ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

Exclamation [ขอคำปรึกษาปัญหาหัวใจ] เอาไงดี สับสน อึดอัด เหนื่อยใจ

เรื่องมันมีอยู่ว่า เมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้ว ผมโดนแฟนบอกเลิก (ความผิดผมเอง)[เลิกทั้งๆ ทีรักกันอยู่] ผมก็พยายามง้อ ขอโทษ ต่างๆ นานา
    คุยกับพ่อเธอ ง้อจนเหนื่อย เธอก็ยังไม่หายโกรธ จนผมลองเลิกง้อไปสักพัก (เหนื่อย แต่ก็รัก) ผมคิดว่า ปล่อยให้เธอหายโกรธก่อนดีกว่า
    แล้วค่อยไปคุย ผ่านไป 3-4 วันได้มั้ง ผมก็เจอผู้หญิงคนนึ่งในเฟส และก็เป็นเพื่อนของเพื่อนอีกที หน้าตาดี ดูนิสัยดี ผมเลยแอดไป ...
    และเธอก็รับแอดผม ผมลองคุยกับเธอไปเรื่อยๆ จนรู้ว่าเธอเพิ่งเลิกกับแฟนมาเหมือนกัน เลิกได้ 2 เดือน ทีนี้ก็คุยกันจนสนิทมากขึ้นเรื่อยๆ
    คุยกันจนรู้ว่าเธอชอบอะไร ไม่ชอบอะไร เธอทำให้ผมมีความสุขดีน่ะ เพราะเธอเป็นคนเอาใจใส่คนเก่ง และทักผมมาก่อนตลอดเสมอ
    แต่แล้วเรื่องมันก็พลิกกลับไป พอแฟนผมเธอหายโกรธผมและก็ทักผมมา คุยหวานกันเหมือนเดิม เอาใจใส่เหมือนเดิม น่ารักกว่าเดิมอีก

จนคืนนี้ ผมเลยมาขอระบาย + คำปรึกษา จะว่าผมเห็นแก่ตัว หรือ หลายใจก็ได้น่ะ แต่ตอนนี้หัวใจผมมัน 50/50 ตัดสินใจไม่ได้สักที
    จะเลือกอีกคน ก็กลัวเสียอีกคน หรือกลัวเลือกผิด ก็จะเสียทั้งคู่ไปเลย เรื่องนี้ผมยังไม่ได้ปรึกษาใครเลย อึดอัดมาก น่ากินทั้งคู่ กำผิด โทษๆ

(ผมคบกับแฟนได้ประมาณ 3 เดือนแล้วก็เลิกกัน,ส่วนคนใหม่ คุยกันได้ประมาณอาทิตย์กว่าๆ คุยกันทุกวันเลย อีกอย่างเธอมาบอกชอบผมด้วย)

ใจจริง ไม่อยากเสียใครไปคนนึงเลย แบบ "รักพี่เสียดายน้องอ่ะ" 55555 แต่สุดท้ายแล้วเราก็ต้องเลือกคนใด คนหนึ่ง ผมนี่มันเลวจริงๆ ถถถถถถ

ปล. จริงๆ แล้วผมไม่ได้เป็นคนเจ้าชู้น่ะครับ แต่ตอนที่เลิกกับแฟนใหม่ๆ พวกเพื่อนมันเล้าให้หาใหม่ และก็แนะนำสาวให้มาคุย จนเป็นเรื่องเลยไงละ

["เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ถ้ายังเลิกกับแฟนไม่.... ก็จงอย่ารีบหาแฟนใหม่น่ะ**** ไม่งั้น ชห."]
    .:ll:.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ถ้าเป็นผมนะ ผมจะเลือกคนที่สองดีกว่า 555 เพราะคนแรก ถ้ามีเลิกครั้งที่ 1 ก็มีเลิกครั้งที่ 2 ได้ อันนี้ความคิดผมนะเพราะผมก็เคยเป็นแบบนี้มาก่อน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    แนะนำให้พวกเขารู้จักกันครับ ไม่ต้องไปซีเรียส บอกคนที่2ไปเลยว่านี่แฟนเราและบอกแฟนเราไปซะว่านี่เพื่อนใหม่ ต้องบอกพร้อมกันนะครับ
    จะทำไงก็ได้ตั้งกลุ่มแชทหรือต่อหน้า นี่แหละครับวิธีที่จะทำให้ไม่เลิกกันทั้งคู่ คือคุณต้องยืนยันก่อนว่าตอนนี้จะคบใคร ส่วนอีกคนก็จะได้เป็นเพื่อนสนิทไป
    แล้วพอวันข้างหน้าถ้าคณเลิกกับแฟนอีก เธอก็จะยังอยู่เคียงค้างคุณไป ที่แนะนำงี้เพราะผมเองก็ทำเหตุการณ์เหมือนคุณมากผมใช้วิธีนี้
    ปล.แต่ก็นะมันแล้วแต่นิสัยพวกสาวๆของคุณหน่ะแต่สำหรับผมวิธีนี้เวิค
    ปล2.ถ้าไปได้สวยมากๆอาจถึงขั้นคบที2คนเลยนะปัจจุบันผมสามารถที่จะพาแฟนกับผู้หญิงอีกคนไปทานข้าว กินไอติมพร้อมกัน3คนได้
    แต่พึงระลึกใว้ว่าถ้ามาหนทางนี้แล้วกระเป๋าตังค์ฉีกแน่นอน เศร้าแปบ
    เรื่องนี้สอนให้รู้ว่าบางทีเรานำรถไฟ2ขบวนมาชนกันเองมันอาจจะรวมร่างเป็น1ได้ดีกว่าปล่อยให้มันชนกันเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย date kyo : 20th June 2014 เมื่อ 01:47

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    เลือกคนที่คุณคิดว่าใช่จริงๆครับ แต่สำหรับคนใหม่ที่มาคุยกับคุณหน่ะ เพิ่งจะรู้จักกันเพียงอาทิตย์กว่าๆ ลองศึกษานิสัยเขาไปสักพักก่อนดีกว่าครับเผื่อเปลี่ยนใจ
    แต่ถ้าคุณคิดว่าคุณรักแฟนคนนี้จริงๆ ก็จงกลับไปหาเขาเถอะครับ แล้วพอเวลาผ่านไปคุณก็ลืมคนที่เข้ามาใหม่เองแหละครับ

** ผมก็เคยมีเรื่องทำนองนี้นะ ผมเลือกแฟนผมที่มาง้อผมเพราะผมรักเขามากจริงๆ ตอนนี้ก็ยังคบกันอยู่ครับ 4ปีละ แล้วคนที่เข้ามาใหม่ผมก็ไม่ใช่ว่าเลิกคุยเลิกยุ่งกับเขานะครับ เขาก็ยังเป็นน้องสาวที่ดีคนนึงของผมอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PladukMAW : 20th June 2014 เมื่อ 01:51
    อิอิ...

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ถ้าคุณคิดจะเลือกใคร ผมว่าคนใหม่ดีกว่านะ เพราะถ้าคุณรักคนเก่าจริงคุณไม่มีคนใหม่หรอก
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ผมก็เลือกคนที่ 2 เหมือนกัน มีเลิก1 เดี๋ยวก็มีเลิก2 แล้วก็3 4 5 แล้วก็ชิน ชา ตายด้าน แล้วก็เลิกจริงๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•-:อนาคตคงจะดีกว่านี้:-•
    กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    อ่านแล้วรู้สึกฮา จขกท. มีให้เลือกก็ดีแล้วบางคนไม่มีให้เลือกนี่ซิแย่กว่าเลือกใครก็แล้วแต่ตัวเองเลย ของอย่างนี้ให้คนอื่นเลือกไม่ได้หรอกครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The man fastest alive
    กล่าวขอบคุณ
    4,044
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,291
    อิจฉาว่ะ แบ่งความหล่อมาให้บ้างก็ดีนะ จขกท (เกี่ยวไหม?)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beesboy141 อ่านกระทู้
    อิจฉาว่ะ แบ่งความหล่อมาให้บ้างก็ดีนะ จขกท (เกี่ยวไหม?)
    ผมไม่ได้หล่อ ไม่ได้รวยน่ะ แต่ที่คนมาชอบอาจเป็นที่นิสัยส่วนตัวของผมก็ได้ ปกติผมเป็นคนร่าเรื่งเพื่อนเยอะ แต่เวลามีแฟนติดแฟนสุดๆ แค่นั้นเอง

ขอบคุณทุกท่านมากเลยน่ะครับ ก็จริงอย่างที่บางท่านบอก เรื่องพวกนี้มันขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของผมเอง ผมก็ยังเลือกไม่ถูกหรอกน่ะ แต่จะลองกลับไปคิดให้ดีๆ
    ถึงกลับไปคบกับแฟนเก่า ความรู้สึกมันก็ไม่เหมือนเดิมอยู่ดี แต่ถ้าเราสองคน คุยกันดีๆ ตัดสินใจเริ่มต้นกันใหม่ เอาอดีตมาเป็นบทเรียน ผมว่าแบบนี้น่าจะโอเค
    .:ll:.

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    มันอยู่ที่คุณอะครับ ว่าจะเลือกใคร
    เป็นผมจะเลือกคนที่2ครับ
    ขอพูดตรงๆเลยนะครับ เป็นแฟนกันภาษาอะไร เอะอะก็บอกเลิก แล้วก็มาคืนดี มันไม่ใช่ครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    จขกท. ตกอยู่ในสถานะการเดียวกันกับผมเลย

2...คำตอบ แต่ความหมายเดียวกัน

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: