ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1

ทำไมหมวดนี้มันเงียบจังครับ?

ผมก็... นะ สงสัยมานานแล้ว Poem, Writer, Novel นี่น่ะ หมวดดีๆอันหนึ่งเลยนะ แต่คนกลับเข้าน้อยซะงั้น

ไม่มีอะไรหรอกแค่สงสัยเฉยๆ 55555

เดียวผมจะแต่งนิยายให้แก้เบื่อก็แล้วกันๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    ตู้มมมมมมมมมม !!!!!!!!!! บึ้มมมมมมมมมมม !!!!!!!!!!!!!!! โครมมมมมมมมมมมมมมมม !!!!!!!!!!

เอา ไม่เงียบแล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ตู้มมมมมมมมมม !!!!!!!!!! บึ้มมมมมมมมมมม !!!!!!!!!!!!!!! โครมมมมมมมมมมมมมมมม !!!!!!!!!!

เอา ไม่เงียบแล้ว
    55555555555555555555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    เข้ามาแล้วเปิดเพลงครับ มันจะไม่เงียบ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    หนังสือผมยังไม่ค่อยอยากจะอ่านเลย โด่

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    เราก็อยู่นะครับเพราะคนแต่งเก่งๆ เขางานยุ่งไม่ก็ หายตัวไปครับ
    เราแต่งนะครับ เหตุผลที่ไม่าลงเวปนี้ก็มีสาเหตุนะครับ

1 มีคนมาแก้ไขคำผิดแบบยาวแล้วโพสลง ข้อความคิดเห็นครับ (บอกตามตรง อันนี้ไม่ควรทำเลยครับเพราะเหมือนไม่ให้เกียจคนแต่งครับ
    ถ้าจะติเรืองคำผืดควร PM บอก คนแต่งดีกว่าที่จะโพสลงบอดนะครับ เราเห็นมีคนนึง แก้คำผิดให้แล้วโพสลง อันนี้เรามองว่าไม่ให้เกียจคนแต่งอย่างแรงเลยครับ
    แถม ขนาดเราพิมพ์ผิด นิสเดียวพี่แกยังแก้แล้วโพส อีก แบบนี้ให้เรียกว่าหวังดีแบบสร้างสตรู ครับ คนที่จะติเรืองคำผิด โพสบอกก็พอครับแล้ว ค่อยสง
    คำที่แก้เรียบร้อยไปทาง PM ของคนแต่งจะดูดีกว่าครับ)

2 มีพวก นักเลงคีบอด (อันน้มีน้อย)

3 พวก ปากดี (พวกนี้ก็น่้อยครับ แต่ ที่เห้นบ่อยๆ ก็มังจะเอาไปเปรียบกับคนนั้นคนนี้)
    MY CENTER ^

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    ก็มันไม่ค่อย update ละมั้งครับ มีหลายคนที่่แต่งละทิ้งไว้นานๆ โดยไม่มาอัพเดทเลย
    ชื่อหมวดว่า Poem Writer Novel
    ผมเห็นมีแต่ Novel ไม่เห็นมี Poem เลย

และ Writer นี่ผมว่าคำจำกัดความมันกว้างดีนะ ไม่จำเป็นต้องมีเฉพาะนิยายอย่างเดียว งานเขียนอย่างอื่น จะสาระ วิชาการอะไรก็น่าจะเอามาลงได้
    แต่ก็ไม่เห็นคนลงกัน อีกข้อนึงผมว่าคนคงไปกระจุกอยู่ที่ Main Forum กันละมั้ง มันโต้ตอบกันไวดี เพราะคนเข้ากันเยอะ
    ชอบกินไข่เจียว

กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saphira อ่านกระทู้
    เราก็อยู่นะครับเพราะคนแต่งเก่งๆ เขางานยุ่งไม่ก็ หายตัวไปครับ
    เราแต่งนะครับ เหตุผลที่ไม่าลงเวปนี้ก็มีสาเหตุนะครับ

1 มีคนมาแก้ไขคำผิดแบบยาวแล้วโพสลง ข้อความคิดเห็นครับ (บอกตามตรง อันนี้ไม่ควรทำเลยครับเพราะเหมือนไม่ให้เกียจคนแต่งครับ
    ถ้าจะติเรืองคำผืดควร PM บอก คนแต่งดีกว่าที่จะโพสลงบอดนะครับ เราเห็นมีคนนึง แก้คำผิดให้แล้วโพสลง อันนี้เรามองว่าไม่ให้เกียจคนแต่งอย่างแรงเลยครับ
    แถม ขนาดเราพิมพ์ผิด นิสเดียวพี่แกยังแก้แล้วโพส อีก แบบนี้ให้เรียกว่าหวังดีแบบสร้างสตรู ครับ คนที่จะติเรืองคำผิด โพสบอกก็พอครับแล้ว ค่อยสง
    คำที่แก้เรียบร้อยไปทาง PM ของคนแต่งจะดูดีกว่าครับ)

2 มีพวก นักเลงคีบอด (อันน้มีน้อย)

3 พวก ปากดี (พวกนี้ก็น่้อยครับ แต่ ที่เห้นบ่อยๆ ก็มังจะเอาไปเปรียบกับคนนั้นคนนี้)
    ตามนั้นครับ เพราะผมเป็นหนึ่งในผู้เขียนที่ไม่มีเวลาซะจริง ๆ เมื่อวันอังคารพึ่งไปเพชรบุรีมา เสาร์นี้ก็ต้องไประยอง และก็พุธหน้าต้องไปขอนแก่นอีก เล่นเข้ามาแบบนี้ก็ไม่มีเวลาพักเลยล่ะครับ(มีสอบอีกต่างหาก)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมก็เคยเขียนลงๆแปลๆอยู่พักนึง แต่ว่าช่วงหลังๆนี่ไม่ค่อยมีเวลามาแปลอ่ะครับเลยไม่ค่อยได้ลงเพิ่มเท่าไหร่ - -

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สงสัยไปอยู่เวปเด็กดีมั้งคะ 55555

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    ไม่มีเวลาupdateครับ ตอบได้แค่นี้

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เรียกผมว่า นักอ่านไร้เงา
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonza อ่านกระทู้
    เรียกผมว่า นักอ่านไร้เงา

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    เพราะว่ามันไม่ใช่สารวัตรไงครับ มันถึงเงียบบบบ....

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saphira อ่านกระทู้

ก็เอ็งเล่นพิมพ์ผิดขนาดที่บอกแล้ว บอกอีก บอกจนคนแก่ๆมันไม่รู้จะบอกยังไงก็ยังผิดอยู่น่ะสิ ผิดจนขนาดเอาไปแต่งนิยายล้อเลียนได้เลย

ส่วนเรื่องทำไมบอร์ดถึงเงียบอะหรอ ก็พวกคนแก่ๆมันมีภาระมากขึ้นไง
    ไอ้คนนึงก็เรียนอยู่ ปี3 จะต้องเข้าโรงเรียนไปสังเกตุการสอนอยู่แล้ว
    อีกคนนึงก็รู้สึกจะไปเป็นนายสิบทหารบก ต่างคนต่างมีภาระ ไม่อยากให้เงียบ คนรุ่นใหม่ๆก็ต้องช่วนกันแล้วล่ะ หุหุ

นิยาย:การทหาร พจญภัย วิทยาศาสตร์

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    724
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ทุกคนมีภาระจริง ๆ แต่รุ่นใหม่ไม่ยอมโผล่ อย่างที่ท่าน loveseeker กล่าว

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    ขี้เกียจหรือเปล่า 5555555555555555555555555555

ผมล้อเล่นนน

I'm the devil
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Writer, Novel ผมว่าคนอ่านและคนแต่งส่วนใหญ่เขาจะไปอยู่เว็บเด็กลีมากกว่านะครับ ผมเห็นบางคนลงนิยายทั้งเว็บนี้และเว็บเด็กลีเลย