ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ต้องเป็นนายคน
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,772

Unhappy ' รบกวนกูรูด้านการ ดัดฟัน , จัดฟัน , ทำฟัน มาหน่อยครับ

คือผมฟันเหยินอ่ะครับแล้วก็กะว่าจะไปดัดฟันแต่ไม่รู้อะไรเรื่องดัดฟันเลยแล้วเพื่อนในห้องก็ไม่มีใครรู้ข้อมูลเลยผมก็เลยมาถามพี่ ๆ น้อง ๆ ใน JKG นี่แหละครับตอนแรกผมไปหาในเน็ตเรื่องการจัดฟันเค้าบอกประมาณว่าตอนแรกก็เอ็กซ์เรยฟันแล้วก็พิมฟันแล้วก็ถอดฟันที่ไม่จำเป็นออกจากนั้นก็ขูดหินปูนแต่ผมอยากรู้ที่ว่าถ้าถอดฟันที่ไม่จำเป็นออกคือซี่ไหนหลายคนบอกมาว่าเป็นฟันคุดที่ยื่นมาจากเหงือกผมก็เลยถ่ายรูปฟันผมมาให้ดูดนะครับว่ามีฟันคุดหรือฟันที่ต้องถอนรึปล่าวแล้วก็อยากรู้ถ้าเป็นฟันแบบผมไปดัดจะต้องทำอะไรบ้างและราคาเท่าไหร่วานผู้รู้ทีนะครับ

อันนี้เป็นฟันผมเวลายิ้มจะเห็นแต่ฟันด้านบนเพราะมันเหยิน

ส่วนนี่เป็นแบบถ้ายิ้มเห็นฟันข้างล่างจะเห็นว่ามีซี่นึงที่มันเหยินเข้าไปข้างในนะครับตรงฟันล่างแบบนี้ต้องถอนรึเปล่าครับหรือว่าดัดได้

ก็ประมาณนี้นะครับฟันผมแบบนี้แหละครับฟันเหลืองด้วย

เอาล่ะขอบคุณที่สละเวลามาอ่านกระทู้ผมนะครับถ้าใครรู้ช่วยตอบผมทีขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เรื่องแบบนี้ ต้องลองไปคุยกับ ทางหมอฟันน่ะครับ เพราะผมเพิ่งไปคุยมาเหมือนกัน แล้วต้องโดนผ่าฟันคุด เสาร์นี้ = ="

ว่าแต่ฟันคุณคล้ายๆกับของผมเลย (ซี่ซ้าย จากในภาพ) 5555

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ลองไปปรึกษากับหมอนั้นแหละครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมไม่เคยดัดฟันนะครับ แต่ครอบครัว พี่สาวดัดไปแล้ว 2 คน เรื่องการ ขุดหินปูน หรือ อุดฟัน นี่ต้องทำอยู่แล้วครับเพราะอาจมีปัญหาในระหว่างจัดฟันมันจะแก้ยาก ส่วนเรื่องถอนฟันนี่ต้อง x-ray แล้วให้ทันตแพทย์ดูเลยครับแล้วเขาจะบอกเองว่าถอนซี่ไหนบ้าง เห็นเค้าบอกมานะครับว่าจะต้องถอนฟันเขี้ยว ที่ผมเห็นถอนฟันกันมาคือ ถอนประมาณ 3-8 ซี่ ครับ ฟันคุดนี่ต้องผ่าอยู่แล้วแล้วแต่อาการ บางคนก็ตรวจเจอแต่ไม่ผ่า อาจจะมาผ่าตอนหลังๆ แนะนำให้ผ่าก่อนเลย ส่วนเรื่องเวลาการดัดนี่ก็ ประมาณ 1-3 ปีครับ ปกติ 2 ปี พี่ผมม.4 ดัดเสร็จ ม.6 อย่างกับคนละคน ค่าใช้จ่ายหยอ ก็จะประมาณ 3-4 หมื่นครับ เรื่องค่าใช้จ่ายนี้ผมประมาณเอานะครับ ขั้นตอนคร่าวๆก็

1.หาข้อมูลต่างๆ ปัญหาต่างๆ วิธีแก้ไข การดัดฟันในเว็บมีเยอะแยะครับ ประเมินการใช้จ่ายด้วย
    2.อุดฟัน ขุดหินปูน รักษาช่องปาก
    3.สอบถามทันตแพทย์ หรืออาจให้ x-ray
    4.อาจมีการนัดมาดูว่าต้องถอนฟันไหนบ้าง หรืออาจจะไม่ถอนก็มีนะครับ ใช่ว่าจะถอนอย่างเดียวเพราะมีโอกาสน้อยเหมือนกัน 55
    5.คร่าวๆ ที่ว่ามาน่าจะติดเครื่องมือเลยอะครับ อาจจะมีนัดกัน ให้ยาบ้างแก้ปวด 1 อาทิตย์ มา 1เดือน มาประมาณนี้ครับ
    I want drink milk.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมเ่คยไปหาหมอฟันนะครับ ฟันผมก็คลายๆกับรูปบนของคุณอ่ะครับเเต่ผมเหยินล่างเเทน (TT) ตอนเวลาหุบฟันปกติ หรือ ยิงฟัน อ่ะครับ ของผมฟันล่างจะขอบฟันบน พอไปให้หมอฟันดู เค้าบอกดัดไม่ได้อ่ะครับต้อง ผ่าต้องกล้ามเพราะกล้ามยืนมาเยอะเกิน (ผมก็รู้อยู่เเล้วอ่ะครับว่าดัดไม่ได้ เพราะ ฟันมันครอบกันอยู่ จะใส่เหล็กยังไง ฟันมันขวางอยู่ เเต่เเม่ก็ให้ไปถามดู) เศร้าเลยครับเลยไม่ได้ดัดเลย หมดหล่อ 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ผมอยากรู้ที่ว่าถ้าถอดฟันที่ไม่จำเป็นออกคือซี่ไหน

ตอบ ในส่วนนี้ทันตแพทย์จะพิจารณาดูจากฟิลม์ x-ray ฟัน และแบบจำลองฟันของเรา คือบางคนก็ต้องถอน บางคนก็ไม่ต้อง ส่วนฟันคุดถ้ามียังไงก็ต้องถอนครับ

อยากรู้ถ้าเป็นฟันแบบผมไปดัดจะต้องทำอะไรบ้างและราคาเท่าไหร่

ตอบ เอาตัวไป เงินไป และคำถามในหัวที่สงสัยไปปรึกษา

ทันตแพทย์จะให้คำแนะนำและข้อมูลเราเองครับ โชคดี(ถ้าไม่ให้เราก็ถามเขาซะ ฮ่าๆ)

แถมขั้นตอนการ http://www.judfuns.com/step.php ประมาณนี้ แต่ผมก็เคยถอนฟันทั้งๆที่ใส่เหล็กดัดฟันอยู่ในปากเพราะฟันซ้อนกัน

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ห่ะ! หมอเค้าถอนเขี้ยวด้วยหรอครับนี่ผมว่าฟันคุณอ่ะมันสวยตรงเขี้ยวอยู่แล้วแค่ปรับข้างหน้า 2 ซี่ให้มันตรง ๆ เองก็พอแล้วน้ะ