ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922

Ubisoft อธิบายสาเหตุที่ซ่อนไฟล์กราฟฟิคของเกม Watch_Dogs พร้อมประกาศเตือนสำหรับผู้ลง mod

ในที่สุดทาง Ubisoft ก็ได้ออกมาอธิบายสาเหตุที่ซ่อนไฟล์กราฟฟิคของเกม Watch_Dogs ว่าไฉนจึงซ่อนไฟล์เหล่านั้น เพราะเกมเมอร์หลายคนได้สังเกตุเห็นว่าตัววีดิโอจากงาน E3 2012 มันสวยงามกว่าตัวเกมจริงที่ปล่อยออกมาให้เล่นราวฟ้ากับเหวจึงได้มีเหล่า Modders พยายามเข้าไปงัดแงะและแก้ไขจนพบว่าทางค่ายได้ซ่อนหลายสิ่งอย่างเกี่ยวกับกราฟฟิคการแสดงผลภายในเกมและแก้ไขปล่อย mod ออกมาให้เหล่าเกมเมอร์ได้นำไปลงกันเพื่อที่จะได้สัมผัสกราฟฟิคอันสวยงามแบบเดียวกับในงาน E3 2012 แต่ทั้งนี้ทาง Ubisoft เองก็ออกมาอธิบายว่าการลง mod จะทำให้เกมไม่เสถียร …ลองฟังคำอธิบายเต็มๆครับ

“ทีมพัฒนาได้ทุ่มเทอย่างมากที่สุดในแต่ละแพลตฟอร์ม, ดังนั้นคำกล่าวที่ว่าเราได้ลดคุณภาพของเกมลงเป็นอะไรที่ตรงกันข้ามทั้งหมดกับการที่เราพยายามทำให้บรรลุผล เราได้ทดสอบและเพิ่มประสิทธิภาพเกมของเราในแต่ละแพลตฟอร์มที่ได้ปล่อยออกไป, เรามีความมุ่งมั่นเพื่อที่จะให้เกมมีคุณภาพดีเยี่ยมที่สุดเท่าที่เป็นไปได้ ในเกมเวอร์ชัน PC ได้บรรจุไฟล์ตั้งค่าเก่าๆบางอย่างที่เราได้ปิดการใช้งานด้วยหลายเหตุผลเช่นผลกระทบต่อความเสถียรและประสิทธิภาพของเกมรวมไปถึงคุณภาพในเรื่องเกมเพลย์ทั้งหมด ทั้งนี้เหล่า Modders นั้นมีความคิดสร้างสรรค์และเป็นผู้เล่นที่น่าหลงไหล ในขณะที่เราซาบซึ้งต่อความกระตือรือร้นเหล่านั้น, ในส่วนของ mod ที่ใช้การปรับแต่งตัวเก่าที่ทำให้เกมมีความสวยงามมากขึ้นแต่มันสามารถส่งผลกระทบทางลบได้อย่างมากมาย มันอาจทำให้มีปัญหาด้านประสิทธิภาพของเกม การอ่านสภาพแวดล้อของเกมที่ทำได้ยากยิ่งขึ้นทำให้ส่งผลต่อเกมเพลย์ซึ่งส่งผลกระทบนี้ทำให้ความสนุกของเกมน้อยลงหรือแม้แต่การทำให้เกมขาดความเสถียร

ขอขอบคุณสำหรับการเล่น Watch Dogs และขอให้ปลอดภัยบนท้องถนนของชิคาโก้”
    -The Watch Dogs Team

ทีนี้ก็ถือว่าเคลียร์ข้อข้องใจ(รึเปล่า?)ของเหล่าเกมเมอร์แล้ว สรุปก็คือทาง Ubisoft เป็นห่วงเป็นใยเรื่องประสิทธิภาพของเกมจึงทำให้เราเห็นกราฟฟิคที่มีความสวยงามลดลงหากเทียบกับตัวเดโมเมื่อ E3 2012 ถึงกระนั้นทาง Ubisoft เองก็ยังไม่ได้ออกมาไขข้อข้องใจหรือตอบคำถามกับประโยคที่ซ่อนอยู่ในโค้ดเกม Watch_Dogs ที่มีการสื่อว่า ‘นี่มันแค่ PC ใครจะไปแคร์’ ส่วนในเรื่องของ mod เท่าที่ผมสัมผัสด้วยตัวเองและดูจากหลายคนที่ได้ลองขณะนี้ก็ยังไม่เห็นใครมาบ่นเรื่องที่ว่าเกมเสถียรน้อยลง แต่พวกเขากลับพึงพอใจกับคุณภาพกราฟฟิคที่ได้รับมากกว่าเสียอีก ฉะนั้นแล้วในเมื่อสเปคตอนลง mod กับตอนไม่ได้ลงแทบไม่ต่าง ใครมันจะแคร์ล่ะจริงไหม?

Credit http://www.juropy.com/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaraki Kempaji : 20th June 2014 เมื่อ 23:20

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ที่ไหนซักที่แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    สีเขียวมันอ่านยากมากเลย รู้ป่าว???

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    "Mod จะทำให้เกมไม่เสถียร"??? Seriously???

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    ทำไมผมลงMODแล้วเกมส์ลื่นขึ้นวะครับ 555555555

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ่านแล้วปวดตา 555

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Turbosapien อ่านกระทู้
    สีเขียวมันอ่านยากมากเลย รู้ป่าว???
    แก้แล้วครับ = =

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    กะรอให้เกมส์ ซาซักพักแล้วประกาศแพทใหม่ภาพระดับ E3 แล้วคนจะสนใจกลับมาเพิ่มยอดของ Pc หรือเปล่า การตลาดแน่เบยย

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ออกมา เเถ
    STEAM

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ซี่โครงหักกันเลยทีเดียวเชียว แล้วอย่างงี้จะมี option low med high มาทำไม

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    อยากจะเม้นนะ แต่ถ้าเม้นเข้าข้าง ก็มีคนบอกผมติ่ง WD อีก เซง

ปล.ก็แสดงว่าบอร์ดนี้ถ้าคนอื่นเป็นยังไงผมก็ต้องเป็นยังงั้นสินะ ok เข้าใจตรงกัน

UBI แถถถถถถถถถถถถถถถ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyosuke Ayame : 21st June 2014 เมื่อ 00:57

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ของผมกระตุกขึ้นนะคล้าย LAG หน้ารําคาญมาก
    งั้นเราจงใช้ Sweetfx ต่อไป
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมลงแล้วลื่นขึ้นนะ ป.ล. จะมี V โผล่มามั๊ยน่าาาา
    BE A GOOD GAMER

กล่าวขอบคุณ
    177
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Blog Entries
    1
    นี่ขนาดตั้งใจทำแล้วหน่ะครับ ไหงมันกระตุกงี้ฟ่ะ แล้วแพทช์ที่ออกมาก็ใช่ว่าจะแก้ได้ ก็ยังกระตุกเหมือนเก่า - -
    อิอิ...

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    GTA V ลง PC น่าจะสนุกนะว่าไหม
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    สีข้างเข้าไป

update ใหม่สิ เฟรมตกลง นี่มันอะไร ยูบิ?

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sushi อ่านกระทู้
    ทำไมผมลงMODแล้วเกมส์ลื่นขึ้นวะครับ 555555555
    ลื่นขึ้นจิงดี เดี๋ยวต้องลอง

ปล.ขอบคุณครับ

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    อยากจะเม้นนะ แต่ถ้าเม้นเข้าข้าง ก็มีคนบอกผมติ่ง WD อีก เซง
    ทำดีแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    แถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถถ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    " ก็แค่ ubisoft จอมลวง ใครจะไปแคร์ "

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    6

Thumbs up

ลง mod จะทำให้เกมไม่เสถียร …

ข้อนี้เป็นไปตามที่ Ubisoft ว่าจริงๆ นะ

ก่อนลง MOD ปรับ medium FPS : 30 กว่าๆ กระตุกบ้างช่วง

หลังลง MOD Ultra FTP : 47 ขึ้น ที่เคยกระตุกตอนขับรถหายไปเลย

Mod ไม่เสถรียรจริงๆ ด้วย (ประชดเพราะ ซื้อของแท้ มา ไม่น่าอุดหนุน เลยน่าจะเล่นเถื่อน )

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้

ปล.ก็แสดงว่าบอร์ดนี้ถ้าคนอื่นเป็นยังไงผมก็ต้องเป็นยังงั้นสินะ ok เข้าใจตรงกัน

UBI แถถถถถถถถถถถถถถถ
    ประเทศเสรีครับ ตามสบาย เป็นใครๆก็คิดงั้นครับ คุณไปซะทุกกระทู้เลย ผมก็คิด 555 แซวๆนะ
    ก็เม้นต์ๆได้แต่อย่าออกแนวแขวะเป็นพอ เดี๋ยวมันจะยาว อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oner : 21st June 2014 เมื่อ 01:40

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ทีคุณ "นี่มันแค่ pc ใครจะแคร์"
    แต่สำหรับพวกเรา "นี่มันแค่ mod ใครจะแคร์"

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    ไม่รุ้จะเม้มอะไร บอกได้คำเดียว Ubisoft แถ!!!!!!!!!ไปทั่ว พอเห็นคนทำ MOD ปรับแต่งออกมา ให้ภาพสวยกว่าเดิมปรับปรุงอะไรหลายๆอย่าง ก็ดริฟแถ งุดหงิด เพราะตัวเองดันดรอปกราฟฟิกซะทุก GEN อยากได้ยอดขายทั้ง GEN เก่า เกน ใหม่ สรุป ขายดีไม่ดีไม่รุ้ แต่พอ PC มีMOD เหนือกว่า กับ ดิ้น!!!!!!ซะงั้น ตัวเองผิดเองตั้งแต่ E3 แล้วเปิดตัว ภาพอลังการ แถมโม้ สรรพคุณเกม ออกข่าวมมาวันนึง 3-4 ข่าว จนเกมจะออกยังไม่ละเว้น สมควร!!!!!!! UBISOFT

นิทานเรื่องนี้สอนให้รุ้ ว่า คนทำ MOD มีความคิดความพยายามในการดึงสิ่งๆนั้นออกมาทั้งๆที่เป้นไปไม่ได้ ผิดกับ UBISOFT ที่เป็นเด็กเลี้ยงแกะ แกล้งคนอื่นในงาน E3 พอเกมออกมาจริงๆกับโดนตำหนิไม่มีคนสนใจ และมาร้องดิ้น เพราะ คนทำ MOD (ทำดีกว่าตัวเอง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ONE OK ROCK : 21st June 2014 เมื่อ 02:21

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    "พอร์ทมากากก็บอกมาเหอะ"

-เกมถูกบอกด้วย

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ข่าว Watch_Dogs จะมาบ่อยเกินไปแล้ววววว