ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

อยากตีลังกาม้วนหน้าเป็นครับ ใครมีทริกช่วยที

ผมไม่เคยจริงจังอะไรขนาดนี้มาก่อนเลย อยากทำเป็นจริงๆครับ ใครทำเป็นบอกทริกที

หรือใครแปลเก่ง แปลคลิปนี้ให้ทีครับ

ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อยากทำเป็นเหมือนกันครับ ในคลิปก็อธิบายชัดเจนดีครับ

อธิบายตามหลักวิทยาศาสตร์หน่อยๆก็ใช้ตัวเราเป็นจุดสมดุลการหมุน ถีบตัวกระโดดขึ้นและก้มหัวให้ต่ำเพื่อเกิดเป็นแรงเหวี่ยงให้ตัวเราหมุน อธิบายยาวไปยันจนโมเมนตัมเลยก็เยอะไป 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย burit19639 : 19th June 2014 เมื่อ 18:47

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    151
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    โดนถีบไงครับ หลายตลบเลยด้วย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ทำได้แต่ม้วนหลังอะครับ ตอนผมเริ่มคือ 1.ต้องมีคนสอนครับ2.เบาะรองอย่างหนา(เพราะผมคอลงไปหลายรอบแล้ว)
    ตอนผมทำใช้2คนช่วยจับเหวี่ยง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yakuzaom007 : 19th June 2014 เมื่อ 19:10

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuttapons อ่านกระทู้
    โดนถีบไงครับ หลายตลบเลยด้วย
    อันนี้จริงครับ เคยโดนมาแล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ต้องฝึกฝนกันอีกนานนนนนนนนนนนเลย

เซฟตัวเองไว้ด้วยนะครับ ตีลังกาม้วนหน้า

เกิดอุบัติเหตุมาไม่อยากจะคิด

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ผมเคยทำได้นะ ตอนที่ช่วงบ้าเกมส์ mirror's edge ผมก็ดูตามพวกนี้แหละ แต่ผมโหลดเก็บไว้ใน note book แล้วไปลองทำดูที่สวน
    ขอบอกว่า ช่วงแรกๆเหนื่อยมากๆ วันต่อมาจากฝึกแรก ปวดน่องขามากๆ แต่ก็ยังฝึกทำ สิ่งที่ จขกท. จะเจ็บคือ
    หลังกระแทกดิน ตอนที่ โดดไปแล้วมันม้วนไปข้างหน้าแน่นอนครับ แต่หลังจะลงพื้น แบบ กระแทกไปเลยอะ จุกบรรลัยเลยแหละ
    เจ็บที่ 2 คือ การปวดเมื่อยที่ฝึกมากขึ้นมันจะมีช่วงที่ แทยไม่อยากจะใช้ขาเลยมันปวดหนัก ถ้าจะให้ทำได้เร็วๆ
    1 ใจต้องมาก่อน ถ้ากลัวเจ็บจุกกระดูกหักใจแป้วกลัวจะลงแล้วต้องเป็นอย่างงู้นอย่างงี้ ไม่ต้องทำมันหรอกนั่งคิดต่อไปว่าจะตายท่าไหน
    2 การจับจังหวะที่ถูกต้อง ตั้งกล้องถ่ายเอาไว้ก็ได้แล้วดูว่าต้องแก้ตรงไหน
    3.เมื่อทำได้แล้วต้องฝึกให้ชำนาญ เมือ จขกท. ทำได้แล้วมันจะ มีความรู้สึกประมาณว่า เฮ้ย ทำได้แล้ว ทำได้แล้วจังหวะนั้นแหละให้ ใส่รัวๆเลย
    การตีลังกาหน้า เริ่มจับทำได้ถูกครั้งแรกๆมันจะต้องอาศัยการวิ่งที่ไกลมากและลงไม่ค่อยสวยแบบนั่งยองๆ มันต้องลงให้ได้ใกล้ท่ายืนมากที่สุด
    ถ้าเก่งจริงๆ กระโดดม้วนหน้าอยู่กับที่ได้เลย นี่แหละที่ผมทำ ตอนนี้ผมทำไม่ได้ละหลายท่าเลยแหละ
    บ่นๆv
    ห่างมา 3 ปี เพราะต้องมานั่งแก้จิตตกกับงานคั่งค้างเรียนเอาวุฒิปัญญาอ่อนนี่มาเพื่อใช้ในอนาคตนี่แหละ
    บอกตรงๆ ในหัวผมคิดมันก็เหมือนกระดาษทิชชู่ใบนึงเท่านั้นแหละ ใช้ฝีมือดีกว่า

ปล.4 ได้มาจากอาจารย์รุ่นพี่ เค้าบอกว่าแต่เหวี่ยงหัวเบาๆไปตามทิศที่จะตีลังกา ขอบอกได้เลย เหวี่ยงเต็มแรงได้เกินรอบแน่ๆ ฮ่าๆ
    ต่อให้เราอยู่ในอากาศแต่เป็นแค่เสี้ยว วินาที ยังสามารถบังคับร่างกายได้อย่างการวิ่งใต่กำแพงมองให้เป็น ฟิสิกต์ เหมือนสีแดงใน Mirror edge แล้วจะเห็น (ผมโง่เลยใช้การฝึกให้ชินดีกว่า)
    5. 5 หมู่คนผอมยัดใข่ต้ม 2 ลูกทุกวัน กินเยอะๆ ฝึกหนักๆ เค้าบอกผมแบบนี้
    ม่ามาที่อร่อยที่สุดในโลกv
    เค้าบอกผมว่า อยากกินมาม่าที่อร่อยที่สุดในโลกไหม สูตรลับนี้มันอยู่ในการฝึก เคสสัปดาห์โหด
    เชื่อไหมว่าพอผมรู้สูตรลับของเค้านี่ผมนั่งกินมาม่าพร้อมกับน้ำตาเลยแหละ ลึกซึ๊งจริงๆ ตอนที่เค้ามาเฉลยพร้อมกับมาม่าสูตรลับของเค้านั่งกินตอนช่วงเย็นๆตอนพระอาทิตย์กำลังตกดินหลังการฝึก
    ผมให้เพลงประกอบเลย ผมว่าเค้าเป็นรุ่นพี่ที่เจ๋งที่สุดของผมเลยแหละ

เล่าซะยาวเลยเกี่ยวบ้างไม่เกี่ยวแต่มันก็เป็น ความทรงจำที่ได้ฝึกกีฬากับเค้าเลยอดที่จะเล่าไม่ได้ โทษที
    ต่อท้ายท้ายสุดv
    ผมมี ของที่ระลึกอันล้ำค่าที่จะหาไม่ได้อีกแล้ว อยู่ด้วยแหละ สิ่งที่เป็นที่ระลึก หลังจาก เศสสอบใช้เวลาหาของตามจุดต่างๆ
    ดูเหมือนของล้ำค่าที่ว่า ไม่ใช่ของที่มีค่าเลยซักนิด แต่สำหรับผม มันเหมือนสิ่งภาคภูมิใจดั่งเหรียญทองโอลิมปิกเลยแหละ คำสั้นๆ แต่ความหมายยิ่งใหญ่

วิ่งอย่างอิสระ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 19th June 2014 เมื่อ 19:59

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ต้องพร้อมรับความเจ็บปวดด้วยนะครับ หลายคนก็เคยเจ็บครับ ฝึกซ้อมท่าพวกนี้ แต่สิ่งที่ได้มาก็คุ้มค่าครับ

Error 404 not found
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ผมตีลังกาม้วนหน้าได้แต่บนนำ้อ่ะ ฝาเท้าลงนำ้พอดีเลยแต่ไม่กล้าทำบนพืนจริงกลัวปากแตก55555

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mcarmy อ่านกระทู้
    ผมเคยทำได้นะ ตอนที่ช่วงบ้าเกมส์ mirror's edge ผมก็ดูตามพวกนี้แหละ แต่ผมโหลดเก็บไว้ใน note book แล้วไปลองทำดูที่สวน
    ขอบอกว่า ช่วงแรกๆเหนื่อยมากๆ วันต่อมาจากฝึกแรก ปวดน่องขามากๆ แต่ก็ยังฝึกทำ สิ่งที่ จขกท. จะเจ็บคือ
    หลังกระแทกดิน ตอนที่ โดดไปแล้วมันม้วนไปข้างหน้าแน่นอนครับ แต่หลังจะลงพื้น แบบ กระแทกไปเลยอะ จุกบรรลัยเลยแหละ
    เจ็บที่ 2 คือ การปวดเมื่อยที่ฝึกมากขึ้นมันจะมีช่วงที่ แทยไม่อยากจะใช้ขาเลยมันปวดหนัก ถ้าจะให้ทำได้เร็วๆ
    1 ใจต้องมาก่อน ถ้ากลัวเจ็บจุกกระดูกหักใจแป้วกลัวจะลงแล้วต้องเป็นอย่างงู้นอย่างงี้ ไม่ต้องทำมันหรอกนั่งคิดต่อไปว่าจะตายท่าไหน
    2 การจับจังหวะที่ถูกต้อง ตั้งกล้องถ่ายเอาไว้ก็ได้แล้วดูว่าต้องแก้ตรงไหน
    3.เมื่อทำได้แล้วต้องฝึกให้ชำนาญ เมือ จขกท. ทำได้แล้วมันจะ มีความรู้สึกประมาณว่า เฮ้ย ทำได้แล้ว ทำได้แล้วจังหวะนั้นแหละให้ ใส่รัวๆเลย
    การตีลังกาหน้า เริ่มจับทำได้ถูกครั้งแรกๆมันจะต้องอาศัยการวิ่งที่ไกลมากและลงไม่ค่อยสวยแบบนั่งยองๆ มันต้องลงให้ได้ใกล้ท่ายืนมากที่สุด
    ถ้าเก่งจริงๆ กระโดดม้วนหน้าอยู่กับที่ได้เลย นี่แหละที่ผมทำ ตอนนี้ผมทำไม่ได้ละหลายท่าเลยแหละ
    บ่นๆv
    ห่างมา 3 ปี เพราะต้องมานั่งแก้จิตตกกับงานคั่งค้างเรียนเอาวุฒิปัญญาอ่อนนี่มาเพื่อใช้ในอนาคตนี่แหละ
    บอกตรงๆ ในหัวผมคิดมันก็เหมือนกระดาษทิชชู่ใบนึงเท่านั้นแหละ ใช้ฝีมือดีกว่า

ปล.4 ได้มาจากอาจารย์รุ่นพี่ เค้าบอกว่าแต่เหวี่ยงหัวเบาๆไปตามทิศที่จะตีลังกา ขอบอกได้เลย เหวี่ยงเต็มแรงได้เกินรอบแน่ๆ ฮ่าๆ
    ต่อให้เราอยู่ในอากาศแต่เป็นแค่เสี้ยว วินาที ยังสามารถบังคับร่างกายได้อย่างการวิ่งใต่กำแพงมองให้เป็น ฟิสิกต์ เหมือนสีแดงใน Mirror edge แล้วจะเห็น (ผมโง่เลยใช้การฝึกให้ชินดีกว่า)
    5. 5 หมู่คนผอมยัดใข่ต้ม 2 ลูกทุกวัน กินเยอะๆ ฝึกหนักๆ เค้าบอกผมแบบนี้
    ม่ามาที่อร่อยที่สุดในโลกv
    เค้าบอกผมว่า อยากกินมาม่าที่อร่อยที่สุดในโลกไหม สูตรลับนี้มันอยู่ในการฝึก เคสสัปดาห์โหด
    เชื่อไหมว่าพอผมรู้สูตรลับของเค้านี่ผมนั่งกินมาม่าพร้อมกับน้ำตาเลยแหละ ลึกซึ๊งจริงๆ ตอนที่เค้ามาเฉลยพร้อมกับมาม่าสูตรลับของเค้านั่งกินตอนช่วงเย็นๆตอนพระอาทิตย์กำลังตกดินหลังการฝึก
    ผมให้เพลงประกอบเลย ผมว่าเค้าเป็นรุ่นพี่ที่เจ๋งที่สุดของผมเลยแหละ

เล่าซะยาวเลยเกี่ยวบ้างไม่เกี่ยวแต่มันก็เป็น ความทรงจำที่ได้ฝึกกีฬากับเค้าเลยอดที่จะเล่าไม่ได้ โทษที
    ผมมี หลักฐานที่เคยไปฝึกกับเค้าอยู่นะ การฝึก ค้นหาสิ่งของที่อยู่ในที่ยากจะหาง่ายๆ เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูนะ สาบานว่าไม่ โกหก
    เอาซะยาวเลย ขอบคุณนะครับ