้เรียนน้อยลงไปอีกเพราะคณะนึ้ฮิตกันขึ้นมาเพราะจะเปิดAECและก็พวกติวเตอร์ทั้งหลายกับอ.ที่โรงเรียนอวยทำให้การแข่งขันสูงมากปีนึ้ผมบอกได้เลย จขกท เจอศึกหนักแน่ครับบอกเลยรุ่นผม(กำลังรอแอด)ก็ว่าหนักแล้วกับสาขานึ้เพราะเป็นปีแรกทีปิดตามAECปีที่สองแบบ จขกท ไม่ต้องพูดถึง หนักมากรีบไปเรียน ฟิสิกส์ คณิต ด่วนๆครับถ้าอยากเรียน มันมีหลายมหาลัยอยู่ลองศึกษาดูครับ

บางครั้งคนเราเห็นอะไรหลายๆ อย่าง ก็เปลี่ยนใจได้นะ ตอนนั้นจขกท.อาจจะอยากเรียนภาษาที่ 3 ก็ได้ และไม่อยากฝืนกับวิทย์คณิต ผมเองก็จบศิลป์-ภาษา(รอแอดเหมือนกัน) ก็เป็นเหมือนจขกท

ตอนหลังๆ ไปแนะแนว ไป open house เห็นคณะแปลกๆ หลายอย่าง เช่น วิศวะการบิน ม.เกษตร โลจิสติกส์วิทยาการเดินเรือ ม.บูรพา โรงเรียนแผนที่ทหาร ฯลฯ

เห้อย ! น่าสนว่ะ ! แต่รับเฉพาะสายวิทย์ บางที่ก็ไม่กำหนดสายแต่ถึงสอบได้ก็ไม่กล้าเรียนอยู่ดีเพราะไม่ได้เรียนวิทย์มากลัวไม่ไหว เลยปลงและตัดมันไป

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Phromrat อ่านกระทู้
    ห้ะ ??? โลจิตติก ต้องเรียนฟิสิก ด้วยหรอ ?????
    ถ้าจะเอาจริงก็ วิศวะโลจิสติกส์เคยได้ยินไมครับ ตอนสอบGat/Patถ้าอยากเรียนก็ตอนลงPatวิศวะด้วย แต่ก็แล้วแต่มหาลัย แล้วไอ้Patตัวนึ้อะตัวดีมันมีฟิสกส์ด้วยถึงต้องเรียนไงครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    605
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    ขอบคุณครับความรู้ใหม่ +1

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: