ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498

Question ใครเคยโดนยาสลบบ้างครับ?

เวลาไปโรงพยาบาลไรงี้ ใครเคยมีประสบการณ์โดนยาสลบมั้งครับ ผมอยากรู้ว่า ถ้าโดนแล้วจะรู้สึกยังไง

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    เวลาไปโรงพยาบาลไรงี้ ใครเคยมีประสบการณ์โดนยาสลบมั้งครับ ผมอยากรู้ว่า ถ้าโดนแล้วจะรู้สึกยังไง
    เคยกินแบบที่เป็นเม็ดนะ ไม่เคยโดนแบบให้ทางสายอ็อกซิเจน

จะรู้สึกแบบ ง่วงนอนแล้วก็หลับแบบปรกตินั้นแหละ

แต่จะหลับแบบไม่ฝันอะไรเลย ระยะเวลาของยาประมาณ 4 ชม - 8 ชม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    1
    เคยโดนตอนผ่าตัดขาอะนะ

มันจะรู้สึกสบายมากเลยคับ โดนไปประมาน30วินาทีอะจะเริ่มรุสึกสบาย

หนังตาจะค่อยๆหย่อนไปเรื่อยๆแล้วจะหลับไปเฉยๆเลย

ตอนหลับก้อหลับสนิทมากไม่ฝันอะไรเลย

ตื่นขึ้นมาก้อจำไม่ได้เลยล่ะครับว่าหลับไปตอนไหนแต่จำความรุสึกก่อนจะหลับได้

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เคยโดนสมัยตอนเด็กอยู่อนุบาล ตอนนั้นงอเเงติดเเม่มาก หมออุ้มไปผ่าตัดเเต่ผมไม่ยอมดิ้นใหญ่เลย เค้าเลยให้พยาบาลจับเเล้วเอาที่ครอบจมูก(ในนั้นมีสำลี)ดิ้นได้ไม่นานหลับไม่รู้เรื่องเลย ตื่นมาอีกที่ผ่าตัดเสร็จเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ทำไมผมโดนแล้วตื่นมาปวดหัว+เบลอๆ

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jokibuy อ่านกระทู้
    ไม่รู้สึกนะครับ
    เพราะมีครั้งนึงไปผ่าตัดใส้ติ่ง
    ดมยาสลบ ไป ไม่ถึง 3 นาทีก็หลับ ครับ
    หน่าจะหลับไป ประมาญ 2-3 ชมนะครับ
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ถ้ายาเม็ดกินมีคนปลุกก็พอรู้สึกได้......แต่โดนดมยาสลบของโรงพยาบาลนี้หลับไม่รู้เรื่อง

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    แหนะๆๆๆ คุณจะเอาไปใช้กับใครหรอออออออออ
    ผมไม่เคยลองด้วยตัวเอง เคยแต่ลองกับคนอื่น

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    ผมผ่าคอครับตอนนั้นตัดอะไรสักอย่างจำไม่ได้ละ หลับไป 1 วันเต็มๆรู้สึกแบบว่าโครตเพลียเลย

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ถ้าแบบดมทางสาย กลิ่นมันเเย่มากรู้สึกเเย่เวลาดม ถ้าแบบฉีดทางสายน้ำเกลืออะไรงี้ จะดีหน่อย ไม่ทรมานเวลาดม ตื่นมาเวียนหัว อ้วกเเตก
    บินไปเกนจิ!!!!!!!!!!!..............

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 430
    เคยโดน ตอนผ่าตัด ไซนัส อารมณ์มันจะคล้าย หมอบอกว่า พร้อมยัง ...พอเราบอกพร้อม ผมได้ยินเสียงหมอพูด เริ่มแผ่วๆ ว่าจะปวดนิดนึงนะ(หมอพูดเพราะจะฉีดยาอะไรให้ไม่รู้).....ผ่านสักพัก ไม่เกิน 30 วินาที เหมือนเราค่อยๆ fade เข้าไปในความมืดและรู้สึกตัวอีกทีตอนตื่น..จบ

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    1
    ตอนนั้นจะสอบเลยหนังอ่านหนังสือเรียน อยู่บนเตียงอยู่ๆ หนังตาก็รู้สึกหนักอึ้งแล้วก็หลับไปเลย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เขาแค่อยากรู้เฉยๆว่ารู้สึกไง

ว่าแต่ คุณเคยลองกับใครอ่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เคยโดนแบบฉีดเข้าสายน้ำเกลือ ฉีดปุ๊บบอกให้กลืนน้ำลาย ยังไม่ทันได้กลืนก็หลับล่ะ ตื่นมาก็เบลอๆง่วงๆอยู่แปบนึง

PooPPiEASS2
    กล่าวขอบคุณ
    713
    ได้รับคำขอบคุณ: 479
    อยากลองโดนเหมือนกันนะ ไอ้ยาสลบเนี่ย

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    จะว่าไงดีอ่ะ พอดีว่าเราค่อนข้างดื้อยาสลบ สะด้วยสิ เพราะ ตอนนั้นไปหาหมอแล้ว เขาฉีดยาสลบให้

ปรากฎว่า ไม่รู้สึกง่วงเลยสักนิด แบบว่าตอนนั้นชีพจรมันเต้นเร็วเกินไป เขาเลยกะจะเอาแบบเร็วๆ คือ ฉีดยาสลบ

สุดท้ายก็ หมอเลยปล่อยให้นอนบนเตียงไปงั้นแหละ จนกว่าชีพจรจะนิ่ง ขนาดฉีดไป 2 เข็มและ ก็ยังไม่รู้สึกอะไรอย่างมากก็เบลอๆนิดๆ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เคยโดนตอนผ่าตัด จำความรู้สึกตอนนั้นแทบไม่ได้ ไม่เพลียไม่ง่วงแต่ตาจะหลับรู้สึกสลึมสลือ เห็นภาพแต่ไม่มีความคิดที่จะพริบตาหรือมองอะไรเหมือนสมองมันไม่สั่งงานมีแค่ภาพที่ส่งเข้ามาให้เห็น ส่วนหนึ่งก็เหมือนรู้สึกตัวแต่ไม่รู้สึกแล้วก็หลับไปแบบไม่คิดอะไรลย ตื่นมาอีกทีก็ อะไรเสร็จเรียบร้อยหมดแล้ว นอนอยู่เตียงพร้อมคนเฝ้าไข้ อื้มม เป็นแบบวูบแล้วฟุบมาอีกฉากเลย

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    หน้ากลัวครับ ผมผ่าตัดไส้ติง ผมถามหมอ หมอครับผมต้องลมยาสลบ ไหมครับ

หมอบอกไม่ต้องหลอก....... แปปนะหมอผม หมอขำเลย ผมถามไปได้ไงไม่รุ้ ฮาๆ ผ่าตัดครั้งแรกไง

หมอบอกทำตัวสบายๆ มันจะรุ้สึกง่วงๆ นะละโดนละ

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    2
    เคยโดนครับ ช่วง ม.3 ผมต้องผ่าตัดจมูกเพราะโดนเพื่อนที่ซ้อมบอลด้วยกันเตะเข้าที่ดั้ง กระดูกแตก

เคยผ่าตัดโดย ครอบที่ครอบจมูกอ่ะครับ มันจะรู้สึกสบายๆเย็นๆ แล้วก็ลับตื่นมาอีกที ฌอ้ย โครตเจ็บเลย

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    มันขึ้นอยู่กับปริมาณยาที่ใช้ด้วยนะครับ ถ้าผ่าตัดใหญ่จะให้ยาที่เยอะ/แรงกว่าการผ่าตัดเล็ก สมัยตอนผมเข้าผ่าตัด(ไม่ขอบอกว่าเป็นอะไร)
    วิสัญญีแพทย์ก็จะชวนคุยไปด้วย คุยไปคุยมาจู่ ๆ ก็สลบไปเลยไม่รู้ว่าตอนไหนด้วยซ้ำ ตื่นมาอีกทีก็เพลียมากหนังตาหนักลืมตาแต่แทบ
    ไม่ขึ้น+เจ็บแผลเล็กน้อย(เพราะยาแก้ปวด) รู้แค่มีเพื่อนมาเยี่ยมแค่นั้น สักพักก็หลับต่อไปตื่นอีกวันเลย ยาแรงมาก แต่ไม่รู้สึกอยากอ้วกเลย
    ปล.ห้องผ่าตัดแอร์หนาวมาก ๆ ที่บางคนบอกว่ารู้สึกเย็น ๆ ผมคงไม่รู้หรอก แอร์เย็น20องศาได้มั้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 21st June 2014 เมื่อ 23:39

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    เคยโดนตอนแขนหักครับ ตอนโดนก็เขาเอามาปิดปากแบบ เหมือนที่ช่วยหายใจอะครับ แล้วเขาก็ชวนคุยๆ ผมก็หลับไปดื้อๆไม่รุ้สึกมึนอะไรเลย

แต่ตอนตื่นขึ้นมาจากยาสลบ จะมึนหัวมากเลยอะ เดินไม่ตรงเลย 555 (วิ่งสดุดขาตัวเองล้มแขนหักครับ) ปะมาน5ปีแล้ว

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    1
    ผมเคยโดนตอนส่องกล้อง ตอนนั้นผมมีสายน้ำเกลืออยู่แล้วเค้าคงจะฉีดให้ทางนั้น ปวดแขนมาก(ข้างที่มีสาย)แล้วเค้าก็ฉีดไรใส่ปากไม่รู้ ชาไปทั้งปากกลืนน้ำลายไม่ได้แขนก็ปวด ตอนนั้นเป็นเด็กเลยดิ้นหาแม่ใหญ่เสร็จแล้วอยู่ๆก็สลบเลยครับไม่รู้ตัวเลยด้วย ตื่นมาอีกทีนอนบนเปล พอตื่นแน่เค้าเลยพาไปส่งที่ห้อง ให้เดาที่ปวดแขนนั่นคงเป็นยาสลบ ที่ปากชาเป็นยาชาที่เค้าฉีด ของผมเป็นกรณีส่องกล้องเลยใส่ยาชาด้วย(ไม่รู้ใส่ทำไมในเมื่อจะสลบอยู่แล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมเคยโดนตอนผ่าตัดหมอเค้าเอาเครื่องคล้ายๆเครื่องช่วยหายใจแล้วก้บอกให้ผมสูด3ฟอดสูดปุ้ปกระพริบตาลืมตาอีกทีตอนอยุนอกห้องผ่าตัดแบบงงเวิ่นๆแบบวูบไปเลยอ้ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เคยผ่าหนองที่ตรูดครั้งนึ่งเค้าให้ดมแก๊สดมได้3-5วิมั้งก็สลบเลย ความรู้สึกเหมือนคนตายมั้งครับโลกมันมืดวูบหลับไปเลย สะดุ้งรู้สึกตัวอีกทีหมอ
    กับนักเรียนแพทย์กำลังโป๊ะผ้าก็อตให้ นาทีต่อมาก็เดินได้สบายไม่ได้รู้สึกเพลียอะไร

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    ผมโดนตอนกระดูกแขนหัก หมอเอาที่เหมือนที่ช่วยหายใจมาให้แล้วหมอบอกให้หายใจเข้าลึกๆแล้วปล่อยออกสบายๆ แล้วก็หลับตอนใหน่ไม่รู้ รู้ตัวอีกที ก็อยู่บนเตียงนอนแล้ว แต่ก็ไม่ได้มึนอะไรมากน่ะ - - (กลิ่นมันคล้ายๆยาอะไรสักอย่างนึกชื่อไม่ออก หลายปีล่ะ)