ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178

ผู้พากย์เสียงไทยใน One Piece

กลับมาแล้วครับ กะผม PotaePUF นะครับ คราวนี้ มีเรื่องน่ารู้มาฝากกัน

เรื่องของคนพากย์เสียงไทยในการ์ตูนวันพีซครับ หลายคนคงจะรู้แล้ว หรือบางคนกะยังไม่รู้ แล้วการ์ตูนวันพีซ ก็อยู่กับมังงะ อนิเมะมา 10 ว่าปีแล้ว

เรามาดูกันว่า คนพากษ์เสียงไทยในการ์ตูนวันพีซมีใครบ้าง เอาแค่ตัวละครหลักนะครับ

Monkey D Luffy พากย์โดย คุณอิทธิพล มามีเกตุ

Roronoa Zoro พากย์โดย คุณ ไกวัล วัฒนไกร ผู้พากย์เสียงสารวัตรเมงุเระ ผู้เฒ่าเต่า และผู้พากย์อินโทรดราก้อนบอล

Nami พากย์โดย คุณวิภาดา จตุยศพร ผู้พากย์เสียงรัน ในการ์ตูนโคนัน

Usopp พากย์โดย คุณมนูญ เรืองเชื้อเหมือน ผู้พากษ์เสียงโมริ โคโกโร่

Sanji พากย์โดย คุณภัทรวุฒิ สมุทรนาวี ผู้พากย์เสียง คุโด้ ชินอิจิ และซง โงกุน ตอนโต

Tony Tony Shopper พากย์โดยคุณอรุณี นันทิวาส ผู้พากย์เสียง เอโดงาวะ โคนัน และนิโคโรบิน

Franky พากย์โดย คุณธนกฤต เจนคลองธรรม ขออภัยที่ไม่มีรูป

และ Brook พากย์โดย คุณภัคภูมิ ลิ้มมานะสถาพร ขออภัยที่ไม่มีภาพครับ

คงได้รับความรู้กันไป ไม่มากก็น้อยนะครับ ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    ทําไม มีเเต่คนเเก่

คือผมไม่ได้ เเอนตี้นะ เเต่ทําไม ? = =

กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1
    คนพากย์นี้อายุเลยตัวละครไปเยอะเลยนะครับ 555

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    https://www.facebook.com/photo.php?v...type=2&theater

อันนี้โคนัน...

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ส่วนใหญ่ก็มีอายุกันแล้วทั้งนั้นหละครับ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เชื่อไหมล่ะ คุณวิภาดา จตุยศพร หรือ น้าเปียก เคยพากย์อย่าง

ลักส์ ไคลน์ จากเรื่อง Gundam Seed
    อาราเล่ จากเรื่อง ดร.สลัมป์ กับหนูน้อยอาราเล่
    ฟุจิโอกะ ฮารุฮิ จากเรื่อง โอรัน ชมรมรัก คลับมหาสนุก
    คางุระ จากเรื่อง กินทามะ

ยังมีอีกเพียบ และน้าแกยังเป็นนักพากย์ที่พากย์ตัวละครได้หลายเสียงมาก
    อย่างเรื่อง โค้ด กีอัส คนเดียวพากย์ตั้ง 8 ตัวละคร

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    เคยพากย์ dragonball อายุก็ไม่ต้องพูดถึงละครับ 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 33

เดียวไม่ได้ยินเสียงครับ อิอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Area155 อ่านกระทู้

เดียวไม่ได้ยินเสียงครับ อิอิอิ

555 คุณอากาเมะ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    คนที่พากษ์อุซปตอนนี้เลิกพากษ์ไปแล้วนะครับ

ที่มา https://www.facebook.com/photo.php?f...6397471&type=1

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    เสียดายน้ามนูญเลิกพากย์ไปแล้ว ไม่ชอบเสียงใหม่อุซปเลย พากย์ได้น่าคาญมาก

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    บร็ะ ขุ่นย่า รัน!

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    เสียดายน้ามนูญเลิกพากย์ไปแล้ว ไม่ชอบเสียงใหม่อุซปเลย พากย์ได้น่าคาญมาก

ยังดีกว่าเสียงคนพาก โมริใน โมเดิ่ล นายนะครับ
    ทางทรู โมริเสียงอย่างหล่อ เลยครับแต่ โมเดินนาย โมริเป็นเสียงคนแก่
    ตอนนี้ทาง โมเดิ้นนาย เริ่มเสื่อมลงอย่างมากเพราะกาสเซ้นเซอร์
    MY CENTER ^

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoVePaNgYa อ่านกระทู้
    คนที่พากษ์อุซปตอนนี้เลิกพากษ์ไปแล้วนะครับ

ที่มา https://www.facebook.com/photo.php?f...6397471&type=1
    ต้องบอกว่าเขาไม่ชอบ งานที่ Rose เอามาให้ คือ ตอนอยู่กับ Dix ได้พากย์แต่ตัวหลักๆ อย่าง
    โทวมะ จากเรื่อง Index
    คุณกิน จากกินทามะ ปี 1

แต่พอมาอยู่กับ Rose ส่วนใหญ่จะได้พากย์แต่ตัวประกอบ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เสียดายลุง มนูญ เรืองเชื้อเหมือน เลิกพากย์

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6

เสียดายที่น้าแกเลิกพาทย์การ์ตูนแล้ว ปัจจุบัน ไป พาทย์ พวก ซีรีย์ หนังจีนแทน ล่าสุดก็ ไซอิ๋ว 2013 ช่อง7 พาทย์ ต้าเซิ้ง หงอคง

น้าแก คือ ตำนาน ของ โงกุน ดร.สลัม ใจแอนท์ จริงๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Area155 อ่านกระทู้

เพิ่งรุ้ว่า น้าติ๋ง พันธมิตร แกอยุ่ ทีมพาทย์การ์ตูน ช่อง 9 ด้วย

นึกว่าเอาแต่พาทย์หนัง ซะอีก ไม่เคยสังเกตุเสียงสักที

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ไม่ยักรู้ว่า มีคนขุดกระทู้เก่าผมอีกนะครับ ขอบคุณมากๆ Thank you three times