ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,364

หยุดไม่อยู่ ! Dead Sea กระหน่ำอัพเดตเผยหน้าตามอนสเตอร์ และภาพภูมิประเทศใหม่

หยุดไม่อยู่ ! Dead Sea กระหน่ำอัพเดตเผยหน้าตามอนสเตอร์ และภาพภูมิประเทศใหม่

Information

ออกมาปล่อยอัพเดตอย่างต่อเนื่องแล้วนะครับ สำหรับเกมส์ Hardcore Survival กลางทะเลทรายมุมมองบุคคลที่หนึ่ง จากทีม Pheonix Studios หลังจากที่ปล่อยคลิปเปิดตัว Dead Sea V 2.0 มาโชว์ระบบใหม่ ทั้งสภาพอากาศ กลางวันกลางคืน มอนสเตอร์ใหม่ๆ และความอันตรายรอบด้าน

วันนี้ทีมงานได้แจ้งรายละเอียดอัพเดตเพิ่มเติมของตัวเกมอีก ไม่ว่าจะเป็นภาพเผยโฉมหน้ามอนสเตอร์ภายในเกมที่ผู้เล่นต่างสงสัยกันนักหนาว่ามันคือตัวอะไรที่ไล่ล่าเราตลอดทั้งเกม พร้อมมอนสเตอร์ใหม่ที่จะเข้ามาเขย่าขวัญให้ผู้เล่นได้วิ่งหนีกันให้ผอมไปข้างนึง ซ้ำยังมีสภาพอากาศที่แปรปรวนและสภาพภูมิประเทศที่เพิ่มเข้ามาต่อเติมการเดินทางบนทะเลทรายที่ดูเหมือนว่าจะมีสถานที่ลับให้ได้เห็นกันแว๊บ ๆ อีกด้วย แน่นอนว่าปริศนาแห่งที่มาของเรื่องราวนั้นได้ถูกซุกซ่อนอยู่ภายใต้อนูแห่งเม็ดทราย ใบหญ้า กลิ่นคาวเลือด

“แสงแรกและสุดท้ายแห่งดวงตะวันจะคอยย้ำเตือนสัจธรรมแห่งการมีชีวิต”

สำหรับตัวเกมนั้น ทางผู้พัฒนายังบอกเพิ่มเติมอีกว่าได้ถูกนำขึ้นบน Steam Greenlight แล้ว โดยสามารถตามไป Rate กันได้ตามลิงค์เลยคร๊าบ
    Steam Greenlight : http://steamcommunity.com/sharedfile.../?id=213130983

Dead Sea Trailer & Gameplay Video

ติดตามวิดีโอเกมเพลย์และตัวอย่างเกม Dead Sea เพิ่มกันได้ตามลิงค์นี้เลยครับ

http://acololo.com/article.php?opcon...AwMDAwMDAwOTQ=

ติดตามข่าวสารอื่น ๆ ได้ที่: www.acololo.com

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    เดี่ยวก็มีอับเวล เพิ่มอาวุธ เพิ่มๆ บลาๆ จนตู้มมม กลายเป็น RPG ไปนายยที่สูดดดด

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    จะไม่เล่นเกมนี้เพราะ แมงมุม -..-

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tingboye อ่านกระทู้
    จะไม่เล่นเกมนี้เพราะ แมงมุม -..-
    น่ารักจะตาย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ขนลุกก แมงมุมมมมมมม !!!

กล่าวขอบคุณ
    2,015
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tingboye อ่านกระทู้
    หัวอกเดียวกันครับ -3-

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    คนไทยสร้างหรอครับเกมส์นี่ถ้าผมจำไม่ผิด

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    มอนแต่ละตัว จะว่าน่ากลัวไหมก็เฉยๆแฮะ

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    คนไทยนี้สมองดีจริงๆ ยกนิ้วให้

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    มอนตัวใหญ่ยังกะมอนฮันต์ =_= หรือผมคิดไปเอง
    น้องสาวบันไซ~!!

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ถ้าจำไม่ผิดคนไทยสร้างเกมนี้นะครับ ฝีมือสุดยอดจริงๆ

Smooth Criminal
    กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,921
    เพราะแมงมุม ผมเลยไม่เล่น T T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    Monster จะใหญ่ไปไหน แค่เอาชีวิตรอดในทะเลทรายก็ยากอยู่แล้ว 555
    EKUSU. . .KARIBAAAA!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    สู้ต่อไปครับ.............
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ผมประทับใจในการออกแบบแมงมุมนะครับ เพราะเนื่องจากอยูในทะเลทราย น้ำเป็นสิ่งจำเป็น แล้วก้นแมงมุมมีลักษณะเหมือนน้ำอีก หลอกเหยื่อ(ผู้เล่น)ในเกมได้ง่ายเชียว ก็สมเหตุสมผลดีครับ แต่ส่วนตัวแล้วผมยังไม่เคยได้เล่นเลยแฮะ ไปโหวทซะหน่อยดีกว่า

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ชีวิตจริงผมไม่ชอบแมงมุมนะกลัว แต่ถ้าเป็นเกมหรือหนังอะไร ไม่ค่อยซีเรียสอะ
    แต่ในเกมนี้ด้วยขนาดแล้ว ... อืมมนะ จะวิ่งหนีทันไหมสมมุติถ้าจ๊ะเอ๋ขึ้นมา 55555555555555

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    โหลดเล่นได้ที่ไหนนิ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengooo อ่านกระทู้
    โหลดเล่นได้ที่ไหนนิ ครับ
    แหม่ เกมส์ยังไม่ทีนจะออก ก็หาที่โหลดไว้ล่ะ เกมส์คนไทยสร้าง สะกดเป็นมั๊ยครับ คำว่าสนับสนุนอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    บ้านผมแมงมุมเต็มเลย ยิ่งตัวแม่เวลาจะคลอดลูกท้องมันป่องๆแล้วท้องมันแตกจะมีทารกแมงมุมวิ่งกันวุ่นเลย น่ารักดี
    Pentium 4 1.8 Ghz AGP ATI Radeon 9200 SE RAM Kingston DDR1 256 Mb

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    แหม่ เกมส์ยังไม่ทีนจะออก ก็หาที่โหลดไว้ล่ะ เกมส์คนไทยสร้าง สะกดเป็นมั๊ยครับ คำว่าสนับสนุนอ่ะ
    ผมคงอ่านแล้ว งง ออกมาปล่อยอัพเดตอย่างต่อเนื่องแล้วนะครับ สำหรับเกมส์ Hardcore Survival กลางทะเลทรายมุมมองบุคคลที่หนึ่ง จากทีม Pheonix Studios หลังจากที่ปล่อยคลิปเปิดตัว Dead Sea V 2.0 มาโชว์ระบบใหม่ ทั้งสภาพอากาศ กลางวันกลางคืน มอนสเตอร์ใหม่ๆ และความอันตรายรอบด้าน ซึ่งผม ก็คิดว่าเกมมัน คงออกแล้ว อันนี้ผมชอบรับว่าเข้าใจผิด มันไม่มีบอกว่าเกมกำลังพัฒนาอยู่แล้วมี่บอกว่าโหลด ที่ไหนเพราะผมไม่เห็นใน steam แล้วมันคือเกมอะไรผมไม่ได้มกมุ่นอยู่แต่ข่าวเกม นิครับแล้วบอกว่าสะกดคำว่า สนับสนุนเป็นไหมมันไม่ได้เท่เจ๋งเลยนะครับมาบอกคนอื่นอย่างนี้ ผมยอมรับว่าเกมส่วนมาก ที่เล่น ก็เล่นเถื่อน แต่ถ้าเกมมันหน้า สนใจจริงๆ ก็แท้เหมือนกันแหละ ครับ