ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673

ถาม กฤหมายเกี่ยวกับ bb gun

ผมว่าจะไปซื้อ bb gun แล้วผมหาข้อมูล ว่า ผิดกฤหมายไหม

แล้วก็ไปเจอ บางเว็บ บอกไม่ผิด บางเว็บบอกต้องไปขอใบอนุญาติ

ผมอยากรู้ว่า จะผิดไหม ถ้ามีไว้ แล้วถ้าโดนตำรวจค้น ตัวแบบนี้จะทำไง

เพราะแถวบ้านผม มีคนโดนจับไปเพราะมี bb gun แบบsniper

และก็มีอีกคนโดนจับเพราะมี ปืนที่ใช้ยิงปลาด้วย

ปล.ผมซื้อแน่นอนแหละแค่อยากรู้ว่าสรุปว่าผิดไม่ผิด

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ผมก็มีไว้ในครอบครองจะเป็นคลังแสงละเนี่ย เคยเห็นข่าวบอกว่าbb gunไม่ใช่อาวุธนะถ้าจำไม่ผิด ผมว่าเค้าคงไม่จับหรอก
    น้องสาวบันไซ~!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ไม่ผิดกฎหมายนี่ครับ เพื่อนผมที่เล่นเค้าบอกว่าตามกฎหมายมันเป็นแค่สิ่งเทียมอาวุธปืน(ปืนปลอม) ไม่ต้องขอใบอณุญาติอะไรเลย แค่อย่าเดินถือประเจิดประเจ้อหรือเอาไปขู่หรือหลอกปล้นใครก็พอ

เพื่อนผมเคยโดนตำรวจค้นรถแล้วเจอ BBgun M4 ตอนแรกตกใจ พอรู้ว่าไม่ใช่ของจริงก็ปล่อยไปตามปกตินะไม่มีอะไร มีแต่จะขอลองยิงอย่างเดียว ฮ่าๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ battosai01 อ่านกระทู้
    ไม่ผิดกฎหมายนี่ครับ เพื่อนผมที่เล่นเค้าบอกว่าตามกฎหมายมันเป็นแค่สิ่งเทียมอาวุธปืน(ปืนปลอม) ไม่ต้องขอใบอณุญาติอะไรเลย แค่อย่าเดินถือประเจิดประเจ้อหรือเอาไปขู่หรือหลอกปล้นใครก็พอ

เพื่อนผมเคยโดนตำรวจค้นรถแล้วเจอ BBgun M4 ตอนแรกตกใจ พอรู้ว่าไม่ใช่ของจริงก็ปล่อยไปตามปกตินะไม่มีอะไร มีแต่จะขอลองยิงอย่างเดียว ฮ่าๆ

ตามท่านนี้เลยครับ เเล้วก็ต้องคุย กับตำรวจให้รู้เรื่อง หน่อยถ้าโดนค้น

กล่าวขอบคุณ
    86
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ผมเคยเห็นคนใส่เสื้อเกราะสะพาย M4A1 ติดไฟฉาย, EOTech HHS-I/II ประมาณในรูปนั้นเลย เดินแถว Airport Link ลาดกระบัง ตำรวจยังขอเล่น ขอยิงด้วยเลย

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    ผมกลัวแบบ จะโดนว่าตำรวจจับ แล้วจะโดนยัดข้อหานี่แหละพวกยัดยามั่งอะไรมั่ง

ผมไปเจอเว็บนึง ตำรวจมาค้นแล้วยึดปืนไปแล้วเอาไปถ่ายรูปเอาหน้าแล้วบอกว่าจับพวกค้าอาวุธสงคราม จะได้ไม่โดนย้าย

เพิ่มๆ เวลาพกไปไหนมาไหนควร แยกกระสุน แม็กออก ด้วยใช่ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EK007 : 21st June 2014 เมื่อ 10:20

-AngelMafia-
    กล่าวขอบคุณ
    1,008
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Blog Entries
    2
    ไม่ผิดนะครับแต่พกไปไหนมาไหนก็ควรเก็บให้มิดชิดหน่อยครับเพราะอาจทำให้เข้าใจผิดได้
    Pentium g3258 ASROCK H97M PRO4 RAM 8 GB 1600 GTX 750 TI WD BLUE 1 TB CM 500W

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    พกแบบใส่กะเป๋าอะไรแบบนี้ไม่ผิดครับ
    แต่ถ้าแบบถือเดินสร้างความวุ่นวายเข้าใจผิดอะไรงี้ผิดครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ
    ปล. อาจจะโดนยัดข้อหาได้ มันหมันใส้ เพื่อนผมเคยโดนยืด เฮ้อออ ตำรวจไทย

กล่าวขอบคุณ
    5,107
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ผิดมั้งครับ ปืนอัดลมไทยประดิษฐ์ยังโดนจับเลย ออกข่าว ช่อง7 ด้วย เพราะมันก็คือปืนนนน เข้าใช้กฎของทหาร+กฎของตำรวจนะครับ ปืนทุกชนิดคืออาวุธ คิดว่านะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 808080808 : 21st June 2014 เมื่อ 10:30