ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

เคยคิดไหมว่าสักวันถ้าเกมจากค่ายต่างๆไม่มาลง PC จะเป็นอย่างไร

ถ้าเกมจากค่ายดังๆ หันไปลง Console หมดลองคิดกันดูไหมครับว่าจะทำยังไงกันดี
    เพราะ PC คนเล่นเยอะกว่า Console แต่ยอดขายเกมน้อยกว่าเพราะเล่นของปลอมกันหมด
    ถ้าถึงจุดๆที่ PC ไม่มีเกมลงเลยนอกจากเกมออนไลน์เล่นฟรี

-งดดราม่า
    -งดตอบว่าเป็นไปไม่ได้

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เป็นไปไม่ได้ครับ

ปล.ถ้าจะงดตอบนั้นตอบนี้ อย่าถามดีกว่าครับ ง่ายดี

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    พวกแฮกเกอมือดีก็คงตั้งใจเกี่ยวกับ emu มากขึ้นซึ่งแน่นอน
    emu ของ console จะสมบูรไวขึ้นมากถึงมากด้วย ข่าวดีนะเนี่ย เย้เย้
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    Blog Entries
    1
    ก็จะไปเล่น PS 4 เถื่อน หรือ EMU PS 4

ยังไงมันก็จะมี แบบเถื่อนออกมาจนได้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    Blog Entries
    1
    ก็เล่น consol เอาก็ได้ แต่โอกาศเป็นไปได้น้อยมากกกก ลองคิดดูถ้าไม่ทำเกมลงพีซีแล้วยอดขาย PC จะเป็นยังไง เขาก็ต้องหาวิธีที่จะทำให้ยอดขายเพิ่มอยู่แล้วถ้าบริษัทหนึ่งไม่ทำอีกบริษัทก็มาทำแทนอยู่แล้ว ตราบใดที่ยังมีคนเล่นเกมอยู่ ตอบเป็นไปไม่ได้ง่ายกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๏WILD-DOG๏ : 20th June 2014 เมื่อ 07:08

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ไม่มีให้เล่น เราก็หาอย่างอื่นทำเสะ ชิวๆ

ไม่ได้มีเวลาขนาดนั้น
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 545
    ไม่มีก็ไม่เล่น จะอะไรกันนักหนา

ผมไม่ได้มีชีวิตอยู่แค่หน้าจอ
    I Love You Enough.....
    to Kill you.

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ก็ไม่มีเกมส์เล่นสิครับ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    เป็นไปไม่ได้ครับ

ปล.ถ้าจะงดตอบนั้นตอบนี้ อย่าถามดีกว่าครับ ง่ายดี
    ถ้าอยากจะตอบคำตอบนั้นขนาดนั้นก็อย่าตอบดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    เริ่มดราม่าตุ่ยๆแล้วไง
    กระทู้แท้เถื่อนมันก่อให้เกิดดราม่าได้ง่ายๆ ทางที่ดีคุณเลี่ยงตั้งกระทู้ทำนองนี้ดีกว่า เพราะในบอร์ดนี้มีทั้งกลุ่มที่สนับสนุนของแท้ ,กลุ่มที่ใช้ของเถื่อนละเมิดลิขสิทธิ์ กับกลุ่มสุดท้ายคือมีทั้งแท้เถื่อนปะปนกันไป มีขาวมีดำมีเทา แล้วแต่ว่าคนๆนั้นจะเลือกเป็นสีอะไร ผมเองก็มีทั้งเกมแท้และเถื่อนปะปนกันไป
    [IMG] [/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    509
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ถ้าจะมีความเป็นไปได้ เกมดีๆสำหรับพีซีคงจะน้อยลงครับ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    หันไปซื้อ console มาเล่นไง (พ.ม.ต. ๆ)

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เอาเมาส์ต่อ console ได้รึเปล่า ไม่ถนัดอนาล็อกหมุนๆนั้นเลยจริงๆ

โยนเหรียญ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    ยังไงก็ต้องมีเพราะ PC ไม่ได้มีไว้เล่นเกมส์ ดูหนัง แค่นั้น มันใช้ สรรด์สร้าง อะไรต่อมิอะไรได้หลายอย่าง ทำให้ยังไงต้องมีเกมส์ออกมาอยู่ดี แม้แต่เกมส์อินดี้ก็ยังมีออกมาเรื่อย ๆ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ถ้าเป็นงั้น เราก็จะต้องซื้อเกมที่แพงขึ้น เกมต่างๆจะถูกผูกตลาดโดยแต่ละเครื่อง
    อย่างเล่นเกมนี้ก็ต้องซื้อเครื่องตรู ประมาณนั้น เราก็จะต้องมีเครื่อง Console มากกว่า 1 เครื่องขึ้นไป

ปล. เห็นระบบ "เกมระหว่างการพัฒนา" ในสตรีมไหมละ เกิดมาเพื่อฆ่า Console โดยเฉพราะ
    เกมใหม่ๆดีๆที่จะเกิดขึ้นมากมาย ในระบบของ pc ที่Consoleไม่มีโอกาศได้สัมพัส

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    เเหมะ ทำหยังกะฝั่งคอนโซลไม่มีเถื่อน พูดอย่างนี้ฝั่ง PC ก็น้อยใจน่ะครับ

ผมก็ทั้งเเท้ทั้งเถื่อน ถ้าเกิดวันนั้นขึ้นมาจริง ๆ ก็ไม่ต้องเล่นมาล่ะ pc ซื้อคอนโซลมาเเปลงเล่นเถื่อนเอาก็ได้ครับ

ผมว่ากระทู้โน้มน้าวให้ดราม่าเเบบนี้ไม่ควรตั้งน่ะ
    STEAM

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    มันเป็นไปไม่ได้หรอกคุณ บริษัทการ์ดจอจะอยู่ยังไง กราฟิค pc สวย ๆ มันก็ต้องมีเกมเทพ ๆ มาไว้สำหรับเทส

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ไม่เคยคิดเลย เรื่องไกลตัว จะออกหรือไม่ออกไม่เกี่ยวกับเรา ออกก็เล่น ไม่ออกก็เล่นConsole เกมออนไลน์ก็ยังมีให้เล่นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ซื้อคอลโทรลครับ คำถามนี้มันตอบยากตุงไหน -_-

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ค่ายเกมส์ขาดรายได้ครับบบบบบ แต่อาจจะไปทำเครื่องเกมแบบเสมือนจริงแทนก็ได้ ใช้ตัวเราเป็นต้นแบบแล้วตัวละครก็เคลื่อนไหวตามเราเหมือน BF4ไงที่ให้ทหารใช้ฝึกรบ แต่ที่ยอมห่วงคือวันอวสานของเกมส์ออฟไลน์ นับวันเกมส์มีแต่ออนไลน์กันเกือบหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 808080808 : 20th June 2014 เมื่อ 09:54

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มีก็เล่น ไม่มีก็ไม่เล่น

เกมเก่าอมตะเยอะแยะ ขุดมาเล่นได้ตลอด

เกมใหม่ยังไงก็มีเรื่อยๆ

PC Never die

แต่ถ้ามีวันนั้นจริงๆ ก็ต้องแห่ไปซื้อ console กันแหละ

อนาคตมันไม่แน่นอน อาจเห็น PC / Console รวมเป็นหนึ่งก็ได้

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    งดตอบว่าเป็นไปไม่ได้
    มันเป็นไปไม่ได้ครับที่จะเป็นแบบนั้นแหม่

ถ้ามตอบแบบตลก ๆ ผมไม่สนใจหรอกครับว่าจะลงหรือไม่ลง เพราะส่วนตัวก็ดูแต่หนังโป้อยู่แล้ว กิจกรรมผลาญกระดาษไปวัน ๆ คุณอย่าบอกอีกนะครับว่า หนังโป้ก็ดูใน PC ไม่ได้

ปล.หนังโป้เท่านั้นที่ดูได้แบบสนิทใจ
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    console ไม่สามารถเล่นเถื่อนได้
    นักพัฒนาไม่ลง PC

แน่นอน เกมส์เมอร์ลงแดงตายกันหมด

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ถ้าเกิดมันเป็นจริง คำตอบง่ายๆเลย ก็ไปเล่น Console สิ
    มันยากตรงไหน PC ก็เอาไว้ใช้อย่างอื่นแทน ก็จะกลายเป็นยุค Console

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ถ้าเกิดแบบนี้ขึ้นจริงๆ ทีมก๊อปปี้ชื่อดัง ก็หันไปก๊อป Console ขายอยู่ดี จบนะ ไม่เห็นต้องคิดไรให้เยอะแยะเลย

เอาง่ายๆ คิดภาพเหมือนสมัย ps1 ps2 เกมแผ่นละ 35 บาท นั่นแหล่ะ เค้าก็หาวิธีก็อปกันได้อยู่ดี