ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Report & Notice

โหมดเนื้อเรื่องของ Battlefield Hardline จะไม่เป็นเส้นตรง

คงจะได้สัมผัสกันไปบ้างแล้วสำหรับ Battlefield Hardline ในส่วนของมัลติเพลเยอร์ที่กำลังอยู่ในช่วง Open Beta อยู่ในตอนนี้ แต่อย่าได้ลืมไปว่าตัวเกมเต็มๆนั้นจะมาพร้อมกับโหมดแคมเปญหรือโหมดเนื้อเรื่องด้วยและในภาคนี้ด้วยการสร้างสรรค์ของทีมงาน Visceral Games นั้นมันจะมีการเล่าเรื่องที่แตกต่างออกไปจากเดิมแน่นอน

โดยเป็นรายละเอียดจากทางคุณ Ian Milham ครีเอทีฟ ไดเร็คเตอร์จาก Visceral Games ที่ได้ให้สัมภาษณ์กับทางเว็บไซต์ RPS ซึ่งเขาได้กล่าวไว้ว่า

“ในตอนที่เรากำลังคิดว่าจะทำอย่างไรกับเกมๆนี้ดี ผมคิดว่าหลายๆคนเองก็คงจะรู้ว่าที่ Visceral เราชอบที่จะทำในส่วนของ Singleplayer มากกว่าจากใจเลย และเราก็ทำงานออกมาได้โอเคซึ่งในครั้งนี้เราก็ได้ใส่ไอเดียใหม่ๆลงไปในนั้นด้วย” เขากล่าว

“ในด้านของ Singleplayer นั้นเป็นอะไรที่สำคัญสำหรับเรา ซึ่งมันอาจจะไม่ใช่เกมเพลย์ที่เป็นเส้นทางเดียวเหมือนที่เราเคยทำมาก่อน เราต้องการที่จะมีตัวเลือกกลยุทธ์ที่มากขึ้นและให้ตัวเลือกกับผู้เล่นมากขึ้น ไม่ใช่แค่เกมยิงดะผ่านด่านเท่านั้นซึ่งนั่นมันไม่ใช่อะไรที่มีมีความเป็นตำรวจเลย”

โดยในระหว่างการสัมภาษณ์นั้นคุณ Milham ได้มีการเอ่ยถึงหนังแนวตำรวจจากฮอลลีวูดหลายครั้งซึ่งไม่แน่ว่าเราอาจจะได้เห็นอะไรที่ใกล้เคียงกันใน Battlefield Hardline ก็เป็นได้ โดยตัวเกมนั้นจะวางจำหน่ายอย่างเป็นทางการในวันที่ 21 ตุลาคมนี้ทั้งบน PC,PS4,PS3,Xbox One และ Xbox 360

Credit By

ข้อมูลการนำเสนอเกมส์ต่างๆ ของ Xbox One ในฝั่งญี่ปุ่น

ระหว่างที่มีการจัดงาน Akihabara UDX THEATER ในกรุง Tokyo ทาง Microsoft เพิ่งจะจบการบรรยายแผนการตลาดให้กับ Xbox One ในญี่ปุ่นและก็มีผุ้พัฒนาเกมของญี่ปุ่นขึ้นมาบนโพเดียมเพื่อพูดถึงการสนุบสนุนให้กับเครื่องเกมคอนโซลตัวใหม่ของ Microsoft

คนแรกคือคุณ Toshihiro Nagoshi จาก SEGA ซึ่งเป็นที่ทราบกันดีกว่าเขาเป็นผู้สร้างซีรี่ย์ Yakuza ได้ขึ้นมาพูดเป็นคนแรกว่าจะทำเกมลงทั้งเครื่องคอนโซลและ Windows ให้ด้วย จากนั้นก็ต่อด้วยคุณ Shinji Hashimoto จาก Square Enix และคุณ Yoshinori On จาก Capcom ที่พูดถึงวิธีการงัดเอาประสิทธิภาพของเกม Dead Rising 3 มาใช้ใน Xbox One

คุณ Hisashi Koinuma จาก Koei Tecmo ก็ปรากฏตัวในงานนี้ด้วย พร้อมกับให้ความสนใจในเรื่องของ Cloud ซึ่งอาจจะทำให้บริษัทของเขาทำเกมที่มีทหารเป็นกองทัพถึงหลัก 10,000 คน แถมยังประกาศ Musou OROCHI 2 Ultimate และ Dynasty Warriors 7: Empires ให้กับ Xbox One ด้วย

หลังจากนั้นก็มีคุณ Makoto Asada จาก MAGES คนที่พูดถึงเรื่องเกมส์ที่ประกาศออกไปแล้วอย่าง Chaos;Child, Mistereet F และ PSYCHO-PASS: psychopaths.

นอกจากนี้ยังมีเกมอื่นๆ ประกาศเพิ่มเติมอย่าง Ajito by Hamster Corporation , Zumba Party และเกมแนวยิงกระจายอย่าง Natsuki Chronicle , Shooting Love: Trilogy และ Raiden(แต่ละเกมยังพัฒนาไม่เสร็จ)

เกม Natsuki Chronicle ที่พัฒนาโดย Qute จะเป็น Exclusive และจะวางจำหน่ายในฤดูใบไม่ผลิปี 2015 แถมยังเปิดเว็บไซต์อย่างเป็นทางการแล้ว

คุณ Shinji Mikami ก็เดินขึ้นมาบนเวทีเพื่อพูดถึงเรื่อง The Evil Within และยังหยิบเอาเกม The Elder Scrolls Online ของ Bethesda มานำเสนออีกครั้ง

แถมยังได้ประกาศเกม Metal Gear Solid V: Ground Zeroes ให้กับ Xbox One ที่จะวางจำหน่ายในญี่ปุ่นในวันเดียวกับที่วางจำหน่ายเครื่องเกมคอนโซล

คุณ Takashi Sensui หัวหน้าแผนก Xbox ของฝั่งญี่ปุ่นก็จะเอาตัวอย่างเกม Phantom Dust และ Riot Act (Riot Act เป็นชื่อเกม Crackdown เวอร์ชั่นญี่ปุ่น) มาให้ดู พร้อมทั้งโชวตัวอย่างเกม Scalebound จากสตูดิโอ Platinum Games

หลังจากนั้นก็นำเสนอเกมของผู้พัฒนาอินดี้ โดยเริ่มนำเสนอจากคุณ Keiji Inafune ที่ปัจจุบันได้ย้ายมาอยู่ที่ Comcept ได้แนะนำเกม Mighty No. 9

สุดท้ายคือ ในระหว่างงานทาง Microsoft ก็ได้ UI ที่ทำออกมาเป็นภาษาญี่ปุ่นตัวสมบูรณ์ และเจ้า Xbox One ก็จะเข้าใจคำสั่งภาษาญี่ปุ่นด้วย

Insomniac ใช้ประโยชน์จากการอัพเดท SDK ให้กับตัวละครและเอ็ฟเฟ็คใน Sunset Overdrive

Sunset Overdrive คือเกมฟอร์มใหญ่ของ Xbox One ที่จะออกจำหน่ายในช่วงเทศกาลวันหยุดปีนี้ ซึ่งไม่ต้องสงสัยเลยว่าทำไมตัวเกมมันถึงได้ดูจัดจ้านและสีสันสดใสแถมมันอาจจะดูดีตามที่ Insomniac Games รับปากเอาไว้ ทำให้ทาง Gamingbolt ต้องเข้าไปสัมผัสเกมด้วยตัวเอง โดยได้มีการอธิบายจากคุณ John Paquette หัวหน้านักเขียนและคุณ Ryan Schneider ผู้อำนวยการพัฒนาเกมที่รู้วิธีการใช้ประโยชน์จากการอัพเดท SDK ในเดือนมิถุนายนและทำให้ประสิทธิภาพของ GPU เพิ่มขึ้นจากการตัดทรัพยากรที่สำรองไว้ให้ Kinect ออกมาใช้กับ Xbox One โดยทั้งคุณ Paquette และคุณ Schneider ได้อธิบายเอาไว้ว่า

"สำหรับเราแล้ว มันเป็นอะไรที่มากกว่าการอัดจำนวนตัวละครและเอ็ฟเฟ็คของเกมไว้ในฉาก ถ้าคุณได้เล่นเกม คุณก็จะเห็นอะไรหลายๆ อย่างเกิดขึ้นที่หน้าจอ ซึ่งมันเป็นเรื่องดีที่เราได้รับการสนับสนุนจาก Xbox

อย่างหนึ่งที่ยอดเยี่ยมของ Xbox One ก็คือ มันให้เราใช้การเล่นระหว่าง Single Player ไปเป็น Multiplayer อย่างเช่น พวกคุณกระโดดไปมาในเกมและก็มีระเบิดตูมตาม คุณก็จะเห็นมันอยู่ในโหมด Multiplayer ได้ด้วย ทางเราต้องขอบคุณอย่างยิ่งที่ได้ร่วมงานกับ Microsoft ที่ทำให้เกมเป็น Exclusive ของ Xbox One" คุณ Schneider กล่าว

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    bf hl ไม่เป็นเส้นตรง

ทำคล้ายกับ bf4 อ่ะป่าวหว่า ฉากจบ 3 แบบ แหม่
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 883
    แด่ EA ครับ

กดขอบคุณให้กำลังใจกัน ไม่ยากเลยเนอะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    หมดมุขละครับ กลับออฟฟิตไปคิดมาใหม่เถอะ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ตอน BF 4 ก็บอกว่าสามารถจบได้หลายแบบพอเจอเข้าไปถึงกับเงิบเลยที่เดียว ถ้าไม่ปลดล็อกปืนผมไม่เล่นหรอก Single ของ BF เนี่ย

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ไม่จำเป็นผมไม่เล่นนะโหมด single bf อ่ะ เน้นเล่น multi มากกว่า

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    เอิ่มผมว่า ฺBF4 single ได้ห่วยมากครับถ้าเทียบกับภาค 3 เนีย

CBR

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    BF4 ยังไม่ได้เล่นเลยนะ ภาคใหม่จะมาแล้ว
    ส่วน Sunset Overdrive ก็คงไม่ได้เล่น เพราะเล็ง PS4 ไว้
    "CAUSE WE NEVER GO OUT OF STYLE"

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peerawatp อ่านกระทู้
    BF4 ยังไม่ได้เล่นเลยนะ ภาคใหม่จะมาแล้ว
    ส่วน Sunset Overdrive ก็คงไม่ได้เล่น เพราะเล็ง PS4 ไว้
    SO เลียนแบบหลายๆเกมมาครับ แต่เห็นชัดที่สุด infamous ครับ แต่เป็น infamous เวอร์ชั่น Xbox นั้นแหละ แต่ใช้ธีมแบบ Prototype
    อย่างว่าละครับ เกมสวนมากของ Xbox หลังๆมาลอกตามเกมของ Play หมดจนทำให้ Xbox มันไม่น่าสนใจดูได้จากยอดขายไม่เป็นไป
    ตามเป้าต่อให้มีเกม EX ก็ใช้ว่าจะไปสู้เกม EX ของฝั่ง Play ได้นะครับ เพราะ Play มันชูความเป็น original มากกว่า
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ $3MiFiN@L$ อ่านกระทู้
    SO เลียนแบบหลายๆเกมมาครับ แต่เห็นชัดที่สุด infamous ครับ แต่เป็น infamous เวอร์ชั่น Xbox นั้นแหละ แต่ใช้ธีมแบบ Prototype
    อย่างว่าละครับ เกมสวนมากของ Xbox หลังๆมาลอกตามเกมของ Play หมดจนทำให้ Xbox มันไม่น่าสนใจดูได้จากยอดขายไม่เป็นไป
    ตามเป้าต่อให้มีเกม EX ก็ใช้ว่าจะไปสู้เกม EX ของฝั่ง Play ได้นะครับ เพราะ Play มันชูความเป็น original มากกว่า
    โดนใจ โพส นี้มาก ครับ ฮ่าๆ ๆ

เเต่ยังไง ผมก็ไม่ถนัด FPS โดยใช้ Controller ของ คอลโซ อยู่ดี อิอิ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ถ้าเนื้อเรื่อง Hardline มันเป็นแบบ Black Ops 2 ก็จะดีมาก อันนี้แหละที่ไม่เป็นเส้นตรงจริงๆ แถมอิสระตามใจผู้เล่นดีด้วย

แต่ถ้ามาแบบ BF4 ก็อย่าเลยครับ - -
    " Fortune favors the bold.."

กล่าวขอบคุณ
    398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Area155 อ่านกระทู้
    โดนใจ โพส นี้มาก ครับ ฮ่าๆ ๆ

เเต่ยังไง ผมก็ไม่ถนัด FPS โดยใช้ Controller ของ คอลโซ อยู่ดี อิอิ
    เหมือนกันครับ อยากได้แบบ Auto-lock target แบบ AC จะดีมากเลยผมโคตรชอบอะ กดล็อกเป้าแล้วยิงปืนได้จะดีมาก มีปุ่มก็เยอะนะแต่ไม่มีระบบนี้โคตรเซ้ง

กล่าวขอบคุณ
    2,817
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    BF จะไม่เป็นเส้นตรง แต่อาจจะเป็นเส้นงง ก็ได้นะ 55555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    BF4 เวล80กว่าละเนื้อเรื่องเพิ่งเล่นไปยังไม่ถึงครึ่งเลยบอกหน่อยผมพลาดอะไรไปป่าวครับ