ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699

เกี่ยวกับเกม Cookierun

พอดีว่ามันเล่นในคอมผ่าน Emu "Bluestacks" ได้ ก็เลยไม่รู้จะไปตั้งกระทู้ที่ Emulater หรือ Phone/Tablet หรือจะ PC Game ดี ก็เลยตั้งใน Main Forum คุยสบายๆละกัน //หากโพสผิดหมวดขออภัย ณ ที่นี้ครับ

คือว่าผมเล่นในโทรศัพท์มือถือไม่ได้(ก า กเกิน) เลยเล่นในคอมใช้ Emu "Bluestacks" ดั่งที่กล่าวไว้ข้างต้นแทน ผมใช้คุกกี้ฮีโร่ หรือชาวบ้านเรียกไอรอนแมน วิ่งๆแล้วหลอดเขียวบนหัวเต็มก็จะกลายร่างแล้วพุ่ง+พลังแม่เหล็กตอนแปลงร่าง พอหมดหลอดก็จะกลับเป็นร่างปกติ รอหลอดเต็มก็จะแปลงร่างใหม่(อธิบายเผื่อใครไม่เคยใช้ตัวนี้) คุกกี้อัพเลเวล3แล้ว แต่พวกอัพเกรดรวมอย่าง เลือดHP เยลลี่ ขยายระยะเวลา อัพเต็มอย่างละ 30 แล้ว ส่วนสัตว์เลี้ยง(เพท)ใช้ตัวหยดทอง ปั้มเหรียญใหญ๋ 100 อัพจนเวล 2 มันจะปั้มทุกๆ 17 วิ (มั้ง~)

ID นี้เป็น ID แรก และเป็นไอดีเดียวที่ผมมีตอนนี้ ผมเลยไม่อยากโกงใช้โปร กลัวโดนแบนอดเล่นครับ

คำถามคือ
    1. ผมเหลือเพชรฟ้าอีก 129 เม็ด จะซื้อคุกกี้ตัวไหนดี มีคนแนะนำมาว่าให้ซื้อนางฟ้าเหลืองๆ แล้วอัพให้เวล 8 เอาขนนกทอง
    2. มีเทคนิคเล่นยังไงให้เทพเร็วๆบ้าง ผมได้แค่ 2ล้านนิดๆ เหรียญเงิน(ตังในเกม)ได้รอบนึงประมาณ 2500-3000 เองอ่ะครับ
    3. ยังคิดคำถามไม่ออก

ปล. ID Line ผม suphat-kaewpan นะครับ ส่งของบ่อยเท่าที่จะบ่อยได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 18th June 2014 เมื่อ 23:05
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ถ้าทนเล่นถึงเวล 30 ได้ก็ไม่ต้องเอาเพชรซื้อหรอกครับ เพราะพอเวล 30 ก็ปลดล็อคซื้อด้วยเงินได้แล้ว เอาเพชรไปซื้ออย่างอื่นแทนก็ได้สุ่มไข่หรือคุกกี้ตัวอื่น

แต่ขนนกก็เป็นหนึ่งในสมบัติที่ควรมีนะครับเพราะมันก็ช่วยได้เยอะอยู่เหมือนกันเรื่องพลังแม่เหล็ก เล่นไงให้เทพก็คงต้องเล่นไปเรื่อยๆนั่นแหละครับต้องใช้เวลาหน่อยนอกจากจะเติมเงินเอา

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมว่าซื้อนางฟ้ามาก่อนนะครับ แล้วพยายามอัพให้เต็มเวล 8 ใช้คู่กับเพทกลุ่มด้ายนุ่มนิ่มนะครับถ้ามี มันจะทำคะแนนได้ค่อนค่างดีเลยหล่ะ
    แล้วค่อยหาเงินมาตีบวกขนนก ถ้ามีขนนก+9แล้วก็หาตังซื้อคุกกีพ่อมด วิ่งพลัดกับโจรสลัด 10 ล้านครับ เล่นตอนแรกก็นางฟ้าคอมโบกับ
    กลุ่มด้ายนุ่มนิ่มครับ

รอผู้รู้กว่านี้อีกที

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ทนเวลเอาดีกว่าครับ เวล30

ตอนนี้อยากได้เพชรฟักไข่ระดับ S แต่ใช้ไปหมด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ของผมได้ 12 ล้านกว่าๆ ใช้จิ้งจอกกับเพทที่คอมโบกัน ไปรุ่งครับ 5555
    12 ล้านนี่ผมชน 5-6 ครั้งได้มั้ง ตกเหวอีก ถ้าเล่นสเตปเมพๆน่าจะได้ซัก 15+ ลองใช้ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    คุณเก็บตังให้ได้แสนนิดๆ
    แล้วใช้โปรปลดล็อกตัวละคร
    เสร็จแล้วเอาตังซื้อคุกกี้ซาตาน
    แล้วแก้โค้ดเปลี่ยนจากวิญญาณเป็นเหรียญทอง
    คุณจะได้เงินตาละประมาณ 25000-30000
    ทีนี้คุณจะได้เงินไปซื้อนางฟ้าแล้ว
    ทางที่ดีคุณควรเก็บเพชรไว้ฟักไข่ 20 เพชรครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laknarapiata อ่านกระทู้
    เสร็จแล้วเอาตังซื้อคุกกี้ซาตาน
    แล้วแก้โค้ดเปลี่ยนจากวิญญาณเป็นเหรียญทอง
    คุณจะได้เงินตาละประมาณ 25000-30000
    ทีนี้คุณจะได้เงินไปซื้อนางฟ้าแล้ว
    ทางที่ดีคุณควรเก็บเพชรไว้ฟักไข่ 20 เพชรครับ
    พอดีว่าตอนนี้ผมมี ID นี้เพียงไอดีเดียว กลัวโดนแบนอดเล่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    1. เก็บเพชรไว้ซื้อในสิ่งที่ เงินไม่สามารถซื้อได้ เช่น PET หรือ สมบัติ พวกคุ้กกี้ต่างๆที่ ปลดล๊อคแล้วซื้อด้วยเงินได้ อย่าไปใช้เพชรซื้อ โคตรเปลือง

เรื่องนางฟ้า เป็นตัวที่จะเล่นหรือไม่เล่นก็ต้องซื้อมาเพื่ออัพให้เต็ม เพื่อสมบัติ ขนนก เป็นสิ่งที่ต้องมี เป็นสมบัติตลอดกาล

2. เทคนิคเดียวของเกมนี้คือ "ห้ามชน" ถามว่าแล้วทำยังไงให้เล่นแบบไม่ชนได้ คำตอบคือ เล่นบ่อยๆ แล้วพยายามจำด่านให้ได้ ถ้าเราจำได้ว่าข้างหน้าอะไรกำลังจะมา มือเราจะกดไปแบบ ออโต้ ไม่ต้องมานั่งเกร็ง

หรือก็คือการฝึกฝนนั่นเอง เทคนิคในการฝึกฝนให้ โฟกัสที่การจำด่านให้ได้ ว่าต่อไปข้างหน้าจะเจออะไร

3. จำไว้ว่าการสุ่มไข่นั้น เราจะไม่มีการได้ pet ซ้ำ ถ้ามันเต็มแล้ว การเสีย 20 เพชร เราจะมีโอกาสได้ทั้ง ระดับ S และ A ถ้าได้ระดับ A มา

ให้เราอัพตัวนั้นให้เต็มก่อน ค่อยเริ่มสุ่ม pet ใหม่ จะทำให้เราได้ pet แบบไม่ซ้ำตัวเดิม เมื่อเริ่มสุ่มครั้งใหม่

4. ถึงตอนนี้เสตปที่ดีที่สุดคือ จิ้งจอก + pet ลูกแก้วที่คู่กัน + ผลัดสอง โจรสลัด คร่าวๆเท่านี้ คะแนนก็ 10ล้าน+ แบบมือใหม่

เพราะฉะนั้นให้ เล็งไปที่การเก็บเงิน > ซื้อนางฟ้า อัพให้เต็ม รับขนนก > +9 ขนนกให้ได้ > ซื้อ โจรสลัดเอามาไว้ผลัดสอง (เอามาเล่นทำคะแนนคู่กับนางฟ้าไปก่อน) > ซื้อจิ้งจอก > เปิดหา pet ที่คุ่กันให้ได้

10 ล้านไม่ไกลเกินเอื้อม สู้ๆ ไอดีไลน์ผม zenc_ อยากชนแอดมาได้ คริคริ คะแนนไม่เยอะดอก ไม่ค่อยมีเวลาเล่น ^ ^

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackiiez อ่านกระทู้
    1. เก็บเพชรไว้ซื้อในสิ่งที่ เงินไม่สามารถซื้อได้ เช่น PET หรือ สมบัติ พวกคุ้กกี้ต่างๆที่ ปลดล๊อคแล้วซื้อด้วยเงินได้ อย่าไปใช้เพชรซื้อ โคตรเปลือง

เรื่องนางฟ้า เป็นตัวที่จะเล่นหรือไม่เล่นก็ต้องซื้อมาเพื่ออัพให้เต็ม เพื่อสมบัติ ขนนก เป็นสิ่งที่ต้องมี เป็นสมบัติตลอดกาล

2. เทคนิคเดียวของเกมนี้คือ "ห้ามชน" ถามว่าแล้วทำยังไงให้เล่นแบบไม่ชนได้ คำตอบคือ เล่นบ่อยๆ แล้วพยายามจำด่านให้ได้ ถ้าเราจำได้ว่าข้างหน้าอะไรกำลังจะมา มือเราจะกดไปแบบ ออโต้ ไม่ต้องมานั่งเกร็ง

หรือก็คือการฝึกฝนนั่นเอง เทคนิคในการฝึกฝนให้ โฟกัสที่การจำด่านให้ได้ ว่าต่อไปข้างหน้าจะเจออะไร

3. จำไว้ว่าการสุ่มไข่นั้น เราจะไม่มีการได้ pet ซ้ำ ถ้ามันเต็มแล้ว การเสีย 20 เพชร เราจะมีโอกาสได้ทั้ง ระดับ S และ A ถ้าได้ระดับ A มา

ให้เราอัพตัวนั้นให้เต็มก่อน ค่อยเริ่มสุ่ม pet ใหม่ จะทำให้เราได้ pet แบบไม่ซ้ำตัวเดิม เมื่อเริ่มสุ่มครั้งใหม่

4. ถึงตอนนี้เสตปที่ดีที่สุดคือ จิ้งจอก + pet ลูกแก้วที่คู่กัน + ผลัดสอง โจรสลัด คร่าวๆเท่านี้ คะแนนก็ 10ล้าน+ แบบมือใหม่

เพราะฉะนั้นให้ เล็งไปที่การเก็บเงิน > ซื้อนางฟ้า อัพให้เต็ม รับขนนก > +9 ขนนกให้ได้ > ซื้อ โจรสลัดเอามาไว้ผลัดสอง (เอามาเล่นทำคะแนนคู่กับนางฟ้าไปก่อน) > ซื้อจิ้งจอก > เปิดหา pet ที่คุ่กันให้ได้

10 ล้านไม่ไกลเกินเอื้อม สู้ๆ ไอดีไลน์ผม zenc_ อยากชนแอดมาได้ คริคริ คะแนนไม่เยอะดอก ไม่ค่อยมีเวลาเล่น ^ ^
    1. ที่ผมซื้อคุกกี้ฮีโร่(โดยใช้เพชร ที่กิจกรรมแจก 100 เม็ดชุดแรก) เพราะผมชอบไอรอนแมน คุกกี้ตัวนี้คล้ายๆเลยซื้อทันที ท่ามกลางความเห็นแย้งของคนใกล้ตัว "ถ้าจะซื้อตัวนี้ ซื้อนางฟ้าเหลืองอัพให้เต็มเวล 8 เอาขนนกดีกว่า" ไม่ก็"ไปซื้อโจรสลัดยังจะดีกว่า" บวกกับเป็น ID แรกเลยรีบซื้อไปหน่อย แต่ตั้งแต่ซื้อมาก็เล่นตัวนี้ยาวเลย จนอัพ3อย่างเต็ม30 อัพฮีโร่ไป3กับเพทไป2
    2. ตอนนี้ผมเหลือเพชรอีก 129 เม็ด (ได้มาจากกิจกรรม 100เม็ดครั้งที่ 2) เลยยังไม่กล้าซื้อตัวอะไร มาถามความเห็นคนในบอร์ดที่เล่นดูก่อนอ่ะครับ
    3. ขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำครับ

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    เทคนิคง่ายๆถึง 15-20 ล้านแน่นอนถ้าไม่ชนเลยน่ะครับ

1 ใช้ คุกกี้ พ่อมด แล้วก็ หนังสือพ่อมดคู่กัน

2 วิ่งผลัดให้ ใช้ โจรสลัดครับ

3 สมบัติให้ใช้ ขนนกเทวดา+9 อีก2ช่อง ใช้ โสม กับ สมบัติ ที่ + เยลลี่หมี ได้เพิ่ม 400 คะแนน กับ เยลลี่หมีทอง 400 อ่ะ

4 ซื้อของทุกอย่างก่อนเริ่มเกม แล้ว สุ่ม บูตเตอร์ ให้ได้ พลังงานลดช้าลง น่ะครับ

5 เลเวล ของไอดีเรา ต้อง มีเลเวลขั้นต่ำ 49 ขึ้นไปน่ะครับ ตอนนี้ สูงสุด เวล 60 จะได้+ % Xคะแนนตอนท้ายเยอะขึ้น

คุกกี้ต้องอัพเต็ม และ ห้ามชนเด็ดขาด ถ้าคุณมีตามนี้ ใส่ของตามนี้ เลเวลถึง 50 ไม่ชนเลยแม้แต่ครั้งเดียว คะแนนถึง 15-20 ล้าน!!!!!!! แน่นอนครับ เพราะพวกที่ได้ 20 ล้าน หรือ 15ล้านขึ้น เลเวลเค้าสูง และใส่ สมบัติพวกนี้ สุ่ม บูตลดพลังงานช้าลงด้วย!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    เทคนิคง่ายๆถึง 15-20 ล้านแน่นอนถ้าไม่ชนเลยน่ะครับ

1 ใช้ คุกกี้ พ่อมด แล้วก็ หนังสือพ่อมดคู่กัน

2 วิ่งผลัดให้ ใช้ โจรสลัดครับ

3 สมบัติให้ใช้ ขนนกเทวดา+9 อีก2ช่อง ใช้ โสม กับ สมบัติ ที่ + เยลลี่หมี ได้เพิ่ม 400 คะแนน กับ เยลลี่หมีทอง 400 อ่ะ

4 ซื้อของทุกอย่างก่อนเริ่มเกม แล้ว สุ่ม บูตเตอร์ ให้ได้ พลังงานลดช้าลง น่ะครับ

5 เลเวล ของไอดีเรา ต้อง มีเลเวลขั้นต่ำ 49 ขึ้นไปน่ะครับ ตอนนี้ สูงสุด เวล 60 จะได้+ % Xคะแนนตอนท้ายเยอะขึ้น

คุกกี้ต้องอัพเต็ม และ ห้ามชนเด็ดขาด ถ้าคุณมีตามนี้ ใส่ของตามนี้ เลเวลถึง 50 ไม่ชนเลยแม้แต่ครั้งเดียว คะแนนถึง 15-20 ล้าน!!!!!!! แน่นอนครับ เพราะพวกที่ได้ 20 ล้าน หรือ 15ล้านขึ้น เลเวลเค้าสูง และใส่ สมบัติพวกนี้ สุ่ม บูตลดพลังงานช้าลงด้วย!!!!!!!
    หะหะหะหะโหดเกิ้น ข้าน้อยขอคาราวะท่าน 1 จอก
    สรุปผมต้องซื้อคุกกี้นางฟ้าสีเหลืองแล้วต้องอัพให้เต็มเวล 8 สินะ

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    หะหะหะหะโหดเกิ้น ข้าน้อยขอคาราวะท่าน 1 จอก
    สรุปผมต้องซื้อคุกกี้นางฟ้าสีเหลืองแล้วต้องอัพให้เต็มเวล 8 สินะ
    สมบัติเริ่มต้น เลยครับ ขนนกนางฟ้า และก็เอาไป +9 ให้ติดครับ ใช้เงินก็หมดหลายตังหน่อย ถ้าไม่ปั้มน่ะ

ปั้มไม่มีโดนแบนครับ ผมปั้มมาตั้งแต่ 1.0.3 ละ ถ้าพักช่วงเวลาบ้าง ปั้มตานึง รอบละ 30K ปั้ม 1-2 ชม พัก 1-2ชม ให้เวลาพักเกมมั่ง และเงินเรา เอาไปอัพสมบัติ คุกกี้ สุ่มสมบัติ

เงินเราเข้าๆออกๆตลอด ไม่ได้ดองไว้ ทำแบบนี้ไม่มีโดนแบนครับ ผมทำตั้งแต่แพท 1.0.3 ละ ไม่เคยดองเป็น ล้านๆหรอกครับ GM มันจับได้ ถ้าดองเงินไว้เยอะๆ พวกเป็นล้านๆอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ใช่ครับ ปั้มถูกวิธีไม่โดนครับ ปั้มเท่าที่จำเป็นครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    สมบัติเริ่มต้น เลยครับ ขนนกนางฟ้า และก็เอาไป +9 ให้ติดครับ ใช้เงินก็หมดหลายตังหน่อย ถ้าไม่ปั้มน่ะ

ปั้มไม่มีโดนแบนครับ ผมปั้มมาตั้งแต่ 1.0.3 ละ ถ้าพักช่วงเวลาบ้าง ปั้มตานึง รอบละ 30K ปั้ม 1-2 ชม พัก 1-2ชม ให้เวลาพักเกมมั่ง และเงินเรา เอาไปอัพสมบัติ คุกกี้ สุ่มสมบัติ

เงินเราเข้าๆออกๆตลอด ไม่ได้ดองไว้ ทำแบบนี้ไม่มีโดนแบนครับ ผมทำตั้งแต่แพท 1.0.3 ละ ไม่เคยดองเป็น ล้านๆหรอกครับ GM มันจับได้ ถ้าดองเงินไว้เยอะๆ พวกเป็นล้านๆอ่ะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ผมเล่นบนมือถือ แล้วมาเล่นบน Bluestack จากนั้น line ถูกลบครับ เซ็งมากมีวิธีแก้ไหมครับ ว่าเราจะเล่น ทั้งมือถือและบนคอมได้ไม่มีปัญหา เหมือนมันไม่ให้เล่น 2 เครื่องน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ laknarapiata อ่านกระทู้
    ใช่ครับ ปั้มถูกวิธีไม่โดนครับ ปั้มเท่าที่จำเป็นครับ
    ปั้ม(โกง) นี่ต้องมีคุกกี้แมนยู ไม่ก็เพทค้างคาวก่อนใช่ไหมครับ ผมรู้มาว่าถ้าโกงมันเสี่ยงมากที่จะโดนแบน ยิ่งผมมี ID เดียวด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    ผมเล่นบนมือถือ แล้วมาเล่นบน Bluestack จากนั้น line ถูกลบครับ เซ็งมากมีวิธีแก้ไหมครับ ว่าเราจะเล่น ทั้งมือถือและบนคอมได้ไม่มีปัญหา เหมือนมันไม่ให้เล่น 2 เครื่องน่ะครับ
    ลองไปเช็คที่ setting ว่าเกมมัน Sync กับอะไรอยู่

กล่าวขอบคุณ
    87

ความเสี่ยงที่จะโดนแบนมีครับ
    แต่ก็อยู่ที่เราครับ
    ถ้าปั้มแบบเยอะเกินก็มีสิทธิโดนครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ของถึงๆ บอทดีกว่าครับ ปลอดภัย 100%

ผมปล่อยแบบในคลิปนี้ไว้ คืนนึงก็มีเงินให้ใช้ 2-3 แสน

แปบๆ ล้านกว่าระครับ