ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879

รบกวนฝากพื้นแสดงผลงานจาก After Effect หน่อยครับ

งานนี้นับจริงๆเป็นชิ้นที่ 3 ครับ ตั้งแต่เริ่มรู้จักโปรแกรมนี้มา
    ผลงานใช้ระยะเวลาทำประมาณ 1 เดือนเต็ม ปลั๊กอินที่ใช้
    Optical flare
    action essentials 2

รบกวนฝากติชม และช่วยแชร์ด้วยนะครับ
    ส่วนเพลงในคลิปก็เพลงวงผมเองครับ ขอบคุณครับ
    ฝากเพจวงด้วยนะครับ https://www.facebook.com/RiskdeadForTheSmile.Band

ส่วนผลงานเก่าๆที่ผ่านมา รับชมได้ตามนี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=EajHZsF1Y1Q

http://vimeo.com/98331738

หากท่านใดสนใจงานสไตล์นี้ติดต่อผมได้นะครับ ช่วงนี้หารายได้อยู่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    ไม่เชื่อว่าทำเอง

แน่จริงเอาคลิบขั้นตอนการทำมาให้ดูด้วยซิ

ถึงจะเชื่อ

เรื่องของเรื่องก็แค่อยากให้สอนเราทำหน่อย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ฮ่าๆ ขั้นตอนแรกๆก็เริ่มจากดู youtube เนี่ยละครับ ค้นหาไปเรื่อยๆ มานั่งจับโปรแกรมผิดๆถูกๆ มั่วๆไป
    วันละนิดๆ วันแรกๆ 4 ชั่วโมง ทำได้แค่ 13 วิ จากนั้นก็ค่อยเพิ่มมาทีละนิดๆ ปัญหาหลักของผมคือคอมช้าไปหน่อยไม่ทันใจ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    เออ นึกว่า VEVO 55+
    ทำมาได้สวยมากครับ เพลงนี้ถือว่าดี
    เสียงว้ากเจ๋งมาก แต่เสียงร้องธรรมดา ฟังแล้วสำเนียงคนไทยมากไปหน่อย
    แต่โดยรวมแล้ว ผมชอบมากๆครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ผมทำเป็นแต่ Nightcore อ่ะ ของคุณเทพกว่าอีก

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เคยทำเหมือนกันครับแนวนี้ ต้องขยันหน่อย นั้นคือหัวจัยหลัก- -*

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    เพลงมิกซ์มาดีมากเลย

อันนี้ของผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackop : 18th June 2014 เมื่อ 21:01

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackop อ่านกระทู้
    เพลงมิกซ์มาดีมากเลย

อันนี้ของผม

ผมชอบนะสไตล์เนี่ย แบบเรียงตัวหนังสือสวยๆ ปล่อยมาทีละตัวๆ
    คิดอยู่จะทำแบบนี้เหมือนกัน แต่เวลาไม่อำนวยเลยต้องรวบรัดไปหน่อย

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ta123 อ่านกระทู้
    เคยทำเหมือนกันครับแนวนี้ ต้องขยันหน่อย นั้นคือหัวจัยหลัก- -*
    คิดเหมือนผมเลย ต้องยอมเสียเวลากับมันซักหน่อย ถึงจะทำเป็น-_-
    ❤❤ The Division ❤❤

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    สุดยอดมากครับผมชอบ
    แต่รู้สึก font ไม่ค่อยมีมิติ แต่เจ๋งแล้วครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ฮ่าๆ ขั้นตอนแรกๆก็เริ่มจากดู youtube เนี่ยละครับ ค้นหาไปเรื่อยๆ มานั่งจับโปรแกรมผิดๆถูกๆ มั่วๆไป
    วันละนิดๆ วันแรกๆ 4 ชั่วโมง ทำได้แค่ 13 วิ จากนั้นก็ค่อยเพิ่มมาทีละนิดๆ ปัญหาหลักของผมคือคอมช้าไปหน่อยไม่ทันใจ
    ผมเองก็มีปัญหาเดียวกับ จขกท แต่ผมไม่มีคอมเลยปกติใช่คอมโรงเรียนทำแต่ตอนนึ้จบแล้วไม่มีคอมเลย ปัญหาที่สองคือผมขี้เกียจหาFxมันเยอะเกิน555

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    447
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    สวยมากครับ ตัวหนังสือที่มันสัน ๆ นี้ใช้อะไรรึป่าวคับ ?
    CPU PHENOM II X6 1055T M/B ASROCK 880GMH-U3S3 Ram Kingston Hyper X 4GB Bus1600 MHz [4+4] 8GB VGA Gigabyte GTX 560Ti 1GB PSU RX 630SS 630W (มั้ง)

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เจ๋งดีครับผม ผมก็สนใจโปรแกรมนี้อยู่น่ะครับ ^ ^

AE ใช้ควบคู่กับ โปรแกรมอะไรเหรอครับ ในการต่อ วิดิโอ อ่ะครับ ^ ^

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    335
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godog585858 อ่านกระทู้
    เจ๋งดีครับผม ผมก็สนใจโปรแกรมนี้อยู่น่ะครับ ^ ^

AE ใช้ควบคู่กับ โปรแกรมอะไรเหรอครับ ในการต่อ วิดิโอ อ่ะครับ ^ ^
    ถ้าเป็นปกติมันใช้คู่กับอะไรก็ได้ครับ แต่ผมเลือกใช้PRเพราะมันมาด้วยกัน

เออ จขกท ใช้Fอะไรทำแสงอะผมว่าผมเคยทำแต่ลืมแล้วพวกจอขาว แสงเส้นๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Benzt2h : 18th June 2014 เมื่อ 21:33

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzt2h อ่านกระทู้
    ผมเองก็มีปัญหาเดียวกับ จขกท แต่ผมไม่มีคอมเลยปกติใช่คอมโรงเรียนทำแต่ตอนนึ้จบแล้วไม่มีคอมเลย ปัญหาที่สองคือผมขี้เกียจหาFxมันเยอะเกิน555
    ต้องว่างจริงๆครับ แล้วก็มีคอมใช้ที่บ้านจะสะดวกกว่า คอมผมเล่น Call of duty ghost ปรับ low ยังแลคเลย
    แต่ก็พอถูไถไปได้ มันต้องนั่งงมๆ กดมั่วๆก่อน เราจะเรียนรู้ไปเองครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [P][O][O][M]z อ่านกระทู้
    สวยมากครับ ตัวหนังสือที่มันสัน ๆ นี้ใช้อะไรรึป่าวคับ ?
    ใช้แต่ AE เนี่ยละครับ มันมีคำสั่งกดใส่ให้สั่นๆอยู่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godog585858 อ่านกระทู้

ผมใช้แต่ AE อันเดียวเลยครับ แต่ก็มีใช้ PS เหมือนกัน
    เป็นตัวช่วยพวกสร้างรูปภาพ ให้เป็นไฟล์ โปร่งใส แล้วเอามาใช้ใน AE อีกที

กล่าวขอบคุณ
    335
    จขกท แปลงเป็นไฟล์อะไรตอนเรนออกขอผม13วิโดนไป20GBกว่าๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049

อันนี้งานผมลองเอาไปเทียบดูแล้วกันครับ ของคุณตัวหนังสือมันมาแข๊ง ๆ ไปหน่อยแล้วก็ควรจะเปิด motion blur ด้วยจะสวยกว่า

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Benzt2h อ่านกระทู้
    จขกท แปลงเป็นไฟล์อะไรตอนเรนออกขอผม13วิโดนไป20GBกว่าๆ
    H.256 ไรนี้ละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้

อันนี้งานผมลองเอาไปเทียบดูแล้วกันครับ ของคุณตัวหนังสือมันมาแข๊ง ๆ ไปหน่อยแล้วก็ควรจะเปิด motion blur ด้วยจะสวยกว่า
    คอมผมรับไม่ไหวครับ 555 ถ้าเปิด motion blur + เปิดให้ตัวหนังสือเป็น 3D ด้วยแลคกระจาย
    ถ้ามีโอกาศงานต่อๆไปในอนาคต คงจะทำได้ดีกว่านี้ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ผมว่ามันดูแข็งๆ ไป(ทำไม่เป็นหรอก) วิจารเป็นอย่างเดียว ฮ่าๆ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: