ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ภาพสวยไม่ช่วยไรหรอกครับ

ผมดูตัวอย่างแล้วมันสุดยอดมาก ระบบใหม่ๆ ที่เพิ่งเคนเห็น บลาๆ

แต่พอเล่นจริง มันห่วย และ น่าเบื่อมาก openworld ก็จริงแต่ก็

อิสระบางอย่างก็ได้ไม่เต็มที่ แต่ที่ต้องว่าจริงๆคือ การพอตลง pc ของค่ายนี้มันห่วยจริงๆ - -

(ใครชอบก็ขออภัยด้วยนะครับ มันไม่ถูกใจผมจริงๆ55 ผมขา FPS)

กล่าวขอบคุณ
    1,641
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ก่อนเกมออกผมpre-orderในsteam แบบdigital delux พอตัวเกมหลุดมาคะแนนต่ำมากผมเกือบคืนเงินนะ แต่เชื่อว่าubisoftนน่าจะมีแพทตามมาเพราะที่หลุดมาไม่มีแพท
    ถึงวันปล่อยเกมโหลดเสร็จ คุณพระ!!! โกหกนี่หว่าแบบเสียความรู็สึกมากกกก แถมยังกินเสปคแบบสุดจะบรรยาย พอเห็นแบบนี้แล้วโห -ู เสียเงินซื้อนะเฮ้ยย2300 แ-่งแบบพูดไม่ถูก(บรรยายไม่ถูกแต่มอีกก)

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    จริงๆแล้วน่าจะทำแพทแก้ไขออกมาก็ได้ จะได้ไม่ต้องมานั่งลงModกัน

กล่าวขอบคุณ
    688
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    Blog Entries
    1
    สำหรับผมไม่โทษ UBI ครับขอไปโทษคนที่ทำงานกับ UBI ดีกว่าที่พัฒนาเกมออกมาได้ไม่เต็มร้อยอย่างที่บอกเอาไว้นะ

ความเห็นส่วนตัวนะ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    ติ่งนี้มันดิ้นดีจริงๆดิ้นทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับ WD เลย

อ่า หะ ...... จบเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    เห็นจากคลิปนี้แล้วกระจ่างเลยครับ

ปล.ผมคิดว่าเขาคงกั๊กกราฟฟิคไปเปิดตัวภาค 2 ชัวๆเลย

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastshadow อ่านกระทู้
    Ubisoft's financial report , Q4 2013/14 sales by platform PC 24% 360 22% PS3 20% PS4 13% XB1 7% ของPCได้ 24% ส่วนของคอนโซลได้76% ของคอนโซลขายได้ดีกว่าเห็นๆเลยครับ
    5555555555555555555555555555
    มันก็ต้องดีกว่าอยู๋เเล้วครับ Ratio เท่าไหร่ละ 1:4
    PC 1 คอลโซลปาไป 4 COnsole ดีกว่าอยู่เเล้วครับ

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    กราฟฟิคงั้นๆ คุณปลดลิมิต WD แล้วปรับสุดถ่ายโชว์ผมหน่อยจิงับ (ผมยังสุดไม่ได้เลยต้อง All low) ไม่ใช่อะไรนะเห็นคุณบอกงั้นๆ ผมอยากเห็นคุณปรับสุดโชว์ (พร้อมปลดลิมิตกราฟฟิคมันด้วย)

ไม่ตอบนะงับเดียวยาว (น่าจะรู้ๆกันอยู่นะงับว่าเรื่องอะไรที่ผมไม่กล้าพูด)
    ไปส่องโปรไฟล์คุณมาได้ข่าวว่าโหลดเถื่อนเหมือนกันนิครับ(WD) แล้วยังจะมาอวยประดั่งซื้อแท้ แถมตั้งแง่ก่อดราม่าอีก เท่หรอครับ?

อยู่เฉยๆไปเถอะ เจอคุณทุกกระทู้เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    ตรรกะไรเนี่ยคนโหลดเถื่อนไม่มีสิทธิ์ออกความเห็น ทำมาเป็นดูถูกคนโหลดเถื่อนเท่เหรอครัส
    ไม่ขอพูดเข้าเรื่องแท้เถื่อน เพราะผมก็เคยโหลดมาก่อน จะแท้เถื่อนมันแสดงความเห็นได้อยู่แล้วครับ แล้วดูที่ผมโควทมาด้วยครับ"ไม่ตอบนะงับเดียวยาว (น่าจะรู้ๆกันอยู่นะงับว่าเรื่องอะไรที่ผมไม่กล้าพูด)" < คุณคิดว่าเขาพูดถึงเรื่องอะไรล่ะ? แต่ผมก็อุตส่าห์เจาะจงไปที่คนๆนี้แล้วนะ เพราะเขาตามไปอวยทุกกระทู้จนน่ารำคาญจริงๆ(คนซื้อแท้บางคนยังบ่นเกมเลยครับ ลองไปไล่ๆอ่านดูเอานะ) อย่าให้ยาวเลยครับ เอาเป็นว่าถ้าไม่พอใจอะไรก็ขอโทษด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ar_armed : 20th June 2014 เมื่อ 03:03

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เสียใจด้วย Watch Dogs คุณไม่ได้ไปต่อ 555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Everything Gonna be OK
    กล่าวขอบคุณ
    7,106
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    ดีแล้วครับคุณไม่สน แต่ Rockstar สน

^ ^

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เข้าใจนะว่า การโฆษณาต้อง เวอร์เสมอ เหมือน จะขายยาได้สรรพคุณต้องเกินจริงๆ อะไรประมาณนั้น
    แต่การที่ขี้โม้เกินไปมันก็ต้องได้รับผล แบบนี้แหละ นะ แต่ผมว่า ระบบเกมส์มันก็น่า สนุกดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    "ก็แค่กากยูบิ ใครจะไปแคร์"

ต่อให้เถื่อนได้ตูก็ไม่เล่นเกมนี้ ดูเกมเพลย์แล้วอย่างกาก

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    เดี๋ยวนี้ มีอะไรหลุดๆมาให้เห็นบ่อยจัง ติดตามสนุกกว่าเล่นเกม 55

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ar_armed อ่านกระทู้
    ไปส่องโปรไฟล์คุณมาได้ข่าวว่าโหลดเถื่อนเหมือนกันนิครับ(WD) แล้วยังจะมาอวยประดั่งซื้อแท้ แถมตั้งแง่ก่อดราม่าอีก เท่หรอครับ?

อยู่เฉยๆไปเถอะ เจอคุณทุกกระทู้เลย
    ตรรกะไรเนี่ยคนโหลดเถื่อนไม่มีสิทธิ์ออกความเห็น ทำมาเป็นดูถูกคนโหลดเถื่อนเท่เหรอครัส

กล่าวขอบคุณ
    32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    ทำไมต้องปรับสุดครับ ? เกมก่อนมันจะออก ทาง Ubisoft เขาคุยไว้เยอะ พอเกมออกมาแล้วเป็นไงครับ ภาพอย่างดรอป ไม่เหมือนคลิป Demo
    จะแขวะอะไร ให้มันมีเหตุผลด้วยนะครับ ไม่ใช่เด็ก...
    อ้าวตรรกะไรเนี่ยบอกเขาภาพดรอปแต่ไม่ปรับสุด นี่ผมงงหรือผมงง อารมณ์ประมาณคอมตูกากแต่ตูปรับ Low ภาพดันเจือกไม่ Ultra

กล่าวขอบคุณ
    32
    เนี่ยผมงงจริงด่าคนเห็นต่างว่าเป็นติ่ง watchdog ทำไมไม่เถียงกันด้วยเหตุผล ไหนจะมาดูถูกความคิดเห็นคนเห็นต่างอีกมีคนคอยอวยตัวเองเลยกะจะดูถูกใครก็เอาคิดว่าเท่เหรอ

ทั้งที่ดราม่าเกือบทุกกระทู้คนเริ่มก่อนดันเป็นคนของ console กะ GTAV แท้ๆๆแต่โพสต์เอาหล่อไงพอด่าเขาเสร็จก็ลงท้ายว่าคนเห็นต่างเป็นติ่งงู้นงี้กันหมด

คือเราตอนโพสต์เอามันไม่เข้าใจความรู้สึกคนที่ไม่เห็นด้วยแล้วมาอ่านหรอกว่าเขาจะรู้สึกยังไง แค่แสดงความเห็นต่างเฉยๆก็โดนดูถูก

แล้วไม่ต้องด่าผมติ่ง watchdog นะฮะผมติ่ง GTAV อิอิ

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    งั้นคุณลองไปหาข้อมูลมาดูครับ ผมเดาส่งเดชแบบไม่ต้องคิดเลย Console ขายดีกว่าและทิ้งห่างด้วย ไม่งั้น GTA ก็ลง PC ตั้งแต่แรกแล้ว มีเหตุผลอะไรที่ไม่ลง ยกเว้นกลัว ขายไม่ออกยังไงล่ะ หุหุ

ไม่มีการตลาดใดๆทั้งนั้น ถ้า PC ขายดีจริงๆ คงไม่กั๊กไว้ให้ PS Xbox360 เพราะมันรู้ๆกันอยู่ว่าฝ้ายไหนขายดี ถ้าจะเกทับ ไป เกทับ เรื่อง ปรับกราฟฟิกได้สวยกว่า บลาๆ เถอะครับ
    มาอีกแหระ เขาก็จะลงแต่แรกอยู่แล้วหนิ ไปฟังจากไหนมา แค่เขาแยกเจนใหม่ เจนเก่าออกจากกัน เฉยๆ คอมเมนต์ ร๊อคสตาร์ก็เคยหลุดมาหนิเรื่อง ps4 xb1 pc ช่วงเกมมาใหม่ๆ
    หลายคอมเม้นต์ละ มีคอนโซลก็เล่นๆไป รู้ว่าภูมิใจในสิ่งที่มี แต่บางทีก็เยอะไป เลิกเถอะ เห็นหลายกระทู้ละ น่าจะโตเป็นผู้ใหญ่แล้วหนิ แต่ กระทู้แต่ละกระทู้ที่ตอบไม่ได้สื่อให้เห็นเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oner : 20th June 2014 เมื่อ 02:31

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    ผมก็แค่แฟนบอย Assassin's Creed เดินผ่านมา .... อย่าทำอะไรผมนะ เอี้อก !!

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ดราม่าไปก็ไม่ช่วยอะไร ผมชอบค่ายนี้นะ เเต่ถ้าอะไรดีก็ชม ไม่ดีก็ด่า มีใครคิดแบบผมมั๊ย

WD ภาคนี้เเย่อย่างไรคงต้องรอลด เเล้วซื้อมาลองเล่นดูเองก่อน คิดในเเง่ดีว่าถ้ามีภาค 2

ก็ขอให้พัฒนาเเบบก้าวกระโดดกันไปเลย เก็บข้อผิดพลาด เอามาแก้ไขปรับปรุงให้ดียิ่งขึ้น

เเต่ถ้าโค๊ดเป็นของจริง ผมก็คงรู้สึกเเย่นะ เพราะส่วนใหญ่ก็เล่นเเต่ใน PC

Rockstar ก็ยังครองบัลลังค์ Open World อยู่ดี ...ณ..ชั่วโมงนี้

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oner อ่านกระทู้
    มาอีกแหระ เขาก็จะลงแต่แรกอยู่แล้วหนิ ไปฟังจากไหนมา แค่เขาแยกเจนใหม่ เจนเก่าออกจากกัน เฉยๆ คอมเมนต์ ร๊อคสตาร์ก็เคยหลุดมาหนิเรื่อง ps4 xb1 pc ช่วงเกมมาใหม่ๆ
    หลายคอมเม้นต์ละ มีคอนโซลก็เล่นๆไป รู้ว่าภูมิใจในสิ่งที่มี แต่บางทีก็เยอะไป เลิกเถอะ เห็นหลายกระทู้ละ น่าจะโตเป็นผู้ใหญ่แล้วหนิ แต่ กระทู้แต่ละกระทู้ที่ตอบไม่ได้สื่อให้เห็นเลย
    คิดเหมือนผมเลย แต่ผมแค่ไม่อยากบอกเขานะเบื่อเดี๋ยวเขาจะมาเถียงเอานะ แต่ผมก้เห็นหลายกระทู้และที่มาพูดอวยคอนโซล ผมว่าคนพวกนี้คงยังไม่โตกันแน่ๆ

ปล.ความเห็นผมเอาง่ายๆโตๆกันแล้ว คือเกมส์ที่เราอยากเล่นมากลงเครื่องไหนเราก้แค่หาเครื่องที่เกมส์ลงมาเล่นก้แค่นั้นจะมาโวยวายกันทำไมว่าไม่ให้ลง pc
    สมมุตินะเกมสืทั้งหมดไม่ลง pc และ pc ไม่สามารถเล่นเกมสืได้ 100 ทั้ง 100 เชื่อแถอะคนที่มี pc ก้ต้องซื้อเครื่องเล่นเกมส์มาเล่น

คิดเหมือนผมเลยมีเครื่องไหนชอบเครื่องไหนก็เล่นเครื่องนั้นจะมาแขวะคนเล่นต่างทำไมก้ไม่รู้แนะครับ oner คิดแบบผมปะ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    กระทู้สุดฮอต Watch Dog และ Console VS. PC

. . . . . . ผมกำลังมึน นี้เราเล่นเกมแล้วกลายเป็นคนอย่างนี้กันหรอครับ

บางที ถ้าเราตามกระแส แต่ไม่มีปัญญาย่อยสลายความคิดและข่าวสาร ผมว่า ไม่ว่าจะเรื่องเกมหรือเรื่องอะไรก็ตาม ชีวิตคงมีแต่ปัญหางี่เง่าไม่รู้จบ

ผมจะขอถาม เรากำลังเล่นเกม หรือปล่อยให้เกม มันมาเล่นงานสมองคุณกันแน่

ป.ล. ไม่ต้องมาตอบผมนะ ถามตัวเอง ตอบตัวเอง ครับ
    ป.ล.2 เหมือนไปอ่านคอมเม้นท์เน่าๆ ในยูทูปเลย แค่มีคนใช้คำว่า "ตรรกะ" ก็แทบจะเลิกอ่านในบัดดลแล้ว ไม่ใช้ว่าความเห็นเขาดีไม่ดี แต่คนมันใช้มากจนพอจะรู้ว่า มีคำว่า ตรรกะที่ไหน แทบจะ 90% ดราม่าตลอด

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    จับมาแล้วทั้ง WD GTA:V ส่วนตัวเถคะแนนให้WDนะ เพราะเนื่อเรื่อง+คลิปเสียง แต่GTAผมว่าเนื้อเรื่องยังไม่เข้มข้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    คิดเหมือนผมเลย แต่ผมแค่ไม่อยากบอกเขานะเบื่อเดี๋ยวเขาจะมาเถียงเอานะ แต่ผมก้เห็นหลายกระทู้และที่มาพูดอวยคอนโซล ผมว่าคนพวกนี้คงยังไม่โตกันแน่ๆ

ปล.ความเห็นผมเอาง่ายๆโตๆกันแล้ว คือเกมส์ที่เราอยากเล่นมากลงเครื่องไหนเราก้แค่หาเครื่องที่เกมส์ลงมาเล่นก้แค่นั้นจะมาโวยวายกันทำไมว่าไม่ให้ลง pc
    สมมุตินะเกมสืทั้งหมดไม่ลง pc และ pc ไม่สามารถเล่นเกมสืได้ 100 ทั้ง 100 เชื่อแถอะคนที่มี pc ก้ต้องซื้อเครื่องเล่นเกมส์มาเล่น

คิดเหมือนผมเลยมีเครื่องไหนชอบเครื่องไหนก็เล่นเครื่องนั้นจะมาแขวะคนเล่นต่างทำไมก้ไม่รู้แนะครับ oner คิดแบบผมปะ
    ดีใจที่มีคนคิดเหมือนผมแฮะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastshadow อ่านกระทู้
    Ubisoft's financial report , Q4 2013/14 sales by platform PC 24% 360 22% PS3 20% PS4 13% XB1 7% ของPCได้ 24% ส่วนของคอนโซลได้76% ของคอนโซลขายได้ดีกว่าเห็นๆเลยครับ
    % ps4 xbox one รวมกันยังไม่เท่า pc เลยแฮะ ต่อไปนี้คงจะได้เห็นครบทุกแพลตฟอร์มเน็กเจ็นแล้วแหละทางค่ายคงไม่กล้าทิ้งอันใดอันหนึ่งแน่นอน

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อยากถามทุกคนว่าถ้าเขาทำภาพกราฟฟิกสูงๆเหมือนที่เขาบอกในงาน E3 เกมมันจะขายได้สักเท่าไรกันครับ คนที่มีคอมโหดๆมีสักกี่เปอร์เซ็นต์กันครับบนโลกนี้ ยิ่งสเปกสูงคอมยิ่งต้องดีแล้วคอมระดับกลางมันจะได้เล่นหรือครับ สู้ให้ภาพระดับธรรมดาแต่ขายได้เยอะเล่นได้ทุกคน ทำกำไรได้กับคอมระดับกลางๆได้ด้วย

อันนี้ผมมองจาก crysis สมัยก่อนนะครับภาพสวยแต่ยอดขายไม่ค่อยดี เพราะคนที่คอมโหดๆเล่นได้มันมีน้อย จะให้เกมที่ทำเพื่อให้คอมระดับกลางๆเล่นได้ด้วยไปเทียบกับ next gen คงลำบาก

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: